GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : ข้อมูลการปรับปรุงอัพเดทล่วงหน้า !!

VikZaOo7

• Jr. Member
  • **
ไอกิจกรรมใหม่ที่มาแทนนี้จะเพิ่มดรอปหรือป่าวหว่า  g#022

ThaiTran

• Newbie
  • *
ซื้อขายเงินเอมกันเกลี่ยนเลยถ้าแบบนี้อะ    g#035
ทำไมไม่แก้ปัญหาโดยการ สร้างตัว NPC มาไว้สำหรับการนำเงินโซลไปแลกเงินบิลล่าแทนละครับ  g#034

:'( คงจะไม่ได้เจอกันแ้ล้วนะ เราคิดถึงนายนะ

NoBuNaka_.

• Newbie
  • *
เควสนักล่าก็ืทำได้นิครับ ทำไปเก็บขยะไปด้วยเงินก็ได้ประมารณ2-5m เเล้ว - -

thezoo123

• Newbie
  • *
หลังจากที่เปิดให้นสามารถนำอัญมณีแลกเป็นเงินบิลล่าได้นั้น นานวันอาจจะเกิดปัญหาเงินบิลล่าเฟ้อขึ้นมา ทีมงานได้ทำการประชุมในส่วนของการนำอัญมณีไปใช้ประโยชน์ในด้านอื่นแทน ในส่วนของข้อสรุปของการนำอัญมณีไปใช้ประโยชน์ในด้านไหนนั้น รอติดตามประกาศจากทางทีมงานนะครับ
2. ปรับให้ NPC รับซื้ออัญมณี มีเงินบิลล่าจำกัด ตัวอย่างเช่น หนึ่งหมื่นล้านบิลล่า ถ้าเงินจำนวนนี้ถูกแลกออกไปจนหมด NPC ก็จะไม่สามารถนำอัญมณีมาแลกเงินบิลล่าได้อีก (อนาคตไอเทมอัญมณีจะนำไปใช้ประโยชน์ในด้านอื่นแทน)

พึ่งกลับมาเล่นได้ไม่ถึงอาทิตหลังจากเลิกไปเกือบปี(เลิกเพราะกิจปีใหม่เปิดไม่ได้ของแรเลย) แล้วเด็กร้านเกมอย่างผมจะเอาตังบิลล่าที่ไหนมาแดก คงไม่พ้น ซื้อบิลจากเจ้าเก่า

แล้วประเด็นเรื่องความสามารถของผ้าคลุมเวล 99 กับรองเท้าเวล 98 ละท่าน มาพูดถึงก่อนดิ มันน่าจะอยู่ในเรื่องความสามารถของไอเทมแรร์ นะครับเอาให้มันจบซะทีก่อนปลายปีเถอะท่านเปเป้ ให้มันจบๆ ไปซะที  g#001

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

boyzamylove999

• Newbie
  • *
อยากทราบว่าเงินเฟ้อเอาไหนมาพูดครับ ดูอวตารหน่อยได้ป่ะ คนๆจนดักดารเงินเฟ้อหลอมีที่ไหน อยากทำให้อวตารคนน้อยลงหลอครับอย่าเอาเทียบกะใต้พิพบสิเซิฟนั้นคนๆเทพขนาดไหน อวตารเซิฟใหม่ให้เห็นใจด้วย  woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

Flux

• **
 woon_5555  woon_5555 จะได้หาของแรร์ ราคาถูกใส่กะเขาซักทีและจะได้เลิกขุดอัญมณีด้วย และต้องเติมโซลขายของแทน

ปล. ตั้งแต่เลงมาไม่เคยตีบอสเลย

nupin2530

• **
  • เซิญ ข่าน้อย

~ป๊าของตัวเล็ก+

• **
  • ขำอ่ะ ใหญ่แต่นม แต่สมองนิดเดียว
อย่ามาปรับรานีป่าไม้ของนู๋ละกัน ประเดี๋ยวจุไม่ไหว

ได้เวลาอิแถก ปลดประจำการแว้ววววว

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
นึกว่าจะทำเผ่าซอเรี่ยน ต่อ555+ อาชีพใหม่

งั้นถ้ามีเควสหาเงินกะขอแบบมอนไม่ต้องเก่งมากกะดีนะงับ...เอาแบบหาเงินง่ายๆกะดีนะงับ g#006 g#006 g#006

ปล.ยังรอคำตอบแนะนำที่ว่า "ส่วนวิธีหาเงินจริงๆ เล่นวันละ 1 - 2 ชั่วโมงก็สามารถหาได้เป็นล้านบิลล่าเหมือนกันนะครับ" จาก จีเอ็มกระต๊อบน้อย อยู่นะครับ  ^^

ตามที่ จีเอ็มโคอาล่าบอกไว้เลยครับ "เอาวิซาร์ดไปวิ่งดันไฟ ชั้น 3 เล่นสายน้ำแข็ง ทำให้ร่ายไวไวเท่าที่ทำได้ เก็บของขายครับ ไปลองดู"

งั้นถ้ามีคนหาเวลาเดียวกับผม คงหาเงินยากแน่ๆ... ^^ เพราะมีแนวทางหาแค่ไม่กี่ทางเอง.. ^^

จริงๆแล้วแนวทางการหาเงินของอสุราออนไลน์ไม่ได้น้อยอย่างที่คิดครับ

1.สกิลค่าหัวของเทรเชอร์ฮันเตอร์ อันนี้คนที่เล่นคงรู้ดีอยู่แล้ว เพราะเป็นจุดเด่นของอาชีพเขา
2.ดันเจี้ยนแทบทุกดันเจี้ยน ยิ่งเป็นหลังๆยิ่งเงินดี ของดรอปชิ้นละ 100-300 ครับ
3.ดันเจี้ยนแรกๆเก็บง่ายๆก็เขี้ยวทมิฬ ลากเยอะๆเป็นกลุ่ม เก็บของมาขาย ไม่น้อยหน้าแมพที่ได้บอกไป
4.ดันเจี้ยนถ้ำเห็ด ฟังก์กูลก็ยังดรอปของราคาดีครับ
5.แมพดีเบียมที่เป็นราคาที่ตลาดต้องการ
6.ของเควสต่างๆที่ผู้เล่นเขารับซื้อ  ที่เห็น ณ ปัจจุบันก็คือกะโหลกเดรกก็ถือว่าราคาดี

นอกจากนี้ผมคิดว่า ผู้เล่นบางคนอาจจะค้นพบวิธีหาเงินในรูปแบบที่เหมาะสมกับตัวเขาเองและยังคงมีเทคนิคต่างๆอีกมากมายให้ค้นหาครับ
เรื่องหาตังนี้บอกตรง ๆ ถ้าใช้ยาเก็บของเวลอ่ะ น้ำหนักมันเต็มเร็วอ่ะของมันหนัก ถ้าไม่มีกระเป๋าพิกม่าบวกผอบขนเวลสูง ๆ ก็อดเลย

แล้วขอบ่นต่อเรื่องไอเท็มที่เก็บในคลังหน่อยน่ะ อัพไปเกือบเต็มแล้วแต่ระดับที่เก็บเพิ่มได้มันน้อยไปอ่ะ อยากให้เพิ่มขึ้นเยอะ ๆ เลยไอเท็มใหม่ ๆ จะมาอีกเยอะเพิ่มให้หน่อยสิระดับสูงสุดเอา 1000 อย่างได้ป่ะ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
แรร์ของเผ่าด้วยครับ สนับ คมแฝก
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

XzYamato

• Newbie
  • *
    • http://www.facebook.com/Xzas.Yamato
เพิ่มเผ่าใหม่มา แต่ไม่มีของให้ประจำอาชีพเผ่าให้ใส่ ต้องไปใช้รวมกับของเผ่ามนุษย?เช่น เจ้าสังเวียนใช้รวมกับเบอร์แต่ของแรร์ไม่มีความสามารถสำหรับเจ้าสังเวียน ผู้สื่อใช้แรร์ร่วมกับพระกับวอลอคแต่ความสามารถของแรร์พวกนี้กับไม่ช่วยไรผู้สื่อเลย เช่นแรร์ลูกแก้ววอ99อัญเชิญไม่เสียเลือด ผู้สื่อใส่ทำเพื่อ?  หรือว่าเผ่าอสุราเป็นเผ่าเมียน้อย   ล้อเล่นงับ ฮ่าๆๆ
寂寞的小男孩!!

CacAloz

• Full Member
เพิ่มเผ่าใหม่มา แต่ไม่มีของให้ประจำอาชีพเผ่าให้ใส่ ต้องไปใช้รวมกับของเผ่ามนุษย?เช่น เจ้าสังเวียนใช้รวมกับเบอร์แต่ของแรร์ไม่มีความสามารถสำหรับเจ้าสังเวียน ผู้สื่อใช้แรร์ร่วมกับพระกับวอลอคแต่ความสามารถของแรร์พวกนี้กับไม่ช่วยไรผู้สื่อเลย เช่นแรร์ลูกแก้ววอ99อัญเชิญไม่เสียเลือด ผู้สื่อใส่ทำเพื่อ?  หรือว่าเผ่าอสุราเป็นเผ่าเมียน้อย   ล้อเล่นงับ ฮ่าๆๆ

ยังไงเผ่าอสุรายังต้องพัฒนาต่อในหลายๆ ด้านครับทีมงานเร่งทำกันสุดความสามารถ  g#008