GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ผมว่าอย่ามีขายเลยใบก๊อปปี้เงา อะนะ GM

ice_2011

• Newbie
  • *
   จีเอ็มช่วยดูหน่อยดิคับก๊อปปี้เงาใช้ในทางที่ผิดเหลือถูก ก๊อปแล้วปล่อยบอสออกมา ผมจะเข้าไปเอาบับเซตจุ มันก้อแปลงบอสตีทั้งๆที่ผมไม่รู้เรื่องอะไรเลยเข้าไปก้อตายพอพลางตัวมันก้อใช้แสงเทพใส่ ผมไม่เคยคุยไม่เคยพูดกับมันแล้วทำไมต้องก๊อปตีคนอื่น ทางที่ดีเอาออกไปเลยครับ (ก๊อปปี้เงา) เห็นแก่ส่วนรวมอย่าเห็นแก่ส่วนตัว ถ้าเป็นแบบนี้ไปตลอดคิดว่าคงไม่มีใครเล่นแล้วอสุรา มีแต่พวกที่ชอบแปลงมอนนะแหละที่เล่น ถ้าเอาออกไม่ได้ก้อแก้ไขให้ใช้ได้ในบางจุด เหมือนผอบเวลาลง วอ เปิดผอบไม่ได้ คิดว่าGMคงเข้าใจ แก้ไขด่วน!!!!!!

Fujin

• Jr. Member
  • **
  • It's Freedom
   จีเอ็มช่วยดูหน่อยดิคับก๊อปปี้เงาใช้ในทางที่ผิดเหลือถูก ก๊อปแล้วปล่อยบอสออกมา ผมจะเข้าไปเอาบับเซตจุ มันก้อแปลงบอสตีทั้งๆที่ผมไม่รู้เรื่องอะไรเลยเข้าไปก้อตายพอพลางตัวมันก้อใช้แสงเทพใส่ ผมไม่เคยคุยไม่เคยพูดกับมันแล้วทำไมต้องก๊อปตีคนอื่น ทางที่ดีเอาออกไปเลยครับ (ก๊อปปี้เงา) เห็นแก่ส่วนรวมอย่าเห็นแก่ส่วนตัว ถ้าเป็นแบบนี้ไปตลอดคิดว่าคงไม่มีใครเล่นแล้วอสุรา มีแต่พวกที่ชอบแปลงมอนนะแหละที่เล่น ถ้าเอาออกไม่ได้ก้อแก้ไขให้ใช้ได้ในบางจุด เหมือนผอบเวลาลง วอ เปิดผอบไม่ได้ คิดว่าGMคงเข้าใจ แก้ไขด่วน!!!!!!

ถ้าคิดว่ามีแต่พวกก้อปเงาที่เล่น เอาออกไปแล้วอะไรๆจะดีึขึ้น มันมีวิธีการตีกันตั้งเยอะตั้งแยะ ก้อปเงาก็เป็นหนึ่งในนั้น จะบ่นก็ไม่ถูกอีกอยู่ดี เพราะมันก็เสียตัง ไม่ใช่ pk ฟรีๆ แบบนั้นนิ > แล้วที่่ว่าใช้ก้อปเงาในทางที่ผิด ก้อปเงาไว้ใช้อะไรหรอครับ ตอบหน่อยนะครับ < แล้วที่ว่าเห็นแก่ส่วนรวมอย่าเห็นแก่ตัว ผมว่าคุณมากกว่าที่เห็นแก่ตัว แล้วก็ถ้าเอาออกไม่ได้ให้แก้บางจุด บางจุดเพื่ออะไรหรอครับ ขอเหตุผล ตรงนี้ด้วย ตอบให้ครบนะครับ แล้วคุณเป็นเทรแท้ๆ ทำไมไม่ออกไปข้างนอกแล้วพรางไว้ คุณไม่ฉลาดเองมากกว่า  g#015

มันไม่ใช่มีแต่ข้อเสียนะครับ มันมีข้อดีด้วย คือ ถ้าหากเราจะไปรับเควสจุ หรือ อะไรก็แล้วแต่ ที่มี

มอนออโต้ รุมเยอะๆ เรากดก็อปเงา มอนจะไม่ตีเราก่อนครับผม  g#031

ส่วนก็อปเงานั้น ถ้ายังพยายามจะก็อปก็ปล่อยเขาเถอะครับ 50บาท / 3 นาที

`๛îtàçhï ←

• Full Member
  • ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
เขินเบยยยยยย -/-  g#019

jackjj2010

• Newbie
  • *

ถ้าคิดว่ามีแต่พวกก้อปเงาที่เล่น เอาออกไปแล้วอะไรๆจะดีึขึ้น มันมีวิธีการตีกันตั้งเยอะตั้งแยะ ก้อปเงาก็เป็นหนึ่งในนั้น จะบ่นก็ไม่ถูกอีกอยู่ดี เพราะมันก็เสียตัง ไม่ใช่ pk ฟรีๆ แบบนั้นนิ > แล้วที่่ว่าใช้ก้อปเงาในทางที่ผิด ก้อปเงาไว้ใช้อะไรหรอครับ ตอบหน่อยนะครับ < แล้วที่ว่าเห็นแก่ส่วนรวมอย่าเห็นแก่ตัว ผมว่าคุณมากกว่าที่เห็นแก่ตัว แล้วก็ถ้าเอาออกไม่ได้ให้แก้บางจุด บางจุดเพื่ออะไรหรอครับ ขอเหตุผล ตรงนี้ด้วย ตอบให้ครบนะครับ แล้วคุณเป็นเทรแท้ๆ ทำไมไม่ออกไปข้างนอกแล้วพรางไว้ คุณไม่ฉลาดเองมากกว่า  g#015
เขาไม่ได้บอกว่าใช้ในทางที่ผิด(เค้าบอกดูให้หน่อยว่าผิดหรือถูก)เห็นแก่ส่วนรวมก้อคือคนเล่นทุกคนที่ใส่เซตจุต่างคนต่างก้ออยากได้บับแต่คนที่ก๊อปเงา(เข้าใจว่าคนมีตัง)จะซื้อเท่าไหร่ก้อได้(แต่กดใช้แล้วอย่าไปตีคนอื่นเค้าที่เค้าไม่รู้เรื่องอะไร)คนที่ก๊อปก้อใส่เซตุเหมือนกันเค้ากดรับบับได้แต่คนที่ไม่ได้ก๊อปเงามาเค้ารับไม่ได้(เพราะเข้ามาแล้วโดนตีตาย ส่วนเรื่องพรางตัวในนั้นเค้าก้อบอกแล้วว่าพรางตัวไปคนที่ก๊อปเงาก้อใช้แสงเทพใส่ซึ่งพรางตัวไปก้อไม่มีผลบอสบางตัวก้อมีสลายบับ ผมคิดว่าคุณก้อคงมีตัวเทรอยู่คงรู้ว่าบอสตัวไหนมีสลายบับ โมโหใครก้อท้าลงแบทไปเลยเอาให้รู้ไปเลยใครเทพใครกาก ส่วนเรื่องที่ให้กดใช้ในบางจุดก้อคือเช่นแมพที่ต้องไปรับเควสจุเป็นต้นเพราะในนั้นมอนเยอะ+บอส ส่วนแอส เทร คงไม่ลำบากเท่าไหร่ สำหรับอาชีพที่ไม่มีพรางตัวก้อลำบากหน่อยก้อคือต้องใช้ อ่านแล้วคงเข้าใจนะ

อุ๊ยยยย..

• Newbie
  • *
เขินเบยยยยยย -/-  g#019

อย่าลอยนะเธอ !!  #038 #038
ถึงผมไม่เซียน...แต่ก้อเกรียนนะ!!

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  อย่าแจ้งเลยเรื่องนี้  ถ้าจะให้เค้าพิจารณา ยังไงก็ไม่ผิด   คุณต้องการสื่อให้เค้าเห็นถึงผลกระทบและข้อเสียที่มันมีเสียมากกว่าดี  แต่เค้าก็คิดเหตุผลที่จะมาตอบโดยเอาจากหลักต้องคงไว้เพราะตังค์  เค้าไม่ได้เอาผลเสียที่เกิดมาคิดหรอกครับ  ถ้าจะคิดคงแก้ไปนานแล้ว คงไม่มีคนปรกติที่ไหนเห็นสิ่งนึงมีเสียมากกว่าดีแล้วยังจะเอาไว้ไม่ยอมเปลี่ยนแปลงหากไม่มีอะไรที่แลกมาด้วยเงินหรอกครับ และก็ไม่ใช่คุณคนแรกที่โวย

ice_2011

• Newbie
  • *
  อย่าแจ้งเลยเรื่องนี้  ถ้าจะให้เค้าพิจารณา ยังไงก็ไม่ผิด   คุณต้องการสื่อให้เค้าเห็นถึงผลกระทบและข้อเสียที่มันมีเสียมากกว่าดี  แต่เค้าก็คิดเหตุผลที่จะมาตอบโดยเอาจากหลักต้องคงไว้เพราะตังค์  เค้าไม่ได้เอาผลเสียที่เกิดมาคิดหรอกครับ  ถ้าจะคิดคงแก้ไปนานแล้ว คงไม่มีคนปรกติที่ไหนเห็นสิ่งนึงมีเสียมากกว่าดีแล้วยังจะเอาไว้ไม่ยอมเปลี่ยนแปลงหากไม่มีอะไรที่แลกมาด้วยเงินหรอกครับ และก็ไม่ใช่คุณคนแรกที่โวย
อืมเข้าใจคับ สรุปง่ายๆก้อคือว่าคนที่เล่นอสุราแล้วก๊อปเงาตีคนอื่น (เทพ) ใช่ไหมคับ คนไม่มีก๊อปเงาใช้ กาก ไปเลย
  g#033

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
อืมเข้าใจคับ สรุปง่ายๆก้อคือว่าคนที่เล่นอสุราแล้วก๊อปเงาตีคนอื่น (เทพ) ใช่ไหมคับ คนไม่มีก๊อปเงาใช้ กาก ไปเลย
  g#033

ก็แล้วแต่ใครจะคิดครับ คิดใครคิดมัน  แต่หลักๆของการดูว่าผิดหรือถูกมันอยู่ที่กฏเกมส์  ถ้าเค้าว่าไม่ผิดก็คือไม่ผิดครับ  ส่วนคนที่เอาไปใช้  คนที่ได้รับผลจากการโดนก็แล้วแต่เขาจะคิดครับ   แต่ผมพูดตรงๆครับ  คนที่เอาไปใช้เขาก็ไม่ผิดครับ  เค้าจะเอาไปตีใครตายทั้งวันก็ได้ถ้าเขาอยากจะทำ  เค้าสนุกเค้าแบบนั้นครับ และเกมส์อนุญาตให้ใช้ได้ ทำได้  เค้าก็ทำ มันก็เกมส์  บางทีคนที่เอาไปใช้ไม่ใช่ว่าเค้าไม่รู้น๊ะครับว่าอะไรดีหรือไม่ดี แต่เขาก็ถือวว่ามันเป็นเกมส์ครับ เขาสนุกของเขา  เค้ามีความคิดครับ เค้าคิดแล้วจึงซื้อมันมาสนุก สนุกใครสนุกมัน   ผมไม่เคยโทษคนเอาไปใช้เลยน๊ะ  ผมโทษคนที่ให้มันมีมากกว่า และผมเชื่อว่าเค้าก็คิดไม่ได้ต่างกับผมคิดหรือคุณคิดเท่าไหร่หรอกครับ  ตัวเดียวที่เป็นข้อแย้ง ข้ออ้างต่างๆนาๆที่ให้มันมีอยู่เพราะ 50 บาท   ก็ถ้าลองจะเอาตรงนี้ไว้เพื่อสิ่งนี้มันก็สามารถหาเหตุผลต่างๆนาๆมาอธิบายเพื่อให้มันคงอยู่ไว้ได้ตลอดอะครับ  เรื่องอะไรควรมี ไม่ควรมี จะตกไปอยู่ประเด็นล่างๆทันที  เก็ตยัง  g#004

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
เรื่องใบแปลงม่อนพอจะเข้าใจนะ ถ้ามีในเซิร์ฟหลัก นี่มันเซิร์ฟทดสอบ มีไว้ทดสอบเรื่องอะไรคะ?
อย่าพูดว่าไว้แปลงม่อนไปจุติ ไม่เคยเห็นใครใช้เพื่อประโยชน์นี้โดยตรงเลย
พิจารณาเอาใบแปลงม่อนออกจากเซิร์ฟทดสอบก็ดี ถ้ายังให้มีอยู่ อยากขอให้บอกถึงประโยชน์ของมันมา 3 ข้อให้ฟังหน่อย
ทุกอย่างมีข้อดี และข้อเสีย ถ้าข้อดีมีมากกว่าข้อเสีย จะเก็บไว้เพื่ออะไร

สโลแกนมีบอก เซิร์ฟนรกสำหรับทดสอบ เล่นเอามันส์เชิญเซิร์ฟหลัก
คุณมาแปลงม่อนตีคนรับเซตจุ แปลงม่อนตีคนเวล คุณทดสอบอะไร? ทำเพื่ออะไร? มาบอกเหตุผลหรือมาแถให้ฟังหน่อย
อยากโชว์พาวเวอร์ บ้าพลัง เก็บกดจัดไประบายในแบทเทิลเขาก็มี
น่าแปลกเมื่อวานมีแต่พวกจุ6เป็นฝูงเลย ที่มาทำตัวขวางโลกเช่นนี้
คุณจุ 6 ได้ แล้วไม่อยากให้คนอื่นจุ 6 เลย ก็ช่วยทำตัวให้เป็นประโยชน์บ้างนะ ไม่ใช่มาโชว์พาวไปวันๆ

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
พิมพ์ผิด ถ้าข้อเสียมีมากกว่าข้อดี จะเก็บไว้เพื่ออะไร
ถ้าใครมาตอบกระทู้ ช่วยตอบคำถามทั้งหมดให้กระจ่างทีนะคะ เพราะเป็นคนที่ชอบคุยด้วยเหตุผล

SuNFiRE

• บุคคลทั่วไป
ทางทีมงานขออนุญาตปิดกระทู้เนื่องจากไม่มีเนื้อหาเกี่ยวกับการแจ้งผู้กระทำผิดครับ