GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วิธีหยุดเลือดกำเดาไหล ด้วยมือของคุณเอง !

ḾxOŧaкū-z

• Newbie
  • *
  • ไม่ปากดีก่อน เพราะฉะนั้นอย่ามาเห่าใส่ ด้วยความหวังดี =)
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนนะครับ ว่าวิธีนี้ไ่ม่ใช่วิธีของผมเองแต่อย่างใด
พอดีอาจารย์สุขศึกษาีที่โรงเรียนไปสัมมนา และได้วิธีมาครับ
เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า ..

ขั้นตอนแรก ให้ใช้มือข้างใดก็ได้ บีบจมูกเอาไว้ไม่ให้เลือดไหลลงมา ในขณะเดียวกันให้นำอีกมือหยิบทิชชู่มาซับเลือดที่ไหลลงมาแล้ว จะได้ไม่เปื้อน

ขั้นตอนที่สอง ให้บีบค้างไว้ โดยให้หายใจทางปาก เรื่อย ๆ จนครบประมาณ 1-2 นาทีจากนั้นให้ปล่อยมือที่บีบจมูกได้ สังเกตว่าเลือดที่ไหลจะหยุดแล้ว ให้ไปล้างมือ และล้างส่วนที่เปื้อนที่จมูกออก เป็นอันเสร็จครับ

ผลลัพธ์ที่ได้ : สามารถหยุดเลือดกำเดาไหลได้รวดเร็ว ไม่ต้องพึ่งน้ำแข็ง และสามารถทำได้ด้วยตนเอง
ที่สำคัญคือ ปกติแล้วถ้าเลือดกำเดาไหล เลือดจะไหลลงคอ และวันต่อไปจะมีเสมหะ/น้ำลายผสมเลือด และทำให้เจ็บคอด้วย
แต่ถ้าใช้วิธีนี้แล้ว เลือดจะไม่ไหลลงคอ ทำให้หมดปัญหาดังกล่าวไปเลยครับ

ใครใช้แล้วได้ไม่ได้ ก็มาแบ่งปันกันนะครับ ผมเพิ่งเป็นเมื่อวานนี้ลองใช้ดูแล้วได้ผลดี วันนี้ก็ไม่เจ็บคอ เลยนำมาแบ่งปันครับ
 woon_sunny

*ขอบคุณภาพจาก http://thailandnewsdarussalam.com/node/698 ครับ

Akemi Homura น่ารักอ้ะ !! =3=

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ผมเอาผ้าก๊อสสะอาดชุบน้ำเย็นบิดหมาดๆแล้วยัดรูจมูก หายไวดีเหมือนกัน #038
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

SLEEP

• Jr. Member
  • **
  • โปรเกรียนเมอร์ฝึกหัด
ผมเอาผ้าก๊อสสะอาดชุบน้ำเย็นบิดหมาดๆแล้วยัดรูจมูก หายไวดีเหมือนกัน #038

รู้ดีขนาดนี้ท่าทางจะไหลบ่อยนะครับ
ไปทำอะไรมาน้อ  g#009 g#009
Status:ออนได้แต่บอร์ด

• **

รู้ดีขนาดนี้ท่าทางจะไหลบ่อยนะครับ

อากาศมันร้อนนนนนนน
กำเดาก็เลยไหล
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ

ไม่ใช่ไปดูสาวเหรอลุงแมว
หรือเล่นบาสแล้วบาสกระแทกจมูก woon_555 woon_555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

ḾxOŧaкū-z

• Newbie
  • *
  • ไม่ปากดีก่อน เพราะฉะนั้นอย่ามาเห่าใส่ ด้วยความหวังดี =)

ไม่ใช่ไปดูสาวเหรอลุงแมว
หรือเล่นบาสแล้วบาสกระแทกจมูก woon_555 woon_555

ลุงอิฐท่าทางจะเชี่ยวชาญ
 woon_555

• **
หน้าตาออกจะจริงใจใสซื่อ ไม่มีใครเชื่อตูเล้ยยยย

อ้วกกกก '

• Full Member
  • gengzenz •
เอาไว้ใช้เวลากำเดาไหลหน้าคอม..
จะได้ไม่ต้องวิ่งวุ่นไปหาผ้าก๊อต น้ำแข็ง ที่ประคบ บลา ๆๆๆ
 g#009
ปล.หายใจทางปากแล้วแอบคาวเลือดนะไม่ชอบ T'T

Gheglex Phantom of eagle.

• ชิชิชิ
หน้าตาออกจะจริงใจใสซื่อ ไม่มีใครเชื่อตูเล้ยยยย
หล่อซ่อนร้าย woon_love
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

อ้วกกกก '

• Full Member
  • gengzenz •

๚Besttinowikl๚

• กลับมาแว้ว
เอ่อ แล้ววิธีแก้เลือดออกกระฉูดในเกมอะ ทำยังไง  ตอนตีบอสกายหมด กดพลาง  เลือดกระฉูดบอสตบตายห่าเยย

naygue

• Jr. Member
  • **
ไหลทีไรทิชชู่2แผ่นยัดตลอด  g#031

...บางทีก็คิดถึงความสุขในอดีตที่ผ่านมา...

ḾxOŧaкū-z

• Newbie
  • *
ไหลทีไรทิชชู่2แผ่นยัดตลอด  g#031
พอกันเลยเกื้อ - -a
แต่พอได้วิธีนี้ ก็เลยฉลาดขึ้นมา(นิดนึง)
555555555  g#006