GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีเอ็มอาสา -rosequartz-

มะดุ๊ย'

• สวัสดี :)
  • Hero Member
เท่าที่รู้มาคือ บอสติดหมาเพื่อนนัทก่อนไม่ใช่หรอคะ
เเล้วเทร ก็มายิงเอา ๆ
ตอนที่บอสเกิดนัทก็ไม่เห็นอ่ะ ว่ามันติดใคร ยังไง
นัทก็ฟังจากเพื่อนมา .

._PerZifoNee_.

• Jr. Member
  • **
  • ╭∩╮(︶︿︶)╭∩╮
ขอโทษเเทนเพื่อนด้วยนะคะ อาจจะไม่ได้คิดก่อนพิมพ์ที่เอาเรื่องกิลฟรี มาเกี่ยว (_ _)
เกือบดราม่าละ แต่อภัยให้  g#005 g#021

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ต้องโทษจีด้วยนะคะที่เอามาพูดถึงแบบนี้

แต่เราอยากทราบว่าในเมื่อทุกคนเลือกเธอมาแล้ว

ทำไมเธอไม่ทำอะไรที่มันเหมาะสมกว่านี้ล่ะคะ

หรือถ้าใครเห็นว่าการกระทำแบบนี้เหมาะสมและไม่มีกฎข้อห้ามอะไรแล้ว ก็แล้วแต่ท่านค่ะ

ความเหมาะสมของเทอคือไร ช่วยชี้แจงทีจ้า เห็นบอกแต่ ไม่เหมาะสมๆ ความเหมาะสมคือไรหรอ

AsunAllI3araTz

• Full Member
เรื่องนี้มันไม่เกี่ยวกับกิลด์นะคะ อย่าโยงถึงเรื่องกิลด์
นัทช่วยเพื่อนเอง
เเต่นัทก็ไม่ได้ใช้คำสั่ง หรือ ทำอะไรที่เกินหน้าที่จีเอ็มนิคะ
เเค่ชวยเพื่อนตัวเองตี ไม่ได้หรอคะ
นัทก็เป็นผู้เล่นคนหนึ่งเหมือนกัน นัทไม่มีสิทธิตีบอสหรอคะ
ตี้นัทอาจจะไม่ได้มาก่อนก็จริง เเต่ก็มารอเหมือนกันนะ = ='

อันนี้ผมไม่เห็นด้วยนะครับ   ทั้งๆที่รู้ ว่ามีการรอ มีคิวในการตี ราชินี เพื่อทำเควส จุติ   ซึ่งผมก็เห็นด้วยที่ทำแบบนี้ เพราะถ้า ใครมา นึกอยากจะตี  ฉันก็แจม ติดก็ได้ ไม่ติดก็ไม่เป็นไร   แล้ว เกิด เควสนั้น เป็นคุณที่รอ ตีอยู่ หรือ เข้าคิวอยู่  แล้วโดนแย่งไป  คุณรู้สึกแบบไหนครับ  คนที่ไม่มีเพื่อน  หรือ อยู่กิลเล็กๆ ไม่ต้องจุติ  กันเลยแบบนี้

การเป็น จีเอ็ม อาสา  ไม่ได้ ทำให้สิทธิ หรือ  ห้าม การเล่นเกมส์ โดยปกติ ทั่วไป ของคุณต้องขาดลง แต่  คำว่าจีเอ็มอาสา  ก็ ต้องคงใว้ซึ่ง การวางตัวที่เหมาะสม การที่มีความน่าเชื่อถือเป็นที่ตั้ง 

การที่ท่านอาสา ไม่ห้ามปรามเพื่อนๆในการแย่งบอสของคนอื่น แถมยังไปส่งเสริม ด้วยนั้น  ผมให้ท่านอาสา กลับไปคิดนะครับ ท่านทำถูกแล้วหรอ

ครับผม คิดงี้ เลย ที่ จีอาสา ทำเเล้วดูว่าผิดเหมือนดารา อะ เป็น คนของ สังคมอะครับเข้า ใจ ไหมอาจจะไม่ได้ โด่งดังเเต่ ก็ เป็น ผู่เล่น ที่ ยกไปอีกระดับนึงมั้ง
 ส่วน เซฟPKนั้น เเย่งกันเป็นปกติ เพราะไม่เคยมีการ ต่อ คิว ผมเคยตีมาก สุด อยากรู้ ว่าใคร จะมากกว่าผม 31 ตัว  PK นะครับ ช่วง นั้น มาม่า รานี กำลังดัง เลย  g#022

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • ลูกพ่อเต
เขาก็แค่ช่วยเพื่อนตีรานีไม่ใช่หรอ- -?
หรือเขาเป็นคนตีเองเลยละ ?

จะช่วย หรือจะตีเอง มันก็ไม่ผิดอยู่ดีอะ แก

ถ้าเปนอาสาแล้ว ตีรานีไม่ได้ ไม่ต้องจุติ ไม่ต้องดรอปของมันละ ชาตินี้

ไม่ใช่แก มันไม่ผิดอยู่ละ - -"
แต่ถ้าคนที่แย่งคือเพื่อน แล้วเหมารวมอาสาแบบนี้ก็ไม่ถูก - -
เป็นคนคนหนึ่ง

NekoNeko ChupJupz

• Newbie
  • *
  • ...แกะน้อย...
เท่าที่รู้มาคือ บอสติดหมาเพื่อนนัทก่อนไม่ใช่หรอคะ
เเล้วเทร ก็มายิงเอา ๆ
ตอนที่บอสเกิดนัทก็ไม่เห็นอ่ะ ว่ามันติดใคร ยังไง
นัทก็ฟังจากเพื่อนมา .

บอสติดพระชื่อ .._.Me_Rin._.. ซึ่งเป็นพระของตี้เราค่ะ  แต่เพื่อนเธอเอาพระเขามายิงตอนมันตีเราอยู่

Chogie.z

• `กิ้กี้ ♥
สนับสนุนไร - -
ขนาดคนแปลงมอนส์ฆ่าคนเสียเปอ ยังไม่โดนคุกเล ย '
มันก็เเค่เกมส์ ถ้าให้มานั่งชิล ๆ วัน ๆ มันก็ไม่มีไรทำมากนิ่คะ น่าเบื่อตาย
คุณ ซีเรียสไปปะ จริงจังมากสินะ - -
เอาเวลา ดราม่าไปรอรานีตัวต่อไปเหอะค่ะ = =
♥ baeless.

'iam.

• 25.05.55
  • Full Member
คนอื่นเค้าโดนแย่งรานีกันตั้งเยอะ
เค้าก็เคยโดน ยังไม่เคยทำเป็นเรื่องใหญ่โต
แจ้งบอร์ดแบบนี้เลย

คิดดูอีกทีนะ อายมั้ย
โดนแย่งรานี แล้วไม่ได้
น่าอายป่าว ?
ทั้งๆที่ติดตี้ตัวเองแล้วแท้ๆ
แต่กลับไม่ได้รานี ??

ไม่อายค่ะ

คนทำความผิดแต่ไม่อายนี่สิคะ
โอ้ยยย มันผิดตรงไหนกันคะ
ติดป้ายไว้รึป่าว
ว่ารานีตัวนี้ ของฉัน

ใครอยากได้กะตีเลย
เราโดนแย่งรานีมา 2 ครั้งเรายังไม่เคยเอามาลงบอร์ดให้เป็นเรื่องใหญ่โตอะไรเลย
มันน่าแปลกมั้ย
สร้างกระแสให้ตัวเองหรอ

หรือว่า อยากดราม่ากับอาสา
ช่วงนี้อาสาโดนดราม่ากันเยอะ -_-

ไม่ได้อยากดราม่ากับอาสานะคะ  ทราบค่ะว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องปกติ ที่ไม่มีใครเอามาโวยวายใหญ่โต

แต่อยากให้คิดกันแค่ว่า  นี่หรอคะคือการวางตัว ของคนที่พวกคุณเลือกมาเพื่อให้ดูแลความสงบภายในเซิฟของเรา

ที่คุณจะหมายถึงคือ อาสาห้ามช่วยเพื่อน ห้ามตีรานี ตอนคุณกำลังตี ห้ามกายให้คนอื่น อย่างงี้ใช่ปะ

งั้นเราไม่ใช่อาสา เดี๋ยวจัดเอง รานีอะ หึหึ

หมายถึงว่าในเมื่อเป็นอาสาแล้วควรทำตัวให้เหมาะสม  แต่ไปสนับสนุนการกระทำแบบนี้มันยังไงอยู่นะคะ
แบบไหนที่เรียกว่าเหมาะสม แบบไหนที่เรียกว่าไม่เหมาะสม
แบบไหนที่เรียกว่าอาสา แล้วแบบไหนที่เรียกว่าผู้เล่นธรรมดา
แบบไหนที่เรียกว่าไม่ควรเลือก แบบไหนที่เรียกว่าเลือกมาแล้ว

สมกับที่เลือกไว้ แล้วแบบนี้ยังไม่สมหรอ
แย่งรานี ก่อนจะเปนอาสา ก็เคยทำ ?
แต่ก็ยังมีคนเลือก
งั้นแสดง ผู้เล่นคงเลือกผิดคนแล้วสิ -_-

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • ลูกพ่อเต
สนับสนุนไร - -
ขนาดคนแปลงมอนส์ฆ่าคนเสียเปอ ยังไม่โดนคุกเล ย '
มันก็เเค่เกมส์ ถ้าให้มานั่งชิล ๆ วัน ๆ มันก็ไม่มีไรทำมากนิ่คะ น่าเบื่อตาย
คุณ ซีเรียสไปปะ จริงจังมากสินะ - -
เอาเวลา ดราม่าไปรอรานีตัวต่อไปเหอะค่ะ = =

แค่เกม จะไปซีเรียสอะไร 555
อันนี้เห็นด้วย  g#019

NekoNeko ChupJupz

• Newbie
  • *
  • ...แกะน้อย...
ต้องโทษจีด้วยนะคะที่เอามาพูดถึงแบบนี้

แต่เราอยากทราบว่าในเมื่อทุกคนเลือกเธอมาแล้ว

ทำไมเธอไม่ทำอะไรที่มันเหมาะสมกว่านี้ล่ะคะ

หรือถ้าใครเห็นว่าการกระทำแบบนี้เหมาะสมและไม่มีกฎข้อห้ามอะไรแล้ว ก็แล้วแต่ท่านค่ะ

ความเหมาะสมของเทอคือไร ช่วยชี้แจงทีจ้า เห็นบอกแต่ ไม่เหมาะสมๆ ความเหมาะสมคือไรหรอ

แล้วจีอาสาสมควรแล้วหรอคะ  สนับสนุนให้เพื่อนมาตี  โดยที่รู้อยู่แก่ใจว่าติดตี้อื่นเขาอยุ่

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
ไม่ก๊อบมอน ฆ่าพวกที่แย่งเพื่อนๆเราก็บุญละ  g#040

Buzaba`

• แด๊นนนนน

แล้วจีอาสาสมควรแล้วหรอคะ  สนับสนุนให้เพื่อนมาตี  โดยที่รู้อยู่แก่ใจว่าติดตี้อื่นเขาอยุ่

เพื่อนมาตี แต่จีอาสาโดนเหมาด้วย อะไรเนี่ย แค่เห็นชื่อเหลืองๆ โดนเหมารวมเลย  g#013

Chogie.z

• `กิ้กี้ ♥
ขอโทษเเทนเพื่อนด้วยนะคะ อาจจะไม่ได้คิดก่อนพิมพ์ที่เอาเรื่องกิลฟรี มาเกี่ยว (_ _)
เกือบดราม่าละ แต่อภัยให้  g#005 g#021

อือ เราขอโทษที่อ้างฟรี ที่หมายถึงอ่ะ หมายถึงฟรีบางคนแหละ
เคยโดนแย่งมา - -
♥ baeless.

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • ลูกพ่อเต
ถ้าเขาใช้สกิลส่งกลับจุดเซฟ ค่อยโวย- -"
จริงไม่ควรด่าอาสานะ เพราะอาสาไม่ได้ตี แค่กายใช่ปะ ? (เท่าที่อ่านมา)

Buzaba`

• แด๊นนนนน