GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

balance ประจำเดือนพฤศจิกายน (กำหนดลงเซิร์ฟเวอร์หลัก 11/11/2558)

ADox

• Administrator
  • Full Member
เพิ่มเติม
เสียงกระซิบแห่งดวงดาว
 - ปรับเพิ่มโอกาสสลายบัฟจากทักษะแห่งจิตเป็น 15 20 25 30 35 40 50 60 80 100

♤ เบบี้'กาก้า ♤

• Jr. Member
  • **
  • สาวบางกอก ♡
ตัวอย่างเช่น เรากำลังวิ่งไปจิ้มพุงชาป แล้วชาปกระโดดเราจะหยุดวิ่งแต่หลังจากนั้น3วินาทีหากชาปกระโดดต่อเราจะยังวิ่งตามจิ้มพุงต่อไปใช่ไหมคะ  woon_huh
g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 น้องจะอยู่กับพี่จนวินาทีสุดท้ายนะ g#039 g#039 g#039 g#039 g#039

♤ เบบี้'กาก้า ♤

• **
  • สาวบางกอก ♡
ทักษะของชาร์ป ปกติมี delay ต่ำกว่า 1 วินาทีอยู่แล้วครับ ซึ่งการลด 100% หรือ 1 วินาที ให้ผลไม่ต่างกัน แต่ที่ต้องปรับให้อยู่ในหน่วยนี้
เพื่อให้อาชีพอื่นสามารถต่อกรได้ด้วยสถานะผิดปกติใหม่ (เพิ่มเวลาหน่วงหลังใช้ทักษะ)

สำหรับหมอกแห้งเทอร่า ความสามารถห้ามใช้ทักษะห้ามโจมตีห้ามใช้ไอเท็ม เป็นความสามารถที่โหดมากๆเมื่อจับคู่กับทักษะหยุดหลายๆแบบ ไม่ว่าจะเจอใน PVP หรือ GVG มันแก้ทางไม่ได้จึงต้องเปลี่ยนรูปแบบให้เหมาะสม

รู้สึกว่าคุณจะมองข้ามเรื่องการสะท้อนไปนะ โดนหมอกเทอร่าแล้วทำอะไรไม่ได้เพราะว่าไม่ทำต้านทานพิษให้ถึง100%หรือเปล่า ตอจะสู้กับวิที่มีหมอกเทอร่าทำต้านพิษให้ถึง100แล้ววิ่งเข้าหาแค่นี้บอกว่าแก้ทางไม่ได้ ส่วนมากพวกที่โดนเสือกโดนหมอกแล้วไปกดมันก็สมควรแล้วนะ แล้ววิมันทำอะไรคนโดนทักษะนี้ได้ไหม คิดบ้างไหมอะ ทำของออกมาให้สะท้อนเวทย์บ้าง หลบเวทย์ได้บ้างงี้ พวกแม่มไม่ใช้เอง ไอ่เรื่องที่มันแก้ทางได้อยุ่แล้วมาปรับนี่จะปรับไล่คนเล่นหรือยังไง เสียเหรียญลงสกิล 9-13 เหรียญได้แค่ลดโจมตี หมอกก็ใช้ต้านทานป้องกันได้อีก ตลกละครัช
เสริมอีกนิด หลบหลีกเวทย์มันสามารถลดโอกาสให้เหลือ 50% โดยทำให้ติดมึนหรือสาปหิน แต่ในการต่อสู้จริงๆ พระ กับวิ มันมีสกิลพวกนี้ไหม ถึงมีก็เหมือนแทบไม่มีเพราะมันใช้ต้านทานป้องกันได้ทั้งหมด ต่อไปการต่อสู้ระหว่างกายภาพกับสายเวทย์จะเป็นแบบวันเวย์ปะ กายภาพ/หลบ ไล่ฆ่าสายเวทย์อย่างเดียว เวทย์ไปก็หลบได้ พอโจมตีเวทย์โดนไปก็สะท้อนกลับ ตกลงจะเอายังไงกันแน่ หรือนี่คือคำว่าสมดุลที่ทีมงานงมหามาหลายปี หมวกสีทองทำออกมาสองชุด ชุดแรก ทอนกายภาพ หลบเวทย์ สะท้อนเวทย์ ทอนความเสียหายทางเวทย์ ชุดสอง ลดดีเล เพิ่มต้านทาน โดนเวทย์แล้วใบ้ เพิ่มแม่น  ของแก้ทางเยอะขนาดนี้ สู้สายเวทย์ยังไม่ได้ก็ลบเกมส์ไปเล่นดีดลูกแก้วท่าจะเวิคกว่านะ
สายเวทใช้สกิลเยือกแข็งแช่ไว้จะลดหลบหลีกเวทครึ่งหนึ่งไหมอ่าคะ  woon_huh
g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 น้องจะอยู่กับพี่จนวินาทีสุดท้ายนะ g#039 g#039 g#039 g#039 g#039

ดีละครับ ปรับวิซาร์ด
แรงก็แรง หยุดก็หยุดได้ สาปจนวออาย ต่อให้มีต้านทาน แต่ยังยืนอยู่บนหมอกก็เหมือนโดนใบ้ไปโดยปริยาย

พวกร้องให้ปรับมันก็ชอบใช้เหตุผลแค่นี้มาร้อง .. หมอกแห่งเทอร่า ใช้เหรียญลง9-13 เหรียญเพื่อให้ได้สกิลมาหยุดหรือชะงักคู่ต่อสู้เพียงแค่1 วินาที ถ้าคู่ต่อสู้ไม่มีความต้านทานพิษก็จะเพิ่มเวลาโดนพิษเข้าไปซึ่งมันขึ้นอยุ่กับคนโดนสกิลนี้เองว่าตัวเองน่ะมีความต้านทานพิษแค่ไหน ของผมใช้ฟิวเอาต้านทานพิษ+ยาครอบ ก็สู้กับสกิลนี้ได้สบาย อีกเรื่องที่บอกว่าสกิลวิแรง ยอมรับว่าแรงจริงครับ มันนานเป็นปีแล้วนะที่หลบหลีกเวทย์เข้ามา เป็นตัวเลือกให้ใช้ต่อสู้กับสายเวทย์ คนเล่นวิโหดๆส่วนมากของที่เขาใช้มันอาจจะเหนือกว่าคุณมากก็เป็นได้ จีเอ็มทำหมวกมีทั้งหลบเวทย์ ป้องกันเวทย์  สะท้อนเวทย์ ออกมาก็เอามาใช้ให้เป็นประโยชน์สิ  ชั่วโมงนี้สู้กับวิง่ายนะ โดนปรับซะเน่าแถมของเเก้ทางสายเวทย์มีให้เลือกเยอะแยะ อยุ่ที่ว่าทุนกับหัวสมองของคุณมันมีแค่ไหนเท่านั้นแหละครับ

ผมไม่ได้เป็นคนที่ร้องให้ปรับครับ  :) เพราะฉะนั้นไม่ต้องมาเดือดว่าผมนะ

ผมแค่อยู่เฉยๆ และเห็นดีเห็นงามกับการปรับเท่านั้นเองครับ อิอิ

NWWK

• **
ทักษะของชาร์ป ปกติมี delay ต่ำกว่า 1 วินาทีอยู่แล้วครับ ซึ่งการลด 100% หรือ 1 วินาที ให้ผลไม่ต่างกัน แต่ที่ต้องปรับให้อยู่ในหน่วยนี้
เพื่อให้อาชีพอื่นสามารถต่อกรได้ด้วยสถานะผิดปกติใหม่ (เพิ่มเวลาหน่วงหลังใช้ทักษะ)

สำหรับหมอกแห้งเทอร่า ความสามารถห้ามใช้ทักษะห้ามโจมตีห้ามใช้ไอเท็ม เป็นความสามารถที่โหดมากๆเมื่อจับคู่กับทักษะหยุดหลายๆแบบ ไม่ว่าจะเจอใน PVP หรือ GVG มันแก้ทางไม่ได้จึงต้องเปลี่ยนรูปแบบให้เหมาะสม

รู้สึกว่าคุณจะมองข้ามเรื่องการสะท้อนไปนะ โดนหมอกเทอร่าแล้วทำอะไรไม่ได้เพราะว่าไม่ทำต้านทานพิษให้ถึง100%หรือเปล่า ตอจะสู้กับวิที่มีหมอกเทอร่าทำต้านพิษให้ถึง100แล้ววิ่งเข้าหาแค่นี้บอกว่าแก้ทางไม่ได้ ส่วนมากพวกที่โดนเสือกโดนหมอกแล้วไปกดมันก็สมควรแล้วนะ แล้ววิมันทำอะไรคนโดนทักษะนี้ได้ไหม คิดบ้างไหมอะ ทำของออกมาให้สะท้อนเวทย์บ้าง หลบเวทย์ได้บ้างงี้ พวกแม่มไม่ใช้เอง ไอ่เรื่องที่มันแก้ทางได้อยุ่แล้วมาปรับนี่จะปรับไล่คนเล่นหรือยังไง เสียเหรียญลงสกิล 9-13 เหรียญได้แค่ลดโจมตี หมอกก็ใช้ต้านทานป้องกันได้อีก ตลกละครัช
เสริมอีกนิด หลบหลีกเวทย์มันสามารถลดโอกาสให้เหลือ 50% โดยทำให้ติดมึนหรือสาปหิน แต่ในการต่อสู้จริงๆ พระ กับวิ มันมีสกิลพวกนี้ไหม ถึงมีก็เหมือนแทบไม่มีเพราะมันใช้ต้านทานป้องกันได้ทั้งหมด ต่อไปการต่อสู้ระหว่างกายภาพกับสายเวทย์จะเป็นแบบวันเวย์ปะ กายภาพ/หลบ ไล่ฆ่าสายเวทย์อย่างเดียว เวทย์ไปก็หลบได้ พอโจมตีเวทย์โดนไปก็สะท้อนกลับ ตกลงจะเอายังไงกันแน่ หรือนี่คือคำว่าสมดุลที่ทีมงานงมหามาหลายปี หมวกสีทองทำออกมาสองชุด ชุดแรก ทอนกายภาพ หลบเวทย์ สะท้อนเวทย์ ทอนความเสียหายทางเวทย์ ชุดสอง ลดดีเล เพิ่มต้านทาน โดนเวทย์แล้วใบ้ เพิ่มแม่น  ของแก้ทางเยอะขนาดนี้ สู้สายเวทย์ยังไม่ได้ก็ลบเกมส์ไปเล่นดีดลูกแก้วท่าจะเวิคกว่านะ
สายเวทใช้สกิลเยือกแข็งแช่ไว้จะลดหลบหลีกเวทครึ่งหนึ่งไหมอ่าคะ  woon_huh
ไม่เลย ครับ เยือกแข็งแค่แช่แข็งแล้วลดพลังป้องกันเวทย์5%ถ้าหากต้านทานห้ามเดินของคุณไม่ถึง100% สกิลพวกนี้ทำต้านทานได้หมดครับ ง่ายๆ เอาไปเทียบกับหลบหลีกเวทย์เยอะๆจากสีชุด เกราะใหม่ดันเพลิง มันคนละชั้นไปแล้วครับ ผมว่าตอนทีมงานเขามีเเผนให้สายกายภาพ สายหลบ เทพอ่าครับ สายเวทย์ก็เงียบๆไว้  #038

IM มาจ้า

• **
ก็ปรับตัวตามจีซะซิทิดใหม่ทิดเก่าทั้งหลายเค้าปรับชีพไหนไห้เก่งก็มาเล่นชีพนั้นเวลจิต99ไปดึงมาก็จบเนี่ย..พอรู็ว่าชีพที่ตัวเองเคยเก่งแล้วปรับไห้ชีพอื่นเก่งมั่งทำงอแงอีกแระ...จะไปยากอาไร

ReBornZ

• **
ก็ปรับตัวตามจีซะซิทิดใหม่ทิดเก่าทั้งหลายเค้าปรับชีพไหนไห้เก่งก็มาเล่นชีพนั้นเวลจิต99ไปดึงมาก็จบเนี่ย..พอรู็ว่าชีพที่ตัวเองเคยเก่งแล้วปรับไห้ชีพอื่นเก่งมั่งทำงอแงอีกแระ...จะไปยากอาไร
พูดง่ายเนอะ ซีสาม สกิลจิตล่ะ ฝึกง่ายๆเหรอ ไม่ได้ซื้อตัวละครมาเก่งทางลัดแบบนายนิ เหนมีหลายตัวซื้อเขามาทั้งนั้นนิ รู้ว่าเล่นอยู่สวรรค์ ถ้าเบอมันใส่ค้อน99ได้คงเปลี่ยนไปเล่นนานแล้วล่ะ แค่นี้คงเข้าใจนะ อย่าโง่

€–•สดุด๓รีน–••

• Newbie
  • *
5555ใครโง่หว่าเรามีตังทำไมอ่าเราซื้อตัวผิดกฎไหมอ่าฮ่าๆๆตัวหลักชื่อไรอ่ะนายอ่ะอยากคุยกะเราไหม0833994407โทรมาซินักเลงหรอเราอ่ะเจอได้นะไอทิดประเทศไทยเล็กนิดเดียว #038

€–•สดุด๓รีน–••

• Newbie
  • *
สู้เบอไม่ได้หรอ..มึงก็ไปเล่นเบอซิไอเวรใครเค้าห้ามมึงอ่ะ...เย็ดแม่(ยาย)กุก็แพ้กะเบออ่ะที่จิงกุสู้ไม่ได้ซักอาชีพด้วยซ้ำกุไม่เคยบ่นเรื่องปรับนะตั้งแต่เล่นมาทีมงานเค้าจะปรับร้องไห้ขี้มูกโป่งเค้าก็จะปรับอ่ะ..ไอทิดเก็บคำพูดของอั้วะไปคิดด้วยนะอย่าลืม..โทรมานะ0833994407

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
แล้วสกิลจิตชาป ว่าด้วยกับดักที่ไม่มีอะไรต้านมันได้  เจอใน 1-1 เหนื่อยเหมือนกันแหะ  ผมนี่ปล่อยเม้าเลย

Clp. Pnp.

ReBornZ

• **
อุ้ย นักเลงแจกเบอร์ เดี๋ยวเอาไปโพสเว็บพวกสายเหลืองให้นะ รับรองโล่งสบาย อย่าลืมรับสายล่ะ โง่จัง  g#037

ReBornZ

• **
แล้วสกิลจิตชาป ว่าด้วยกับดักที่ไม่มีอะไรต้านมันได้  เจอใน 1-1 เหนื่อยเหมือนกันแหะ  ผมนี่ปล่อยเม้าเลย
เดจาวูต้านทานได้มะ
ปีกลูซิสต้านทานได้มะ
หัตถ์ลูซิสต้านได้มะ
จ้าวแห่งสังเวียนต้านได้มะ
ระเบิดห้วงต้านได้มะ
รัสมีอาทรัมต้านได้มะ
แค่กับดักทำไมจะให้เหมือนสกิลจิตอื่นไม่ได้ อย่าไปติดมันดิครับพี่
คนเรานี่ก็แปลกแฮะ  #038

ReBornZ

• **
เพิ่มเติม
เสียงกระซิบแห่งดวงดาว
 - ปรับเพิ่มโอกาสสลายบัฟจากทักษะแห่งจิตเป็น 15 20 25 30 35 40 50 60 80 100

ปรับสกิลจิตสักอันให้ป้องกันการสะท้อนได้เวลากดสกิลให้หน่อย  woon_shock

ADox

• Administrator
เลื่อนการอัพเดทลองเซิร์ฟเวอร์หลัก ไปเป็นวันที่ 11/11/2558 นะครับ