GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อาสา -Never_Lose- SV.สวรรค์ ใช้อำนาจเกินหน้าที่มากไปหรือป่าวคะ ?

Bella Berry

• Jr. Member
  • **
  • เบอรี่สายพันธุ์ใหม่ สกัดเข้มข้น!!
ก็เคยสมัครอยู่รอบหนึ่ง สมัครปุ๊ป แทบไม่ได้เวล ทำงานๆๆๆ แต่ผมชอบนะ ฮ่าๆ เดินไปเดินมาในตลาด ใบ้พวกฟลัด ช่วงนั้นพอดีมีกิจกรรมที่เขาไปฆ่าไผ่กันเยอะๆอ่ะ ไผ่แทบสูญพันธ์ ผมลองไปเดินเที่ยวดู สนุกดีออกจีอาสาอ่ะ ผิดพลาดบ้างอะไรบ้าง ก็ไม่เป็นไร คนเราผิดพลาดกันได้ ที่สำคัญต้องอ่านคู่มือจีเอ็มอาสาครับ อ่านทุกตัวอักษร อ่านให้ซึ้ง จะได้เข้าใจว่าจีอาสาหมายถึงอะไร ถึงผมจะได้เป็นแค่่ ว่าที่ก็เถอะ woon_cry(เพื่อนไม่มีตังเติม)
อยากใ้ห้จีเปลี่ยนเป็นโหวตบิลล่าอ่ะครับ ถ้ากลัวปั๊มไอดี ก็ตั้งเลเวล อย่างต่ำที่โหวตก็ได้นี่ครับ โหวตโซลผมบอกได้เลย คนไหนเพื่อนไม่รวย อด!! woon_5555
โหวดโซลเดียว 1 ไอดี 1ครั้ง คลาส2 ขึ้น ต้องรวยหรา #038 #038
Asura Online Never Ending ใช้ผิดแกรมมา ที่ถูกต้องคือ Asura Online Never Be Ending หรือไม่ก็ใช้คำว่า Asura Online Never End นะจ๊ะ

-♦image♦-

• **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥
อย่างว่าล่ะ PK น่ะ ตีกันไม่จำเป็นต้องลงแบท อย่างเดียวนะ เพราะไม่เร้าใจเท่ากับตีกันข้างนอกเมือง ค่าคนกรรมขึ้น พอตาย(มีกรรมติด) หลุด เปอลดยังไม่พอ เวลลดอีก...โอ้ยยมันส์ พอเวลลดก็ไปเวลโขน เจอคู่อริ ... ยุติพักรบรวมตี้กันเวลก็มี ตามมาค่ากันต่อก็มี...เป็นเรื่องปกติ....ถ้าจะฝึกจิตใจ ก็นี่ล่ะ S.PK เดินไปไหนมาไหนที ระแวงตลอด... woon_555

ผมว่าอวตารเร้าใจกว่านะ woon_555
pk หรอหมูๆ
อวตารคาเดทยังระเวงกันเองเลยอุอุ

จริงที่สุด ขนาดคลาส 2 เห็นคาเดทลากลิงมันยังระแวงเลย g#037
ข้อระวังของอวตาร ระวังหมาหมู่(คนเล่นอวตารจะรู้ว่ากิลอะไร)
และเด็กเกรียนมาตีผอบชาวบ้านปั้มกรรม
เซิฟอวตาร แค่ใช้คติคือ 'เมื่อกูไม่ได้เวล มึงก็ไม่ได้เวล'
ตามทุกแห่งหน ล้างดันที่มีตี้เวลคือ เรื่องปกติ
ว่างๆก็มาเล่นกันมั่งนะครับ เหงา  g#027
อุ๊ยย...ลืมอวตารไป..... g#019 g#019

SlasheR_

• **
ก็เคยสมัครอยู่รอบหนึ่ง สมัครปุ๊ป แทบไม่ได้เวล ทำงานๆๆๆ แต่ผมชอบนะ ฮ่าๆ เดินไปเดินมาในตลาด ใบ้พวกฟลัด ช่วงนั้นพอดีมีกิจกรรมที่เขาไปฆ่าไผ่กันเยอะๆอ่ะ ไผ่แทบสูญพันธ์ ผมลองไปเดินเที่ยวดู สนุกดีออกจีอาสาอ่ะ ผิดพลาดบ้างอะไรบ้าง ก็ไม่เป็นไร คนเราผิดพลาดกันได้ ที่สำคัญต้องอ่านคู่มือจีเอ็มอาสาครับ อ่านทุกตัวอักษร อ่านให้ซึ้ง จะได้เข้าใจว่าจีอาสาหมายถึงอะไร ถึงผมจะได้เป็นแค่่ ว่าที่ก็เถอะ woon_cry(เพื่อนไม่มีตังเติม)
อยากใ้ห้จีเปลี่ยนเป็นโหวตบิลล่าอ่ะครับ ถ้ากลัวปั๊มไอดี ก็ตั้งเลเวล อย่างต่ำที่โหวตก็ได้นี่ครับ โหวตโซลผมบอกได้เลย คนไหนเพื่อนไม่รวย อด!! woon_5555
โหวดโซลเดียว 1 ไอดี 1ครั้ง คลาส2 ขึ้น ต้องรวยหรา #038 #038

คือ เหล่าพวกพ้องของไอกระผมมันไม่เคยเติมกันเร๊ยน่ะขอรับ อิอิ กระผมน่ะก็มีบ้างนิดๆหน่อยๆ แต่คงไม่หน้าด้านไปโหวตให้ตัวเองหรอกกระมังขอรับ  woon_cry

credit by จีเอ็มเปเป้

-♦image♦-

• **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
อุตส่าห์สมัครเป็นจีเอ็มอาสาฝ่าฟันจนมาถึงรอบโหวตได้แล้วแท้ๆ แทนที่จะตระหนักในหน้าที่ของตัวเอง
รู้ว่ากฎเป็นยังไงก็ยังฝ่าฝืน แถมยังท้าทายอีกต่างหาก ตกลงว่าสมัครมาเป็นจีเอ็มอาสาเพื่ออะไร
จีเอ็มอาสาในความคิดคุณคืออะไรกันแน่ครับเนี่ย  g#015

ก็เหมืนการเมืองล่ะ ไม่มีจิตอาสา แต่ลงสมัครเพราะต้องการอำนาจไว้ในมือ เพื่อใช้ประโยชน์แต่เวลาสมัครก็ปราศัยไปต่าง ๆ ว่าจะทำอย่างนี้นู๋เพื่อความสมานฉัน (จิงดิ) สุดท้านสันด้านนั้นก็งอกออกมาให้เห็น มันน่านักแต่ก็แปลกที่คนพวกนี้มักจะได้รับการเลือก เหตุเพราะมีความสามารถในการตีสองหน้า (ไม่ได้จะด่าอาสาท่านนี้หลอก แต่พูดถึงรวม ๆ ครับ)
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

NATS

• Newbie
  • *
โอเคคับ จบอีกหนึ่งคดี... เพียงแต่มันจะเป็นกรณีศึกษา เป็นบรรทัดฐานต่อไปในวันข้างหน้าหรือเปล่าว่า กรณีจีอาสาใช้อำนาจส่งคนเข้าคุกเพื่อเอื้อประโยชน์ให้แก่ตนเองนั้นไม่ถือเป็นความผิดถึงขั้นโดนแบน... ต่อไปเวลาจีอาสาใกล้หมดวาระแล้วอยากเกรียน ตอนไปเวลใครผ่านเข้ามาเวล ก่จับส่งคุกหมดสิคับ ฐานแย่งมอนของตรู แมพนี้ตรูครอง...

เวลาโดนสอบก่อ้างถึงข้อมูลจากกระทู้นี้ เพราะยังไงซะการตัดสินคดีความนั้นต้องยึดบรรทัดฐานเดิมเป็นสำคัญเว้นแต่จะมีการเปลี่ยนแปลงกฎระเบียบเป็นรายลักษณอักษรไว้ชัดเจนและประกาศใช้ให้รู้กันอย่างทั่วถึง

ที่ต้องยึดบรรทัดฐานเดิมเพราะความยุติธรรมคือหัวใจหลักของผู้รับหน้าที่ตัดสินคดีเด้อคับ!