GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : แนวทางการปรับเปลี่ยนสมดุลต่างๆของ อสุรา และ อวตาร

CacAloz

• Full Member
จากช่วงสัปดาห์ที่มีการอัพเดทครั้งใหญ่ของแพทช์ สงครามชิงบัลลังก์ 5 อำมาตย์ 4 ราชา ซึ่งมีการปรับปรุงและเปลี่ยนแปลงสิ่งต่างๆ มากมายภายในเกมอสุรา อวตาร
ทั้งนี้ในอนาคตข้างหน้าทางทีมงานได้มีแผนการปรับปรุงระบบ สมดุลอาชีพ ทักษะ ไอเทม ในเกมอสุราให้ตรงตามคอนเซ็บและเกิดความสมดุลของแต่ละสายอาชีพมากขึ้น ที่ต้องปรับแก้ให้ทุกอาชีพเข้าสู่สมดุลเพราะทีมงานอยากจะให้ทุกๆอาชีพมีบทบาทในการเล่น ไม่ว่าจะล่าบอสหรือ PVP ก็ตาม เพื่อส่งผลให้เกิดการเล่นที่หลากหลายเป็นการพัฒนาเกมให้ก้าวหน้าต่อไป

แผนการปรับเปลี่ยนข้อมูลต่างๆ ของเกมอสุรา และอวตาร จะมีการปรับเปลี่ยนระบบใหญ่ๆ และเพิ่มเติมระบบใหม่ๆ อยู่เป็นระยะๆ เพื่อให้เกิดความลงตัวภายในเกมมากที่สุด
ยกตัวอย่างเช่น ไอเทม ABC ได้ทำการอัพเดทลงใหม่ในเซิร์ฟเวอร์หลัก และผู้เล่นได้ทำการใช้งานจริงและมีคอมเม้นความคิดเห็นคำติชมการได้เปลี่ยบ เสียเปรียบ ของไอเทม ABC ที่ส่งผลเกิดปัญหาในตัวเกมอสุรา อวตาร และทางทีมงานก็เห็นปัญหาของจุดนั้นๆ เราก็ช่วยกันหาทางออกร่วมกัน

ทางทีมงานรับฟังทุกความเห็นและข้อติชมของเพื่อนๆ พี่น้องชาวอสุรา อวตารทุกท่านครับ ข้อมูลจากผู้เล่นทุกคนเป็นข้อมูลที่ดีและเป็นข้อมูลอย่างดีที่ช่วยให้เราพัฒนาเกมอสุรา อวตาร ต่อไป

ปล. มีเพื่อนๆ ถามกันมาว่าหลังจากอัพเดทใหญ่ลงไปจะมีการลงไอเทมแรร์เหมือนเดิมหรือเปล่า ตอบเลยครับว่ายังคงลงต่อเนื่องเหมือนเดินจนครบทุกสัปดาห์ ครั้งละอย่างน้อย 2 ชิ้น หากมีปัญหาหรือข้อผิดพลาดใดๆ ทางทีมงานจะแจ้งให้ทราบก่อน

แจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2012, 18:32:30 โดย จีเอ็มเปเป้ »

VikZaOo7

• Jr. Member
  • **
เรื่องแผ่นจุอาวุธมีแนวทางที่จะทำให้มันดรอปง่ายขึ้นไหมครับ ไม่ก็สกิลจากเซตจุเพิ่มอะไรที่มันช่วยมากกว่านี้ให้สมกับการรอคอยของสกิล   ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมคิดว่าถ้าเป็นแบบนี้ของ95-99คงมีไม่กี่ชิ้นที่สามารถจุ6ได้ครับ

samunpai1

ดรอปยากดีแล้ว จะได้จุ 6 กันยากๆ ดรอปง่ายแป๊บๆเดี๋ยวก็ทัน ไม่มีไรทำอีก

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• **
  • Vip Member
อย่าปรับเบลดก็พอครับ  woon_bye

ปรับในเรื่อง PVP ให้สูสีกับเบอ กับ พาลาหน่อยก็ดีนะครับ  woon_555 woon_555

ปล.ไม่ได้เล่นเบรดนะ แต่เมื่อเทียบดูสายโจมตี(ด้านPVP) เบรดยังไม่โดดเด่นเท่าไหร่เลย

ฺำำBeeMKuB

• Newbie
  • *
เรื่องแผ่นจุอาวุธมีแนวทางที่จะทำให้มันดรอปง่ายขึ้นไหมครับ ไม่ก็สกิลจากเซตจุเพิ่มอะไรที่มันช่วยมากกว่านี้ให้สมกับการรอคอยของสกิล   ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมคิดว่าถ้าเป็นแบบนี้ของ95-99คงมีไม่กี่ชิ้นที่สามารถจุ6ได้ครับ

เห็นด้วยนะงับ เพราะเรา แ่ผ่นวี5 เทพ 4  จุติ ไป4 ไม่ติดสักยศ งับ  woon_cry woon_cry woon_cry

-rosequartz-

• หยุดที่เทอ....
อย่าปรับเบลดก็พอครับ  woon_bye

ปรับในเรื่อง PVP ให้สูสีกับเบอ กับ พาลาหน่อยก็ดีนะครับ  woon_555 woon_555

ปล.ไม่ได้เล่นเบรดนะ แต่เมื่อเทียบดูสายโจมตี(ด้านPVP) เบรดยังไม่โดดเด่นเท่าไหร่เลย
เห็นด้วยนะครับ เบลดยังไม่ค่อยโดดเด่นสักเท่าไหร่ ควรปรับให้น่าสนใจมากกว่านี้
∣/    ~อากาศกลางคืน~     ∩
— ● —  ~เริ่มเย็นจนหนาวแล้ว~   ╭~~╮◢█◣
﹋ /∣\╭~~╮~อย่าอาบน้ำดึกมากละ~ ╰~~╯▕田▎
╰~~╯﹋╭~╮~เดี๋ยวจะไม่ชาบาย~ ◢█◣
﹋         ﹋ ╰~╯ ห่มผ้าด้วยน๊า*-*      ▕田▎  ﹋
﹋ ˍ    ╱╲    ╱﹋╲   ﹋  ﹋ ◢█◣ ╭~╮
╱㎜╲╱╲╱+* ╲ ╱…∴‥╲╱╲㎜  ▕田▎ ╰~╯
╱:+*∴╲*+╲+╱╲╱∴+*╱╲ *╲ ╲ ㎜ ◢█◣
▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▊▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▂▂▄█田█▄▂

ผมว่าตอนนี้ผมอยากเห็นและอยากให้ทำความสามารถของ ผ้าคลุมแรร์ กายภาพ ผ้าคลุม แรร์ เวทย์ เวล 99   รองเท้าแรร์หนัก  รองเท้าแรร์หลบ เวล 98 ปลอกแขน 99 ด้วยน่าจะทำมาก่อนมากกว่า ผู้เล่นจะได้เลือกเล่นเลือกใช้เลือกตีบวก หรือรู้ว่าอะไรที่มันคาใจๆ จะได้หมดไปซะทีได้แล้วนะ  g#030

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

Sushiumi

• Newbie
  • *
  • เอามันส์...คิดอะไรกันเยอะแยะ
แอสสายดาว ปรับมา ทีแรกก็เทพเกิน  พอปรับอีกก็กากเกิน  สมดุลม้วกกกกกกกกกกก

g#030 g#030

VR_1

• **
1.อาวุธระดับ99 และเกราะระดับ95 ของพวกนี้้ต้องนำไปจุติัทั้งสิ้น แต่การจุตินั้นทำได้ยากเหลือเกินเพราะแผ่นวิญญาณราคาแสนจะแพง แล้วโอกาสติดนั้นแสนจะน้อย ผมว่าน่าจะหาทางออกของปัญหาพวกนี้เพราะว่าคนที่ผมรู้ัจักก็เลิกเล่นไปหลายคนเพราะจุติไอเทมไม่้ขึ้นไปจุ 6 ซักที หมดเงินไปหลายร้อยเอ็ม ผมเข้าใจว่ามันยาก ดีแล้วจะได้มีอะไรทำ แต่ว่า ถ้ามันยากเกินไปมันก็ท้อนะ ไอเทมแต่ละชิ้นใช้ว่าราคาจะถูก ไหนจะต้องตี+อีก นี่ต้องมานั่งจุไอเทมอีก ไอเทมบางชิ้นใช้ค่าจุมากกว่าราคาไอเทม 2-3 เท่าเลยทีเดียว ยิ่งคนดวงไม่ดีแล้วยิ้่งไปกันใหญ่ ตัวผมไม่ซีเรียสเพราะของจุ6หมดแล้ว แต่ที่แนะนำสำหรับคนอื่นๆนะครับ อย่าเข้าใจผิดกัน

2.เรื่องสกิลนายเราอยากจุติแรร์ สกิลนี้ไม่มีอะไรพิเศษเลย เนื่องจากเพิ่มเปอร์เซ็นต์มาทีนั้นน้อยมากไม่คุ้มเลยกับเวลาจะต้องออนเอาสกิลนี้ เคยมีกระทู้ออกมาบ่นหลายต่อหลายกระทู้ว่าสกิลนี้ไม่มีประโยชน์เลย อยากให้พิจารณาในเรื่องการปรับหรือเปลี่ยนสกิลนี้หน่อย อยากให้สกิลในเซ็ทจุทุกสกิลสามารถนำมาใ้ช้ได้หมด ไม่ใช่ว่ามีไว้ประดับบารมีเฉยๆ สกิลนายเราอยากจุติแรร์ใช้ได้ก็จริง แต่ใครจะใช้ถ้าเทียบกับเปอที่เพิ่มมานิดนึง มันไม่คุ้มเลยกับเวลาที่ออนเอาสกิลนี้มา

3.เรื่องแรร์ ระดับ 99 95 94 ก็ ได้ลงเกือบจะหมดแล้วหรือหมดแล้วผมไม่แน่ใจ อยากให้ลงพวกแรร์ คลุมกายภาพ 99 เท้าแรร์ หลบ แกร่ง 98 มั้ง และ แรร์90 ต่างๆ ทุกคนก็ต่างรอความสามารถแรร์พวกนี้ลงทั้งสิ้น

PEET

ผมว่าน่าจะปรับอาชีพ เชน น่ะ เพราะเห็นน้อยคนที่เล่น(หรือผมคิดไปเอง)