GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คนมันจะรวยใครก็ฉุดไม่อยู่กับ 5 วิธีสุดเจ๋งหาเงินสุดง่ายเลเวลน้อยๆ ก็รวยได้

บุคคลทั่วไป · 25 · 43269

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีเพื่อนๆ ชาวอสุราทุกท่าน วันนี้ผมจะมาบอกแนวทางวิธีหาเงินแบบง่ายๆ สบายที่ทุกคนรู้จะตกใจกันเลยที่เดียว วิธีทีหาเงินจะมาบอกวันนี้ผมจะยกตัวอย่างมา 5 วิธีซึ่งไม่ยากเกินไปในการหาเงินเรามาเริ่มกันเลยดีกว่า

วิธีที่ 1 คือ การล่าปลาดาวเพื่อเอาเกลือ วิธีนี้เป็นวิธีง่ายที่สุดในการหาเงินเริ่มแรกเลยนะครับให้เราไปที่
ทุ่งหญ้าเซาท์เทิร์นไซร์เขตที่ 12 ( Southern_shire/field12 )

พอถึงก็ให้เข้าไปในดันวาปที่2ซ้ายล่างของแผนที่

พอเข้ามามาเราก็จะเจอกับปลาดาว ( LV.8 ) เลย ผมแนะนำว่าให้เราเลเวลซัก10+ค่อยเข้าไปตีปลาดาวจะตีสบายกว่า
เมื่อเราตีปลาดาวตายเราจะได้เกลือ ซึ่งเกลือนี้ และ ที่เราต้องการเพราะมีผู้เล่นรับซื้ออยู่ราคาประมาณ 1000 - 3000 บิลล่า 

ต่อชิ้น ผมรองตีปลาดาวประมาณ 1 ชั่วโมง จะได้เกลือประมาณ 200 ชิ้น ลองคูณเอานะครับว่า 200 คูณกับ 1000 - 3000 จะได้เท่าไหรบิลล่าเห็นๆ กันเลยทีเดียวแต่วิธีนี้ทุกสายอาชีพสามารถทำได้นะครับแต่จะดีมากเลยถ้าตัวละครมีเลเวลที่สูงแบบให้ตายในคราเดียวเพราะจะไม่เสียเวลาในการเก็บด้วย

วิธีที่ 2 วิธีนี้ อาจจะได้น้อยกว่าวิธีแรกแต่วีธีนี้มีโอการได้ของดีๆ อาจขายให้ผู้เล่นอื่นได้ถึง 2,000,000 บิลล่า กันเลยทีเดียว เริ่มแรกเลยให้เราไปที่ ทุ่งหญ้าเซาท์เทิร์นไชร์เขตที่ 5 (southern_shire/field05)

เมื่อถึงแล้วเราจะเจอกับมอนสเตอร์ชื่อ ป๊อกกี้(LV.14)   มอนสเตอร์ตัวนี้จะดอป ขวดยาเปล่า   ซึ่งสามารถเอาไปขายได้ขวดละ 150-200 ต่อขวด และถ้าดวงดีก็จะมีโอการดอป ผอบ ซึ่งราคาที่ผู้เล่นรับซื้ออยู่ที่ 200,000-2,000,000 บิลล่า กันทีเดียวแต่ผมว่าถ้าเป็นอาชีพ ชาร์ปชูตเตอร์ จะดีที่สุดเพราะอาชีพนี้โจมตีไกลและมีสกิลก้าวพริบตาทำให้เราขึ้นเนินและยิงกันอย่าเมามันโดยที่ไม่ต้องเจ็บตัวเลยซักนิดเดียว

วิธืที่ 3 วิธีนี้อาจได้เงินไม่เยอะมากแต่ก็ได้เรื่อยๆและวิธีนี้เลเวลต้องประมาณ 35 ขึ้นไปโดยให้ไปที่ หุบเขาเดธวอลเลย์เขตที่ 4 (death_valley/field04)

พอเข้ามาแล้วเราจะเจอกับมอนสเตอร์ชื่อ เดรโก้(LV.35)   และ เดรก (LV.35)   ซึ่งของที่ดอปจาก 2 ตัวนี้จะได้ เล็บมังกร   เกล็ดมังกร  และเขี้ยวมังกร ซึ่ง เล็บมังกร ราคาอยู่ที่ 120 บิลล่า เกล็ดมังกร ราคาอยู่ที่ 130 บิลล่า  เขี้ยวมังกร ราคาอยู่ที่  116 บิลล่า  เวลาขายให้ขายที่ NPC ในแต่ละเมืองได้เลย

วิธีที่ 4 วิธีนี้ผมแนะนำให้เวเวลสักประมาณ 40-45 ขึ้นนะครับเพราะมอนสเตอร์จะมีเลเวลตั้งแต่ 30-45 เริ่มแรกเลยนะ

ครับให้ไปคุยกับเจ้าหน้าที่การรถไฟ    พอกดคุยให้เลือกไปที่ มหาวิหารเมทัลลิกาน่า

พอถึงแล้วให้เราไปทางวาปซ้ายของแผนที่แล้วจากวาปให้ขึ้นวาปทางด้านบน

ก็จะเข้าสู่วิหารเพลิงและจุดหาเงินที่ดีที่สิดแต่ผมแนะนำให้เก็บของจากมอนสเตอร์ในนั้นแค่ 2 ชั้นพอนะครับ

ชั้นอื่นโหดเกินไปของที่ได้จากมอนสเตอร์ใน 2 ชั้นนี้จะมีราคาประมาณ 300 บิลล่าต่ออันซึ่งถ้ามีซัก 50 อัน จะได้ถึง 15,000 บิลล่า กันเลยทีเดียวแต่ผมอยากจะแนะนำสักหน่อยว่าถ้าจะให้ได้ดีที่สุดแนะนำให้เป็นอาชีพวิซาร์ดสายน้ำกับดินนะครับหรือไม่ก็พาลาดินเพราะ2อาชีพนี้สามารถลากมอนสเตอร์ได้จำนวนมากๆและโจมตีในทีเดียวครับ

วิธีที่ 5 วิธีนี้อาจจะโหดอยู่สักหน่อยแต่ก็คุ่มค่ากับที่ทำเริ่มแรกให้คุยกับ เจ้าหน้าที่การรถไฟ หลังจากกดแล้วให้เลือกไปที่ หมูบ้านบางกระท่อม 
เมื่อไปถึงห้คุยที่ช้างขนส่ง และเลือกไปเมืองอัฟราฮา

พอมาถึงให้ไปคุยกับ ทหารยามสุลต่าน

พอคุยเค้าจะให้เราไปทำเควสเก็บรวบรวมผ้าพันแผลโบราณ 20 ชิ้น ให้ไปที่ สุสานกษัตริย์ โดยคุยกับ สามสหายขบวนรถไฟใต้ดินเถื่อน พอถึงก็ให้เข้าไปข้านใน ให้กำจัด โป๊ะโกะ แล้วเราจะได้ ผ้าพันแผลโบราณ ให้รวบรวมให้ได้ 20 ชิ้นแล้วไปส่งเควสที่ ทหารยามสุลต่าน เราก็จะได้ตังจำนวนถึง 100,000 บิลล่า ซึ่งเควสนี้สามารถทำได้เรื่อยๆลองทำซัก 10 รอบดูสิรับรวงรวยไม่ลืมหูลืมตากันเลยทีเดียว

เป็นไงบ้างกับวิธี 5 วิธีที่หาเงินได้ไม่ยากเลยใช่หรือไม่ชาวอสุรายังไงก็อย่าลืมติดตามกันนะครับว่าผมจะมา Review เรื่องอะไรอีกก็ติดตามกันต่อไปครั้งหน้านะครับส่วนครั้งนี้ขอลาไปก่อนสวัดดีครับ

ขอขอบคุณ จีเอ็มทศพร ที่ทำบทความนี้ขึ้นมาให้เพื่อนๆ ชาวอสุรามีบิลล่าใช้ทุกคนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2013, 19:26:34 โดย จีเอ็มวอลุ่ม »

พี่คิว P-Q

• Newbie
  • *
หาของสีชุดขายเช่นเล็บนกเพลิงขายให้ผู้เล่นที่รับอยู่ที่ลุงเบนชิ้น3000-6000บิลล่า

魔境傳說

• ชื่อ DwarD_4545 , PK
  • Newbie
  • *
  • ลอง Copy and Search เดี๋ยวก็รู้
ดีครับ วิธีแจ่ม แต่วิธี 3 ผมว่ามันมีที่ถ้ำมรกตชั้น 2 (น่าจะ ไม่แน่ใจ) ตัวกิ้งก่าถ้ำ เอาของไปขาย ส่วนปุยปุย เอากระดูกไปขายพวกที่ต้องการได้
สีที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในโลก 3 อันดับ

อันดับ 1 สีเขียว
อันดับ 2 สีฟ้า,น้ำเงิน
อันดับ 3 สีขาว

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม

魔境傳說

• ชื่อ DwarD_4545 , PK
  • Newbie
  • *
  • ลอง Copy and Search เดี๋ยวก็รู้
^
^
^

จริงๆแล้วดาบฟันเลื่อย เขาดรอปตกกันทุกคนแหละครับ คนซื้อก็ต้องอภิมหาจนเท่านั้นแหละ นอกจากว่า คนใจดีจะมาเหมา woon_5555
สีที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในโลก 3 อันดับ

อันดับ 1 สีเขียว
อันดับ 2 สีฟ้า,น้ำเงิน
อันดับ 3 สีขาว

นู๋เนย

• Jr. Member
  • **
^
^
^

จริงๆแล้วดาบฟันเลื่อย เขาดรอปตกกันทุกคนแหละครับ คนซื้อก็ต้องอภิมหาจนเท่านั้นแหละ นอกจากว่า คนใจดีจะมาเหมา woon_5555
อ่าาา เค้าหมายถึงขายให้ทิงกี้หรือเปล่าคะ ?  g#014

Slipknot

• Full Member
เอาจิงๆปะะ  gm  หลังๆ ที่เข้ามาไหม่่    ที่ สอนวิธีหาเงิน  เนีย   เหมือนกันเป๊ะ --

ก๊อบมากันป่ะ *O*     woon_hurt woon_hurt

akina666

• Newbie
  • *
วิธี5 หาผ้าพันแผล 30งับไม่ใช่ 20 

แต่ช่วยเเพิ่มมอนที มอนมันน้อยมากกกกกก แถมมอนแถวนั้นก็โหดด้วย  ไ่ม่ก็ลดจำนวนให้หาลงเยอะๆ *-*

TG.

• "รถนะน้อง ไม่ใช่กะเจี้ยวจะได้ชนแล้วเสียวได้"
  • Jr. Member
  • **
  • ครู ไว ???