GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กิจกรรมอสุราอิ่มบุญอิ่มใจรับรางวัลจุใจ

มารศาสตรา

• Full Member
   เป็นกิจกรรม ที่ไม่ได้ดูกาลเทศะเลย วันสำคัญทางศาสนาทั้งที จะทำบุญทั้งที ต้องมีค่าแทน ขอผ่านกิจกรรมแบบนี้ละกัน กิจกรรมเวียนเทียนในเกม เป็นกิจกรรมที่ดี ผู้เล่นได้ความรู้ แต่กิจกรรมถ่ายรูปทำบุญใหญ่แบบนี้ ดันทำมาได้ เริ่มเสื่อมละ ทีมงาน เป็นชาวพุทธหรือเปล่าเนี่ย คนที่คิดกิจกรรม

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ไม่พอใจไรสั่งเก็บคนนี้ได้เลยครับ อิอิ
อ้างถึง

ส่วนตัวผมว่าการที่เราเข้าวัดแล้วทำให้จิตใจเบิกบานสำราญสุขแล้ว กับการแค่ถือเศษกระดาษเขียนคำว่า ผมเล่นเกมส์กาก เอ้ย asura แค่นี้แล้วถ่ายรูปก็ไม่ได้เสียหายไรนี่ครับ ก็เหมือนเราไปเที่ยวแล้วถ่ายรูปกับเพื่อนในมุมต่าง ๆ ของวัดน่ะแหละคับ ดีกว่าพวกทำท่าล้อเลียนพระพุทธรูปที่เคยมีดรามาในพันทิพย์อ่ะนะ

แล้วกิจนี้ผมก็ไม่ได้ร่วมคับเดี๋ยวมีหลักฐานเป็นใบหน้า แฟนจับได้ว่าแอบเล่นเกมส์ อิอิ อาจโดนแบนถาวรได้โดยมิมีความผิด

ว่าแต่เขาไปดูล่ะรู้เลยว่ามีใครเล่นกี่ไอดีบ้าง อ่ะ แหมเยอะเลยน่ะ บางคนไปสวีตกับแฟนอิจฉาจัง
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
เฟิร์สว่ามันก็ไม่ได้เสียหายอะไร ถ้ามองด้านบวกก็เป็นกิจกรรมสนับสนุนให้คนไปทำบุญกัน
ปกติไปไหนก็ถ่ายรูปลงเฟสกันอยู่แล้ว ใครอยากเล่นก็ตามกติกา ใครไม่อยากเล่นก็ไม่มีใครบังคับใครเลย
วันพระทำใจให้สบายกันเน้อ อย่าซีเรียสคะ

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥

KOWFANg. M$

• ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส
คือทำไมไม่บอกเมื่อวานฟร่ะ
เมื่อวานไปวัดจะได้ถ่ายโวะ  g#035

ให้มันเป็นความทรงจำ

ปิศาจ

คือทำไมไม่บอกเมื่อวานฟร่ะ
เมื่อวานไปวัดจะได้ถ่ายโวะ  g#035

ถ่ายรูป Blue Screen ก้บ Photoshop ช่วยท่านได้
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

วอท?

• เพลีย
  • มีปัญหาปะ ?
ประกาศช้าไปหน่อย -.-

หรือผิดที่ไปทำบุญเร็ว 

woon_hurt

ไงจ๊ะนกแปดหัว ไปนกไกลค่ะๆ

ChampSutee

• Jr. Member
  • **
  • ลุงแชมป์ PRD.Thailand & thailandarchery
ก็ไปมาอ่านะ วัดหลวงพ่อโตบางพลี แต่ไม่มีอารมณ์จะถ่ายภาพหรอก
คนแน่น 3 รอบเกือบชั่วโมง แสบตาจะแย่ ควัญธูปทั้งนั้น
คิดได้ไงว่าให้เอารูปที่ถ่ายในวันนั้นมาแลกของรางวัล
จะได้ก็ต้องไปยืน make เอาหน้าวัดอ่ะสิ
เอาเถอะจะทำไรก็ทำ ผมและอีกหลายๆคน ยังรอ npc รีทักษะ อยู่เหมือนเดิม
g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039

อ๊ะ  ขึ้นว่า An error occurred
คือไรอะ ส่งซ้ำก้อไม่ได้

เปลี่ยนไอดีเอารูปเดิมส่งแล้วก้อแล้ว เกิดอะไรขึ้น หมดไอดีแล้วนะคับจีมาดูให้ที

CacAloz

ทางทีมงานจะประกาศผู้ได้รับรางวัลที่หน้าเวปบอร์ดให้นะครับ รอติดตามกันได้เลย

CacAloz

ทางทีมงานได้ทำการส่งไอเทมให้กับผู้เล่นที่ทำตามเงื่อนไขที่กำหนดไว้แล้วนะครับ สามารถตรวจสอบได้ที่คลังที่อาคาเดมี่ครับ

หากผู้เล่นท่านนั้นยังไม่ได้รับรางวัลสามารถ PM มาสอบถามผมได้โดยตรงเลยครับ จีเอ็มเปเป้