GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

[นักเขียนฝึกหัด]wrath of the Demon king

catnoiiz

• Newbie
  • *
       จากผู้เขียน
สวัสดีครับ ผมขอให้ชื่อว่าแคทนะครับ(ชื่อจริงไม่ได้นะ อย่าถามด้วย) อายุ11(โอ้เด็กแล้วหนิ)
ผมจะมาแต่งนิยายแล้ว แฟนซี แปลชื่อเรื่องคือ ความโกรธเกรี้ยวของราชาปีศาจ

เนื้อเรื่อง
นานมาแล้วมีอสูรตัวหนึ่ง นามว่า Demon King ได้สู้กับมนุษย์แต่พ่ายแพ้ไป และถูกกักขังในคุก''ใต้แสงตะวัน'' ที่มีผู้ดูแลคือ แสงวิญญาณทั้ง7  ที่ผนึกคือโบสถ์แห่งจิตวิญญาณ ศาสนจักร เป็นองกรณ์ระดับโลก มีผู้คนนับถือและศรัทธามาก จึงไม่มีองกรณ์ใดกล้าขัดขวาง นานไปเข้า เกิดสงครามโลก ผนึกเริ่มร้าว และแตกไป คุกใต้แสงตะวันจึงไม่มีอำนาจ ปีศาจจึงคืนชีำพ ทำลายเมือง สงครามก็เริ่มต้นขึ้นแต่พลังปีศาจมากเกินไปผู้กล้าจึงถือกำเนิดขึ้น.......................................................................

ผมพึ่งแต่งครั้งแรกนะครับ รับสมัครคนอีก6คนนะครับ
ใบกรอก
ชื่อจริง//
ชื่อธรรมดา//
นักรบสาย//
อาวุธ//
อายุ//
ลักษณะ//
นิสัย//

การตั้งชื่อผสมได้นะครับเช่น ไทย-ฝรั่งเศษขยะ เอ๊ย!! ฝรั่ง

ตัวผม
ชื่อจริง//แคทเตอร์ เดอะ แคส
ชื่อธรรมดา//แคท
นักรบสาย//เวทมนต์
อาวุธ//มือปล่าว-คำภีร์ และอุปกรณ์เวท
อายุ//12 ปี
ลักษณะ//ผมสีเขียว ตาสีเขียว ผมยาวนีสหน่อย
นิสัย//กลัวง่าย ขึ้อ่อน ชอบทำอะไรเกินตัว แต่ท่ากินแคปซูน(ผสมเอง)จะผมแดงตาแดง(ไม่ใช่โรคนะ)นิสัยจะโกรธง่ายโหดซาดิบ(เห้ยๆเกินไปแค่โกรธง่ายก็รู้แล้ว)

NewzaPK

• Jr. Member
  • **
  • พูดมากเลอะเทอะ อย่ามาเยอะ อย่ามาเยอะ