GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ช่วยปรับปรุงสกิลหมอกเทอร่าของวิซาร์ดบ้างเถอะ

ยืนยังซอย

• Newbie
  • *
เสียเหรียญอัพสกิล9-13อัน ได้มาซึ่งความสามารถที่ใช้ต้านทานป้องกันได้ จากเมื่อก่อนต้านทานจะไม่มีผลประมาน 1 วินาทีซึ่งทำให้คุ่ต่อสู้ใช้สกิลไม่ได้ตั้ง1 วินาที แล้วAdoxอ้างว่าเป็นสกิลที่โหดไปสำหรับอาชีพอื่นเลยปรับให้เป็นอยุ่แบบปัจจุบัน ถามกลับบ้างนะ แล้วสกิลทลายสวรรค์ 3.5วินาที รัสมีราชัน4-7วินาที เคลือบด้วยพิษถ้าโดนไปใช้สกิลไม่ได้เลย15วินาที ล่ะ ไม่ถือว่าโหดเหรอ ? ยิ่งอย่างหลังสุดยิ่งหนัก 15วินาที  เทียบกับ 1 วินาทีที่ยกมาอ้างแล้วไปปรับให้มันเน่านี่เอาอะไรคิดเหรอครับ ดูเผ่าสิสกิลจิตล้างบัพบ้างอำมตะบ้างดีเลไม่ถึง10วินาที เลือดก็ทำได้เหยียบแสน+  ถึงเวลาปรับแล้วล่ะครับ ส่วนอาชีพเผ่ามนุษย์ก็เหนร้องกันอยุ่อาชีพเดียวไอ้เรื่องธนูตู้ ศรวายุ ยิงเปิดเกราะไม่คิดต้านทาน พิจารณาหน่อยเหอะ เบื่อครับ เรื่องหมวกสีทอง เกราะสีทองก็ทำออกมาให้มันสมดุลกับอาชีพหน่อย มีหมวกหลบเวท ก็ทำหมวกหลบกายภาพมาบ้าง หรือสมองสั่งงานข้างเดียวเหรอครับ เหมือนจะหาสมดุลไม่เจอ เบื่อพวกหลบเวทเยอะๆไล่ตี พอสวนเวทกลับไปมันหลบได้ แล้วหลบกายภาพล่ะทำมามั่งสิให้สายเวทย์มันมีที่ยืนบ้าง จะทำลายเกมส์ไปถึงไหนในเมื่อยังมีคนเล่น คนเติมเงินอยุ่ หัดปฏิบัติกับผู้เล่นเหมือนสมัยแรกๆก็ดีนะ

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
เจอแอส เคลืบพิษกดยากล่อมหน่อยสิ ไม่พอ เกราะหลบเวท หลบไร้แบบมหาศาล 555 สมดุล มากกกกกกกกกกกกกกก
 woon_555 woon_555 woon_555

._M_.

• Newbie
  • *
ยากล่อมไม่ได้จะทำกันง่ายๆนะครับลองไปหาดูแล้วจะรู้ส่วนไอแอสหลบหลีกเวทไรเนี่ยไม่ใช่จะมีเยอะกันทุกตัว. คุณลองคิดง่ายฟเอแอสใส่แรร99 95 จุ6 C3 10 คู่ เจอวิ แรร99 95 จุ6 โดยที่วิมีหมอกและแอสมีเคลือบด้วยพิษอยากถามว่าใครจะกินลงครับ

คำตอบคือ ??? รู้รึเปล่าครับ

ไม่มีหรอกครับ วิมันมีสกิลที่นอกเหนือจากหมอกที่ชนะแอสสบายๆโดยแค่เดินผ่านยังมีเลย มันอยู่ที่สเต็ปในแต่ละตามากกว่าครับ

A+

• Personal ID 🔐
  • Jr. Member
  • **
ยากล่อมไม่ได้จะทำกันง่ายๆนะครับลองไปหาดูแล้วจะรู้ส่วนไอแอสหลบหลีกเวทไรเนี่ยไม่ใช่จะมีเยอะกันทุกตัว. คุณลองคิดง่ายฟเอแอสใส่แรร99 95 จุ6 C3 10 คู่ เจอวิ แรร99 95 จุ6 โดยที่วิมีหมอกและแอสมีเคลือบด้วยพิษอยากถามว่าใครจะกินลงครับ

คำตอบคือ ??? รู้รึเปล่าครับ

ไม่มีหรอกครับ วิมันมีสกิลที่นอกเหนือจากหมอกที่ชนะแอสสบายๆโดยแค่เดินผ่านยังมีเลย มันอยู่ที่สเต็ปในแต่ละตามากกว่าครับ
เปรี่ยนเทียบแบบนี้ก็ไม่ถูก ลองให้วิใส่เกราะตู้ แอสก็ใส่เกราะตู้ ของแบบเต็มที่แล้วมาสู้กัน จะเห็นความแตกต่างเลย เกราะตู้แอสสามารถเพื่มค่าหลบหลีกเวทได้เป็น 100 เลยนะ
ส่วนวิไม่มีไรมาหลบแอสได้ละ

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥
ยากล่อมปรับให้ใช้ต้านทานได้ก็ยังดีครับ= =
ของที่ใช้ทำไม่ง่ายเลยนะครับ เห็ดพิษเรืองเเสงอัตราดรอป 1 %  g#002

hitashi.

• Newbie
  • *
ยากล่อมปรับให้ใช้ต้านทานได้ก็ยังดีครับ= =
ของที่ใช้ทำไม่ง่ายเลยนะครับ เห็ดพิษเรืองเเสงอัตราดรอป 1 %  g#002
พูดยังกับยาครอบมันทำง่าย ๆ งั้นละ ว่าจะระดับ 15 โอย ลำบากขนาดไหน ไหนจะหาของอีก มันเอามาเทียบกันไม่ได้หรอกมั้ง
จะบอกว่าต้านทานใช้พระอ้อมกอดก็ได้หนิ แต่การ ลงแบท 1-1 มันไม่สามารถใช้บัฟอย่างอื่นนอกจาก ยาครอบจักรวาล กดยาครอบแต่เสือกไม่ป้องกันพิษ ตายเถอะแบบนี้

พูดยังกับยาครอบมันทำง่าย ๆ งั้นละ ว่าจะระดับ 15 โอย ลำบากขนาดไหน ไหนจะหาของอีก มันเอามาเทียบกันไม่ได้หรอกมั้ง
จะบอกว่าต้านทานใช้พระอ้อมกอดก็ได้หนิ แต่การ ลงแบท 1-1 มันไม่สามารถใช้บัฟอย่างอื่นนอกจาก ยาครอบจักรวาล กดยาครอบแต่เสือกไม่ป้องกันพิษ ตายเถอะแบบนี้
ตลกมาก ยากล่อมมีมาตั้งนานมาเสนอปรับตอนนี้อะนะ

hitashi.

• Newbie
  • *
ตลกมาก ยากล่อมมีมาตั้งนานมาเสนอปรับตอนนี้อะนะ
แล้วมันยังไงละครับ มีมานานแล้วปรับไหม่ไม่ได้หรือยังไง ดูสกิวอื่น ๆสิปรับแม่งจนกากหมดละ แหมๆ มาพูดแบบนี้ ไม่ดูสกิวแบบอื่นเลยนะว่ามีมานานแค่ไหน

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥
แล้วมันยังไงละครับ มีมานานแล้วปรับไหม่ไม่ได้หรือยังไง ดูสกิวอื่น ๆสิปรับแม่งจนกากหมดละ แหมๆ มาพูดแบบนี้ ไม่ดูสกิวแบบอื่นเลยนะว่ามีมานานแค่ไหน
เเล้วคุณอยากให้เเอสสายยาพิษกากจนเล่นไม่ได้เหรอครับ woon_555

hitashi.

• Newbie
  • *
เเล้วคุณอยากให้เเอสสายยาพิษกากจนเล่นไม่ได้เหรอครับ woon_555
  คำว่ากากจนเล่นไม่ได้หมายความว่าไง หมายความว่ากากมากๆ เจอคาเดทก็สู้ไม่ได้หรือยังไง
 แต่การที่ปรับยาพิษให้ใช้ต้านทานป้องกันได้มันก็ไม่ได้กากอะไรสักหน่อย ใครกันที่จะกดยาครอบตลอดเวลา มาเพื่อป้องกันพิษของแอส
 นอกจากจะสู้กันแบบ 1-1 แบบนัดกันไว้แล้ว

hitashi.

• Newbie
  • *
บางทีอาจจะนอกเรื่องจนเกินไปจนไม่เกียวกับสกิวของวิละ

A+

• Personal ID 🔐
  • Jr. Member
  • **
ต้านทานมากันยาพิษได้ก็ดีนะ แบบนี้ค่อยดูดีขึ้นมาหน่อย

Techies

อันที่จริงผมไม่คิดว่าการปรับสกิลให้กากลงจะมีประโยชน์ตรงให้มีเเต่คนเลิกสู้ปรับสายที่เล่นไม่มีคนเล่นให้หน้าเล่นดีกว่าไหม g#033