GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ดีเดย์เปิดรับแจ้งแฮค 5 ตุลาคม นี้ รายละเอียดอ่านด้านใน

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
  • Full Member
การทำงานก็ล่าช้าด้วย  เกิดฉุกเฉิน ขึ้นมาพึ่งได้ยาก

เรื่องแฮค สิ่งสำคัญ

บางที่ควรวางลากฐานให้กับผู้เล่นไว้เลย ไม่ใช้เกิดปัญหา ไว้ละค่อยแก้ไข ที่หลัง

แก้ไขที่หลังไม่ได้สำเร็จเสมอไป ควรวางแบบฐานทาง  ถ้าวางลากฐานตั้งแต่การสมัครมีข้อมูลครบมันครบถ้วน

แต่ที่ผมสังเกต ส่งเมล์ไป ได้โค้ดมา>>สร้างไอดี >> เป็นอันสมบูรณ์ "แต่มันไม่ได้ไป หน้าข้อมูลให้ใส่เลขบัตร" มันมีให้กดไปหน้านั้นก็จริง แต่มันไม่เข้าสู้หน้านั้นโดยอัตโนมัต ผู้เล่นคิดว่ามันเสร็จละ! เล่นเลย

ถึงเวลาเกิดปัญหา ก็โทษผู้เล่นโดยทั้งที่ไม่รอบคอบ 

สิ่งที่ผู้เล่นโดนแฮคทำไรไม่เป็น
1. ขาดความรู้และแก้ไขปัญหา
2. ช่วงที่โดนแฮคจะเป็นช่วงที่ต้องการความช่วยเหลืออย่างมาก โดย หลงผิดหลงถูก
3. ฟังเรื่องที่ผิดๆ จากคนที่เคยโดนแฮค
4. ปัญหาที่ว่า ทีมงานควรจะปรับตัวเองในเรื่อเวลา(ผมก็เข้าใจ มันก็คงไม่มีใครมานั่งดูปัญหา24ชม.หรอก แต่จำยังไงก็ต้องปรับเวลามั้ง เพราะ พวกคุณได้ทำงานเกี่ยวกับ บริการ  มันจะดีได้ บริการก็ต้องดีละ)
5. ถ้าโดนจากทางเมล์ก่อน จะเป็นปัญหาอย่างร้ายแรง มันไม่ได้แค่แฮคเมล์หลัก มันเข้าถึงเมล์สำรอง และเปลี่ยนแปลงข้อมูลนั้นสะ

เล่าสู่กันฟัง !

Clp. Pnp.

nicenice18

• Newbie
  • *
 งั้นถามอะไรนิดนึงนะคะ ถ้าสมมุติว่าเราเป็นคนชอบไปหาของถูกๆ ซื้อในตลาดซื้อไปซื้อมาอีกวันเปิดไอดีนั้นไม่ได้ เราจะรู้ได้ไงว่าเราโดนแฮค หรือโดนแบน ไม่มีบอกอะไรเลยหรอ ขอความกรุณาตอบด้วยค่ะ  g#001

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
งั้นถามอะไรนิดนึงนะคะ ถ้าสมมุติว่าเราเป็นคนชอบไปหาของถูกๆ ซื้อในตลาดซื้อไปซื้อมาอีกวันเปิดไอดีนั้นไม่ได้ เราจะรู้ได้ไงว่าเราโดนแฮค หรือโดนแบน ไม่มีบอกอะไรเลยหรอ ขอความกรุณาตอบด้วยค่ะ  g#001

หากโดนแบนจะมีข้อความแจ้งว่าถูกระงับการใช้งานครับ  g#024

ส่วนการซื้อของถูกนั้นขอให้ซื้อในราคาที่พอสมเหตุสมผลครับ ทางทีมงานจะพิจารณาในจุดนี้ครับ  g#017
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
เกมนี้ระบบความปลอดภัยอ่อนมาก

ขอเสนอ

การสมัครไอดี

1.เราต้องใส่เลขบัตรประชาชนทุกครั้งที่มีการสมัคร
2.เมื่อสมัครเสร็จแล้วมีการยืนยัดตัวผ่านอีเมลล์และในอีเมลที่ส่งไปจะต้องไม่บอกรายละเอียดใดๆเช่น ไอดี,พาสเวิส์ด

การเปลี่ยนพาสเวิส์ด

1.ส่งคำร้องไปยังอีเมลล์และทำลิงค์ไปยังหน้าเปลี่ยนพาสเวิส์ด
2.ใส่เลขบัตรประชาชนเพื่อนยืนยันการเปลี่ยนอีกครั้ง

สรุปง่ายๆ

1.ก่อนสมัครต้องใส่เลขบัตรประชาชน
2.กรณีจะเปลี่ยนพาสเวิส์ดต้องใส่เลขบัตรประชาชน+อีเมลล์เพื่อยืนยันสิทธิ์

แค่นี้การแฮกโดยการเปลี่ยนพาสเวิส์ดก็หมดสิทธ์แล้วครับ

ปล.สำหรับคนเล่นที่ร้านเกมถ้าเครื่องแม่ที่ควบคุมร้านติดตั้งโปรแกรมที่ส่องดูการล็อกอิน ถึงจะป้องกันอย่างไรก็ไร้ผลนะครับเพราะผมได้เห็นการทำงานของมันมาหมดแล้ว

IqpI

• Newbie
  • *
1. ทีมงานขอสงวนสิทธิ์รับเรื่องที่แจ้ง 1 ไอดี ต่อ 1 กระทู้แจ้งปัญหา
2. ทีมงานขอสงวนสิทธิ์ไม่แสดงรายการ การแลกเปลี่ยนของไอเทมเหล่านั้นให้ทราบ
3. กรณีการแจ้งแฮคเพื่อขอรับคืนไอเทม ทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการรับทำเฉพาะไอดีที่มี ยอดการเติมเงิน 30,000 โซลย้อนหลังไป 1 เดือนนับจากวันที่แจ้งและทีมงานเข้าไปตรวจสอบ
3. กรณีการแจ้งแฮคเพื่อขอรับคืนไอเทม จะต้องแจ้งเรื่องที่หน้าแจ้งปัญหา ภายใน 3 วัน หลังจากที่ถูกแฮคเท่านั้น
4. กรณีการแจ้งแฮคเพื่อลงโทษผู้กระทำผิด(ไม่คืนไอเทม) จะต้องแจ้งเรื่องที่หน้าแจ้งปัญหา ภายใน 15 วัน ทีมงานจะดำเนินการลงโทษผู้กระทำผิดให้ตามรูปคดี
5. ในการตรวจสอบกรณีคืนไอเทม ทีมงานจะดำเนินการอย่างสุดความสามารถ เว้นแต่ว่าไอเทมชิ้นนั้นๆ มีเหตุให้ไม่สามารถคืนได้ (ซึ่งจะแจ้งกลับทาง Support ให้ผู้แจ้งแฮคได้ทราบรายละเอียดในเงื่อนไขส่วนนี้อีกครั้งครับ)
6. กรณีที่มีการแปรเปลี่ยนสถาพของไอเทม ไม่ว่าจะเป็นอัพเกรดให้สูงขึ้น หรือต่ำลง ทีมงานจะนำกลับคืนในสภาพสุดท้ายที่ไอเทมนั้นเป็น
7. ทางทีมงานขอสงวนสิทธิ์ไม่ชดเชยไอเทม หรือของเช่าอันใดที่หมดไปในระหว่างการตรวจสอบความผิดในคดีแฮก และรวมถึงกรณีของไอดีที่ทางทีมงานระงับไอดีถาวรเพราะเป็นผู้กระทำผิดด้วย

ทำไม ข้อตกลงมันเยอะขนาดนี้
{กรณีการแจ้งแฮคเพื่อขอรับคืนไอเทม ทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการรับทำเฉพาะไอดีที่มี ยอดการเติมเงิน 30,000 โซลย้อนหลังไป 1 เดือนนับจากวันที่แจ้งและทีมงานเข้าไปตรวจสอบ}ทำเพื่อความสุขของผู้เล่น หรือ ทำเพื่อความร่ำรวย ของทีมงาน

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
งั้นขอมั่ง
ถ้าเติมเงินไป30k แล้วไม่ได้ของคืน(หลังแจ้ง) จะต้องชดเชยมาข้อหาไม่ดูแลลูกค้าผู้ใช้บริการ(ไร้สาระมั้ยเนี่ย อิอิ)
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

♠ยัย♦นุ ◘•

• Newbie
  • *
  • ชื่อ อัญ นร่าคร้า เรียกว่านุ ก็ได้
โดนแฮคไป นานเปนชาติ แล้วค่ะ ไม่รุ้จะแจ้งยังไงแหละ คงต้องชั่งหัวมันเต๊อะ  woon_hurt g#017

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
1. ทีมงานขอสงวนสิทธิ์รับเรื่องที่แจ้ง 1 ไอดี ต่อ 1 กระทู้แจ้งปัญหา
2. ทีมงานขอสงวนสิทธิ์ไม่แสดงรายการ การแลกเปลี่ยนของไอเทมเหล่านั้นให้ทราบ
3. กรณีการแจ้งแฮคเพื่อขอรับคืนไอเทม ทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการรับทำเฉพาะไอดีที่มี ยอดการเติมเงิน 30,000 โซลย้อนหลังไป 1 เดือนนับจากวันที่แจ้งและทีมงานเข้าไปตรวจสอบ
3. กรณีการแจ้งแฮคเพื่อขอรับคืนไอเทม จะต้องแจ้งเรื่องที่หน้าแจ้งปัญหา ภายใน 3 วัน หลังจากที่ถูกแฮคเท่านั้น
4. กรณีการแจ้งแฮคเพื่อลงโทษผู้กระทำผิด(ไม่คืนไอเทม) จะต้องแจ้งเรื่องที่หน้าแจ้งปัญหา ภายใน 15 วัน ทีมงานจะดำเนินการลงโทษผู้กระทำผิดให้ตามรูปคดี
5. ในการตรวจสอบกรณีคืนไอเทม ทีมงานจะดำเนินการอย่างสุดความสามารถ เว้นแต่ว่าไอเทมชิ้นนั้นๆ มีเหตุให้ไม่สามารถคืนได้ (ซึ่งจะแจ้งกลับทาง Support ให้ผู้แจ้งแฮคได้ทราบรายละเอียดในเงื่อนไขส่วนนี้อีกครั้งครับ)
6. กรณีที่มีการแปรเปลี่ยนสถาพของไอเทม ไม่ว่าจะเป็นอัพเกรดให้สูงขึ้น หรือต่ำลง ทีมงานจะนำกลับคืนในสภาพสุดท้ายที่ไอเทมนั้นเป็น
7. ทางทีมงานขอสงวนสิทธิ์ไม่ชดเชยไอเทม หรือของเช่าอันใดที่หมดไปในระหว่างการตรวจสอบความผิดในคดีแฮก และรวมถึงกรณีของไอดีที่ทางทีมงานระงับไอดีถาวรเพราะเป็นผู้กระทำผิดด้วย

ทำไม ข้อตกลงมันเยอะขนาดนี้
{กรณีการแจ้งแฮคเพื่อขอรับคืนไอเทม ทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการรับทำเฉพาะไอดีที่มี ยอดการเติมเงิน 30,000 โซลย้อนหลังไป 1 เดือนนับจากวันที่แจ้งและทีมงานเข้าไปตรวจสอบ}ทำเพื่อความสุขของผู้เล่น หรือ ทำเพื่อความร่ำรวย ของทีมงาน

ทีมงาน มิได้ยึดเงินโซลนั้นๆที่ผู้เล่นเติมมาครับ และมิได้บังคับให้เติมด้วยครับ ทีมงานจะตรวจย้อนหลังไป 1 เดือนนับจากแจ้งถ้ามียอดถึงที่กำหนดหรือไม่ หากไม่มีแต่ผู้เล่นเสียดายของตนเองมากๆ และคิดว่ามันมีค่าคู่ควรจะที่ยอมเติมโซล ให้ถึงยอด 30,000 โซล ทางทีมงานก็จะดำเนินการให้ครับ ส่วนเงิน โซลที่เติมเข้ามาผู้เล่นก็จะยังสามารถนำไปใช้ในเกมได้ตามปกติครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

-MiNKunG_PK-

• Jr. Member
  • **
ผมแจ้งไปแล้วนะครับ และเดี๋ยวผมจะไปแฟ๊กเลขบัตรให้นะครับ ช่วยตรวจสอบให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ป.ล.ชื่อกระทู้ ID: โดนแฮค
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2011, 11:56:47 โดย จีเอ็มแพท »

LovE MooPop

• Newbie
  • *
  • 만나서 반가워요 / Nice to meet you / ยินดีที่ได้รู้จัก
อ้างจาก: nicenice18 ที่ ตุลาคม 03, 2011, 07:33:40
งั้นถามอะไรนิดนึงนะคะ ถ้าสมมุติว่าเราเป็นคนชอบไปหาของถูกๆ ซื้อในตลาดซื้อไปซื้อมาอีกวันเปิดไอดีนั้นไม่ได้ เราจะรู้ได้ไงว่าเราโดนแฮค หรือโดนแบน ไม่มีบอกอะไรเลยหรอ ขอความกรุณาตอบด้วยค่ะ 

หากโดนแบนจะมีข้อความแจ้งว่าถูกระงับการใช้งานครับ   

ส่วนการซื้อของถูกนั้นขอให้ซื้อในราคาที่พอสมเหตุสมผลครับ ทางทีมงานจะพิจารณาในจุดนี้ครับ 

ถ้าพวกร้อนเงินจริงๆอะจำทำไง ตัดสินว่าพวกนั้นแอกหรอ

อาจารย์ ยุ่น

• Jr. Member
  • **
อ้างจาก: nicenice18 ที่ ตุลาคม 03, 2011, 07:33:40
งั้นถามอะไรนิดนึงนะคะ ถ้าสมมุติว่าเราเป็นคนชอบไปหาของถูกๆ ซื้อในตลาดซื้อไปซื้อมาอีกวันเปิดไอดีนั้นไม่ได้ เราจะรู้ได้ไงว่าเราโดนแฮค หรือโดนแบน ไม่มีบอกอะไรเลยหรอ ขอความกรุณาตอบด้วยค่ะ 

หากโดนแบนจะมีข้อความแจ้งว่าถูกระงับการใช้งานครับ   

ส่วนการซื้อของถูกนั้นขอให้ซื้อในราคาที่พอสมเหตุสมผลครับ ทางทีมงานจะพิจารณาในจุดนี้ครับ 

ถ้าพวกร้อนเงินจริงๆอะจำทำไง ตัดสินว่าพวกนั้นแอกหรอ

ถ้ามันถูกแบบน่าเกลียดก็ไม่ควรซื้อครับ ให้คิดไว้ก่อนว่าเป็นของที่แฮคมา โดนแบนไปไม่คุ้ม
แต่ถ้าเสี่ยงที่จะรับซื้อมา แล้วต้องมานั่งภาวนาทุกลมหายใจว่า โดน ไม่โดน แบบนี้ คงไม่มีความสุขหรอกครับ

PEET

กรณีการแจ้งแฮคเพื่อขอรับคืนไอเทม ทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการรับทำเฉพาะไอดีที่มี ยอดการเติมเงิน 30,000 โซลย้อนหลังไป 1 เดือนนับจากวันที่แจ้งและทีมงานเข้าไปตรวจสอบ  55+