GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ได้เวลาเพิ่มมอนเตอร์ใหม่ ๆ แล้วหรือยัง

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
เรียน จีเอ็มทั้งหลาย

จากกิจกรรมต่าง ๆ นา ๆ ที่ออกมาช่วงนี้ ผมเล็งเห็นมาหลายครั้งแล้วว่า มอนเตอร์ของเกมส์นี้นั้นน้อยเกินไป ไม่ครอบคลุมครบถ้วนในทุกระดับเลเวล และทุกประเภท อย่างกิจให้ตีมอนเตอร์ธาติดิน เวลห่างไม่เกินสิบเวล อันนั้นยังพอหาตีได้บ้าง แต่อย่างตีมอนธาติน้ำนี้ มอนบางตัวก็ดันไปอยู่แมทพิเศษซะอีก
เห็นควรที่ทีมงานทั้งหลายจะวางแผนปรับปรุงเพิ่มให้มอนเตอร์ในเกมส์มีครบทุกระดับเลเวลทุกประเภททุกธาติอย่างน้อย ๆ อย่างละ สองตัวขึ้นไป แล้วมีการวางแผนในการเพิ่มมอนเตอร์ใหม่ ๆ ในแต่ละปีอย่างน้อยทุกช่วงระดับเลเวลอย่างละตัวขึ้นไปต่อปี

เพื่อแก้ไขปัญหาตัวละครบางระดับไม่สามารถร่วมกิจกรรมได้หรือร่วมกิจกรรมได้ลำบาคกว่าระดับอื่น ๆ และเป็นการเพิ่มทางเลือกในการเก็บเลเวล

หมายเหตุ
ช่วงระดับเลเวลคือ 1 - 10 ,11 - 20, .... , 81 - 90 , 90 - 99
ธาต ก็พวก ดิน น้ำ ลม ไฟ แสง มืด ไร้ธาต ทั่วไป
ประเภท/Race  ก็เช่น พืช/plant, คล้ายมนุษย์/human ,  สัตว์/beast ,  ปิศาจ/demon , ผีดิบ/undead ,  วุ้น/slime ,  ปลา/fish ,  หิน/stone ,  แมลง/insect ,  บอส/boss

จัดให้หน่อยน่ะครับ ใน wiki ทำให้ดูมอนแยกประเภท ก่ะธาติได้ด้วยก็ดีครับ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

13owlinG

• Jr. Member
  • **
เพิ่มแมพแลพมอนเตอรื ไม่แนะนำค่ะ
แต่น่าจะเอา แมพและมอนเตอร์เก่าๆที่มีอยู่ในเกมตอนนี้ มานั่งวิเคราะห์กันใหม่ ให้มัน ตรงจุดเป้าหมายมากขึ้น

เพราะตอนนี้หลายๆแมพล้างคนมากค่ะ

TG.

• "รถนะน้อง ไม่ใช่กะเจี้ยวจะได้ชนแล้วเสียวได้"
  • **
  • ครู ไว ???
อยากได้แมพที่มีแต่มอนสายเวททั้งแมพบ้างอ่ะคับ (ป่าลับแลสายกายภาพทั้งแมพยังมี แต่นี้โขนยังมีผีเสื้อรัติกาล/ดาร์กี้/ผีตาโขนตะบองลม วอที่ไม่มีหมามันเลเวลลำบากคับ  g#015)

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • MNB NB NB
ให้ปรับมอนสเตอร์ในแต่ละแมพใหม่ดีกว่าไหม
เช่นแมพโขน น่าจะทำให้ทุกอาชีพสามารถเวลได้ นอกจากวิ พระ
แมพป่าลับแล ก้อเช่นกัน น่าจะทำให้วิเวลได้ง่ายขึ้น

ที่อยากให้ปรับมาก กก กที่สุดคือ Exp เซิฟสวรรค์ / ดาวฯ  เพราะทุกวันนี้ แทบไม่มีคนเวลเลย
ไม่ว่าแมพนอก หรือดันเจี้ยน เพราะเปอร์น้อยมาก มี *150 *200 เซิฟ ยังหาคนเวลได้น้อยเต็มทน
จุดนี้ อยากให้จีเอ็มลองปรับสักนิดค่ะ ไม่ต้องให้เปอเยอะๆ แบบ pk หรือหน้าหนังสือ แค่ให้เพิ่มอีก 100หรือ 150 จากปัจจุบัน
คนน่าจะสนใจเล่นกันมากขึ้น เพราะคนที่เล่นสวรรค์ ชอบตรงที่ไม่มี pk เวลได้เรื่อยๆ ไม่ต้องระวังคนตี คนฆ่า

ขนาดมี npc บัฟฟี่แจกยาฟรี คนเวลเซิฟสวรรค์ยังไม่มีเลย เพราะเปอร์มันน้อยจริง ไรจริง  g#041

ปรับเอาเเมบเก่าดีกว่านา  เพราะเเมบน้อยเเท้ๆเเต่มีเวลกันไม่มี่เเมบ  มีคูณทีรอคิวตีเวลกันยาว  ทั้งๆมีเมบเวลค้ายๆกันตั้งหลายเเม๊บนะ

13owlinG

• **
ให้ปรับมอนสเตอร์ในแต่ละแมพใหม่ดีกว่าไหม
เช่นแมพโขน น่าจะทำให้ทุกอาชีพสามารถเวลได้ นอกจากวิ พระ
แมพป่าลับแล ก้อเช่นกัน น่าจะทำให้วิเวลได้ง่ายขึ้น

ที่อยากให้ปรับมาก กก กที่สุดคือ Exp เซิฟสวรรค์ / ดาวฯ  เพราะทุกวันนี้ แทบไม่มีคนเวลเลย
ไม่ว่าแมพนอก หรือดันเจี้ยน เพราะเปอร์น้อยมาก มี *150 *200 เซิฟ ยังหาคนเวลได้น้อยเต็มทน
จุดนี้ อยากให้จีเอ็มลองปรับสักนิดค่ะ ไม่ต้องให้เปอเยอะๆ แบบ pk หรือหน้าหนังสือ แค่ให้เพิ่มอีก 100หรือ 150 จากปัจจุบัน
คนน่าจะสนใจเล่นกันมากขึ้น เพราะคนที่เล่นสวรรค์ ชอบตรงที่ไม่มี pk เวลได้เรื่อยๆ ไม่ต้องระวังคนตี คนฆ่า

ขนาดมี npc บัฟฟี่แจกยาฟรี คนเวลเซิฟสวรรค์ยังไม่มีเลย เพราะเปอร์มันน้อยจริง ไรจริง  g#041

ใช่แล้วค่ะตามนัน้เลย

หรืออย่างน้อย แมพมอนสูงๆ มอนเตอร์ไม่หน้าจะออโต้นะค่ะ เ้พราะสมัยนี้เกมคนเวลน้อย คนที่อยากเวลมันก็มีค่ะ
เดินเวลคนเดียวถ้ามอนไม่รุมมันก็โอเคอยู่ค่ะ

เล่นชาร์ปอยู่ ถามว่า เดินโขนได้ไหม ได้ค่ะ ถ้าไม่โดนลุมเสียก่อน

ถ้าทีมงานแก้ไขตรงจุดนี้ อย่างน้อยเงินที่คนเติมซื้อยา * ก็หน้าจะเข้าบริษัทิบ้างค่ะ
แบบนี้มียาเวลแต่เวลไม่ได้ไม่ไหวค่ะ อย่างน้อยให้คนกระจายไปหลายๆแมพหน่อยก็ยังดี g#040

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB

หรืออย่างน้อย แมพมอนสูงๆ มอนเตอร์ไม่หน้าจะออโต้นะค่ะ เ้พราะสมัยนี้เกมคนเวลน้อย คนที่อยากเวลมันก็มีค่ะ
เดินเวลคนเดียวถ้ามอนไม่รุมมันก็โอเคอยู่ค่ะ

เล่นชาร์ปอยู่ ถามว่า เดินโขนได้ไหม ได้ค่ะ ถ้าไม่โดนลุมเสียก่อน

ถ้าทีมงานแก้ไขตรงจุดนี้ อย่างน้อยเงินที่คนเติมซื้อยา * ก็หน้าจะเข้าบริษัทิบ้างค่ะ
แบบนี้มียาเวลแต่เวลไม่ได้ไม่ไหวค่ะ อย่างน้อยให้คนกระจายไปหลายๆแมพหน่อยก็ยังดี g#040
ใช่ค่ะ สายกายภาพเดินเวลคนเดียว อยากเวลโขนเพราะมอนมันตายง่ายกว่าป่าลับแล แต่จนใจเพราะแค่เข้าไป
ตุ้บ ๆ ตั้บ ๆ มอนโขนรุมกระทืบ ดับอนาถ ชาป/เทร เจอผีเสื้อ ตบทีแขนช้ายิงลูกดอก ลูกธนูไม่ออก ดับอนาถศพไม่สวย  woon_5555
มอนเลเวลสูง

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB

ใช่ค่ะ สายกายภาพเดินเวลคนเดียว อยากเวลโขนเพราะมอนมันตายง่ายกว่าป่าลับแล แต่จนใจเพราะแค่เข้าไป
ตุ้บ ๆ ตั้บ ๆ มอนโขนรุมกระทืบ ดับอนาถ ชาป/เทร เจอผีเสื้อ ตบทีแขนช้ายิงลูกดอก ลูกธนูไม่ออก ดับอนาถศพไม่สวย  woon_5555
มอนเลเวลสูง
...มอนเวลสูงๆ ไม่จำเป็นต้องออโต้ทุกตัว จะดีมากค่ะ จะได้เก็บเปอร์เดี่ยวๆ ได้บ้างเวลาอยากอินดี้

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ชอบ มอนออโต้ เดินช้า ๆ ลากมัน 555+
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

13owlinG

• **
ชอบ มอนออโต้ เดินช้า ๆ ลากมัน 555+

เพราะ สายลากไงค่ะทีมงานถึงให้ แมะโขนมอนออโต้ เวลสบาย

คิดดู ใครที่เล่นวิ

ตั้งแต่เปลี่ยนเป็นวิมา

เข้ ก็ออโต้ เสื้อ วุ้นโบราณ งู ก็ออโต้ แล้ว โขนยังออโต้อีก

แมพเหล่านี้คือที่หากินของวิอาชีพเดียวใช่ไหมเนี่ย

พาราก็เวลได้ลากได้ แต่มอนตายยากกว่าวิไปหน่อย

เห็นมอนออโต้แล้วเหนื่อยใจ

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB