GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อำลาจีเอ็มโชโนคาเงะ

Chakri K.

• Newbie
  • *
  • ปล้น เเล้วบอกว่า พี่ให้ผม
ในกรณีที่เกินการรีไทร์พนักงานเข้าออกบ่อยๆ ก็เดาได้ว่า สวัสดิการ ความมั่นคงของบริษัทลดน้อยลงที่มองจากภายนอกดูดีในสายงาน
InsTeLL ย้าย ID ก่อนปิดถาวร(ไม่บอกสักคำ)/พี่ให้ผมเเล้ว(บอกตอนไหน)/ผมเวลเองตัวของผม(เงินจุติ+x200+เเชร์ของกรุเอง)/พี่ผมอยากได้ตัวจุติ 6 ผมขอเวลเอง(เออเอาไปเล่นสิ)

nightjusmin

• Full Member
รู้สึกว่าเริ่มได้กลิ่นดราม่าตุๆแปลกๆจากกระทู้นี้แระ ฟิดๆๆ  woon_555 woon_555 woon_555

highter0

• บุคคลทั่วไป
กำ ไมไปซะแล้วอะเคโงะตามหาพ่อ พ้นสภาพนี่มีความผิดอะไรหรอ คงไม่ใช่ว่าเรื่องกระทู้ที่มีการโต้เถียงกันเรื่องหูเอลฟ์ใช่มั๊ย ที่จีเคโงะออกมายืนยันว่าโปรแกรมเมอร์ได้ทำการนำออกไปแล้วแน่นอน แต่ครูอุ้ยหัวหน้าจีเอ็มกับจารย์ยุ่นกลับออกมาแก้ต่างว่าไม่ได้ทำการเอาออกไป เลยทำให้ผู้เล่นเข้าใจผิด จึงเติมเงินน้อยลง รายได้บริษัทิจึงลดลง เพราะเข้าใจว่าหูเอลฟ์ได้นำออกไปแล้วจริงๆ เลยส่งผลให้จีเคโงะโดนปลดรึเปล่า หวังว่าคงไม่ใช่เรื่องนี้นะ เพราะมันดูไร้สาระอะและออกจะเห็นแก่ผลประโยชน์มากไปหน่อยอะ
ปล.สงสารจีเคโงะจัง เห็นว่าเอาใจใส่ลูกค้าดี เข้ามาตอบบอร์ดอยู่ตลอดๆ ผิดกับบางคน ที่ชอบต่อล้อต่อเถียงกับลูกค้า ไม่มีความอดทน เอาตัวเองเป็นศูนย์กลางของจักรวาล ไม่ยอมรัฟังความเห็นของลูกค้า กลับอยู่ทนอยู่นานซะงั้น ไอคนดีๆอยู่ได้แป๊บๆก็ไป เห็นหลายคนแระทำงานดีๆเนี่ยแป๊บๆไปตล๊อดๆ  g#014 g#014 g#014

ถ้าเป็นแบบนั้นจริงก้คงต้องพิจรณาตัวเองแล้วล่ะว่าจะเล่นเกมนี้ต้อหรือจะ.... woon_555 woon_555

ถ้ารุนแรงไปก้ขออภัยเพราะมันเป็นแค่ความคิดส่วนตัว  g#035 g#035
ในการออกของจีเอ็มโชโนคาเงะเป็นเหตุผลส่วนตัวค่ะ ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องที่ผู้เล่นกล่าวมาเลยจ้า woon_no

CacAloz

โชคดีมีชัย เจอกันเมื่อชาติต้องการ   woon_5555

ไปเที่ยวกัน ไหม ไหม ไหม ไหม....

.Jenz

• ~กุ๊กกู๋~
  • g#032
    • ไก่
โชคดีมีชัย เจอกันเมื่อชาติต้องการ   woon_5555

ไปเที่ยวกัน ไหม ไหม ไหม ไหม....
ไป  g#019
g#032

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

เดะพี่พาปายกิน ตับ g#016

CoMoDoDragoN

• Do U best to day and tomorrow U will be able to do better :)
  • Newbie
  • *
  • อยากลองซักครั้งมั้ยย

ไปออกทะเลดีกว่าา  g#016 g#016 g#016

™۞۩•3•۩۞™

• ล้านถ้อยคำยังน้อยไป หากจะใช้แทนคุณความดี
  • Jr. Member
  • **
  • ლ(ಠ益ಠ)ლ

Coud™

ไปออกทะเลดีกว่าา  g#016 g#016 g#016

ไปกินตับตอนออกทะเลดีกว่า   g#004
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

crowry

• เด็กเรียน,, >,.<
  • แฟน.. จบกันไปก็มีแต่ “อดีต” เรียน.. จบกันไปก็มีแต่ “อนาคต”
กะลังซึ้งอยู่เลย g#014
ไอพวกนี้นี่ เดะถีบตกบอร์ด !!
'ไม่ต้องบิน ให้สูง อย่างใครเขา…
จงบินเอา เท่าที่เรา จะบินไหว
ท่าที่บิน ไม่จำเป็น ต้องเหมือนใคร
แค่บินไป ให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ"
^_____________^

กำ ไมไปซะแล้วอะเคโงะตามหาพ่อ พ้นสภาพนี่มีความผิดอะไรหรอ คงไม่ใช่ว่าเรื่องกระทู้ที่มีการโต้เถียงกันเรื่องหูเอลฟ์ใช่มั๊ย ที่จีเคโงะออกมายืนยันว่าโปรแกรมเมอร์ได้ทำการนำออกไปแล้วแน่นอน แต่ครูอุ้ยหัวหน้าจีเอ็มกับจารย์ยุ่นกลับออกมาแก้ต่างว่าไม่ได้ทำการเอาออกไป เลยทำให้ผู้เล่นเข้าใจผิด จึงเติมเงินน้อยลง รายได้บริษัทิจึงลดลง เพราะเข้าใจว่าหูเอลฟ์ได้นำออกไปแล้วจริงๆ เลยส่งผลให้จีเคโงะโดนปลดรึเปล่า หวังว่าคงไม่ใช่เรื่องนี้นะ เพราะมันดูไร้สาระอะและออกจะเห็นแก่ผลประโยชน์มากไปหน่อยอะ
ปล.สงสารจีเคโงะจัง เห็นว่าเอาใจใส่ลูกค้าดี เข้ามาตอบบอร์ดอยู่ตลอดๆ ผิดกับบางคน ที่ชอบต่อล้อต่อเถียงกับลูกค้า ไม่มีความอดทน เอาตัวเองเป็นศูนย์กลางของจักรวาล ไม่ยอมรัฟังความเห็นของลูกค้า กลับอยู่ทนอยู่นานซะงั้น ไอคนดีๆอยู่ได้แป๊บๆก็ไป เห็นหลายคนแระทำงานดีๆเนี่ยแป๊บๆไปตล๊อดๆ  g#014 g#014 g#014

ถ้าเป็นแบบนั้นจริงก้คงต้องพิจรณาตัวเองแล้วล่ะว่าจะเล่นเกมนี้ต้อหรือจะ.... woon_555 woon_555

ถ้ารุนแรงไปก้ขออภัยเพราะมันเป็นแค่ความคิดส่วนตัว  g#035 g#035
ในการออกของจีเอ็มโชโนคาเงะเป็นเหตุผลส่วนตัวค่ะ ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องที่ผู้เล่นกล่าวมาเลยจ้า woon_no

กระทู้ไหนอ่ะครับ พี่ๆ ผมไม่เห็นอ่ะ  g#024

ขอลิงค์กระทู้หน่อยครับ

High-Scoop

• แค่ลมปาก ;((
โชคดีค่ะจี (:
You know you really love someone
when you can't hate them for breaking your heart.

so confused ):

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

กระทู้ไหนอ่ะครับ พี่ๆ ผมไม่เห็นอ่ะ  g#024

ขอลิงค์กระทู้หน่อยครับ

เค้าก็แจ้งการพ้นจากหน้าที่ในกระทู้นี้แล้ว เหตุผลที่ไปก็คือ "เหตุผลส่วนตัว"
ส่วนตัวแล้วเค้าจะบอกคุณเหรอครับ
 woon_5555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

•Eternal wanderer•

• เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~

ไปกินตับตอนออกทะเลดีกว่า   g#004
จีตัวเกรียน รุ่น 2 ว๊ากกกๆ  g#019 g#019 g#015

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw