GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จุดจบของ ‘‘ ผู้พันคาร์เตอร์ ’’

MVP

• Newbie
  • *
  • R2-D2
ในปี ค.ศ. 2010 ผู้พันคาร์เตอร์ ได้วางแผนที่จะขยายเศรษฐกิจของประเทศอสุราไปยังทางยุโรป แต่ ‘‘อดอล์ฟ ฮิตเลอร์’’ ไม่เห็นด้วยกับการที่จะขยายเศรษฐกิจประเทศของอสุราไปทางยุโรป

จึงเกิดการขัดแย้งระหว่างนั้นมายังปี ค.ศ.2011 ‘‘อดอล์ฟ ฮิตเลอร์’’ ได้ประกาศตนเป็นศัตรูของ ผู้พันคาร์เตอร์ และประกาศทำสงครามกับประเทศอสุรา ผู้พันคาร์เตอร์จึงได้รวบรวมทหารไปร่วมสงคราม

วันที่ 9 กรกฎาคม ค.ศ. 2011 ทหารอสุรา แพ้สงคราม โดยสหพันธรัฐรัสเซียนำทหาร 350,000 นาย มาทำสงครามกับประเทศอสุรา ซึ่ง ประเทศอสุรา มีกำลังทหารไม่เพียงพอที่จะมาทำสงครามกับทางยุโรป

วันที่ 9 สิงหาคม ค.ศ. 2011 ผู้พันคาเตอร์ได้ประกาศทำสงครามกับประเทศญี่ปุ่น เนื่องจากทางเยอรมันนีได้สั่งการให้ประเทศญี่ปุ่น ไปทิ้งระเบิดที่ป้อมปราการชั่วคราวเดธวอลเล่

วันที่ 10 สิงหาคม ค.ศ. 2011 ประเทศอสุรา ได้นำทหารจำนวน 700,000 นาย ไปทำสงคามกับประเทศญี่ปุ่น โดยผู้พันคาร์เตอร์ได้ลงสงครามด้วย

11.00 น. ของวันที่ 10 สิงหาคม ค.ศ. 2011 ทหารอสุรา เหลือเพียง 273 นายเท่านั้น เนื่องจาก โดนประเทศญี่ปุ่นทิ้งระเบิดปรมณูระหว่างการเดินทางไปทำสงคราม

ทหารอสุรา : ท่านผู้พันคาเตอร์ ท่านรีบกลับไปเถอะครับ จำนวนทหารของเราเหลือเพียง 273 นายแล้วนะครับ
ผู้พันคาร์เตอร์ : ห๊า !! อะไรนะ ทหารของเราเหลือแค่ 273 นาย
ทหารอสุรา : ครับ ท่านรีบกลับไปเถอะ
ผู้พันคาร์เตอร์ : ข้าไม่ยอม ข้าจะไปเอง !!
ทหารอสุรา : อย่านะท่าน !!

ผู้พันคาร์เตอร์ได้ผลักทหารอสุรานายนั้นล้ม แล้วรีบกระโดดออกจากเรือรบสัญชาติอสุราที่มาจอดที่ชายฝั่ง

ประมาณ 9.00 น. ของวันที่ 11 สิงหาคม ค.ศ. 2011 ผู้พันคาร์เตอร์ ได้วิ่งไปกลางป่า

ผู้พันคาร์เตอร์ : !? (กำลังมีคนตามเรามา)
ผู้พันคาร์เตอร์ : ใครว่ะ แน่จริงออกมาสิฟะ !!
ทหารญี่ปุ่น : หึๆ เป็นยศผู้พันเลยเหรอ ?
ผู้พันคาร์เตอร์ : !? แกเป็นใคร ??

ทหารญี่ปุ่นคนนั้น ได้โผล่มาจากหลังต้นไม้ต้นหนึ่ง แล้วค่อยๆถอดหมวก และเงยหน้าขึ้น พร้อมกับรูดซิบเสื้อลง

ทหารญี่ปุ่น : ยาราไนก๊ะ ?
ผู้พันคาร์เตอร์ : เห้ย !! ไม่จริง หรือว่าจะเป็น !?
ทหารญี่ปุ่น : ใช่แล้ว !! ข้าคือ ... อาเบะ
ผู้พันคาร์เตอร์ : ไม่จริงงงงง !!!  woon_shock

ผู้พันคาร์เตอร์จึงโดนอาเบะ **** จนเสียชีวิต  g#041

ท่านผู้พันคาร์เตอร์ ได้เสียชีวิตอย่างสมเกียรติทหาร  g#024

by R2-D2

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
อืม สมเกียรติสุดๆ g#015
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
เอ้าา มาๆ ไว้อาลัยให้ท่านลุงคาร์เตอร์สามวิ .....

/// ไม่ใช่แล้วเฟ้ยย  woon_angry ลุงตรูยังยืนอยู่หน้าป้อมเดธ  woon_555

ปล. แถมละกัน やらないか-yaranaika มาจากคำว่า やる-yaru (กระทำ ใช้กับผู้ที่ต่ำกว่า เช่นลูกจ้าง)
การผันเป็นรูป ない-nai ต้องเปลี่ยนเสียง U(る-ru) เป็นเสียง A(ら-ra) แล้วเติม nai ส่วน か-ka เป็นคำถาม แปลได้ว่า จะไม่ทำหรอ?
suru-する yaru-やる มีความหมายคล้ายกัน คือการกระทำ แต่ต่างกันในด้านการเอาไปใช้จ้า
する ใช้บ่อยด้วยนะ หาแบบง่ายๆก็ して(shite - ชิเตะ) อันนี้เป็นรูปเตะ(ชี้การกระทำแบบในตอนนั้นๆ หรือใช้เชื่อม)ของ suru
มันเป็นกริยากลุ่มที่ 3  วิธีการผันไม่มีกฎ แต่มีสองคำคือ มา กับ กระทำ

(อันหลังนี่เอง(กระทำ) จาก する ผันได้เป็น して-ชิเตะ した-ชิตะ หรืออื่นๆตามการผัน ว่าจะเอาไปใช้ไรจ้า)

ปล2. ยาวไปมั้ย โทษที - -+ พิมพ์แล้วเพลิน

ปล3. ไหนๆก็ไหนๆ ใครสนใจเรียนญี่ปุ่น ขอมีความตั้งใจจริง (ทดสอบตัวเองด้วยการจำตัวอักษรฮิรางานะทั้งหมดใน3วัน)
ติดต่อเราได้เลย สอนฟรี รับรองความเข้าใจว่า ถ้าท่านจำตัวอักษรได้ในเกณฑ์ที่ผมตั้งมา(ให้ตั้งสามวัน  ทั้งๆที่ผมโดนให้จำในวันเดียว- -*)
การันตีว่าท่านต้องเข้าใจที่ผมสอน+เอาไปใช้ได้แน่นอน

ปล4. ภาษาญี่ปุ่นจริงๆไม่มีเครื่องหมาย ? นะ จะใช้มารุ(วงกลมเล็กๆ)ในการสิ้นสุดประโยค >> 。

• ชิชิชิ
ถ้าไม่นับภาษาไทย ภาษาอังกฤษคงง่ายที่สุดสินะ(แค่ภาษาไทยยังยากเลย การออกเสียง พ้องเสียงพ้องรูป ประโยคนู่นนี่นั่น โอย แค่พูดเฉยๆกูก็หน่ายละ g#015)
อยากรู้จัง พวกเกลียดภาษาอังกฤษไปเรียนภาษายากๆอย่างจีน ญี่ปุ่น(คาตานะ คันจิ โอย อ่ะไรบ้างเนี่ย g#015)จะเป็นยังไง
ปล.ไม่ใช่เก่งภาษาอะไรนะ แต่ได้อังกฤษนิดหน่อยแล้วกระแดะอยากเรียนญี่ปุ่นรอบนึง โอย เรียนอังกฤษต่อดีกว่า g#015
ปล2.สอนแบบเข้าใจง่ายมั้ยหว่า woon_555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • Asura Tester
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
อังกฤษง่ายกว่าญีี่ปุ่นมากๆในด้านไวยกรณ์ สำหรับเราอ่ะนะ (อาจจะเพราะไวยกรณ์อังกฤษ เราเรียนซ้ำแล้วซ้ำเล่าตั้งแต่อนุบาล)

แต่ญี่ปุ่นง่ายกว่าอังกฤษ ในด้านการฟัง การพูดให้อีกฝ่ายเข้าใจ(ถึงมันจะพูดกันไวปานไฟไหม้ป่า)

สำหรับผม  ผมว่าถ้าพวกไม่ชอบภาษาอังกฤษเรียนภาษาอื่น ผมว่าหาเรียนต่อลำบากนะ ถ้าพลาดภาษาที่เรียนอยู่ สื่อสารด้วยอังกฤษไม่ได้ล่ะยุ่งเลย

• ชิชิชิ

ก็ว่างั้นแหละ ภาษาอังกฤษผมก็พอได้ติดแต่การพูด สำเนียง และเรื่องการใช้คำให้ถูกต้องตามหลักไวยากรณ์(แต่ไอ้อันท้ายผมว่าไม่ค่อยจำเป็นหรอก พูดแค่พอสังเขปก็พอ)
ส่วนเพื่อนในห้อง เห็นทีมีบางคนไม่จบ อังกฤษเรียนพิเศษก็แล้ว ครูสอนเสริมให้แล้ว(สอนซ้ำ-=-) ผมไปช่วยอธิบายเพิ่มเติมให้แล้วยังไม่ค่อยจะเข้าใจ(ครูบอกว่าผมเก่งกว่าพี่มัธยมอีก woon_cry) เห็นทีมีแววไม่รุ่งหลายคน g#016(อืม เยอะแยะนะ อีแรดสี่ตัวหลังห้องนี่ตัวดี ยังดีหน่อยหนึ่งในสี่พอได้อังกฤษแต่ไม่ค่อยสนใจ g#023)
ผมว่าไวยากรณ์อังกฤษมันง่ายดีนะ จำง่ายดี(หรือเพราะสมองตรูมันรับรู้แต่ภาษาอังกฤษ g#015) คำคุณศัพท์มีแปดชนิด การเรียงคุณศัพท์ก็จำได้หมด(แต่จำชื่ออังกฤษของแต่ละชนิดไม่ได้ g#015 จำได้แค่ Cardinal Ordinal Possessive สามตัว นอกนั้นถ้าไม่เปิดหนังสือก็ลืม= =) การตอบแบบพอสังเขป-ถูกต้องตามหลักไวยากรณ์ก็พอไหว(แต่ไอตรงหลักไวยากรณ์นี่แหละยากนิดหน่อย) การอ่านพอได้(บางคำอ่านผิดๆถูกๆ ตายๆ-=-)
ภาษาอังกฤษผมชอบสุดก็แต่งประโยคนี่แหละ(ลายเซ็นต์เปลี่ยนบ่อย มาแต่ละทีก็เรื่องสั้นภาษาอังกฤษ=-=) ปกติก็แต่งเล่นๆ ถ้าไม่นับมีคนมาแอบดูหรือครูมาเปิดดูเล่นก็ไม่รู้หรอกว่าแต่งไว้ g#037(จริงๆน่าจะแต่งให้ครูดูเลยนะ ฝึกการใช้กริยาสามช่องไปด้วย ตรงนี้แหละไม่มั่นใจ g#015)
เอ ยาวไปมั้ย g#016

~_{S}apphire {B}lue_~

• Newbie
  • *
  • 7 'PERFeCT - ThE WIZARDsapphireblue ~
สงสารลุงคาร์เตอร์ = ="

[/b]ฟ้า ถ้าไม่ส่งมา ให้เธอมีจัย ... บอกกันซักคำเป็นรัย เหตุใดต้องมาทำร้ายกัน ??[/b]

maxnoiiz

• ไม่ระบุแน่ชัด

Coud™

ไม่จริงแล้วหน้าป้อมเดทคือใครยะ

ลูกทหารอาเบะมันปลอมตัวมา  #038
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

In memory

• Newbie
  • *
 woon_5555 woon_5555 woon_5555

เธอยัง... คิดถึงฉันทุกวินาทีอูย่รึเปล่า ?

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥

ThejaKing

• Newbie
  • *
เควสใหม่ ทำที่ลาวา
ลาวา:แม่ข้าถูกหมาป่าฆ่าตายพ่อ ส่วนพ่อข้าถูกอาเบะเล่นไปแล้ว แง่ๆ
ให้ไปล่าอาเบะ 50 ตัว ระวังสะกิลมันละ... g#043