GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ดีเดย์เปิดรับแจ้งแฮค 5 ตุลาคม นี้ รายละเอียดอ่านด้านใน

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
3. กรณีการแจ้งแฮคเพื่อขอรับคืนไอเทม ทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการรับทำเฉพาะไอดีที่มี ยอดการเติมเงิน 30,000 โซลย้อนหลังไป 1 เดือนนับจากวันที่แจ้งและทีมงานเข้าไปตรวจสอบ

ผมเติมไม่ถึง 3000 โซลอะ แต่เดือนนึงก็อุดหนุน 89 บาทเพื่อเอามาซื้อประกันเช่าทุกเดือน  เติมสม่ำเสมออย่างงี้ กรมธรรม์ไม่คุ้มครองให้ผมเหรอครับ  woon_sad2

^^^^ ใจร้ายวะ  woon_cry

gameza

• Newbie
  • *
คำว่า หลักฐาน ของจี นี้คือ จะซื้อจะขายไร เราต้องเซฟรูปไว้หมดเลยเหรอ  woon_huh
แล้วรูปที่จะใช้เป็นหลักฐานได้ ต้องเซฟกี่รูป เอาภาพช่วงไหนบ้าง

P a t c h a :)

• Full Member
g#037 g#037 g#037

คำว่า "คิดถึง" มันไม่ซึ้งเท่าคำว่า
..."คิดถึงเหมือนกัน" หรอกนะ !!!~

watthawat

• Newbie
  • *
ผมขอตอบมั้งนะคับ
ในกรณีที่ไอดีเขาโดนแฮกอ่ะคับมันน่าจะเกี่ยวโยงกับการให้ไอดีของคนที่ทำการแฮก
เพราะในโปรแกรมส่องไอดีพาสเวิดนั้นผมมั่นใจว่า ไม่มีแน่นอน
และอีกอย่างการโอนย้ายไอดีนั้นผมว่าดีที่จะทำการปิดแต่ถ้าหากว่า
ผู้เล่นอยากจะโอนตัวของตัวเองไปยังอีกไอดีเพราะอาจจะถูกรู้มาทางเกมอืนๆ
ถ้าหากผู้เล่นๆไอดีนี้มาตลอดแต่กลับมีคนรู้จะมาแฮกผมรู้คับว่าเขาอาจจะไม่โดนโอนตัวละคร
แต่ของๆเขาต้องหายไปแน่นอนเปลี่ยนรหัสผ่านละหากผู้เล่นเปลี่ยนรหัสผ่านก็อาจจะพ้นได้แต่ของที่เสียไปละ
พอแจ้งทีมงานทีมงานบอกกลับมาว่า ทางทีมงานไม่สามารถช่วยได้เพราะเจ้าของไอดีไม่รักษา
ไอดีรหัสผ่านของที่หายไปอาจร่วม1000mเลยก็ได้มันไม่ได้อยู่ที่ถูกต้องคับ
มันอยู่ที่ของมีคุณค่าจิตใจในการเล่นต่อไปหากโดนแฮกจนหมดตัว
ไม่มีอ่ะไรใช่เวลก็อาจจะเลิกเล่นไปเลยห็ได้ ผมไม่ได้ให้ยกเลิกการโอนย้ายตัวละครนะคับ
แต่อยากให้พิจารณาหากคนที่รู้ว่าโดนแฮกอยากย้ายไปอีกไอดีเพื่อเพิ่มความมั่นใจให้กับผู้เล่น
ขอบคุณที่สละเวลาอ่านคับ

qp

• Newbie
  • *
เมื่อโดนแฮ็กไป แล้วก็รู้ว่า การเทสของจากใครไปถึงใคร
ทำไม ไม่สามารถเอาของที่โดนแฮ็กไป กลับคืนเจ้าของละ
woon_angry woon_angry woon_angry

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
เมื่อโดนแฮ็กไป แล้วก็รู้ว่า การเทสของจากใครไปถึงใคร
ทำไม ไม่สามารถเอาของที่โดนแฮ็กไป กลับคืนเจ้าของละ
woon_angry woon_angry woon_angry

ถ้าคุณเป็นเจ้าของไอดีที่โดนแฮคไปจริงก้อสามารถเอาคืนได้ครับ  woon_sunny woon_sunny

❤ Anny◕‿◕❤

• Full Member
ขอให้เปิด วันที่  5 ตุลา จริงๆเถอะ  ว่าแต่ปีนี้ใช่ไหม

แต่คงไม่แบบว่า พอวันที่ 6 ตุลา แล้วปิดแจ้งแฮคอีกนะ

qp

• Newbie
  • *

ถ้าคุณเป็นเจ้าของไอดีที่โดนแฮคไปจริงก้อสามารถเอาคืนได้ครับ  woon_sunny woon_sunny

ก็เจ้าของไอดีนี้ละ เลขบัตรประจำตัวประชาชน + สำเนาบัตตรก็แฟ๊กไปแล้ว รายการ การเทสของออกจากตัวละครก็มี

qp

• Newbie
  • *

ก็เจ้าของไอดีนี้ละ เลขบัตรประจำตัวประชาชน + สำเนาบัตตรก็แฟ๊กไปแล้ว รายการ การเทสของออกจากตัวละครก็มี

ไม่มีใครมาตอบเลยหรอ
woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

[N]z.

• M-LEG..!?
ต้องรอดูครับว่าเปิดแล้วจะใช้กฏเดิมไหมหรือมีการปรับเปลี่ยนอะไรเพิ่มเติม  g#006 g#006

กฏเดิมหลักๆเท่าที่จำได้1ไอดีแจ้งแฮคได้1-2ครั้งเท่านั้นไม่แน่ใจ มีบัพเส้นเทพอยู่ในตัว เป็นเจ้าของไอดี มีเลขบัตรแฟกยืนยัน

ก้อน่าจะไได้นะครับ

g#006 g#006

ใจเย็นๆ

• Newbie
  • *
ของผมโดนแฮ็กไปตั้งแต่ เดือนเมษามั้งไม่รุ ไปต่างประเทศกลับมาอีกที แฟนบอกว่า โดนเด็กแฮกไป ยังแจ้งได้มะ g#018 g#018 g#018 g#018 g#018 g#018 g#018 woon_cry woon_cry woon_cry g#046 g#046 g#046 g#046 g#039 g#039

qp

• Newbie
  • *
ต้องรอดูครับว่าเปิดแล้วจะใช้กฏเดิมไหมหรือมีการปรับเปลี่ยนอะไรเพิ่มเติม  g#006 g#006

กฏเดิมหลักๆเท่าที่จำได้1ไอดีแจ้งแฮคได้1-2ครั้งเท่านั้นไม่แน่ใจ มีบัพเส้นเทพอยู่ในตัว เป็นเจ้าของไอดี มีเลขบัตรแฟกยืนยัน

g#006 g#006
บัฟเส้นเทพนี้ ไม่น่าจะเอามาเป็นข้ออ้างนะครับ เพียงแค่มีเลขบัตร ยืนยัน กับ โดนแฮ็กไม่เกิน 2-3 ครั้ง

[N]z.

• M-LEG..!?

g#006 g#006
บัฟเส้นเทพนี้ ไม่น่าจะเอามาเป็นข้ออ้างนะครับ เพียงแค่มีเลขบัตร ยืนยัน กับ โดนแฮ็กไม่เกิน 2-3 ครั้ง

เห็นเขาบอกว่า คิดเป็นค่าบริการในการทำงานครับคือเสียตัไปได้ของคืนแล้วก้อได้เส้นเทพด้วยเลยครับ

คือได้ทั้ง2ฝ่ายแต่ฝ่ายเราจะเสียตังนิดหน่อยครับ

เขาบอกว่าจะเซอร์วิสให้ลูกค้าาก่อนครับ ตอนนี้ก้อรอร่างกฏใหม่อยู่ครับอาจจะเปลี่ยนเป็นวี30วันก้อได้

g#005 g#005