GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คนดีสังคมดี

• Jr. Member
  • **
แทนที่จะให้เขาได้มาขอโทษสิ่งที่ทำไป กลับมีแต่คนมาซ้ำเติม แบบนี้หรอครับเรียกว่าคนดีรักในหลวง แค่เอาชื่อมาบังหน้ามากกว่ามั้ง

ก็นะ ที่จริงมันต้องคิดก่อนพูดแล้ว ไม่ไช่พูดออกไปแล้วมาคิด

ปล.พระเจ้าแผ่นดิน ชื่อก็บอก ไม่ใช่คนจะเอามาพูดเล่นกัน (เด็กป.1ยังรู้จักรักและเคารพในหลวงเลย)

แทนที่จะให้เขาได้มาขอโทษสิ่งที่ทำไป กลับมีแต่คนมาซ้ำเติม แบบนี้หรอครับเรียกว่าคนดีรักในหลวง แค่เอาชื่อมาบังหน้ามากกว่ามั้ง

ก็นะ ที่จริงมันต้องคิดก่อนพูดแล้ว ไม่ไช่พูดออกไปแล้วมาคิด

ปล.พระเจ้าแผ่นดิน ชื่อก็บอก ไม่ใช่คนจะเอามาพูดเล่นกัน (เด็กป.1ยังรู้จักรักและเคารพในหลวงเลย)
ก็เค้าพูดไปแล้ว จะให้ทำไงหละครับ

หมีพูห์ไม่ใช่หมูพี♥

• อย่าเเส่.
  • **
  • ชื่อพีพีจำไว้ดีดีนะ.
พูดไม่คิด - Season five
เเฝงตัวมา ''ส่องเฟส'' เเล้วคาบเรื่องกูไป ''นินทา''
คนเเบบนั้น เค้าเรียกว่า ขี้ข้า หรือไม่ก็ ''สุนัข'' ที่เเสนภักดี g#024

ZENTOA1

• **
เขาจะมาขอโทษหรือเปล่าหรือเขาจะยิ่งด่าเพิ่มเข้าๆปอีกละ woon_o_o

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม

`๛îtàçhï ←

• Full Member
  • ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
ทะเลาะกับเด็ก มีปัญหากับเด็ก สนุกมากหรอครับ  g#004

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ทะเลาะกับเด็ก มีปัญหากับเด็ก สนุกมากหรอครับ  g#004

แล้วยังไงครับกูด่าฝากยันโคตรพ่อโคตรแม่มัน

และทีมงานก็ไม่คิดจะทำห่าอะไรเลยไงว่ะ แบนแม้งเลย มิ่นเบื่องสูง

สวะสังคม พวกสมองควาย มึงจะรู้ส่วนไหน่ของโลกมึงก็ไม่มีสิทธิมาพิมห่าอะไรแบบนี้ ไอ้สัสเอ้ย

Flux

• **
เป็นพวกเรียกร้องความสนใจครับ ไม่รุว่ามันต้องการอะไรจากสังคม

ที่คุณถ่ายภาพมามันคงดีใจ ยิ้มปากฉีกแล้วแหละ คือ แบบว่ามีคนถ่ายรูปลง

บอร์ดด้วยโว้ย ไรเงี่ย

`๛îtàçhï ←

The.

• The

`๛îtàçhï ←

ก็เด็กน่ะ มันคงไม่คิดไรมากหรอก

bcc001

• Newbie
  • *
ถ้า เห็น แล้ว เจ้าตัวรีบมาขอโทดเถอะ 
ถ้า ทีมงาน เอาจิงๆ มันจะเป็นเรื่องใหญ่ได้ 

idaaa__

• Newbie
  • *
  • -◘♪อิอิ♪◘-
มึงคิดหราว่า คำขอโทษจะช่วยไรได้ มึงยังไม่รู้อีกหราว่ามันด่าใครอยู่ เหี้ยเอ้ย มึงรู้เคยได้ยิงมั้ย 7ชั่วโคตร

idaaa__

• Newbie
  • *
  • -◘♪อิอิ♪◘-
ก้แค่เด็กถือสาไรมากมาย

เด็กพ่อง อ่านดีๆ มีคำว่า พักยู ด้วย ไอสัสส