GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไอเทมกิจกรรมกับพวกหัวหมอ(หมา)...!!!

first@lonely

• Full Member
  • ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
จริงๆรู้สึกดีที่ทีมงานมีกิจกรรมให้พวกเราได้เล่นนะคะ
โดยเฉพาะกิจล่าสุด หลายคนชื่นชอบมาก

แต่...อยากรบกวนนิดหน่อย ช่วยเปลี่ยนรูปลักษณ์ของไอเทมกิจกรรม
ให้มันไม่ตรงกับไอเทมใดๆเลยได้ไหมคะ???

สำหรับพวกเราที่เล่นมานานคงเคยชินกันแล้วกับภาพชินตาแบบนี้

ไม่ใช่แค่กิจนี้กิจเดียวจนะคะ หลายกิจแล้ว
ไอเทมที่มันเหมือนกัน ถ้าไม่อ่านดีๆ ก็แยกไม่ออกเลยว่าอันไหนคือไอเทมกิจกรรม
เจตนาของคนตั้งขายเราไม่ทราบนะ แต่ยาโสมนี่ก่อนมีกิจกรรมมันราคาแค่ 2500-5000เคเองค่ะ

สำหรับผู้เล่นใหม่ๆ ( ถึงจะมีน้อยมากก็เถอะ )
เขาไม่รู้หรอกค่ะว่าไอเทม 2 อย่างนี้มันไม่เหมือนกัน มันใช้แทนกันไม่ได้นะ
สะสมบิลล่ามา อยากซื้ออาวุธสักชิ้น แต่มาเสียไปเพราะพวกหัวหมอ มันก็หมดกำลังใจ

กิจกรรมนี้เปลี่ยนไม่ทันแล้ว ไม่เป็นไรค่ะ ก็ขอเถอะ กิจกรรมหน้าอย่าให้มันเหมือนกันเลยค่ะ
อย่าให้พวกหัวหมอ ฉลาดแกมโกงหาผลประโยชน์จากช่องโหว่เหล่านี้อีกเลย
รู้ว่างานที่มีอยู่ล้นมือแล้ว แต่แค่นี้คงไม่เหนือบ่ากว่าแรงหรอกนะคะ ฝากนิดหนึ่ง ขอบคุณมากๆค่ััะ

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
เตือนเพื่อนๆที่หลงเข้ามาอ่านอีกเรื่องนะคะ

มองออกไหมคะว่าหัวหมอยังไง??? ไม่ต้องสืบเลยคะ 2 ร้านนี้ต้องคนๆเดียวกันแน่
ตั้งร้านรับ ไอเทม A แพงๆ แต่ไม่มีเงินจะรับหรอกค่ะ
และตั้งขายไอเทม A  อีกร้านข้างๆกัน ขายถูกๆ

นี่ไม่ใช่ครั้งแรก เห็นมีหลายคน หลายครั้งแล้ว
และสังเกตอยู่นานจะมีคนซื้อไหม ก็มีคนหลงไปซื้ออยู่บ้างนะคะ

อีกรูปแบบหนึ่ง จะเห็นได้ที่หน้ากิจกรรมบอสเวิล์ด
พวกเอาไอเทมอื่นๆที่ไม่ใช่กุญแจว่างเปล่า มาห่อเหลืองและตั้งขาย
ตั้งชื่อร้านว่าถูกๆ หรือราคาต่ำกว่าร้านอื่นๆที่ขายกุญแจจริงๆ

ยังไงก็ระวังตัวเองด้วยนะคะ

บัญชีของคุณถูกระงับการใช้งาน

• อย่ามาไทย
ทักษะของทีมออกแบบอยู่ในระดับติดลบนะงับ g#040
จะสังเกตุได้ว่า ทั้งไอเทม ทั้งมอนเตอร์ อื่นๆ มักจะมีรูป ร่างเดิมๆ เปลี่ยนชื่อและความสามารถ  g#014

_FireFox_

• Jr. Member
  • **
  • -*-
มันเป็นเทคนิคการขายมากกว่านะผมว่า เหมือนที่ตั้งราคาขาย ของชิ้นเดียวกัน แต่บวกต่างกัน เช่น +10 35m แต่+11 ขายแค่30mแบบนี้ คนเขาจะมองว่าเห้ยมันตั้งราคาผิดแต่จริงๆแล้ว ราคา+11มันก็30นั่นแหละที่จริง+10 แค่25mเอง อะไรทำนองนี้

'"เส็งคเคร็งงง'"

• **
มันเป็นเทคนิคการขายมากกว่านะผมว่า เหมือนที่ตั้งราคาขาย ของชิ้นเดียวกัน แต่บวกต่างกัน เช่น +10 35m แต่+11 ขายแค่30mแบบนี้ คนเขาจะมองว่าเห้ยมันตั้งราคาผิดแต่จริงๆแล้ว ราคา+11มันก็30นั่นแหละที่จริง+10 แค่25mเอง อะไรทำนองนี้

ไม่ใช่เทคติคและ  แถวบ้านเรียกหลอกลวงมากกว่า   สมมุติว่า  ครีม ก แพงกว่า ครีม ข  ทั้งๆที่รูปลักษณ์ออกแบบมาเหมือนกัน (เหมือนของก็อป) แต่คุณภาพ ครีม ก ดีกว่า จะเลือกออะไร?

9169

• **
ถ้าตั้งผิดก็ไม่ว่ากันหรือสับราคาเปรียบเทียบของของตีบวกก็ไม่เท่าไร. แต่พวกที่ตั้งขายและรับในอคาไซท์มันก็เกินไป. เกมมันจะน่าเล่นถ้าไม่มีพวกเห็นแก่เได้.....จริงไหมครับจีเอ็ม

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

พอดีพี่ไปเดินดูเล่นๆก็เจอค่ะ
แนวโน้มไปทางหลอกลวงด้วย
ยังไงก็ ดูๆกันเองนะค่ะ
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
อย่าว่าแต่ไอเทมเลยครับ มอนบางตัว ยังเหมือนกันเรย หลายปีแหละไม่เปลี่ยนสักที g#018

It changed

สำหรับเซิร์ฟใต้ ก็จะเป็น
ดอกไม้แสงตะวัน(การงาน) = ดอกไม้สีเหลือง(ขยะดีๆนี่เอง)  g#014

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
รูปลักษณ์ไอเทมเป็นสิ่งสำคัญมากเลยครับ  ทั้งในเรื่องซื้อขาย  และ  ป้องกันการโกง   เคยเสนอไปนานมากแล้วว่าควรทำรูปไอเทม  เก็บรายละเอียดตรงนี้สักหน่อย   มันจะช่วยได้เยอะ     แล้วแก้ได้ไปถึงพวก ห่อเหลือง ห่อฟ้า ด้วย  เพราะไม่ต้องห่ออีกต่อไป (ควรยกเลิกการห่อได้แล้วด้วย)   ไม่ต้องไปทำระบบแลกเปลี่ยนให้ยุ่งยากกันการสลับกล่อง  เห็นไอเทมกันจะๆ    ของขึ้นร้านแตกต่างกันเห็นๆ    คือถ้ามีเวลาออกแบบหมวก  ตะโก้  ได้   ก็ควรทำพวกนี้ได้ด้วยเช่นกัน

It changed

รูปลักษณ์ไอเทมเป็นสิ่งสำคัญมากเลยครับ  ทั้งในเรื่องซื้อขาย  และ  ป้องกันการโกง   เคยเสนอไปนานมากแล้วว่าควรทำรูปไอเทม  เก็บรายละเอียดตรงนี้สักหน่อย   มันจะช่วยได้เยอะ     แล้วแก้ได้ไปถึงพวก ห่อเหลือง ห่อฟ้า ด้วย  เพราะไม่ต้องห่ออีกต่อไป (ควรยกเลิกการห่อได้แล้วด้วย)   ไม่ต้องไปทำระบบแลกเปลี่ยนให้ยุ่งยากกันการสลับกล่อง  เห็นไอเทมกันจะๆ    ของขึ้นร้านแตกต่างกันเห็นๆ    คือถ้ามีเวลาออกแบบหมวก  ตะโก้  ได้   ก็ควรทำพวกนี้ได้ด้วยเช่นกัน

g#031 จริงทั้งหมด

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
ในส่วนของ ตัวไอเทมยาทางทีมงานจะดำเนินการอัพเดทและเปลี่ยนรูปให้ครับ ขออภัยจร้า  woon_cry

Wildman

• Hidden Master
เห็นก็น่าคิดครับว่าคงมีคนโดนไปมั้งละหลายร้านเลย จี ไม่ปรับช้าไปเหรอ น่าจะเลิกได้แล้วนะครับ จะทำกิจลงมาก็ให้มันสมบูรณ์ทีสิ อย่าเอาแค่รูปไอเท่มมาเปลียนแคชื่อเอาอีกละกัน เห็นแล้วน่าเบือ