GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ความผิดพลาดของทีมงานแล้วใครซวย

AoOooOoJ

• Newbie
  • *
 woon_angryเกิดขึ้นตอนโปรโมชั้นเติมเอแคส89ได้ค้อน ผมเป็นคนที่เติมเงินเล่นอยู่ตลอดพอมีโปรนี้มาเลยโทรไปสอบถามทีมงานทางทีมงานแจ้งว่า1ไอดีเติมได้1ครั้งเท่านั้นโปรโมชั้นนี้ผมจึงซื้อเอแคส89มา15ใบคุณคิดว่ามันเป็นเงินเท่าไหร่เลยเติมไป15ไอดีเพื่อเอาค้อนแต่มารู้ทีหลังว่า1ไอดีสามารถเติมได้ไม่กำกัดคุณคิดว่าอันนี้มันเป็นความผิดของใคร..ของผมเหรอ..หรือของบริษัท ผมจึงลองซื้อมาอีก5ใบเติมตัวหลักผมสรุปว่าได้ค้อนอีก5อัน รวมเป็นผมซื้อเอแคส20ใบ ลองคำนวนดูว่ามันเป็นเงินโซลกี่โซลซึ่งถ้าทีมงานแจ้งผมตั้งแต่แรกว่ามันเติมไอดีนึงกี่ครั้งก็ได้ผมสามารถเอาเงินโซลทั้งหมดไปซื้อของโซลที่ราคาแพงๆได้แต่8900โซลคุณว่ามันจะเอาไปทำอ่ะไรได้
  ผมโทรไปสอบถามแต่ได้คำตอบมาคือมันแก้ไขอะไรไม่ได้ต้องขออภัยจิงๆ อยากให้เห็นใจกันนิดนึงน่ะคับ ที่ผมเติมเงินเข้าไปเพราะอยากรวยอยากเก่งอยากเทพ ผมว่าทุกคนที่เติมเงินก็คิดแบบผม แต่ทีมงานให้ข้อมูลมาผิดๆแบบนี้มันเสียความรู้สึกคับขอบอก ผมไม่รู้น่ะว่าทีมงานจะรู้สึกยังไง แต่อันนี้มันไม่ใช่ความผิดของผม เท่าที่ผมเล่นเกมนี้มา2ปีก็พอจะรู้อะไรหลายๆเกียวกับระบบของทีมงาน ทุกคนก็อาจจะรู้มาบ้างเกี่ยวกับระบบนี้ ทางทีมงานไม่จำเป็นต้องแก้ไขอ่ะไรก็ได้ แต่ผมจะโทรไปร้องเรียนกับ สคบ. เกี่ยวกับบริษัทของคุณ ถ้าทีมงานมันใจว่าไม่ผิดก็ไม่เป็นไร
**บางคนอาจไม่รู้ว่า สคบ.คืออ่ะไรก็ลองไปเสริทในกูเกิ้ลดูน่ะคับ

pws5555

• Jr. Member
  • **
woon_angryเกิดขึ้นตอนโปรโมชั้นเติมเอแคส89ได้ค้อน ผมเป็นคนที่เติมเงินเล่นอยู่ตลอดพอมีโปรนี้มาเลยโทรไปสอบถามทีมงานทางทีมงานแจ้งว่า1ไอดีเติมได้1ครั้งเท่านั้นโปรโมชั้นนี้ผมจึงซื้อเอแคส89มา15ใบคุณคิดว่ามันเป็นเงินเท่าไหร่เลยเติมไป15ไอดีเพื่อเอาค้อนแต่มารู้ทีหลังว่า1ไอดีสามารถเติมได้ไม่กำกัดคุณคิดว่าอันนี้มันเป็นความผิดของใคร..ของผมเหรอ..หรือของบริษัท ผมจึงลองซื้อมาอีก5ใบเติมตัวหลักผมสรุปว่าได้ค้อนอีก5อัน รวมเป็นผมซื้อเอแคส20ใบ ลองคำนวนดูว่ามันเป็นเงินโซลกี่โซลซึ่งถ้าทีมงานแจ้งผมตั้งแต่แรกว่ามันเติมไอดีนึงกี่ครั้งก็ได้ผมสามารถเอาเงินโซลทั้งหมดไปซื้อของโซลที่ราคาแพงๆได้แต่8900โซลคุณว่ามันจะเอาไปทำอ่ะไรได้
  ผมโทรไปสอบถามแต่ได้คำตอบมาคือมันแก้ไขอะไรไม่ได้ต้องขออภัยจิงๆ อยากให้เห็นใจกันนิดนึงน่ะคับ ที่ผมเติมเงินเข้าไปเพราะอยากรวยอยากเก่งอยากเทพ ผมว่าทุกคนที่เติมเงินก็คิดแบบผม แต่ทีมงานให้ข้อมูลมาผิดๆแบบนี้มันเสียความรู้สึกคับขอบอก ผมไม่รู้น่ะว่าทีมงานจะรู้สึกยังไง แต่อันนี้มันไม่ใช่ความผิดของผม เท่าที่ผมเล่นเกมนี้มา2ปีก็พอจะรู้อะไรหลายๆเกียวกับระบบของทีมงาน ทุกคนก็อาจจะรู้มาบ้างเกี่ยวกับระบบนี้ ทางทีมงานไม่จำเป็นต้องแก้ไขอ่ะไรก็ได้ แต่ผมจะโทรไปร้องเรียนกับ สคบ. เกี่ยวกับบริษัทของคุณ ถ้าทีมงานมันใจว่าไม่ผิดก็ไม่เป็นไร
**บางคนอาจไม่รู้ว่า สคบ.คืออ่ะไรก็ลองไปเสริทในกูเกิ้ลดูน่ะคับ
ใจเย็นๆๆครับจากที่เพื่อนๆเคยตั้งกะทู้ถามทางจีเอ็ม เกียวกับโปรตัวนี้ว่า 1 ไอดีเติมได้หลายครั้งหรือไม่
รู้สึกจะเป็นจีเอ็มเปเป้อะครับเคยตอบไว้ว่าได้ครับ รู้สึกจะเป็นวันที 13/01 เห็นจะได้มั้งครับ ก่อนทีโปรจะเข้ามา

THE-COOL

• Full Member
ทำอะไร ชอบ อึมครึม ... ใช้ถ้อยคำซับซ้อนซ่อนเงื่อน
สุดท้ายคนที่เสียผลประโยชน์มักจะตกมาสู่ผู้บริโภคตลอด
..................................................................

รู้อยู่แก่ใจว่า คนเล่นเกมส์ส่วนใหญ่เป็นเด็ก 10-20 ปี  ทำไปได้

คุณหนู

• Newbie
  • *
ทางทีมงานกับคลอเซนเตอร์เค้าไม่ประสานงานกันเหรอผมคิดว่าคลอเซนเตอร์ก็น่าจะรู้น่ะถ้าไม่รู้แล้วมาเป็นคลอเซนเตอร์เกมนี้ทำไมอ่ะ
คืนสิ่งดีๆให้ลูกค้าบ้างคับหรือรู้จักรับผิดชอบสิ่งที่กระทำไปบ้างอ่ะไม่ใช่ทำเป็นไม่รู้ไม่เห็น

AoOooOoJ

• Newbie
  • *
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=11010.msg215014#msg215014
ผมโทรไปถามคลอเซนเตอร์ตอนบ่ายๆอ่าแล้วเค้าไม่ได้ประสานงานกันเหรอถามย้ำถึง2รอบด้วยเค้าก็ยืนยันว่า1ไอดีได้ครั้งเดียว

CacAloz

• Full Member
ตามที่เพื่อนๆ ได้บอกไว้น่ะครับ ผมได้ทำการบอกไว้แล้วในกระทู้โปรโมชั่นในการเติมโปรโมชั่นนั้น เติมซ้ำไอดีเดิมก็ได้

หากผู้เล่นบอกว่าทางทีมงานให้ข้อมูลผิดพลาดนั้น ทางทีมงานก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ แต่จากที่อ่านข้อความที่ผู้เล่นโพสมานั้น ผู้เล่นก็ได้ทราบแล้วว่าเติมซ้ำไอดีเดิมได้ แต่ทำไมไม่แจ้งเรื่องตั้งแต่เนินๆ ครับ ปล่อยให้ระยะเวลาผ่านล่วงเลยมานาน ทางทีมงานก็ช่วยเหลือยากเช่นกัน

แต่ยังไงผมจะคุยกับหัวหน้าให้นะครับ ว่าสามารถช่วยยังไงได้บ้าง หากเกิดจากความผิดพลาดของทีมงาน

ให้ผู้เล่นแจ้งเรื่องเข้ามาที่ http://support.gameindy.com/