GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไอเทมนี้มีด้วยหรือ?

Man-U

• Full Member
เป็นของที่ซื้อในงานเกม รึปล่าวว ?  g#025

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
เงินจริงอันละ 999 คับ ตอนนี้ไม่มีขายแล้ว เติมในเซิฟหลักของก้อจะได้ในนรกด้วย

g#031

champza5259

• Newbie
  • *

Man-U

ก็คือมันเป็นไอเทมเซิฟหลัก? woon_huh
ตอนนี้ไม่มีแล้วอ่า จากที่ดูนะ  g#003

Man-U

แล้วมานมาจากไหน  woon_huh
ไม่รู้เหมือนกันจ้า โทดทีนะ ไม่มีข้อมูลแบบนี้กะเขา
ว่าแต่ .. ทำไมชายเลเซิฟนรกถูกค่ตๆ!!!  g#041

-Ai-

แล้วมานมาจากไหน  woon_huh
มีช่วง นึง เค้าเปิดขายในงานเกม ครับ ถ้าผมจำไม่ผิดนะ ขายจำกัด จำนวนต่อวัน

ตอนแรก เอามาให้ลอง ใช้โดย มีโค๊ด มาให้ก่อนครับ  แล้วก็ มาจัดงานขาย มั้งนะครับ ถ้าจำไม่ผิด

TAMA

• Sr. Member
ในเซิร์ฟเวอร์ทดสอบนี้อาจเกิดจากเทสเตอร์ หรือจีเอ็มเสกมา

ทางทีมงานจะไม่ทำการทดสอบใดๆนะครับ เพราะเป็นเซิร์ฟเวอร์สำหรับการทดสอบนะครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ

I-jaMes

• Jr. Member
  • **
  • [งอนแล้วน้าาา]
เงินจริงอันละ 999 คับ ตอนนี้ไม่มีขายแล้ว เติมในเซิฟหลักของก้อจะได้ในนรกด้วย

g#031
ไม่ใช่999บาทครับเค้าเปิดให้ประมูล 3 วันวันละ3อย่าง ราคาตกอยู่หลายหมื่นบาทครับ ประมูลที่งานเกมครั้งที่แล้ว

ประมูลจากทั้ง3เซิฟเวอร์ จำไม่ได้ว่าของทั้งหมดอยู่ในเซิฟไหน แต่ที่เห็นๆสวรรค์มีอยู่ประมาน 4ชิ้นได้ จาก9ชิ้นที่ประมูล3วันหรืออาจมีมากกว่านี้เพราะผมไม่ค่อยเห็น แต่ขอย้ำว่าราคาต่ำสุดที่ประมูลกันมันหลักหมื่นครับไม่ใช่ 999 บาทอย่างที่เข้าใจกัน

ส่วนไอเท็มที่เค้าขาย 999 บาทนั่นมันคือหน้ากากอสุรทองคำ กับ หมวกผู้หล้าทองคำครับ ขายอย่างมีจำนวนจำกัดในแต่ละวัน
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ในเซิร์ฟเวอร์ทดสอบนี้อาจเกิดจากเทสเตอร์ หรือจีเอ็มเสกมา

ทางทีมงานจะไม่ทำการทดสอบใดๆนะครับ เพราะเป็นเซิร์ฟเวอร์สำหรับการทดสอบนะครับ

โว้ว เข้าใจผิดใหญ่โตแล้วท่าน ของพวกนี้ ผู้เล่นก็มีกันเยอะนะคับ
นาฬิกาเพิ่มเลือด แหวนเพิ่มโป๊ะ เข็มขัดต้านทาน หรือแม้แต่หมวกทองกับหน้ากากอสูรทองคำเนี่ย
มันเป็นของเช่า ที่เคยลงโค้ดทดลองใช้ไว้ใน asura Newsletter
พอเปิดใช้งานครบ 7 วันมันก็หาย ซึ่งเติมไว้ในเซิฟหลักมันก็เข้าเซิฟนรกด้วย
ส่วนที่เป็นแบบถาวรน่ะ มันมีไม่กี่ชิ้น ซึ่งคนที่ได้ไปก็คงจะไม่ได้มาเล่นในเซิฟทดสอบล่ะมั้ง
ส่วนคนที่มีอยู่คือไอดีที่ไม่ได้เปิดเล่นหลังจากเติมโค้ด จึงทำให้ยังมีไอเทมนี้ค้างอยู่ในไอดี
ผมเองถ้าเปิดไอดีอื่นมาเล่น พวกไอเทมที่เคยเติมเคยแถมไว้สมัยพระเจ้าเหาก็ผุดมาเพียบเหมือนกัน

สำหรับไอเทมพวกนี้ มันเป็นของเช่า มีอายุหลังเปิดใช้งาน 7 วัน ครบเวลามันก็หายไป
แต่มันมีบัคบางอย่างที่สามารถทำให้ของไม่หายไปได้ ผมไม่ขอเปิดเผยวิธีการในนี้ละกัน
แต่ไอเทมชิ้นที่ว่านี่ก็จะอยู่ได้แค่ก่อนรีเซิฟเวอร์ครั้งถัดไปแหละ
รีเซิฟเมื่อไหร่ มันก็หายเกลี้ยง เว้นซะแต่จะมีไอดีที่เติมโค้ดไว้แต่ไม่ได้เปิดเล่นอีก
ก็เปิดเอาของมาใช้ได้อีกนั่นแหละ ตามสเตป คงพอจะเข้าใจกันนะคับ
แต่มีบัคบางอย่างที่สามารถทำให้ของเช่านี้ไม่หายไปได้
ขอไม่เปิดเผยวิธีการในที่นี้ละกัน
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

โว้ว เข้าใจผิดใหญ่โตแล้วท่าน ของพวกนี้ ผู้เล่นก็มีกันเยอะนะคับ
นาฬิกาเพิ่มเลือด แหวนเพิ่มโป๊ะ เข็มขัดต้านทาน หรือแม้แต่หมวกทองกับหน้ากากอสูรทองคำเนี่ย
มันเป็นของเช่า ที่เคยลงโค้ดทดลองใช้ไว้ใน asura Newsletter
พอเปิดใช้งานครบ 7 วันมันก็หาย ซึ่งเติมไว้ในเซิฟหลักมันก็เข้าเซิฟนรกด้วย
ส่วนที่เป็นแบบถาวรน่ะ มันมีไม่กี่ชิ้น ซึ่งคนที่ได้ไปก็คงจะไม่ได้มาเล่นในเซิฟทดสอบล่ะมั้ง
ส่วนคนที่มีอยู่คือไอดีที่ไม่ได้เปิดเล่นหลังจากเติมโค้ด จึงทำให้ยังมีไอเทมนี้ค้างอยู่ในไอดี
ผมเองถ้าเปิดไอดีอื่นมาเล่น พวกไอเทมที่เคยเติมเคยแถมไว้สมัยพระเจ้าเหาก็ผุดมาเพียบเหมือนกัน

สำหรับไอเทมพวกนี้ มันเป็นของเช่า มีอายุหลังเปิดใช้งาน 7 วัน ครบเวลามันก็หายไป
แต่มันมีบัคบางอย่างที่สามารถทำให้ของไม่หายไปได้ ผมไม่ขอเปิดเผยวิธีการในนี้ละกัน
แต่ไอเทมชิ้นที่ว่านี่ก็จะอยู่ได้แค่ก่อนรีเซิฟเวอร์ครั้งถัดไปแหละ
รีเซิฟเมื่อไหร่ มันก็หายเกลี้ยง เว้นซะแต่จะมีไอดีที่เติมโค้ดไว้แต่ไม่ได้เปิดเล่นอีก
ก็เปิดเอาของมาใช้ได้อีกนั่นแหละ ตามสเตป คงพอจะเข้าใจกันนะคับ
แต่มีบัคบางอย่างที่สามารถทำให้ของเช่านี้ไม่หายไปได้
ขอไม่เปิดเผยวิธีการในที่นี้ละกัน

ซิปมาบอกเลย เดี๋ยวแจ้งจับข้อหาใช้บัคน๊ะ 555+

อุ้ย

• Jr. Member
  • **
ต้องขอโทษด้วยครับที่เข้าใจผิดกันไปใหญ่  g#027 g#027 g#027
ตรวจสอบแล้วครับ น่าจะเป็นตามที่แมวปิศาจว่ามาครับ
เดี๋ยวผมจะจัดการเกลี้ยงเลยครับสำหรับเซิร์ฟเวอร์นรก  g#009 g#009