GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไหนไหนก็จะปรับระบบ กิลวอร์ กิลพันธมิตร ขออีก2ข้อได้มะ

โพลล์

ตามรายละเอียดจะทำให้เกิดอารายขึ้น

ไม่มีไรงั้นๆแหล่ะ
1 (10%)
ก็ดีนะสนุกดีกิลพันธมิตรช่วยกันบ้านด้วย
4 (40%)
ดีมากๆเลยคุยผ่านช่องกิลเพื่อนเพิ่ม ช่วยกันป้องกันปราสาท
3 (30%)
ความหมายของคำว่าพันธมิตรมีมากขึ้น ไม่ใช่ ได้ประโยชน์แค่ลงดันเวล
2 (20%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 10

ปิดการโหวต: สิงหาคม 29, 2011, 17:28:28

ลุงอ้วน

• Full Member
1.ขอให้ กิลพันธมิตรลงกันบ้าน ได้พร้อม กับเจ้าของปราสาท ซึ่ง ตอนนี้ปัจจุบัน ลงได้ พร้อม กับ สมาคมที่เข้าชิงปราสาทอยากให้ลงพร้อมๆ กัน จะได้ลงไปเตรียมแผน ตั้งรับกันได้
2.ให้กิลพันธมิตรสามารถ สร้างป้อมได้โดยใช้ทรัพยากรของกิลตัวเอง(ไม่ใช่ของเจ้าของบ้าน) เพื่อเป็นการวางแผนป้องกันอีกทางหนึ่งเพิ่มความ สามารถในการป้องกันปราสาท
ปล.สุดท้ายเลยข้อนี้สำคัญมาก ขอให้ สมาคมที่เป็นพันธมิตร สามารถคุยในช่องสมาคมได้กับกิลพันธมิตร จะได้สื่อสาร วางแผน กันได้ มีอารายช่วยเหลือกันได้ ไม่งั้นจะเรียกพันธมิตรได้ไง พันธมิตรแต่ชื่อละสิ #038

ปิศาจ

ไม่ทันแล้วครับ พี่แกเอาลงอาทิตย์หน้าแล้วครับ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=2598.0
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

ลุงอ้วน

ไม่ทันแล้วครับ พี่แกเอาลงอาทิตย์หน้าแล้วครับ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=2598.0

เอาน่าครับ มีอารายที่ คนอื่นคิดได้แต่ยังไม่ได้เสนออีกเยอะเลยครับ

คำว่าพันธมิตร มีความหมายมากขึ้น ก็คราวนี้ละ ไม่ใช้แค่ใช้ประโยชน์ลง ดัน

TAMA

• Sr. Member
ขอบคุณครับ สำหรับข้อเสนอแนะนี้

ทีมงานจะนำไปเสนอในที่ประชุมให้นะครับ ว่าจะสามารถปรับเปลี่ยนแก้ไขหรือว่าเพิ่มเติมอะไรได้บ้าง

แต่ไม่ขอรับปากนะครับว่าผลจะออกมาอย่างไร

ลุงอ้วน

ขอบคุณครับ สำหรับข้อเสนอแนะนี้

ทีมงานจะนำไปเสนอในที่ประชุมให้นะครับ ว่าจะสามารถปรับเปลี่ยนแก้ไขหรือว่าเพิ่มเติมอะไรได้บ้าง

แต่ไม่ขอรับปากนะครับว่าผลจะออกมาอย่างไร

มีแต่ข้อดี เพิ่มความสนุกในการกิลวอร์  #038

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
ไม่เหนด้วยกับข้อ2ครับ เพราะป้อมจะเยอะเว่อจนเข้าไปถึงธงไม่ได้เลย- -*

เมื่อก่อนแค่กิลเดียวแอสกากๆผมก้อเข้าไปไม่ถึงอยุ่แร้ว

g#037 g#037

-Ai-

ชอบอันที่ พันธมิตร ลงไปกันบ้านด้วยได้อ่ะ อันหลังไม่ชอบ     g#004 g#004 g#004

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 g#031 g#031 g#031
           ข้อเพิ่มอีกข้อได้มั้ยคับ...คืออยากให้กิลใดๆก้อแล้วแต่ที่ได้บ้านอยู่แล้วไม่สามารถลงไปตีบ้านอื่นได้..ให้ป้องกันปราสาทที่ครองอยู่ได้อย่างเดียว...เพื่อให้โอกาสกิลอื่นๆ...ได้มีโอกาสได้ตีธงได้บ้าง....แค่เสนอความคิดเห็นน่ะคับ..ผิดถูกขออภัยไว้ณ.ที่นี้..

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
           ข้อเพิ่มอีกข้อได้มั้ยคับ...คืออยากให้กิลใดๆก้อแล้วแต่ที่ได้บ้านอยู่แล้วไม่สามารถลงไปตีบ้านอื่นได้..ให้ป้องกันปราสาทที่ครองอยู่ได้อย่างเดียว...เพื่อให้โอกาสกิลอื่นๆ...ได้มีโอกาสได้ตีธงได้บ้าง....แค่เสนอความคิดเห็นน่ะคับ..ผิดถูกขออภัยไว้ณ.ที่นี้..

ผมมองว่าแบบนั้นจะตัดโอกาสสมาคมที่ได้บ้านเลยนะ
ถ้าหากว่าสมาคมนั้นมีศักยภาพสูงพอที่จะตีได้หลายบ้าน ก็ต้องเปิดโอกาสให้เค้าตี
คิดอีกทางว่าถ้าสมาคมที่ได้บ้านเป็นสมาคมใหญ่ ก็จะได้เปิดโอกาสให้สมาชิกและพันธมิตรได้ลงไปใช้ดันกิลเก็บเวล
เป็นการกระจายตัวของสมาชิกด้วย ไม่ต้องมานั่งรอปาร์ตี้อยู่เป็นวันๆ
ส่วนสมาคมอื่นที่ไม่ได้บ้าน ก็ต้องหาที่เวลกันเอาเอง (แต่แมพที่รองรับมีน้อยจังวุ้ย - -*)
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

oh_RaymonDD

ไม่เหนด้วยกับข้อ2ครับ เพราะป้อมจะเยอะเว่อจนเข้าไปถึงธงไม่ได้เลย- -*

เมื่อก่อนแค่กิลเดียวแอสกากๆผมก้อเข้าไปไม่ถึงอยุ่แร้ว

g#037 g#037
เเล้ว พวกวิ มานเพลิงทีเดียวป้อมไม่เเตกหรอคับ ? ผมว่าน่าจะพอดีละนะคับ
ป้อมเยอะก้อจริง วิกายมาเพลิงทีเดียว เเหกหมด