GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ได้รับเหรียญระดับทองขั้น 2 ไม่ครบ

gtc4222

• Jr. Member
  • **
สืบเนื่องจากผม เคยเล่นตัวละครนี้ไว้ถึงเลเวล 59 ซึ่งได้รับเหรียญทองขั้น 2 ครบ 40 เหรียญไว้แล้ว และได้ทำการเรียนทักษะจนใช้เหรียญทองขั้น 2 ครบ 40 เหรียญ
และผู้เล่นได้ทำการตั้งใจให้เลเวลตัวเองลดเหลือ 50 เพื่อประโยชน์ในการพาเวลตัวละครอื่น (ซึ่งไม่ผิดกฏ) และผุ้เล่นได้ห่างหายจากการเล่นไปพักใหญ่
ต่อมา ไม่ทราบว่าวันไหน ตัวละครนี้ได้กลับไปอยู่ในเมืองเซาเทินไชน์ (บริเวณรถไฟเถื่อน) และตรวจดูก็พบว่า ได้มีการรีเซตทั้งทักษะและสเตตัส และแน่นอนว่า เลเวล 50 ย่อมได้รับเหรียญทองขั้น 2 ไม่ครบ 40 เหรียญ แต่เมื่อผู้เล่นได้ทำการเก็บเลเวลไปให้ถึงเลเวล 59 อีกครั้ง ก็พบว่า ไม่ได้รับเหรียญทองขั้น 2 เพิ่มเติมกลับมาเลย จึงทำให้สามารถเรียนทักษะได้แค่นี้

ทักษะที่ใช้เหรียญทองขั้น 2 ในการเรียนได้แก่
1.ศรัทธา 5 ระดับ
2.ผลแห่งศรัทธา 1 ระดับ
3.ทันฑ์แห่งเทพ 5 ระดับ
4.แทงทะลวงเกราะ 1 ระดับ
5.ตวัดหอกทำลายล้าง 5 ระดับ
6.หอกเกงเขนศักดิ์สิทธิ์ 5 ระดับ
รวมเหรียญทองขั้น 2 ที่ใช้คือ 5 + 1 + 5 + 1 + 5 + 5 = 22 เหรียญเท่านั้น ซึ่งหายไปถึง 18 เหรียญ
ส่วนโบนัสที่ใช้ในการอัพสเตตัสนั้น ได้ทำการตรวจสอบกับตัวละครอื่นที่เลเวล 59 แล้ว ไม่พบการหายไปของโบนัส
จึงรบกวนทีมงานรีบเข้ามาแก้ปัญหานี้โดยด่วน
ปล.ขออภัยที่แจ้งในบอร์ดนี้

bosskiss

• Newbie
  • *
สามารถแก้ไข ได้โดยการไปรี สกิลที่ NPC น่าจะหายนะครับ

muutunn000

• **
นายเอาพาลาไว้ทำไรเหรอ
บอกหน่อย เรารุว่าไม่ใช่พาเวล แต่คิดไม่ออกว่าเอาไว้ทำอะไร
บอกหน่อยนะมาแลกเปลี่ยนสูตรกัน

gtc4222

• **
สามารถแก้ไข ได้โดยการไปรี สกิลที่ NPC น่าจะหายนะครับ
รีแล้วหายครับ แต่พอซักพักมันดันรีเอง แล้วเหรียญหายอีกแระ

gtc4222

• **
นายเอาพาลาไว้ทำไรเหรอ
บอกหน่อย เรารุว่าไม่ใช่พาเวล แต่คิดไม่ออกว่าเอาไว้ทำอะไร
บอกหน่อยนะมาแลกเปลี่ยนสูตรกัน
บางทีก็พาเวล แต่หาของกากเป็นหลักโดยไม่ให้เวลเกิน 50 น่ะ บัฟฟี่บัฟฟรี  woon_555 woon_555

bosskiss

• Newbie
  • *
ที่อบกว่าซักพักก็โดนรี ...ได้ไปลดเวลอีกรอบมัย
เพราะระบบมันจะตรวจสอบคนที่มีสกิล ผิดปกติละจับรีอัตโนมัติ

gtc4222

• **
ที่อบกว่าซักพักก็โดนรี ...ได้ไปลดเวลอีกรอบมัย
เพราะระบบมันจะตรวจสอบคนที่มีสกิล ผิดปกติละจับรีอัตโนมัติ
อ๋อครับ แต่ยังไงก็บัคยุดี เพราะเวลกลับ เหรียญก็ไม่กลับ

bosskiss

• Newbie
  • *
ก็ไม่เชิงหรอก เพระาเราก็จงใจ เอาเหรียญเกินเวลปัจจุบันมาเหมือนกัน=w=

muutunn000

• **
พอคับพอ เด๋วจะบานปลาย
อย่าขุดต่ออีกนะคับเด๋วโดนปรับงานงอก
อุตส่าห์ใช้งานมาตั้งแต่บับฟี่ไม่เกินเวล30
ตอนนี้ตัวละครหลักก็เวลแค่50แต่ไม่ได้เล่นมา4-5เดือนละ
ไม่ต้องสงสัยนะคับ ตัวหลักเวลแค่50มีแค่คนเดียวนะคัฟ บ๊วบๆ