GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คุนกลัวผีแค่ไหน ?.

โพลล์

ถ้าเจอผีแล้วจะ ?...

วิ่งหนีอย่างไม่คิดชีวิต
13 (23.6%)
อยู่เฉยๆชี้หน้าด่ามัน ...
8 (14.5%)
ฉี่แตกเลย '
0 (0%)
หลอกมันคืน (แบบว่าหน้ากุเหมือนผี)
7 (12.7%)
สวดมนต์ นโม ฯ
14 (25.5%)
ช็อคคค !!
13 (23.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 54

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
เอ่อ ยังไม่บรรลุ ขั้นอื่นเลย เขินนะหนิ

แต่ถ้าตั้งหมดนั้นมาผมจะไปสิงเลย  g#009

จริงง่ะ
กระทู้บรรยายธรรม(พุทธ)
กระทู้สารภาพบาป(คริสต์)
 g#009 g#009(จริงๆผมว่าสารภาพบาปไม่ใช่แค่ของคริสต์หรอก แต่เป็นของทุกศาสนาเลยก็ว่าได้ g#015)
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

Why?

• Full Member
  • อั๊ยย๊ะ!
ก็กลัวอ่า แต่ไม่กลัวเท่าไหร่ แต่ยังไงก็กลัวอยุ่ดี g#027
No matter what happens
Even when discusse on me now down
I promise you
That I'll never let you go

naygue

• Jr. Member
  • **
ไม่กลัว แต่หวั่นไหว  g#011

รู้ว่าไม่มีสสาร แต่เวลาปิดไฟขึ้นไปบนบ้านหรืิอจะนอนนี่

;มุงอย่ามานะมุงอย่านะกุขอหวยแม่ม g#023;

...บางทีก็คิดถึงความสุขในอดีตที่ผ่านมา...

หยาดน้ำค้าง

• Newbie
  • *
เวลาดูหนังผีนะคะ กลับมาบ้านผวารอบตัว 24 ชม. g#013 g#015

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

อยู่กับอาจารย์ใหญ่มานาน  ไม่เห็นแกจะลุกขึ้นมาสอนเราเลยอ่ะ แปลกเนอะ  #038

ปล.แต่ถ้าลุกมาจริงๆ คงใช้สกิล โกยแน่บ  ก้าวพริบตา ชัวร์  5555  g#004
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

-ChiVas-

• เบื่อมากมาย~
  • **
  • ชาปกากๆ...
ถ้ากลัวเพราะความมืด นั่นเพราะ

จิตเราปรุงแต่งขึ้นมาเองครับ เราปรุงแต่ง ความมืดว่า ในนั้นมีสิ่งน่ากลัวอยู่

ในนั้น มีวิญญาณที่จะทำร้ายเรา ซึ่งความกลัวก็จะจับกุมจิตใจเราครับ

แต่ถ้าเกื้อปล่อยวางลงซึ่งความคิดนั้น ให้เห็นว่า ความมืดนั้น ความเงียบนั้น ความสงัดนั้น คือสุดยอดสถานที่ อภิรมย์ แล้ว

ความเกรงกลัวในสิ่งที่มองไม่เห็นจะหายไป และเริ่มชินกับมันเอง

จาก คำสอนของท่าน อินทปัญโญ  พุทธทาสภิกขุ  g#022

ถึงแม้การอยู่คนเดียวจะน่าเศร้า แต่ก็ยังมีสิ่งที่เคียงข้าง แม้มันจะโต้ตอบเราไม่ได้ก็ตามที

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
อยู่กับอาจารย์ใหญ่มานาน  ไม่เห็นแกจะลุกขึ้นมาสอนเราเลยอ่ะ แปลกเนอะ  #038

ปล.แต่ถ้าลุกมาจริงๆ คงใช้สกิล โกยแน่บ  ก้าวพริบตา ชัวร์  5555  g#004

นึกว่า สวดสู่สุขคติ g#004
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

-ChiVas-

• **
โผล่มาแล้วเหรอพี่อิฐ ไปครับ ไปจำวัดกัน  woon_555

ถึงแม้การอยู่คนเดียวจะน่าเศร้า แต่ก็ยังมีสิ่งที่เคียงข้าง แม้มันจะโต้ตอบเราไม่ได้ก็ตามที

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
โผล่มาแล้วเหรอพี่อิฐ ไปครับ ไปจำวัดกัน  woon_555

จำไม่ได้แระ กิเลสครอบงำ ลืมหมดแล้วตอนนี้ เอิ๊กๆๆ g#037
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

T0Nz

พี่เนเน่อัพ DEX ด้วยนะ  จะได้สวดติดง่าย ๆ  woon_555

• ชิชิชิ

พี่เนเน่อัพ DEX ด้วยนะ  จะได้สวดติดง่าย ๆ  woon_555
อย่าลืมอัพ Vitality ด้วย เผื่อมีผีอีกตัวมาหรอยหลังจะได้ไม่ตาย g#004
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

อย่าลืมอัพ Vitality ด้วย เผื่อมีผีอีกตัวมาหรอยหลังจะได้ไม่ตาย g#004

แสงแห่งเทพ + สุริยา + ลำแสงเทวะ รัวๆเลยท่าน

• ชิชิชิ

แสงแห่งเทพ + สุริยา + ลำแสงเทวะ รัวๆเลยท่าน
เจอดูลาทำไง g#037

-ChiVas-

• **
ชนะอะไร น่าภูมิใจเท่ากับ ชนะใจตัวเอง

ใจที่มีแต่ โลภ โกรธ หลง อยู่ ทุกวันนี้ก็หลอกตัวเองทั้งนั้นว่า เป็นแบบนั้นแบบนี้

ลองมองพิจรณาดูดีๆสิ ว่า ชนะแล้ว จริงหรือ?  g#017