GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากให้จีเอ็มอาสาไม่มีอำนาจมาขู่ผู้เล่นบ้างงับ

ผมเคยโดนขังฟรีมาทีนึงแล้ว ไม่เห็นเคยได้อะไรชดเชยเลย ต้องโทรไปหาจีเอ็มหมูอ้วน กับจีเอ็มแพทตี้ช่วยปล่อยออกมาโดนขังฟรีไปสิบกว่านาที เสียความรู้นึกนะคับ ผมก็แค่ เล่นสนุกในเกมส์ ไม่ได้ผิดกฏหรือกติกาตรงไหน พี่จีเอ็มคับ ช่วย จำกัด อำนาจ จีเอ็มอาสาทีคับ

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

DIW

• Jr. Member
  • **
  • เทรกากๆ
ก็คนที่โดนพวกเกรียนเอาใบแปลงมอนส์มาตีอ่ะมันเสียความรู้สึกนะครับโดยเฉพาะพวกที่หาสมุนไพรอยู่ ตายเปน แถบ  แล้วใครจะรับผิดชอบวะ เสียเวลาเดินมาอีก เวลามีคนมาชุบเสียค่าประสบการอีกเข้าใจไหม  เป็นไปได้เอาออกไปเลยใบแปลงมอนส์อ่ะ ของเล่นคนรวย เหอะๆ

กากไหมล่ะ...

อันนี้ช่วยไม่ได้นะคับ เพราะถ้าผู้เล่นแปลงเป็นมอน พวกผู้เล่นทั่วไปก็สามารถ ที่จะ โจมตีให้ ผู้ที่แปลงเป็นมอนนั้นตายได้ ว่าแต่ จะเล่นเกมส์ทำไมไม่อยู่จอกันละคับ  ;D

จีเอ็ม ชั่วๆ ออกไป ออกไป (แค่คิดก็ผิดแล้ว ยิ่งถ้าพูดออกมายิ่งแสดงว่ายอมรับว่าผิด)

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

firstalonely

• **
  • ป่วนบอร์ด&ดราม่าเป็นอาชีพหลัก

ตัวเองยังมาเรียกร้องความเป็นธรรมจากคนอื่นเลย แต่คนที่คุณไปทำให้เขาเดือดร้อนเขาไม่สามารถเรียกร้องความเป็นธรรมจากใครได้
นอกจากเรียกร้องความเป็นธรรมจากสามัญสำนึกของคุณ แอบหวังสักวันที่คุณจะเปลี่ยนสันดานตัวเองได้บ้าง
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ หากคิดจะกลับตัวกลับใจ สังคมอาจให้อภัยบ้าง
แต่ถ้ายังทำแบบเดิมก็รับคำสาปแช่ง ด่าทอของคนอื่นต่อไปเถอะค่ะ
ก็จงมีความสุขที่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนจนเขาต้องด่าทอ สาปแช่งถึงโคตรเหง้า ตระกูล พ่อ แม่ตัวเอง
ว่าไม่ได้รับการอบรมสั่งสอน หรือ การศึกษา มันน่าภูมิใจ (ตรงไหน??) ค่ะ

ปล.ไปล็อคกระทู้เก่าด้วยนะค่ะ มันรกบอร์ด
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=387.0

firstalonely ณ เซิร์ฟสวรรค์

Ⓓr.™

• Full Member
  • Newbie
    • www.musicmun.us
จะดราม่าแทนอาสาให้เอามิ

ก๊อปเงาฆ่าเค้าตายไม่ผิด

แต่สามารถใช้กฏข้อแปดในการลงโทษขังคุกได้

หนึ่งในหน้าที่ของจีเอ็มอาสาคือ

อ้างถึง
มีหน้าที่สร้างความสุขให้ผู้เล่น และดูแลความเรียบร้อยของเกม
http://wiki.asura.in.th/index.php/%E0%B8%84%E0%B8%B9%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%88%E0%B8%B5%E0%B9%80%E0%B8%AD%E0%B9%87%E0%B8%A1

เมื่อมีผุ้เล่นสร้างความไม่เรียบร้อยของเกม
แล้วจีเอ็มพบเห็น ก็ต้องถูกลงโทษตามนี้

อ้างถึง
ห้าม ผู้เล่นขัดขวางการปฏิบัติงานควบคุมดูแลเกมของ GM, ข่มขู่ ใช้คำพูดไม่เหมาะสม ดูหมิ่น GM ก่อกวน ขัดขวาง สร้าง อุปสรรคให้ GM ในระหว่าง ปฏิบัติงาน เจตนาหลอกลวง GM โดยใช้ข้อมูลปลอมเพื่อให้ได้มาซึ่งผลประโยชน์

* บทลงโทษ ตักเตือนหรือห้ามพูด 1 ถึง 360 ชั่วโมงหรือจำคุกตั้งแต่ 1 ถึง 360 ชั่วโมง หรือ ติดบัฟลดexpตั้งแต่ 5 ถึง 360 ชั่วโมง หรือ ทั้งใบ้ทั้งจำทั้งติดบัฟ
http://wiki.asura.in.th/index.php/%E0%B8%81%E0%B8%8E_%E0%B8%81%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%B2_%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%97

หรือจะให้มีเจ้าทุกข์มากล่าวโทษไหม
ว่าใครที่ถูกตัวละคร opkp ฆ่าตาย
ไม่ได้รับความเป็นธรรมยังไง
เกรียนแล้วอย่าซ่า
ไม่งั้นอาจมีคนจดชื่อ
แล้วจะตายไม่รู้ตัว

firstalonely

• **
  • ป่วนบอร์ด&ดราม่าเป็นอาชีพหลัก

ปู่ซ่าบ้าพลัง

• **
  • คุณชายเย็นชา
 มึ ง ยัง กล้ามาตั้งกระทู้อีกหรอ พ่อ แม่ มึ ง สอนมาแบบนี้หรอ ลูก ยังเปนแบบนี้ ไม่อยากนึกถึงพ่อแม่

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
มะเข้าใจว่า นายเป็นม่อนไปตีคนอื่นและยังจะมาเรียกร้องหาอะไร

ผู้เล่นไม่ได้ทำผิดกติกา แต่จีเอ็มอาสา ทำผิด ซะเอง สรุปแล้ว ทีมงานเค้าจะว่ายังไง อะครับ ;D หรือว่าอำนาจที่ให้จีเอ็มอาสา มันยังล้นฟ้าอยู่....

!••OariGunKa••!

• **
หน้าหนาจังเลยครับ กล้าลงเนอะ เหมือนประจานความเกรียนของตัวเองเหอะๆ :o

จีเอ็มอาสาไม่ผิดหรอก เข้าพูดให้คนมีจิตสำนึกฟังแล้วกลับตัวกลับใจ แต่สำหรับคุณคงไม่

เพราะคุณมันไม่มีจิตสำนึกหรอก สงสัยมีความรู้น้อย ;D

♥♥♥♥§↑lverBr๏n-L♥\/e-Kate♥♥♥♥

• Newbie
  • *
  • กาก จน ไร้ฝีมือ [รู้เยอะกว่าบางคน ไม่ชอบอวดความรู้]
สรุปโดยรวมอาสาผิด เพราะใบแปลง มันไม่ได้ผิดกฎสักข้อ
แล้วทำไมถึงต้องส่งคุกละ ถึงแม้จะเป็นการก่อกวน แต่ไม่ได้มีกฎข้อในบอกว่า
ใบแปลงนี่ผิด เพราะการตีคนมันก็ไม่ได้ผิดอยู่แล้ว ไม่งั้นเกมก็อย่ามีระบบ pk (แปลงมอนตี หรือตียังไงก็แล้วแต่)
เหลือแต่แบทเทิลไว้
ไม่เหมาะสม

ทีที้

ปูเสื่อรอ  ทีมงานตอบ   ตอนนี้คง หัวแทบระเบิด   หวยลงที่ใครดีหนอ  หุหุ

ผมเกรียนยังไงก็อยู่ในกติกา แต่จีเอ็มอาสา อะ มีอำนาจแล้ว มาข่มขู ผู้เล่น เคารพ บ้างไหมอะกติกา

ผมแปลงเป็นมอนก็ใช่ว่าจะตีผมไม่ตาย เกมส์อสุรา ผู้เล่นส่วนมากยังไงก็ต้องตีมอนไม่ใช้หรือ ใครตีผมตายผมไม่เคยบ่น

แล้วจีเอ็มอาสา จะว่าไง กติกา มีไว้ สำหรับ ผู้เล่นที่มีสิทธิเหนือ ผู้เล่น หรือคับ จีเอ็มอาสา

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
ก๊อบมาฆ่าก็ไม่ผิด
แต่อยากถามหน่อยว่า ถ้าผู้เล่นซิบไปด่าอาสามากๆแล้วจะเกิดอะไรขึ้น
1. อาสาต้องมีความอดทนก็ทนต่อไประยะนึง
2. ระยะต่อมาคงมีคนมาดราม่าอีกเช่นกันว่าอาสา ไม่เห็นจะทำอะไรเลย

แล้วทีนี้จะทำยังไงล่ะเนี่ย
ไม่ได้บอกว่าความเห็นใครถูกใครผิด แ่ถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้จะทำไงเอ่ย?

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."