GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : ข้อมูลการปรับปรุงอัพเดทล่วงหน้า !!

''o'' ~BelL~ นักฆ่าบ้าเลือด ''o''

• Jr. Member
  • **
  • ~ฉันเพียงแค่คนเดินผ่านมา~
เอ๊อ คุณ coalapanda ลองคิดในมุมคนพึ่งหัดเล่นบ้างจิงับ...บ้างครั้งคนมาเล่นเค้ากะไม่ได้เก่งกันหมดอ่ะงับ  g#006 g#006 g#006

ปล.แล้วอีกอย่างถ้าคนมาหาเงินพร้อมกัน จะเอามอนเตอร์ที่ไหนมาให้ตีอ่ะครับ...^^

ในตอนนี้พื้นที่วิ่งเควสท์หาเงินอาจจะน้อยถ้ามีผู้เล่นมาหาเงินแบบนี้กันเยอะขึ้น แต่ในอนาคตทางทีมงานจะพยายามพึ่งช่องทางหาเงินอื่นๆ หรือเพิ่มพื้นที่ในการวิ่งเควสท์หาเงินให้มากขึ้นครับ ในส่วนของผู้เล่นใหม่จริงๆ ทางทีมงานก็มีหลายๆ ระบบสนับสนุนอยู่แล้วนะครับ น่าจะพอให้ช่วยเล่นง่ายและสามารถเล่นจนถึงระดับเลเวลสูงๆ ได้ไม่ยาก ส่วนจะหาของดีๆ มาใส่ได้หรือไม่อันนี้ต้องอยู่ที่ความสามารถ และความพยายามของผู้เล่นคนนั้นแล้วละครับ

g#024 g#024 ก่อนจะมีคำว่าอนาคต ถ้างั้นถ้ายังหาทางออกไม่ได้ ก็ค่อยปรับในอนาคต ไม่ดีกว่าเหรอค่ะ  g#025 g#025
ลายเซ็นผิดกฎทางเว็บบอร์ดของอสุราในข้อที่ 2
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=19221.0

x_001

• Newbie
  • *
งั้นถ้ามีเควสหาเงินกะขอแบบมอนไม่ต้องเก่งมากกะดีนะงับ...เอาแบบหาเงินง่ายๆกะดีนะงับ g#006 g#006 g#006

ปล.ยังรอคำตอบแนะนำที่ว่า "ส่วนวิธีหาเงินจริงๆ เล่นวันละ 1 - 2 ชั่วโมงก็สามารถหาได้เป็นล้านบิลล่าเหมือนกันนะครับ" จาก จีเอ็มกระต๊อบน้อย อยู่นะครับ  ^^

stopgameindy

• บุคคลทั่วไป
งั้นถ้ามีเควสหาเงินกะขอแบบมอนไม่ต้องเก่งมากกะดีนะงับ...เอาแบบหาเงินง่ายๆกะดีนะงับ g#006 g#006 g#006

ปล.ยังรอคำตอบแนะนำที่ว่า "ส่วนวิธีหาเงินจริงๆ เล่นวันละ 1 - 2 ชั่วโมงก็สามารถหาได้เป็นล้านบิลล่าเหมือนกันนะครับ" จาก จีเอ็มกระต๊อบน้อย อยู่นะครับ  ^^

ตามที่ จีเอ็มโคอาล่าบอกไว้เลยครับ "เอาวิซาร์ดไปวิ่งดันไฟ ชั้น 3 เล่นสายน้ำแข็ง ทำให้ร่ายไวไวเท่าที่ทำได้ เก็บของขายครับ ไปลองดู"

coalapanda

• Administrator
  • Full Member
แมพเมเปิลก็เงินดีนะครับ ที่ผมแนะนำก็เพราะผมก็เล่นสมัยที่ยังไม่มีอะไร ตัวละครก็ไม่ได้เก่งมาก ผู้เล่นยังไม่มีผอบไม่มีการงานอาหารช่วยด้วยซ้ำ แต่สำหรับผม  มันก็หาได้เรื่อยๆ  นะครับ

''o'' ~BelL~ นักฆ่าบ้าเลือด ''o''

• **
  • ~ฉันเพียงแค่คนเดินผ่านมา~
g#024 g#024 g#024 ทีมงานมีวิธีทำการงานที่ได้เงิน มาแนะนำเพิ่มเติมบ้างมิค่ะ สำหรับคนที่ทำงาน แล้วไม่มีเวลามาเฝ้าบอส หรือทำการงานแบบเยอะๆอ่ะคะ แล้วจะเอาเงินที่ไหนมาเล่นเกม ซื้อของในเกม หรือจะกดดันให้พวกทำงานมีเงินจริงซื้อเงินเอ็มมาเล่นเกมเหรอค่ะ ในเมือ่เอาอัญมณีให้ขายไม่ได้เงินก็น่าจะมีแนวทางหาเงินแบบไวๆ เข้ามาบ้างนะคะ จะได้เล่นเกมกันต่อโดยไม่ทำผิดกฏของเกมส์ g#025 g#025 g#025

มีแนะนำแต่ไม่ใช่การงาน ก็คือเวลที่ดันไฟ (inferno_dungeon) อันนี้ก็เงินดีครับ หรือเก็บกระดูกมังกรไปขายก็ยังได้ครับ ผมเคยลองหาเงินแบบนี้แล้วครับ

คือผมกะคนทำงานแล้วอ่ะครับ ทำงาน08.00-20.00 เกือบทุกวันแบบนี้จะหาเงินมาซื้อของในเกมส์ยังไงหรอครับ หรือต้องเติมเงินโซลแล้วห่อเหลืองเพื่อมาขายเอาเงิน บิลล่า ในเกมส์ ???

ทำงานหนักจังแฮะดูจากเวลา ยังไงก็สู้ๆ นะครับ ^^ ส่วนวิธีหาเงินจริงๆ เล่นวันละ 1 - 2 ชั่วโมงก็สามารถหาได้เป็นล้านบิลล่าเหมือนกันนะครับ
แนะนำวิธีหน่อยจิครับ 1-2 ชม.ได้เงิน เป๊นล้านบิลล่า...??? ??? ???

เอาวิซาร์ดไปวิ่งดันไฟ ชั้น 3 เล่นสายน้ำแข็ง ทำให้ร่ายไวไวเท่าที่ทำได้ เก็บของขายครับ ไปลองดู

g#002 g#002 ต้องลองคิดถึงความจริงนะคะ ถ้าหากว่าเอาการงานอัญมณีออก แล้วคนสักครึ่งนึง ไปดันไฟกันหมด มอนจะมีมั้ยค่ะ เบลไปหาบ่อยค่ะ แค่เดินแมบเดียวกัน สองคน ก็แย่งกันจะตายแล้วค่ะ ไม่รวมถึงแมบ มังกร อีกสองแมบนะคะ มันกดดันให้ต้องเติมเงินมาขายกล่องเหลือง แต่คิดมุมกลับนะคะ ในเมือ่หาเงินยากขนาดนั้น ใครมันจะเอาเงินที่ไหนมาซื้อกล่องเหลืองค่ะ บอสก็ต้องเฝ้า ดรอปก็ยาก แถมเอากิจพสุธาออกกอีก ปิดทางทำมาหากินกันอย่างเป็นทางการเลยนะคะ g#002 g#002

g#031 g#031 g#031
ลายเซ็นผิดกฎทางเว็บบอร์ดของอสุราในข้อที่ 2
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=19221.0

x_001

• Newbie
  • *

ตามที่ จีเอ็มโคอาล่าบอกไว้เลยครับ "เอาวิซาร์ดไปวิ่งดันไฟ ชั้น 3 เล่นสายน้ำแข็ง ทำให้ร่ายไวไวเท่าที่ทำได้ เก็บของขายครับ ไปลองดู"

งั้นถ้ามีคนหาเวลาเดียวกับผม คงหาเงินยากแน่ๆ... ^^ เพราะมีแนวทางหาแค่ไม่กี่ทางเอง.. ^^

ผู้มากับตะวัน

• Newbie
  • *
3. ปรับให้ไอเทมแรร์สามารถหาได้จากบอส และ นำกล่องสุ่มไอเทมแรร์ ระดับ 90-99 ที่ได้จากบอสออก
ไอเทมแรร์ที่จะได้จากบอส
- ประเภทอาวุธ rare 94,99
- ประเภทชุดเกราะ rare 90,95

สงสัยว่า แล้วผ้าคลุมแรร์ 93,99 รองเท้าแร 93,99 ละครับมันจะไม่มีที่มาจากบอสเลยหรือครับ หรือว่าลบมันออกจากระบบไปแล้วครับ
ไม่เคยพูดถึงเลย จี  woon_angry

coalapanda

งั้นถ้ามีคนหาเวลาเดียวกับผม คงหาเงินยากแน่ๆ... ^^ เพราะมีแนวทางหาแค่ไม่กี่ทางเอง.. ^^

จริงๆแล้วแนวทางการหาเงินของอสุราออนไลน์ไม่ได้น้อยอย่างที่คิดครับ

1.สกิลค่าหัวของเทรเชอร์ฮันเตอร์ อันนี้คนที่เล่นคงรู้ดีอยู่แล้ว เพราะเป็นจุดเด่นของอาชีพเขา
2.ดันเจี้ยนแทบทุกดันเจี้ยน ยิ่งเป็นหลังๆยิ่งเงินดี ของดรอปชิ้นละ 100-300 ครับ
3.ดันเจี้ยนแรกๆเก็บง่ายๆก็เขี้ยวทมิฬ ลากเยอะๆเป็นกลุ่ม เก็บของมาขาย ไม่น้อยหน้าแมพที่ได้บอกไป
4.ดันเจี้ยนถ้ำเห็ด ฟังก์กูลก็ยังดรอปของราคาดีครับ
5.แมพดีเบียมที่เป็นราคาที่ตลาดต้องการ
6.ของเควสต่างๆที่ผู้เล่นเขารับซื้อ  ที่เห็น ณ ปัจจุบันก็คือกะโหลกเดรกก็ถือว่าราคาดี

นอกจากนี้ผมคิดว่า ผู้เล่นบางคนอาจจะค้นพบวิธีหาเงินในรูปแบบที่เหมาะสมกับตัวเขาเองและยังคงมีเทคนิคต่างๆอีกมากมายให้ค้นหาครับ

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • Hero Member
  • ลูกพ่อเต
เห็นแต่ละอย่างแล้วเพลีย = =
หวังว่าคงไม่ปรับพวกทำอาหาร บรรจุ  g#033
เป็นคนคนหนึ่ง

doy~เคีย!

• **
เยี่ยม  ทำเเบบนี้ ดีเเล้วครับ  woon_5555 woon_5555 woon_5555

ถ้าจะหาเงิน ต้องใช้เวลา+ความสามารถตัวเองในการหาเงิน  g#023 g#023 g#023

เงินเฟ้อมักๆ ราคาเส้น1กล่องจะ 50 Mละ ๔๔๔๔๔๔       2ปีก่อนผมเล่น เส้นกล่องละ 5M เอง  g#023 g#023 g#023  อยากให้กลับภาวะเดิน 5555

ทีมงานยิงปืนนัดเดียวได้ นก 2 ตัว -0- เจ๋งๆ  g#035 g#035

แต่อยากรู้อณาคต จะไม่มีกิจกรรมที่ เพิ่มอันตราดรอป* เเล้วหรอคับ  g#022 g#022 g#022

~๐ Ryan ๐~

ก็ยังดีที่ไม่แนะนำให้เค้าไปทำเควสเล็บมังกร กะโหลกมังกร  g#003

(จีโคอาล่านอนดึกนั่นทำงานหรือโหลดบิต 55)

coalapanda

ก็ยังดีที่ไม่แนะนำให้เค้าไปทำเควสเล็บมังกร กะโหลกมังกร  g#003

(จีโคอาล่านอนดึกนั่นทำงานหรือโหลดบิต 55)

woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

ExCuseMe

ก็เป็นเเนวทางที่ดีนะคับ เพราะทำให้การถือเงิน มีค่ามากกว่าเดิม  เเต่อยากทราบบอสที่จะปรับอะ กลัวจะเทพเกินมนุดมนา  woon_sunny

CacAloz

ก็เป็นเเนวทางที่ดีนะคับ เพราะทำให้การถือเงิน มีค่ามากกว่าเดิม  เเต่อยากทราบบอสที่จะปรับอะ กลัวจะเทพเกินมนุดมนา  woon_sunny

อยากได้ประมาณบอสขยับมีคนตายทันทีอ่ะ  g#035  g#029

wiperace

• **

อยากได้ประมาณบอสขยับมีคนตายทันทีอ่ะ  g#035  g#029
555555