GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วันนี้วันสารทจีนมีบ้านใครไหว้เจ้าบ้างง

~LolitaKaren~

• Jr. Member
  • **
  • "ตาโต"เมื่อเธอสวมกอดแต่แทบ"ตาบอด"เมื่อถูกเธอสวมเขา
เราคนนึงละค่ะที่เป้นคนจีน woon_sunny ทุกครั้งที่ถึงวันตรุษจีน วันสารทจีน ฯลฯ บ้านเราก้จะไหว้เจ้ากันทุกครั้ง woon_sunny วันนี้บ้านเราก็ไหว้ เลยอยากถามเพื่อนๆว่ามีบ้านใครไหว้เจ้าเหมือนเราบ้างง woon_sunny woon_sunny

•ตอนเรารัก..ก็เห็นเราเป็นของตาย•
•ตอนเราจะไป..ก็ดันหวงก้าง•
•ตอนเราลาร้าง..เสือกเพิ่งคิดได้•
•ตอนเราเลิกเป็นควาย!!..ดัดจริตจะรักอะไรขึ้นมา•

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ตื่นตีห้า มาไหว้เจ้า ง่วงชิบ แถมนอนเฝ้าศาลจนธูปหมดอีก g#015(ที่บ้านแมวเยอะจ๊ะ) แต่ชอบตอนเผาทอง อิอิ #038
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

T0Nz

• Full Member
เมื่อคืนที่บ้านต้มไก่้ไว้ เช้ามาเห็นมันโดนสับอยู่ในจาน

ไม่รู้ว่าเค้าไหว้กันตอนใหน - -

• **
  • "ตาโต"เมื่อเธอสวมกอดแต่แทบ"ตาบอด"เมื่อถูกเธอสวมเขา
ตื่นตีห้า มาไหว้เจ้า ง่วงชิบ แถมนอนเฝ้าศาลจนธูปหมดอีก g#015(ที่บ้านแมวเยอะจ๊ะ) แต่ชอบตอนเผาทอง อิอิ #038
เฮ้ยย ชอบเหมือนกันเลย เราก้ชอบตอนเผาทอง แต่วันนี้ไม่ได้เผาอ่าา ไปเรียนกลับมาไม่ทันT^T

•ตอนเรารัก..ก็เห็นเราเป็นของตาย•
•ตอนเราลาร้าง..เสือกเพิ่งคิดได้•
•ตอนเราเลิกเป็นควาย!!..ดัดจริตจะรักอะไรขึ้นมา•

• **
มีใครบ้างปะที่ไหว้เจ้าแล้ว แต่ไม่กินของไหว้ที่ตัวเองไหว้ g#036 สำหรับเราๆกินนะและเราก็คิดว่าคนส่วนใหญ่ก็กินทั้งนั้น woon_sunny แต่มีเพื่อนเราคนนึงเวลามันไหว้เจ้าเสร้จที่บ้านมันจะไม่กินของที่ไหว้ woon_no ที่บ้านมันจะยกของไหว้ทั้งหมดให้กับคนอื่นเอาไปกินแทน g#012 แปลกมากกก และน่าเสียดายมากด้วย g#012 ไม่รู้ว่ามันทำงั้นทำไม woon_huh
และมีใครปะที่บ้านจุดปะทะไหว้เจ้า สำหรับเราบ้านเราไม่จุด คนอื่นละมีใครจุดบ้างง woon_huh

CO"

• มังกี้ ดี ลูฟี่
  • ผมกากนะ ไม่เชื่อเจอได้

naygue

• **
ไม่ใช่เชื้อจีนอ่าT^T

เห็นเพื่อนได้ตังวันนู้นมั่งนี้มั่งละอยากได้มั่ง -..-

...บางทีก็คิดถึงความสุขในอดีตที่ผ่านมา...

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

เตรียมกินของไหว้ 555  #038
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

nnnnn

• -_____-
  • :D
 woon_huh
มีใครบ้างปะที่ไหว้เจ้าแล้ว แต่ไม่กินของไหว้ที่ตัวเองไหว้ g#036 สำหรับเราๆกินนะและเราก็คิดว่าคนส่วนใหญ่ก็กินทั้งนั้น woon_sunny แต่มีเพื่อนเราคนนึงเวลามันไหว้เจ้าเสร้จที่บ้านมันจะไม่กินของที่ไหว้ woon_no ที่บ้านมันจะยกของไหว้ทั้งหมดให้กับคนอื่นเอาไปกินแทน g#012 แปลกมากกก และน่าเสียดายมากด้วย g#012 ไม่รู้ว่ามันทำงั้นทำไม woon_huh
และมีใครปะที่บ้านจุดปะทะไหว้เจ้า สำหรับเราบ้านเราไม่จุด คนอื่นละมีใครจุดบ้างง woon_huh

ให้พี่ข้างบ้านอ่ะ แต่ก้ไม่ได้จุดประทัด

MAZAO.

• **

™۞۩•3•۩۞™

• ล้านถ้อยคำยังน้อยไป หากจะใช้แทนคุณความดี
  • **
  • ლ(ಠ益ಠ)ლ

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ไม่ได้เป็นเจ๊กไม่ไหว้ (แอนตี้จีนอย่างรุนแรง)
แอนตี้ทำไมอ่ะ ไม่ใช่จีนแท้สักหน่อย แค่เชื้อสายจีนเอง ถ้าแม่ไม่บังคับฝันจะได้ออกมาไหว้เจ้า กุจะนอนนน g#015
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing