GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

balance ประจำเดือนพฤศจิกายน (กำหนดลงเซิร์ฟเวอร์หลัก 11/11/2558)

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง
ปรับสมดุลกับเนิร์ฟนี่นึกให้ออกนะครับ ถ้าจะปรับสมดุลคือเนิร์ฟสกิลนึงบัฟสกิลนึง ให้สกิลนั้นไม่โกงไปแล้วให้สกิลกากๆมันเอามาใช้ได้

แต่ถ้าลดอย่างเดียว มันคือเนิร์ฟครับ เนิร์ฟ และเนิร์ฟ และเนิร์ฟ โถ่  g#018 g#018 g#018

RoDMaYiz.

• Jr. Member
  • **
  • ให้เธอเจอใครที่ดีกว่า ' ฉัน !
ตกลงชาปจะปรับไม่ปรับคับ ขี้เกียจมารอ คุนจะเอามองความสามารถเวลา ตีกัน
คุนไม่มองเวลาสู้มอนจิต ลงดันบาป วายุรัวๆ คุนก็แก้ด้วยปีกลูซิส ปรับก้าวพอเข้าใจ
แต่ถ้าปรับวายุนี่รับไม่ได้ แต่ถ้าจะปรับก็บอกด้วยคับ จะได้ขายของทิ้ง แล้วบอกปรับสมดุล
นี่ปรับให้เล่นไม่ได้เลยด้วยซ้ำ !!

ADox

• Administrator
ตกลงชาปจะปรับไม่ปรับคับ ขี้เกียจมารอ คุนจะเอามองความสามารถเวลา ตีกัน
คุนไม่มองเวลาสู้มอนจิต ลงดันบาป วายุรัวๆ คุนก็แก้ด้วยปีกลูซิส ปรับก้าวพอเข้าใจ
แต่ถ้าปรับวายุนี่รับไม่ได้ แต่ถ้าจะปรับก็บอกด้วยคับ จะได้ขายของทิ้ง แล้วบอกปรับสมดุล
นี่ปรับให้เล่นไม่ได้เลยด้วยซ้ำ !!
ศรวายุปรับตามนี้ครับ
6.แก้ไขให้ศรวายุนับจำนวนครั้งก็ต่อเมื่อสร้างความเสียหายได้และถ้าเป้าหมายเปลี่ยนไปต้องเริ่มนับใหม่

RoDMaYiz.

• **
  • ให้เธอเจอใครที่ดีกว่า ' ฉัน !
ศรวายุปรับตามนี้ครับ
6.แก้ไขให้ศรวายุนับจำนวนครั้งก็ต่อเมื่อสร้างความเสียหายได้และถ้าเป้าหมายเปลี่ยนไปต้องเริ่มนับใหม่
อันนี้คือปรับในวันที่ 4 แน่นอนใช่ไหมคับ

RoDMaYiz.

• **
เพิ่มเติม
11.ความสามารถที่ทำให้กระโดดได้จะยกเลิกการตกเป็นเป้าหมายของศัตรูได้แค่ 1 ครั้ง ใน 3 วินาที แทนการยกเลิกได้ทุกครั้งที่ใช้
ใครขยายความข้อนี้หน่อย อ่านแล้ว งง

2547

• Newbie
  • *

ลงทุนกะซาปไปเยอะนิ ครับ พอเห็นเขาจะปรับ หน่อย รีบขายนูตู้ 1200 เอม ทิ้งเลย หรอ
บอกแล้ว ว่าถ้าเขาปรับซาปขึ้นมา ใครว้า จะมาร้อง เป็นคนแรก จำได้ไหม ที่ไซ อะ
5555555
 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037

2547

• Newbie
  • *
เพิ่มเติม
11.ความสามารถที่ทำให้กระโดดได้จะยกเลิกการตกเป็นเป้าหมายของศัตรูได้แค่ 1 ครั้ง ใน 3 วินาที แทนการยกเลิกได้ทุกครั้งที่ใช้
ใครขยายความข้อนี้หน่อย อ่านแล้ว งง

ง่ายๆ 3วินาที ถ้าผม ก้าวหนีคุณได้ ให้ทัน 3 วินาที ผมก็จะไม่เป็นเป้าหมายของศรวายุ ครับ เกต นะ

## iDae ##

• Newbie
  • *
ดีละครับ ปรับวิซาร์ด
แรงก็แรง หยุดก็หยุดได้ สาปจนวออาย ต่อให้มีต้านทาน แต่ยังยืนอยู่บนหมอกก็เหมือนโดนใบ้ไปโดยปริยาย

พวกร้องให้ปรับมันก็ชอบใช้เหตุผลแค่นี้มาร้อง .. หมอกแห่งเทอร่า ใช้เหรียญลง9-13 เหรียญเพื่อให้ได้สกิลมาหยุดหรือชะงักคู่ต่อสู้เพียงแค่1 วินาที ถ้าคู่ต่อสู้ไม่มีความต้านทานพิษก็จะเพิ่มเวลาโดนพิษเข้าไปซึ่งมันขึ้นอยุ่กับคนโดนสกิลนี้เองว่าตัวเองน่ะมีความต้านทานพิษแค่ไหน ของผมใช้ฟิวเอาต้านทานพิษ+ยาครอบ ก็สู้กับสกิลนี้ได้สบาย อีกเรื่องที่บอกว่าสกิลวิแรง ยอมรับว่าแรงจริงครับ มันนานเป็นปีแล้วนะที่หลบหลีกเวทย์เข้ามา เป็นตัวเลือกให้ใช้ต่อสู้กับสายเวทย์ คนเล่นวิโหดๆส่วนมากของที่เขาใช้มันอาจจะเหนือกว่าคุณมากก็เป็นได้ จีเอ็มทำหมวกมีทั้งหลบเวทย์ ป้องกันเวทย์  สะท้อนเวทย์ ออกมาก็เอามาใช้ให้เป็นประโยชน์สิ  ชั่วโมงนี้สู้กับวิง่ายนะ โดนปรับซะเน่าแถมของเเก้ทางสายเวทย์มีให้เลือกเยอะแยะ อยุ่ที่ว่าทุนกับหัวสมองของคุณมันมีแค่ไหนเท่านั้นแหละครับ

RoDMaYiz.

• **

ลงทุนกะซาปไปเยอะนิ ครับ พอเห็นเขาจะปรับ หน่อย รีบขายนูตู้ 1200 เอม ทิ้งเลย หรอ
บอกแล้ว ว่าถ้าเขาปรับซาปขึ้นมา ใครว้า จะมาร้อง เป็นคนแรก จำได้ไหม ที่ไซ อะ
5555555
 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037
ก็มีคนแพ้ชาป แล้วมางองแง จีเค้าก็ปรับอะดิ แต่ผมก็เฉยๆยุละ เล่นชีพอื่นเอา !!

2547

• Newbie
  • *

5555555
ก็มีคนแพ้ชาป แล้วมางองแง จีเค้าก็ปรับอะดิ แต่ผมก็เฉยๆยุละ เล่นชีพอื่นเอา !!

ยอมรับว่าแพ้จริงๆ แค่ผมคนเดียว จีคงไม่ปรับง่ายๆหรอกมั้งถ้ามันไม่โกงจริงๆ อะ

RoDMaYiz.

• **

5555555

ยอมรับว่าแพ้จริงๆ แค่ผมคนเดียว จีคงไม่ปรับง่ายๆหรอกมั้งถ้ามันไม่โกงจริงๆ อะ
ถ้าโกงต้องอยู่ในเมือง ไม่งั้นเด๋วหัวร้อน  g#004  g#004

NWWK

• **
ทักษะของชาร์ป ปกติมี delay ต่ำกว่า 1 วินาทีอยู่แล้วครับ ซึ่งการลด 100% หรือ 1 วินาที ให้ผลไม่ต่างกัน แต่ที่ต้องปรับให้อยู่ในหน่วยนี้
เพื่อให้อาชีพอื่นสามารถต่อกรได้ด้วยสถานะผิดปกติใหม่ (เพิ่มเวลาหน่วงหลังใช้ทักษะ)

สำหรับหมอกแห้งเทอร่า ความสามารถห้ามใช้ทักษะห้ามโจมตีห้ามใช้ไอเท็ม เป็นความสามารถที่โหดมากๆเมื่อจับคู่กับทักษะหยุดหลายๆแบบ ไม่ว่าจะเจอใน PVP หรือ GVG มันแก้ทางไม่ได้จึงต้องเปลี่ยนรูปแบบให้เหมาะสม

รู้สึกว่าคุณจะมองข้ามเรื่องการสะท้อนไปนะ โดนหมอกเทอร่าแล้วทำอะไรไม่ได้เพราะว่าไม่ทำต้านทานพิษให้ถึง100%หรือเปล่า ตอจะสู้กับวิที่มีหมอกเทอร่าทำต้านพิษให้ถึง100แล้ววิ่งเข้าหาแค่นี้บอกว่าแก้ทางไม่ได้ ส่วนมากพวกที่โดนเสือกโดนหมอกแล้วไปกดมันก็สมควรแล้วนะ แล้ววิมันทำอะไรคนโดนทักษะนี้ได้ไหม คิดบ้างไหมอะ ทำของออกมาให้สะท้อนเวทย์บ้าง หลบเวทย์ได้บ้างงี้ พวกแม่มไม่ใช้เอง ไอ่เรื่องที่มันแก้ทางได้อยุ่แล้วมาปรับนี่จะปรับไล่คนเล่นหรือยังไง เสียเหรียญลงสกิล 9-13 เหรียญได้แค่ลดโจมตี หมอกก็ใช้ต้านทานป้องกันได้อีก ตลกละครัช 

NWWK

• **
ทักษะของชาร์ป ปกติมี delay ต่ำกว่า 1 วินาทีอยู่แล้วครับ ซึ่งการลด 100% หรือ 1 วินาที ให้ผลไม่ต่างกัน แต่ที่ต้องปรับให้อยู่ในหน่วยนี้
เพื่อให้อาชีพอื่นสามารถต่อกรได้ด้วยสถานะผิดปกติใหม่ (เพิ่มเวลาหน่วงหลังใช้ทักษะ)

สำหรับหมอกแห้งเทอร่า ความสามารถห้ามใช้ทักษะห้ามโจมตีห้ามใช้ไอเท็ม เป็นความสามารถที่โหดมากๆเมื่อจับคู่กับทักษะหยุดหลายๆแบบ ไม่ว่าจะเจอใน PVP หรือ GVG มันแก้ทางไม่ได้จึงต้องเปลี่ยนรูปแบบให้เหมาะสม

รู้สึกว่าคุณจะมองข้ามเรื่องการสะท้อนไปนะ โดนหมอกเทอร่าแล้วทำอะไรไม่ได้เพราะว่าไม่ทำต้านทานพิษให้ถึง100%หรือเปล่า ตอจะสู้กับวิที่มีหมอกเทอร่าทำต้านพิษให้ถึง100แล้ววิ่งเข้าหาแค่นี้บอกว่าแก้ทางไม่ได้ ส่วนมากพวกที่โดนเสือกโดนหมอกแล้วไปกดมันก็สมควรแล้วนะ แล้ววิมันทำอะไรคนโดนทักษะนี้ได้ไหม คิดบ้างไหมอะ ทำของออกมาให้สะท้อนเวทย์บ้าง หลบเวทย์ได้บ้างงี้ พวกแม่มไม่ใช้เอง ไอ่เรื่องที่มันแก้ทางได้อยุ่แล้วมาปรับนี่จะปรับไล่คนเล่นหรือยังไง เสียเหรียญลงสกิล 9-13 เหรียญได้แค่ลดโจมตี หมอกก็ใช้ต้านทานป้องกันได้อีก ตลกละครัช
เสริมอีกนิด หลบหลีกเวทย์มันสามารถลดโอกาสให้เหลือ 50% โดยทำให้ติดมึนหรือสาปหิน แต่ในการต่อสู้จริงๆ พระ กับวิ มันมีสกิลพวกนี้ไหม ถึงมีก็เหมือนแทบไม่มีเพราะมันใช้ต้านทานป้องกันได้ทั้งหมด ต่อไปการต่อสู้ระหว่างกายภาพกับสายเวทย์จะเป็นแบบวันเวย์ปะ กายภาพ/หลบ ไล่ฆ่าสายเวทย์อย่างเดียว เวทย์ไปก็หลบได้ พอโจมตีเวทย์โดนไปก็สะท้อนกลับ ตกลงจะเอายังไงกันแน่ หรือนี่คือคำว่าสมดุลที่ทีมงานงมหามาหลายปี หมวกสีทองทำออกมาสองชุด ชุดแรก ทอนกายภาพ หลบเวทย์ สะท้อนเวทย์ ทอนความเสียหายทางเวทย์ ชุดสอง ลดดีเล เพิ่มต้านทาน โดนเวทย์แล้วใบ้ เพิ่มแม่น  ของแก้ทางเยอะขนาดนี้ สู้สายเวทย์ยังไม่ได้ก็ลบเกมส์ไปเล่นดีดลูกแก้วท่าจะเวิคกว่านะ

ADox

• Administrator
เพิ่มเติม

ง่ายๆ 3วินาที ถ้าผม ก้าวหนีคุณได้ ให้ทัน 3 วินาที ผมก็จะไม่เป็นเป้าหมายของศรวายุ ครับ เกต นะ
ไม่ใช่ครับ
เมื่อกระโดดครั้งแรก ศัตรูจะลืมไปเป้าหมายตามปกติ แต่ใน 3 วินาทีหลังจากนั้นการกระโดดครั้งต่อไปของคุณ ศัตรูจะไม่ลืมเป้าหมายแล้ว