GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ใช้ประกันเช่า แล้วลุกขึ้นมา หยุดฟื้นสภาพ บอส ท่านวืด บ่อยไหม ใครมีเทคนิคดีๆ บ้าง

อสูรเทวะ

• Jr. Member
  • **
พอดีผมไปหาประกันเช่ามา เพื่อล่าบอส เนื่องจากมีเทศกาล กล่องแรร์  woon_555

แต่ที่ไหนได้ พอ เทร มีด ของผม พอฟื้นขึ้นมา จากการโดนบอส ตืบ woon_angry

บอสมันก็ฟูอยู่ต่อหน้า แต่ดันฟัน แล้ว ไม่เข้า จนมันฟูเสร็จ ก็ ตืบ ผมต่อ สรุป ประกันเช่า ช่วยอะไรไม่ได้เท่าไรเลย  woon_cry

คราวนี้ลองใหม่  ก่อนตี กด กายมีด คราวนี้ดีหน่อย มี วืด บ้าง โดนบ้าง บางทีก็หยุดได้ ก็ยังดีฟระ  woon_yes แต่ พอเห็นมันฟู แต่ละครั้ง แทบจะร้องไห้  woon_cry 

คราวนี้เพื่อความชัวร์ กว่าเดิม พอมันฟู กดหมอกควัน + กาย มีด แล้ว ตี  โอ้ว มันยอดมาก ....... แต่ พอกดเสร็จเหลือเวลาอีกนิดเดียวมันก็จะฟูเสร็จ หากโชคไม่ดีเจอจังหวะ วืด นี้ ซวยสุดๆ  g#035  แต่ก็ยังดีฟระ โอกาสโดนมีสูงหน่อย

แต่.......คราวนี้บอสมันดันเดินหนีไปฟูไกล จะกดกายมีดแล้ว + หมอกควัน นี้ไม่ทันครับ เพราะอะไรเหรอ   woon_huh ก็เพราะว่า เทร มีด มันต้องเดินไปตีนะซิครับ  woon_shock

แล้ว พวกท่านมีเทคนิค อะไรบ้าง ที่สำคัญ สายหน้าไม้นี้ยิงโดนตลอดเลยไหม แต่ที่แน่ๆ คงไม่ต้องเดินไปตีเหมือนสายมีดแน่นอน  woon_cry

อสูรเทวะ

• **
ที่สายหน้าไม้ไม่ค่อย วืด เพราะ ว่าอัพ dex เยอะ หรือว่ามันมีทักษะทางผ่านที่เพิ่ม แม่นยำครับ  woon_huh

☼♦♦MaFiA♦♦☼

• **
มันตบตายอย่าพึงกดประกันดิรอมันฟื้นค่อยกดประกันแล้วไปตีมัน

ตอนมันฟื้นมันจะไม่สนใจเราเลย  สายมีดปาเหรียญเอาครับ  g#031

ชัวสุดปาเหรียญตอนมันฟื้น ไม่มีวืด ..... g#031

อสูรเทวะ

• **
ผมก็ลุกขึ้นตอนมันฟื้นนี้ละครับ เพราะลุกแล้วไม่ตาย  woon_555 บอสมันสมาธิสูงไม่สนใจเราเลย

แต่...มันตีไม่ค่อยจะโดนอะจิ  woon_angry

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ยาเพิ่มแม่น มีดออฟแม่น ตะโกน สรรพระ  ต้องหาจังหวะเอาครับ ถ้าไม่ใช้ปาเหรียญน๊ะ 

แต่ขอบอกว่า สายมีดถ้าจะเอาประกันฟื้นหยุดบอสมันก็ต้องมีความเสี่ยงที่จะไม่สำเร็จ  บอสแต่ละตัวไม่เหมือนกัน บางตัวหลบเยอะ บางตัวมีลูกน้องเช่น ไอซ์ซี่ แค่เราฟื้นมาเดินไปใกล้ๆก็เจออัศวินฟันกบาลแล้ว  มีอัตราโป๊ะเยอะๆก็พอช่วยได้ เพราะสายมีดจะเอาแม่นอย่างเดียวก็ไม่ชัวร์ทุกบอส ตีไม่ค่อยโดนเท่าไหร่  มันขึ้นอยู่กับเราหาจังหวะด้วยครับ  จับเวลาดูสิว่าบอสกี่วินาทีฟื้น ให้พระสรรรอไว้เลย และกดประกัน อาจพอช่วยได้

หรอยยย '

• Full Member
  • อยากรู้หรอ ??
ให้พระ บทเพลง ครับ หรือ ปาเหรีัยญ เอาเลยครับ โดนแน่ๆ

ไม่ก็ ถ้าไปล่าบอสหลายคน สัก 3-5 คน แบบนี้ เอาวอไปด้วย ไปหยุดบอสฟื้นสภาพโดยการใช้หัวกระโหลกไประเบิด

woon_love

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
ปาเหรียญแหล่มสุด แต่เสียตังไป555
ไม่มีวืด เดมเมจไม่โดนทอน ความจริงถ้าจะเล่นสายล่าบอสก็ควรอัพไว้อยู่แล้วแหละอิอิ

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

bluedream2

• Newbie
  • *
มันคือจุดบอดของสายมีดยังไงละครับ

เป็นอีกจุดเปล่ี่ยนที่ทำให้หลายคนเปลี่ยนไปเล่นหน้าไม้กันหมด ผมก็ด้วย

บอกตามตรง มันคือ กรรม กรรม ของเทร สายมีดครับ  g#035  มันอ่อนกว่าสายหน้าไม้ เกือบทุกอย่าง ดีกว่าตรง ประหยัดกว่า แต่ หากล่าบอส ผมว่าลงทุนสูง

กว่า   ลองดู ปาเหรียญ ที เสียหลายตังค์ แถม บอสมันฟูบ่อยนะคับ หยุด เวลา 2นาที ผมว่าบ่างตัว ฟู 4 - 5 ครั้ง บางทีโดนลูกน้องตบตายก่อนอีก แถมตีเบาด้วย

บางตัวต้อง หยุด หรือ กาย หลายครั้ง

ที่หลายคนว่า เทรสายมีดเล่นง่าย จริงๆ มันไม่ง่ายหมดหรอก แค่ล่าบอส ก็ยังลำบากแล้ว หากลองไปโขน สายหน้าไม้ รอดได้ เพราะยิงไกล สายมีด ไปตาย ชัดๆ

ฟันธง  สายหน้าไม้ไปโลด จริงๆ มีดแรร์ น่าจะเพิ่ม ศักยภาพให้มากหน่อย คนจะ ได้หันมา เล่นสายมีดกันบ้าง ตอนนี้ ล่าบอส ส่วนใหญ่ มีแต่ สายหน้าไม้ครับ สาย

มีด ไม่ค่อยเห็นละ และ อาจจะสาบสูญในไม่ช้า  woon_angry

ถ้ามีด แรร์ มันมีศักยภาพเจ๋งๆ หน่อย อาจ รี แล้วกลับ ไปเล่นมีดใหม่ หุหุ  woon_555

แต่ขอบอกไว้นะครับ สายมีด ส่วนใหญ่ ล่าบอสลำบากจริงๆครับ โดยเฉพาะ บอสที่ตีรอบเดียว จาก กาย หรือ หยุดเวลาแล้วไม่ตาย ซึ่งส่วนใหญ่ก็เป็นเช่นนั้นอยู่

แล้ว ต้องรอมีดแรร์ ใหม่ๆว่าจะ ลดจุดบอดเหล่านี้ได้ไหม หากไม่ได้ ผมว่า อนาคต สายมีด คงมีน้อยละครับ เว้นเสียแต่ ไม่ได้ปั้นมาเพื่อล่าบอส แต่สนับสนุนพวกแอ

ส หรืออาชีพอื่นมาล่าบอสแทน  woon_yes

จริงๆน่าจะมีมีดแรร์ ที่ตีได้ไกลๆ หรือ ตีได้แรงๆ น่ะ แต่อาจจะตกยากหน่อย ลองดุู หน้าไม้จิ แต่ละอัน สุดยอด แต่ ดันไม่มีปัญญาได้เป็นเจ้าของ  woon_cry

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ถ้ามีดเทพๆ คิดถึงแอสด้วยครับเพราะอาชีพที่ใช้มีดได้ไม่ใช่มีแค่เทร ส่วนสายมีดที่คนบอกว่าเล่นง่ายนั้นเขาหมายถึงการเก็บเลเวลครับ เล่นง่าย ประหยัดเงิน ส่วนการล่าบอส ต้องลงทุนครับ สายมีดก็พอล่าได้นะ แต่จะยากนิด เพราะผมเองก็ยังเล่นสายมีดและก็ล่าบอสเป็นบางโอกาส แต่ต้องไปศึกษาดูว่า บอสตัวไหน ต้องล่าแบบใด ไม่ใช่กายแล้วเดินทื่อๆ ไปตี ทุกอย่างต้องดูจังหวะและใช้เทคนิคครับ

อสูรเทวะ

• **
เอ่อ จริงๆ ตอนเล่น มีด ผมก็ไม่ได้เดิน ทื่อ ๆ เข้าไปนะครับ ก็มีเทคนิคกับเขาเหมือนกันน่า เพียงแต่ว่า เทคนิค ที่สายมีดใช้ มันมีปัจจัยหลายอย่างมาก บางทีใช้

เทคนิคเดิม แต่ ดวง ซวย มันก็ล่าลำบาก ครับ  แต่อย่างไรก็ตามบางทีเทคนิคผมอาจจะไม่ถึงขั้น  woon_cry เลยต้องเปลี่ยนมาเล่นสายหน้าไม้แทน

แต่ผมก็ยัง ยืนยัน นั่งยัน ละครับ (นอนยันคงไม่ต้อง เพราะแค่นี้ก็เมื่อยละ  woon_5555)  ว่า หากท่านคิดจะเล่นสายมีด แล้ว ล่าบอส การที่มี ประกันเช่า มันไม่

ใช่ว่าจะล่าบอสได้ ง่าย เหมือนกับที่เห็นสายหน้าไม้เค้าทำกันนะครับ  แค่หยุดฟู บอสให้ได้ก็ลำบากแล้ว ยิ่งการตีที่อัตราไม่แรงนัก ยิ่งทำให้เก็บบอสได้ยากเข้าไป

ใหญ่

อสูรเทวะ

• **
ตอนนี้ สายมีดต้องพูดว่าลาก่อน ละครับ เดินหน้าต่อไปที่หน้าไม้ ส่วนสายมีดอีกตัว  woon_555 (เล่นสองตัวก็ดีอย่างงี้) ก็คงต้องรอ โอกาสเหมาะๆ มาเล่นต่อ

ตอนนี้พักมันไว้ก่อน  woon_yes

..TEERAK..

อืม มันเป็นข้อด้อยของสายมีด ทั้งเรื่องวืด ทั้งเรื่องระยะโจมตี(หน้าไม้ก็วืดนะ เจอบอสบางตัวก็ปาเหรียญเหมือนกัน)
ถ้าอยากเล่นมีด แล้วหยุดโดยไม่เสียกะตัง หนีบเบลดไปด้วยเอา ผ่าอากาศนั่นไง หรือไม่ก็วิสาจ ยิงสัมผัส
แบ่งหน้าที่ แบ่งสมบัติกันดีๆ มันก็เป็นทีมกันได้ สำหรับการล่าเป็นทีม แต่ถ้าเล่นเดี่ยวก็อย่างว่า ต้องลงทุนปาเหรียญเอา