GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรามาทำการงานลอกหนังสัตว์กันเถอะ

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
เรามาทำการงานลอกหนังสัตว์กันเถอะ

วันนี้เรามาดูกันต่อที่การงานลอกหนังสัตว์กันดีกว่าครับ ซึ่งการรับทักษะไม่ยุ่งยากอะไรเลยครับเราไปดูรายละเอียดกันเลยดีกว่าครับ

เริ่มด้วยเราไปทำความรู้จักกับ NPC พาร์คเกอร์กันก่อนครับเพราะเค้าจะทำการถ่ายทอดเคร็ดวิชาลอกหนังสัตว์อย่างถูกต้องให้เราจ้า

ชายในรูปคือพาร์คเกอร์ ผู้ซึ่งจะให้ทักษะการงานลอกหนังสัตว์แก่เรามาครับ เค้าจะยืนเท่อยู่ที่ red_cliff/field08 พิกัด (24,37) ครับ เมื่อเรามาคุยกับเค้าก็ให้เลือกที่หัวข้อการงานเลยครับ เค้าจะรู้ว่าเราสนใจอยากเรียนการงานดังกล่าวเค้าก็พร้อมที่จะสอนให้เราครับ เพื่อนๆก็ตอบตกลงเรียนกับเค้าได้เลยครับ ดูรูปตามไปเลยนะครับ

เมื่อเพื่อนๆตอบตกลงเค้าก็จะสอนการงานให้เราและเพื่อนๆก็จะมีทักษะดังกล่าวทันทีครับ สามารถกดดูได้ที่ช่องทักษะ หรือ Alt+S ครับ และจะมีคำบรรยายรายละเอียดของทักษะดังกล่าวไว้ครับ ดังรูป

สำหรับทักษะนี้จะเป็นแบบติดตัวนะครับเพื่อนไม่ต้องเรียกใช้เลยครับ แค่เพื่อนๆไปตีมอนเตอร์ให้ตรงกับระดับการงานก็สามารถฝึกทักษะได้แล้วครับ เช่นทักษะเลเวล1 มนเตอร์ตัวหนึ่งที่เพื่อนๆต้องตีคือ ชิปเปอร์ เมื่อเพื่อนๆไปตี ระบบก็จะแจ้งว่า เพื่อนๆได้รับหนังสัตว์ ดังรูปครับ

เป็นไงครับสำหรับการงานนี้ เรียนก็ไม่ยากใช้ก็ไม่ยากเลยใช่ไหมครับ โดยมากการงานลอกหนังสัตว์นี้เพื่อนๆที่จะทำการงานคนลอกหนังต้องเรียนทักษะนี้ไว้เสมอครับ เพราะวัตถุดิบจากการงานนี้สามารถไปต่อยอดที่การงานคนลอกหนังได้  ต่อไปเราไปว่าที่ระดับทักษะเท่าไหร่ต้องไปตีมอนเตอร์ตัวไหนกันดีกว่าครับ และได้ไอเทมอะไรมาบ้าง

ที่ระดับทักษะ 1 มอนเตอร์ที่ให้วัตถุดิบคือ ปอกกี้, กลู, หนูท่อ, ชิปเปอร์, โจรสลัดมีดบินชาวนัล, แซม, ปลาดาว, ดุ๊กกี้, ดุกกี้คลั่ง, แองเกลอร์, กระพง, วอลเคนัส, ผู้เฝ้ามองแห่งอิคนัส, ผู้รับใช้แห่ง เคออสติค

ไอเทมที่ได้คือ เศษหนังอ่อน, เศษเกล็ด

ที่ระดับทักษะ 2 มอนเตอร์ที่ให้วัตถุดิบคือ น่อถู จ้าวแห่งหนู, ร็อค, โทรลล์, กรงเล็บพิฆาต ชิกูร่า, โทรลล์ จ่าฝูง, โจรสลัดชาวนัล, กิ้งก่าไฟ ,นกจุ, นกจุ๊เหลือง, จุ๊ดำ, คิง จุ๊ พญานกยักษ์ 

ไอเทมที่ได้คือ เศษหนังหยาบ, เศษขนน

ที่ระดับทักษะ 3 มอนเตอร์ที่ให้วัตถุดิบคือ ยากูด้า, เยติ, ไลแคน, บลาววู๊ฟ, บราวน์กริซซี่, ราชาแห่งขุนเขา, บัตเตอร์, แมงมุมกินศพ, ผีเสื้อโลหิต, ลิลลี่, 

ไอเทมที่ได้คือ เศษขนสัตว์, เศษใยไหม

ที่ระดับทักษะ 4 มอนเตอร์ที่ให้วัตถุดิบคือ เสือเบงกอ, อสูรน้อย, คล๊อกโคเดี้ยนน้อย, นักรบคล๊อกโคเดี้ยน, ขุนศึกคล๊อกโคเดี้ยน 

ไอเทมที่ได้คือ หนังสัตว์ชั้นดี

ที่ระดับทักษะ 5 มอนเตอร์ที่ให้วัตถุดิบคือ ไกเซอร์ ออกญาเขี้ยวทมิฬ, เคออสติค เจ้าแห่งหายนะ, ราชามังกรเกเลี่ยน, แจ็ค ดิ สปอย์เรอร์, คอร์รัปเซอร์ เจ้าแห่งการล้มสลาย, ผู้เฒ่าเห็ดหอม, ราชินีแห่งป่าไม้, อัศวินปิศาจดูลาฮาน, ดรากูน จอมทัพ, คิง จุ๊ พญานกยักษ์, อสูรไฟ, บอสน้ำแข็ง 

ไอเทมที่ได้คือ หนังสัตว์หายาก

เป็นอีกหนึ่งการงานที่น่าสนใจนะครับ รอบหน้าจะเป็นทักษะใดนั้นติดตามกันต่อนะครับ สุดท้ายนี้เช่นเดิมครับขอบคุณนายแบบการงานของเรา จีเอ็มนิคกี้ครับ (หล่อชิมิละ) ติดตามกันต่อไปนะครับวันนี้สวัสดีครับ

Source: เรามาทำการงานลอกหนังสัตว์กันเถอะ