GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไม่จุติ ไม่ดึงจิตแห่งอาชีพ ทางเลือกใหม่แต่ไม่ต้องเปิดเซฟเวอร์ใหม่

muutunn000

• Jr. Member
  • **
ไอ่ถ่อย  woon_sunny
อ้าวท่านรูดากอีเก้งเลิกต่อกรกับทีมงานแล้วหรา คริๆ
ไหนเหนประกาศว่าจะโน่นนี่นั่น ไม่จบง่ายๆมิช่ายหรา
ไหงเงียบหายไปซะล่ะ คริกๆ

muutunn000

• **

TG-ShinmariW

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
แล้วที่ผ่านมาพวกผม จะลำบากไปจุเพื่ออะไรรรรร  woon_cry
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

OIshIE

• **
เพื่ออะไรครับ นี่มันเกมเก็บเวลนะครับ  แล้วจะทำจุติมาทำมะเขือดองอะไรเล่า  ที่พวกผมพยายามจุติ จุจิต เพื่ออะไรกัน ทำไรคิดหน่อยถ้าขี้เกรียจเวลก็จนอยู่อย่างนั้นต่อไปแหละ  #038

_FireFox_

• **
  • -*-
ถ้าเป็นผม จะทำคลาส4 สกิลใหม่ แต่เป็นสกิลแบบติดตัว ซัพพอตผู้เล่นในอาชีพนั้นๆ  เช่นเทรก็สายเรนเจอก็มีสกิลเพิ่มมาให้3สกิลทั้งสาย คือแอส ชาบ เทร สามารถอัพสกิวได้ และมีสกิลประจำอาชีพใหม่ซํก สกิล2 สกิว เอาเป็นสกิลซํพพอตตัวเอง เช่นเทร เพิ่มหลบ แม่น โจมตี คูลดาวลดลง อัตราดรอบ50% ชาบ เพิ่มพลังโจมตี แม่นยำ หลบหลีก แอสหลบ อัตราโป๊ะ แม่น ไอเท็มใหม่ เลเวลเกิน99 ที่สามารถจุติหรือเวลได้เฉพาะคนที่จุ6 จิต14แล้วเท่านั้น จะมีคลาส4ให้ไปทำเวส เก็บของ ของไม่สามารถขายได้  เลเวลเอาไปตันที่999 เลยก็ดี ระบบexp หลังจากจุ6จิต14 แล้วให้ไปเหมือน ตอนจุ1ไม่มีหน่วงexp และเลเวลให้เวลไม่ยากจนเกินไป ขอให้ได้เปอ และ อัพเวลให้ได้แบบช่วง80-85 กำลังดีเวลไม่เร็วเกินไป และไม่ช้าเกินไป สามารถเวลคนเดียวได้ด้วย   ตั้งดันเจี้ยนใหม่ที่สามารถเข้าได้เฉพาะ ดรอบของเลเวลที่สูงกว่า และดอบตามคลาส มีบอสใหม่ประจำแมพดันเจี้ยน แบ่งช่วงเวลตั้งแต่100-200 201-300 จนถึง901-999 ก็ว่าไป woon_5555 woon_5555

muutunn000

• **
เพื่ออะไรครับ นี่มันเกมเก็บเวลนะครับ  แล้วจะทำจุติมาทำมะเขือดองอะไรเล่า  ที่พวกผมพยายามจุติ จุจิต เพื่ออะไรกัน ทำไรคิดหน่อยถ้าขี้เกรียจเวลก็จนอยู่อย่างนั้นต่อไปแหละ  #038
จุติก็อยู่ในคลาสจุติ การเล่นต่างๆก็เหมือนเดิมทุกอย่างคับ

เพียงแต่ต่อสู้หรือโจมตีกับผู้เล่นที่ไม่จุติไม่ดึงจิตนอกแบทเทิลไม่ได้เท่านั้นเองคับ

ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะคับ เพราะยังไงตัวละครไม่จุติไม่ดึงจิตก็สู้พวกท่านไม่ได้ยุแล้ว

ไม่ใช่หรือคับ

OIshIE

• **
จุติก็อยู่ในคลาสจุติ การเล่นต่างๆก็เหมือนเดิมทุกอย่างคับ

เพียงแต่ต่อสู้หรือโจมตีกับผู้เล่นที่ไม่จุติไม่ดึงจิตนอกแบทเทิลไม่ได้เท่านั้นเองคับ

ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะคับ เพราะยังไงตัวละครไม่จุติไม่ดึงจิตก็สู้พวกท่านไม่ได้ยุแล้ว

ไม่ใช่หรือคับ
อ่อ งั้นก็ไม่เป็นไรครับ ผมเล่นสวรรค์ หุหุ

muutunn000

• **
เมื่อสองวันที่แล้วเข้าไปพีเคมา รุสึกคนน้อยพิกลทั้งๆที่เปนวันศุกร์แท้ๆ

ไปพาเวลเด็กใหม่มาพร้อมกับพูดคุยไปด้วย สรุปอาการคือ เค้ามาลองเล่นดูแต่

มีแนวโน้มจะเลิกเพราะคนน้อย แถมโดนเกรียนเลยเอาคืน

แล้วก็โดนเทพมาไล่ตบ จนเวลไม่ได้

ผมเลยบอกว่า อยากเอาคืนต้องขยันจะได้เทพไวๆ

แต่คำตอบเค้าคือ เริ่มเล่นใหม่ กว่าจะตามทันคงโดนอีกเยอะ และคงเลิกก่อน

aoodragon

• **
เห็นด้วยอยู่นะครับที่ว่าไม่มีพื้นที่ให้คนเวลน้อยหรือเด็กใหม่ยืนหรือตั้งตัวได้นัก ผมก็เคยเสนออะไรเกี่ยวกับเรื่องนี้ไปแล้วนะแต่ต่างจากจขกท.
หัวกระทู้ข้อ8 >>>> http://forum.asura.in.th/index.php?topic=21620.0

ของผมเป็นแบบเพิ่มเหรียญทองให้กับผู้ที่เลือกจะไม่จุติและไม่จุติอาชีพแทน แบบของจขกท.มันมีข้อเสียตรงที่ทำให้คนแยกส่วนกันอยู่นะ
คนจุติก็อยู่ส่วนคนจุติคนไม่จุติก็อยู่ส่วนคนไม่จุติถ้าเป็นช่วงที่ในเกมคนเยอะๆก็ไม่เป็นไรหรอกแต่ถ้าเป็นช่วงคนน้อยนี่เหมือนแยกส่วนไม่ให้ผู้เล่น
สองกลุ่มเล่นกันได้เพราะPKหรือPVPมันก็เป็นส่วนหลักของเกมส่วนนึงเหมือนกัน

เคยบอกทีมงานหลายครั้งแล้วเหมือนกันว่าให้สนับสนุนคนเวลน้อยแบบจริงจังบ้าง ปรับให้เก็บเวลง่ายขึ้นปรับให้มีNPCช่วยบัพให้คนเวลน้อยแจกของ
แล้วเป็นไงมันช่วยอะไรได้บ้างไหมก็แค่ทำให้ผู้เล่นเห่อครู่นึงแล้วก็เลิกเล่นเหมือนเดิม ถ้าทำเรื่องง่ายๆพรรคนั้นแล้วคนมากขึ้นล่ะก็ป่านนี้คนคงเยอะ
ทุกเกมรวยกันหมดแล้วล่ะ พวกคุณมองแต่ในมุมมองของผู้สร้างเกมและผู้เล่นกลุ่มนึงแต่ไม่ได้มองในมุมมองของผู้เล่นกลุ่มอื่นๆเลยแล้วก็ปรับเกมให้
เอื้อผลประโยช์นกับคนบางกลุ่มจนคนกลุ่มอื่นๆเลิกเล่นกันเกือบหมดพวกคุณอ่านที่ผมพิมก็จริงแต่เคยเอาไปคิดอย่างจริงจังในหลายๆแง่มุมบ้างไหม
ว่าทำไมผมถึงเสนออะไรแบบนั้นแบบนี้ต่างจากคนอื่นในบอร์ดที่คอยชื่นชมยกยอพวกคุณก่อนหน้านี้น่ะ หรือคิดว่าผมเป็นพวกเวลน้อยจุติไม่ได้
ไม่เติมเงินแล้วมาตั้งกระทู้เพื่อเรียกร้องให้ตัวเองเวลง่ายขึ้นได้ของฟรีมากขึ้น ถ้าคิดได้แค่นั้นสภาพในเกมตอนนี้ก็เหมาะกับเกมพวกคุณดีแล้วล่ะนะ

muutunn000

• **
เห็นด้วยอยู่นะครับที่ว่าไม่มีพื้นที่ให้คนเวลน้อยหรือเด็กใหม่ยืนหรือตั้งตัวได้นัก ผมก็เคยเสนออะไรเกี่ยวกับเรื่องนี้ไปแล้วนะแต่ต่างจากจขกท.
หัวกระทู้ข้อ8 >>>> http://forum.asura.in.th/index.php?topic=21620.0

ของผมเป็นแบบเพิ่มเหรียญทองให้กับผู้ที่เลือกจะไม่จุติและไม่จุติอาชีพแทน แบบของจขกท.มันมีข้อเสียตรงที่ทำให้คนแยกส่วนกันอยู่นะ
คนจุติก็อยู่ส่วนคนจุติคนไม่จุติก็อยู่ส่วนคนไม่จุติถ้าเป็นช่วงที่ในเกมคนเยอะๆก็ไม่เป็นไรหรอกแต่ถ้าเป็นช่วงคนน้อยนี่เหมือนแยกส่วนไม่ให้ผู้เล่น
สองกลุ่มเล่นกันได้เพราะPKหรือPVPมันก็เป็นส่วนหลักของเกมส่วนนึงเหมือนกัน

เคยบอกทีมงานหลายครั้งแล้วเหมือนกันว่าให้สนับสนุนคนเวลน้อยแบบจริงจังบ้าง ปรับให้เก็บเวลง่ายขึ้นปรับให้มีNPCช่วยบัพให้คนเวลน้อยแจกของ
แล้วเป็นไงมันช่วยอะไรได้บ้างไหมก็แค่ทำให้ผู้เล่นเห่อครู่นึงแล้วก็เลิกเล่นเหมือนเดิม ถ้าทำเรื่องง่ายๆพรรคนั้นแล้วคนมากขึ้นล่ะก็ป่านนี้คนคงเยอะ
ทุกเกมรวยกันหมดแล้วล่ะ พวกคุณมองแต่ในมุมมองของผู้สร้างเกมและผู้เล่นกลุ่มนึงแต่ไม่ได้มองในมุมมองของผู้เล่นกลุ่มอื่นๆเลยแล้วก็ปรับเกมให้
เอื้อผลประโยช์นกับคนบางกลุ่มจนคนกลุ่มอื่นๆเลิกเล่นกันเกือบหมดพวกคุณอ่านที่ผมพิมก็จริงแต่เคยเอาไปคิดอย่างจริงจังในหลายๆแง่มุมบ้างไหม
ว่าทำไมผมถึงเสนออะไรแบบนั้นแบบนี้ต่างจากคนอื่นในบอร์ดที่คอยชื่นชมยกยอพวกคุณก่อนหน้านี้น่ะ หรือคิดว่าผมเป็นพวกเวลน้อยจุติไม่ได้
ไม่เติมเงินแล้วมาตั้งกระทู้เพื่อเรียกร้องให้ตัวเองเวลง่ายขึ้นได้ของฟรีมากขึ้น ถ้าคิดได้แค่นั้นสภาพในเกมตอนนี้ก็เหมาะกับเกมพวกคุณดีแล้วล่ะนะ

คับ เหนด้วยอย่างแรงคับ

คิดถึงวันที่อสุราคึกคักสนุกสนาน อยากให้มีวันนั้นอีกคับ

ผมคิดมาอีกแนวทางนึง

คือ ให้สกิว หนูอยากสด เป็นสกิวที่ทำให้สามมารถต่อสู้ได้กับทุกคลาส

ประมาณว่า ถ้าอยากสู้กัยทุกคลาสก็เปิดสกิวหนูอยากสด ประมาณนั้น

ปล. ต้องให้คลาสไม่จุติไม่ดึงจิตแห่งอาชีพมีสกิวหนูอยากสดแบบกดใช้ได้เลยไม่ต้องรอพีเคหมดนะครับ

แล้วพอหมด30นาทีค่อยเด้งกลับมาที่สกิวพีเคเดิมที่เปิดไว้ก็น่าจะโอเคนะคับ