GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รองเท้ากัด !!

Sup'tar :))

• Baby ,,can't you see the look at my eyes ?
  • Full Member
  • อาจจะมีพลังงานหรือวิญญาณอยู่ก็เป็นได้ ,, บรื๋อ อ อ ~~
    • https://www.facebook.com/namzaberry.suptar
คือหนูโดนรองเท้ากัดที่ส้นเท้าอะค่ะ

ตอนแรกก็พองๆ พอซักพัก ไอที่พองๆมันแตก มีน้ำออกมา

หนังเปิด เห็นเนื้อข้างใน คือแสบมาก

เพื่อนๆคนไหนมีวิธีรักษาให้แผลหายไวๆมั้ยคะ

คือต้องใส่รองเท้าคัทชูปไปเรียน แต่ตอนนี้ใส่ไม่ได้เลย ต้องใส่น้องแตะ

ทำไงดี แสบมากมาย
 :'( :'(
namzaberry

can't love ,, can't leave !!

D

• Newbie
  • *
  • N/A
ใช้ใบสะเดาผสมขมิ้น ทาแผลครับ จะช่วยลดอาการแสบ และแผลจะแห้งเร็ว
ถ้าไม่มีก็หาแป้งข้าวเจ้าผสมน้ำครับ  ;D

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• จ๊ะจ๋าเจ้าขา
   ให้ทาวาสลีน ไว้ด้านในรองเท้า ทิ้งไว้ข้ามคืน เช็ดออกด้วยผ้าให้สะอาดแล้วค่อยสวมรองเท้า  หรือ
 ทาน้ำมันมะพร้าว ไว้ด้านในรองเท้า สามคืนติดต่อกัน น้ำมันนี้จะช่วยให้รองเท้านุ่มขึ้น
แต่ถ้าใครที่ไม่ชอบความมัน ก็ลองฝานมันฝรั่งดิบเป็นแผ่นๆ วางไว้ด้านในรองเท้า
โดยเฉพาะบริเวณส้นเท้า ทำซ้ำแบบนี้สองคืน  หรือถ้าจะเอาง่ายๆ ก็ซื้อแผ่นกันรองเท้ากัดมาใส่ตรงส้นเท้าก็ได้

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• จ๊ะจ๋าเจ้าขา
ไม่งั้นนะ ง่ายๆ กัดรองเท้าก่อนใส่ วิธีโบราณที่พี่ก็ไม่กล้าลอง 5555

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

• Baby ,,can't you see the look at my eyes ?
  • อาจจะมีพลังงานหรือวิญญาณอยู่ก็เป็นได้ ,, บรื๋อ อ อ ~~
    • https://www.facebook.com/namzaberry.suptar
ไม่งั้นนะ ง่ายๆ กัดรองเท้าก่อนใส่ วิธีโบราณที่พี่ก็ไม่กล้าลอง 5555

555  หนูก็ไม่กล้านะ
namzaberry

ยารุตะ คุง~

• Jr. Member
  • **
  • โลกใหม่
ไม่ต้องใส่เดินเท้าเปล่าเอา....

l3ody-Knight

• *~ Ca$p€r ~*
ถอดเดินเท้าเปล่า - -

ผมรู้คุณก็เกรียน

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ซื้อรองเท้าไหม่ใส่จิที่มันไม่กัดอะ

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
เอามือเดินแทน

ปล. ได้หมูน้ำมาตัวนึงเมื่อคืน

ใจนะ อิ อิ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
แก้ได้รึยังเอ่ย แก้ที่รองเท้ายังไงไม่รู้นะ แต่ว่ามีวิธีรักษาแผลมาฝาก
แผลตรงที่รองเท้ากัดอ่ะ พี่เคยเป็น ยายพี่เอาว่านหางจระเข้บดผสมกับน้ำผึ้งรวง
ทาตรงแผล เย็นๆแสบๆหน่อย แต่หายไวดี ไม่มีแผลเป็นด้วย

ตอนซื้อรองเท้าผ้าใบใหม่ๆ พี่ชอบใส่เล่นกีฬาแต่ไม่ใส่ถุงเท้า เลยโดนกัดบ่อย ชินซะแระ ซึ้งถึงความเจ็บไ้ด้ดี
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม
แก้ได้รึยังเอ่ย แก้ที่รองเท้ายังไงไม่รู้นะ แต่ว่ามีวิธีรักษาแผลมาฝาก
แผลตรงที่รองเท้ากัดอ่ะ พี่เคยเป็น ยายพี่เอาว่านหางจระเข้บดผสมกับน้ำผึ้งรวง
ทาตรงแผล เย็นๆแสบๆหน่อย แต่หายไวดี ไม่มีแผลเป็นด้วย

ตอนซื้อรองเท้าผ้าใบใหม่ๆ พี่ชอบใส่เล่นกีฬาแต่ไม่ใส่ถุงเท้า เลยโดนกัดบ่อย ชินซะแระ ซึ้งถึงความเจ็บไ้ด้ดี

’ ๕ ๕ เ อ า ฮ า !? : ‘)

• M-LEG ‘ Sexy GirL ..♥
  • Newbie
  • *
  • ♥.. จะเอาฮาไปไหนเฮ้ย ‘
ใช้วิธีนี้สิครับ ..

เกลือ + พริก + มะนาว + ปูนขาว ..

แสบถึงทรวง !!

M-LEG ' ♥ .. เค้าบอกผมหื่น !? ผมหื่นตรงไหน พวกคุณว่าป่ะ ? ๕๕ g#029

อ้วกกกก '

• gengzenz •
กัดรองเท้าก่อนที่มันจะกัดเรางะ
ซื้อมาใหม่ ๆให้กัดมัน =0=

เอามือเดินแทน

ปล. ได้หมูน้ำมาตัวนึงเมื่อคืน

ใจนะ อิ อิ

- -'
namzaberry