GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ร่วมคิด ร่วมสร้าง ร่วมกันพัฒนา [ขอความเห็นสร้างสรรค์]

บุคคลทั่วไป · 149 · 61543

Seenoun2

• Newbie
  • *
  • Love Asura Online ^^"
เสนอ บอส กับการดรอปไอเท็ม

บอส อยากให้เลือดเยอะกว่านี้ เวล999 นะคับ ของที่ดรอปจะได้ไม่เกื่อนตลาด ราคาก็ไม่ตก ขายได้ดีด้วย เพราะตีบอสยากขึ้น g#009
  เอาแบบปาร์ตี้10+ ถึงจะเอาบอสอยู่ บอสไม่ต้องตีแรงก็ได้คับ ขอแค่เลือดเยอะ คือยืดเวลาการตีบอสให้ยาวขึ้น(เพิ่มเวลาความสนุกให้ผู้เล่น)
  พอบอสตาย ของตก ทุกคนต้องได้ไอเท็มจากบอสคับ คือ จะมีหน้าต่างแสดงชื่อบอสที่ตายขึ้นมา แล้วจะถามเราว่า ท่านต้องการเก็บไอเท็มหรือไม่
  ให้เราเลือก ไอเท็มจะเป็นแบบสุ่ม มีทั้งของดีและไม่ดี หรืออาจได้ซ้ำกันก็ได้ ไรแบบนี้คับ g#005

แล้วทีมงานผิด ปล่อยโรล ข้ามวันละจะว่ายังไงปรับปรุงจิตสำนึกทีมงานก่อนดีที่สุด เห็นแก่ตัวมากๆ  g#030

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

มารศาสตรา

• Full Member
    เคยเสนอไปเยอะแยะมากมาย ไม่เห็นจะสนใจ พอปัญหาเริ่มสะสมมากขึ้นๆ ไม่มีปัญญาจะแก้ก็มาให้ช่วยแก้ ช่วงที่มันสามารถจะแก้ไขที่ผู้เล่นเขาเห็นปัญหาเขาช่วยเสนอกันดันไม่สนใจ ไปทำอะไรระบบบ้าอะไรก็ไม่รู้มาให้ผู็เล่นเขาด่า ผมไม่รู้จะช่วยเสนออะไรอีกแล้วเพราะ ความคิดเห็นที่เคยเสนอไป มันตกไปอยู่หน้าไหนแล้วก็ไม่รู้ ลองไปไล่ดูกระทู็เก่าๆดูสินั่นแหล่ะ ความคิดดีดี ไอเดียดีดี แจ่มแจ่ม ที่ผู้เล่นเขาเคยเสนอไปอยู่ในนั้นหมดแหล่ะ เอมาารวมเป็นคัมภีร์ใช้พัฒนาได้อีกเยอะแยะเลย

nightjusmin

เคยเสนอไปเยอะแยะมากมาย ไม่เห็นจะสนใจ พอปัญหาเริ่มสะสมมากขึ้นๆ ไม่มีปัญญาจะแก้ก็มาให้ช่วยแก้ ช่วงที่มันสามารถจะแก้ไขที่ผู้เล่นเขาเห็นปัญหาเขาช่วยเสนอกันดันไม่สนใจ ไปทำอะไรระบบบ้าอะไรก็ไม่รู้มาให้ผู็เล่นเขาด่า ผมไม่รู้จะช่วยเสนออะไรอีกแล้วเพราะ ความคิดเห็นที่เคยเสนอไป มันตกไปอยู่หน้าไหนแล้วก็ไม่รู้ ลองไปไล่ดูกระทู็เก่าๆดูสินั่นแหล่ะ ความคิดดีดี ไอเดียดีดี แจ่มแจ่ม ที่ผู้เล่นเขาเคยเสนอไปอยู่ในนั้นหมดแหล่ะ เอมาารวมเป็นคัมภีร์ใช้พัฒนาได้อีกเยอะแยะเลย
ชอบใจ!!!อะ
 woon_love woon_love woon_love

AL_T@ToB@_$

• Newbie
  • *
ปัญหาหลักๆคือ   

: ID โดนแฮค บ่อยมว๊าก ไม่รู้ทำไมถึงโดน ทั้งๆที่ไอดีก็ไม่เคยให้ใครน้ะ น่าจะมีมาตรการณ์ ทีดีกว่านี้

: ปัญหาเซิฟเน่า โรล ถ้าไม่แก้ตรงนี้ สักวันคนเล่นจะหมดไปอย่างรวดเร็ว

: โปรเติมเงิน ไม่ต้องมีเยอะก็ได้  แต่ถ้ามีก็ขอให้ ราคาถูกลงหน่อย ให้เด็กๆที่ยังไม่ค่อยมีเงินได้ใช้ของมั่ง

: ห่อของ อันนี้ปัญหาตั้งกะชาติที่แล้ว   ถ้าตัดปัญหาห่อกล่องฟ้า กล่องเหลืองออกไป จะดีมากเลย คนโกงจะน้อยลง

: ระบบเกมส์   เกมส์นี้แปลกจากเกมส์อื่นๆ มาก !!   เพราะอะไรหรอ เพราะเกมส์นี้ ไม่ทำเควส คุณก็เทพได้ เกมส์อื่นนี้ตีมอน เย้วๆ กว่าจะเทพ

เกมส์นี้แค่นั่งรอ  แป๊ปๆก็ ไปเวล70-80 ละ  หรือไม่จริง - -  ??

:  ปัญหาเก่าๆ ที่ค้างคา แก้ซะให้หมด แล้วค่อยทำระบบแบบใหม่ๆ  ไม่งั้นก้ไม่รอด 

:  สมดุลเกมส์  เกมส์นี้หน่ะ  บอส ของในเกมส์  เงิน  ขยะ   พวกเนี้ยมันก็เป็นปัจจัยที่ทำให้เกมส์ก้าวหน้าไปได้น้ะครับ คุณลองเอาขยะๆเก่าๆมาเป็นเควสไรเทือกนี้ก็ได้

อย่่างเช่น การ์ดสีฟ้าๆ (ลืมและเรียกอะไร)  ตอนแรก ทุกคนก็สะสมไว้ แต่ตอนนี้คือขยะดีๆนี่เอง ไม่รู้จะมีไว้ทำไม  ทีมงานยังไม่รู้เลย แล้วผู้เล่นจะรู้ไหม

: ทีมงาน  เรื่องของทีมงานนี่ อยากให้มีการกระโดดที่ก้าวไกลกว่านี้ ไม่ใช่จมปรักแต่พวกโปรโมชั่น  ถามตัวเองหรือยังว่าควรแล้วหรือที่ทำโปรนี้มา มันแพงไปป่าว

ผู้เล่นส่วนใหญ่  ใช้ได้หรือเปล่า     

เรื่องที อยากจะบอก มีเท่านี้แหละครับ  ขอบคุณที่อ่าน  ไม่อ่านก็ไม่เป็นไร   แค่ลองเสนอแนะดู

O__Faozee__O

• Newbie
  • *
สิ่งที่ผมอยากให้ปรับก็มีไม่มากนะคับ   g#016 g#016 g#016 g#016

1.ปรับความสมดุลของอาชีพสายเวทกับสายกายภาพ  เพราะรู้สึกว่าสายเวทเก่งกว่านิดหน่อย อยากให้มัน เสมอๆกัน   g#002 g#002
2.ปรับความสามารถของไอเทมแร เพราะ ของบางอาชีพบางสายมันกากมากจนราคาต่ำมาก  ของบางอย่างก็เทพเกิน(เช่น ไม้เท้าหมอก หน้าไม้ประตูนรก) g#014 g#014
3.ปรับ สงครามชิงปราสาท อยากให้มีสมาคมพัธมิตร มากกว่านี้ เพราะ ฝ่ายที่ป้องกันปราสาท ป้องกันแค่1-2สมาคม แต่ฝ่ายที่บุกมาเป็น10สมาคมอย่างงี้ คงยากที่ป้องกัน
  จึงมีแต่การรี ทำให้หมดความสนุกในส่วนนี้ g#013 g#013
4.ปรับเรื่องโปรโมชั่น  อยากให้ลดราคาลงหน่อยคับ เอาแบบที่เด็กสามารถทุบกระปุก มาเติมได้ g#016 g#016 g#016
5.ปรับเรื่องการแลกเปลี่ยนไอเทม อยากให้แลกเปลี่ยนโดยที่ไม่ต้องห่อ จะช่วยลดปัญหาการโกงลงได้บ้าง   g#010 g#010 g#010

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
อยากไห้ เวลาตีกัน มีการ ตายช้ากว่านี้หน่อย ไห้เราได้ตั้งหลักบ้างอะไรบ้าง
เบื่อ หลาย ๆ ครั้ง ยังมะทันได้จับเม้าเลย ตายละ

_KesuHime_

• Jr. Member
  • **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส
สิ่งที่อยากให้ทีมงานปรับปรุงคือเรื่องค พูดอะไรไว้แล้วก็มากลับคำ เห็นมาหลายรอบแล้ว ปฎิเสธอย่างนั้นอย่างนี้ทั้งๆที่มีผู้เล่นตั้งมากมายเห็นๆความจริงกันอยู่ บางครั้งก็ทำอะไรไม่บอกไม่กล่าว นึกจะเปลี่ยนก็เปลี่ยน ผู้เล่นหลายคนเสียความรู้สึกในจุดนี้จริงๆ ตัวเองช่วงนี้ก็นานๆเข้าเกมส์ไปที เหตุผลที่ล้างลาไป คือ เข้าไปก็ไม่รู้จะไปทำอะไร มันดูน่าเบื่อไปหมดแล้ว ล่าบอสก็ทำมาจนเบื่อ แถมล่ามาของล้นตลาด จากการปรับอัตราดรอปให้สูงขึ้น ขายก็ไม่ได้ราคา ดรอปมาก็ไม่รู้สึกอยากขาย ตอนแรกก็นึกอยากทำการงานตีเกราะต่อ เพราะเห็นปรับให้ได้ก้อนดีบุกซึ่งช่วยลดเวลาลงไปได้มาก แต่ตอนนี้มากลับคำว่าเป็นข้อผิดพลาด พอเรายกประเด็นขึ้นมาก็ไม่กล้ามาตอบกระทู้เพราะอะไรไม่รู้ การงานก็อืดอาดจากที่เคยทำมาตั้งแต่มีการงานแรกๆรู้สึกได้ว่าโอกาสสำเร็จมันต่ำลงเรื่อยๆ ชวนหมดกำลังใจทำมากขึ้นเรื่อยๆ จนตอนนี้ก็ขี้เกียจทำไปแล้ว เรื่องบางเรื่องที่เอามาเรียกร้องความสนใจก็ไม่เห็นจะก้าวหน้า พูดแต่ว่าอยู่ในขั้นตอนการพัฒนา ถ้ายังทำไม่เสร็จคิดไม่จบก็ไม่ต้องพูดขึ้นมาให้ผู้เล่นเสียความรู้สึกก็ได้ แต่จะดียิ่งกว่าถ้าคุณไปจัดการดินที่พอกหางให้เสร็จก่อนจะไปหาดินก้อนใหม่มาแปะทับลงไปแบบที่ชอยทำอยู่

Well-wisher

• Newbie
  • *
อย่างแรกก็เรื่องเรียงลำดับความสำคัญเห็นทีมงานบอกบ่อยมากว่าอย่างนั้นต้องมาก่อนอย่างนี้ต้องมาก่อน

เอ่อคือผมอยากจะบอกว่าที่ทำกันเนี่ย มันเรียงลำดับถูกแล้วรึเปล่า ที่ผู้เล่นโวยวายว่าสัญญาไรไว้ทำไม่เคยได้

มันไม่ได้อยู่ที่เรื่องเรียงลำดับความสำคัญเหรอครับ คือผมว่าควรจะทำให้เสร็จเป็นอย่างๆไปน่ะครับ

คือให้ทำอันเก่าให้ดีก่อน ไม่ต้องเร่งพัฒนาแบบก้าวกระโดดมากอ่ะครับ ที่สัญญากับผู้เล่นไว้แล้วทำไม่ได้

มันก็คือยังทำไม่เสร็จนั่นแหละครับ มันถึงทำให้ไม่ได้ ทำให้เสร็จแล้วค่อยนำออกมาจะดีสุดครับ

ที่ยังทำไม่เสร็จก็ส่งไปเซิฟเวอร์นรกให้ช่วยทดสอบก็ได้ครับอย่างเช่นพวกของแรร์น่ะครับ

ผมเห็นเข้าเซิฟหลักแล้วรูปยังเป็นมืดๆ มีเครื่องหมาย ? อยู่เลยครับ ถ้าเอามาลงแบบนี้มันก็เหมือนกับ

เอาของที่ยังทำไม่เสร็จมาให้ผู้เล่นทดลองใช้แหละครับ ว่าเกิดบัครึเปล่าหรือว่าใช้แล้วเซิฟจะเป็นยังไง

อ้อแล้วก็เรื่องผอบสำคัญมากครับ มันทำลายสมดุลในอดีตทั้งหมดที่ผ่านมาให้หายในพริบตาเดียวเลย

มันเพิ่มความสามารถมากเกินไปน่ะครับ แล้วช่วงที่ผอบจะมาไม่คิดจะให้เซิฟนรกทดสอบเหรอครับ

คือตอนนั้นผมไม่ได้เข้าเซิฟนรกพอดีน่ะครับเลยไม่รู้ว่าทดสอบก่อนลงเซิฟหลักรึเปล่า แล้วผมเห็นบางคน

ที่ใช้ผอบสกิลดีๆ ตีทีละเกือบหมื่น เอ่อคือว่ามันเกินไปหน่อยมั้งครับ เวลาตีบอสก็สบายเลย

เห็นผมบอกว่ามีผอบแล้วตีบอสง่าย ไม่ใช่ว่าปรับให้บอสโหดขึ้นนะครับ ผมพยายามบอกให้มองสาเหตุหลักน่ะครับ

แล้วก็... เรื่องวุ้นหน้าวาปน่ะครับ ที่ทำให้มอนเตอร์ไม่โจมตี ผมขอบอกเลยครับว่าบัคเยอะมาก บางแมพวุ้นใช้ไม่ได้ครับ

อันนี้ก็ยังทำไม่เสร็จสมบูรณ์สินะครับ

ที่ผมบอกมาทั้งหมดผมแค่ต้องการให้ทีมงานควรทำในสิ่งเก่าๆให้มันดีก่อนครับ ขอบคุณครับ

ปล.มีหลายเรื่องที่ควรพัฒนานะครับ ถ้านึกได้เดี๋ยวมาแนะนำอีก

-Remember-

• Newbie
  • *
เอาที่เห็นๆเลย

-ในช่วงหลังๆมานี่มีการ *ประสบการณ์เซิฟมากเกินไป ทำให้จุง่าย ทำให้คนจุ6 ล้นเซิฟ
เมื่อก่อนยัง*แค่120%130% แต่ตอนนี้*180%*200%ทำให้จุ6กันไวมาก(มากๆ)
มันทำให้เกมส์ดูหน้าเบื่อลง เมื่อเราจุ6แล้วไม่รุทำอะไรต่อ

-ตอนแรกๆแนวเกมส์เป็น แนวเก็บเวลไปช้าๆพร้อมกันเป็นพวกพ้อง เป็นหมู่คณะ ร่วมด้วยช่วยกัน เดินหน้าไปด้วนกัน (ไม่รู้คิดไปเองรึป่าว)
แต่หลังๆ แต่ละคนต่างคนต่างเวล ก้มหน้าก้มตาเวล เพราะเซิฟ*ประสบกาีรณ์ ตอนนี้คนหวังพึ่งเวลกันแต่ตอนเซิฟ* มีกะจิตกะใจเวลแต่ตอนเซิฟ*
ทำให้รู้สึกเบื่อๆเซงๆ (ไม่รุผมคิดไปเองคนเดียวรึป่าว)

woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh

HarryPotter7

• Jr. Member
  • **
ทีมงานเข้ามาอ่านบ้างนะครับ ตอนนี้ความเห็นที่ทีมงานสมควรปรับปรุงเริ่มเยอะแล้ว และนำไปปฏิบัติด้วยนะครับ

AL_T@ToB@_$

• Newbie
  • *
เอาที่เห็นๆเลย

-ในช่วงหลังๆมานี่มีการ *ประสบการณ์เซิฟมากเกินไป ทำให้จุง่าย ทำให้คนจุ6 ล้นเซิฟ
เมื่อก่อนยัง*แค่120%130% แต่ตอนนี้*180%*200%ทำให้จุ6กันไวมาก(มากๆ)
มันทำให้เกมส์ดูหน้าเบื่อลง เมื่อเราจุ6แล้วไม่รุทำอะไรต่อ

-ตอนแรกๆแนวเกมส์เป็น แนวเก็บเวลไปช้าๆพร้อมกันเป็นพวกพ้อง เป็นหมู่คณะ ร่วมด้วยช่วยกัน เดินหน้าไปด้วนกัน (ไม่รู้คิดไปเองรึป่าว)
แต่หลังๆ แต่ละคนต่างคนต่างเวล ก้มหน้าก้มตาเวล เพราะเซิฟ*ประสบกาีรณ์ ตอนนี้คนหวังพึ่งเวลกันแต่ตอนเซิฟ* มีกะจิตกะใจเวลแต่ตอนเซิฟ*
ทำให้รู้สึกเบื่อๆเซงๆ (ไม่รุผมคิดไปเองคนเดียวรึป่าว)

woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh

ก็ผู้เล่นเค้าขอมาน้ะครับ ส่วนใหญ่ ที่EXP คูณ 120-200% อะ

สมดุลเกมส์นี้เสียไม่ใช่อะไรหรอกเพราะการจัดการ และ สิ่งที่มันดีเกินไปอะ  อย่างเช่นสัตว์เลี้ยง ถ้าจะพูดคือ ให้เทพก้ดี แต่มันเทพเกินไป

สมดุลเกมส์ไม่ยอมปรับสักที อาชีพไหน ที่เก่งอยู่แล้ว ก็ให้แม่งเก่งเพิ่มขึ้นอีก ส่วนอาชีพไหนที่ต่ำต้อย ก็ไม่เหลียวมองมันเลย

แล้วอย่างงี้จะมีคนมาเล่นอีกไหมน้อ อสุรา  woon_5555 woon_5555 woon_5555

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 มีเยอะมากที่อยากเสนอแต่กลัวจะพิมยาว  g#009  ผมจึงขอสรุปสั้นๆในสิ่งที่อยากเสนอทุกประการหมดมาไว้ในข้อเดียวคือ ...

ข้อ 1. ข้อแห่งการเริ่มต้นของทั้งหมด =   ทำของเก่าให้เสร็จ แล้วจะไปทำอะไรมาเพิ่มหรือแก้ไขอะไรก็เชิญตามใจชอบครับ

four44

• Newbie
  • *
ถ้าอยากให้เกมพัฒนาแค่จีเอ็มพัฒนาก็ดีแล้ว

ไม่ใช่ว่าไม่ดีแต่รควรดีกว่านี้ เรื่องการเก็บเวลจากที่สังเกตุดู จะเก็บเวลต้องทนอยู่ที่เดิมๆ เกือบสิบชั่วโมง และใกล้จุต้องอดทนอยู่ที่เดิมเป็นอาทิตย์

น่าจะให้มอนที่อื่นได้ค่าประสบการใกล้เคียงและเหมาะสมกับเลือดมอนหน่อยสังเกตุที่คนไม่ไปเวล

MarCus_KP

อยากให้มระบบ ย้ายความสามารถของอาววุธด้วยได้มั้ย - -

เช่น มีดAเทพคลั่ง ย้ายความสามารถเทพคลั่งไปให้ มีดB = มีดBเทพคลั่ง มีดAไม่มีออฟ

แต่ของที่จะย้ายความสามารถต้องเ็นประเภทเดียวกัน เสื้อก็เสื้อ หมวกก็หมวก ดาบก็ดาบ

งงมั้ย?

ก็เเค่เสนอไปงั้นๆ  woon_o_o