GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทางเลือกการแก้ปัญหา auto mouse (อัพลงเซิร์ฟเวอร์หลัก 30/9/2558)

ADox

• Administrator
  • Full Member
พระในความรู้สึกผมว่าลำบากนะครับเพราะนั้นเป็นสกิลเก็บเวลเลย  แต่ผมถามนิด ไหนๆก็ปรับทรงแล้ว ถามว่า ถ้าเขาไม่ออโต้ เสาเวทละครับเป็น สร้างมาหลายๆตัวแล้วออโต้ ชิกิ อีกละ จะทำไงดีครับ  คือ ดูแล้ว มันจะปรับไปเรื่อยๆนะครับ งืมๆๆๆ
ถ้าไม่มีวิธีที่ดีกว่าก็ต้องตามแก้ไขกันไปครับ มีช่องตรงไหนก็ตามไปอุดครับ
ปล.กรณีนี้ถ้าหมายถึง ปล่อยชิกิทิ้งไว้เดินไปทั่วแผนที่ ก็อาจเช็คระยะเอาครับ ว่าต้องอยู่ในรัศมีเท่าไหร่จึงจะทำงานหรือได้ EXP เป็นต้น
หรือถ้าหมายถึงเรียกชิกิไฟรอบตัวรัวๆ แล้วระเบิดไปเรื่อยๆ อาจต้องทำให้ชิกิระเบิดจะส่งผลต่อเจ้าของด้วย เป็นต้น
แต่จะใช้วิธีนี้รึป่าวก้ต้องรอดูปัญหาจริงๆอีกที

Fisher

• Newbie
  • *
ยังสามารถเก็บได้ตามปกติครับ ขอแค่ใช้ทักษะอื่นทำ damage สุดท้ายครับ
ลองปรับตัว ใช้มากกว่า 1 skill ดูครับ

ปล.ใครมีวิธีที่ดีกว่าเสนอมาได้ครับ

แล้วอะไรละครับ  เลือดก็ต้องกดหยั่ง เติมเงินมาดูเลือดหรอครับ ก่อนปิดฉาก เอาไรคิดครับ
ไม่ถึงกับต้องมองเห็น HP monster นี่ครับ
ในครั้งแรกๆ จะยังไม่ชิน แต่ถ้าเล่นบ่อยๆ จะรู้เลยว่ากี่ทีแล้วค่อยปิดด้วยทักษะอื่นๆ

แล้วถ้าผมอยากเก็บ หญ้า ทำแหวนแต่งงานกับแฟน  ผมทำไงดีละครับ ทวนทีเดียว เป็นผงไปซะแล้ว
จากข้อ 1 ทวนกระแสโดนลด damage ไม่เกิน 25% ของ HP MAX ไงครับ
แปลว่าให้ทวนโดน 3 ที แล้วค่อยปิดด้วยทักษะอื่น

แต่คุณคะ พระร่ายทวนทีนึงสร้างดาเมทได้10ครั้งนะคะ แสดงว่าเราต้องตีมอนแค่3ที่เเล้ววิ่งไปรอให้ทวนหมดอย่างนี้หรอคะ เสียเวลาไหมล่ะคุณ

ADox

• Administrator
มีอีกวิธีครับ เดี๋ยวผมจะใส่สถานะผิดปกติ เมา เมือ่ฆ่า monster บางตัวตาย
น่าจะทำให้ auto mouse รวนได้ และไม่ได้ลดความสามารถทักษะด้วย

เรียว

• Jr. Member
  • **
ถ้าเอาง่ายๆแล้วเป็นธรรมที่สุดขอลองทดสอบในนรกให้แน่ชัดก่อนได้ไหมครับ คือวันนี้นรกพึ่งอัพเดทระบบส่วนนี้เข้ามา รู้สึกว่าดาเมจจะรวนไปเยอะพอสมควร เลยอยากทดสอบให้มันแน่ใจสัก1อาทิตย์ แล้วค่อยหา feedback กันอีกที

jinnaput

• ไม่สาระแนดิ้แกร๊
  • Newbie
  • *
 woon_5555 woon_5555 woon_5555 ไร้สาระค่ะ เพื่อ 5555555555

woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh

g#035 g#035 g#035 g#035 g#035ไปนอนค่ะไป  woon_bye woon_bye woon_bye
อาการเสือกหายได้ ไม่ยาก -3-

ϟ illu$i๏n™

• Superior officer
  • Sr. Member
  • ถ้าคิดถึงกันก็ PM มา :)
ไมไ่ด้ Exp อะมันเกินไปจริงๆนะ

พระไปเดินเก็บจิตนี่ต้องฟูอย่างเดียวป่ะ แล้วจะเก็บไปทำไม
แล้วจะเวล C3 ยังไงไม่แค่พระ คนทรงด้วย
แล้วจะมี c3 ทำไมไม่เข้าใจ ถ้าเน้นพระ ซัพพอตจริงๆอะ
จะเอา c3 มาทำไมเหรอ เครียดไมเกรนขึ้นแปป

ถ้าสายซัพพอตต้องอัพลำแสงศักศิไหม ดีเล3 วิ แรงมากเลยดิ

Pnp. Clp.

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • Hero Member
  • ลูกพ่อเต
มีอีกวิธีครับ เดี๋ยวผมจะใส่สถานะผิดปกติ เมา เมือ่ฆ่า monster บางตัวตาย
น่าจะทำให้ auto mouse รวนได้ และไม่ได้ลดความสามารถทักษะด้วย

อันนี้น่าสนใจ แล้วถ้าเวล โดนมอนรุมแล้วทวน (กรณีมอนไม่ตาย)
เจอมึน เมา โดนมอนทิ่มตายตรงนี้จะแก้ยังไงคะ
หรือมีอ้อมแล้วไม่เป็นอะไร ?
เป็นคนคนหนึ่ง

yazakazuki

• **
ลองมาดูกันนิดนึงนะครับ
ตอนนี้เผ่านำคนไปไกลมากละ เอาเถอะ นอกเรื่องจากหัวข้อเราค่อยว่ากันวันหลัง >____<!!

เรื่องทวนกระแสกับเสาคนทรง เอาจริงๆเทียบกันแทบไม่ได้เลยนะครับ ในแง่การใช้แบบยืนกับที่ ด้วยข้อจำกัดเรื่อง MP
พระไม่สามารถยืนนิ่งๆกับที่ได้ครับ เพราะทวนกระแสกินมานามาก กินแพคโย แพคสตู ยังเพิ่มมานาไม่ทันเลย ถ้ามีมอนน้อยเกินไป
และเชื่อว่าได้ไม่คุ้มเสียครับ(อาหารที่เสียไปกับ Exp ที่ได้)

เทียบกับคนทรง เสาใช้ Mp น้อยครับ เรียกว่าเบคอนอันเดียวอยู่ได้ 10 นาที สบายๆ เผลอๆ สัตว์เลี้ยงสดยังทันเลย

ถ้าสาเหตุที่เปลี่ยนสกิลเพราะ Auto Mouse แก้ที่ทรงครับ อย่าไปแก้ที่พระเลย พระ Auto ไม่ได้หรอก(มั้งนะ)ครับ

อ้อ เห็นว่าตอนนี้เริ่มมีผู้สื่อ Auto ล่าพุงปลาแล้วนะครับ........อิสกิลผู้สื่อ ผีหลอกไม่มีดีเลย์นี่....ขอทีเถอะท่าน หุหุ

ปล.รวมข้อมูลไปก่อนเถอะครับ ถามตอบแบบนี้ผมว่าดีแล้วล่ะ อย่างน้อยให้รู้สึกว่าทีมงานยังอยู่กับผู้เล่น
ปล.กว่า ผมเลิกเล่นไปแล้วเพราะระบบเกมครับ แต่ที่โผล่มา.....ผมอยากให้เกมนี้กลับมาน่าเล่นอีกครั้ง.....จริงๆนะ

ZoDiC คนเดิม

อยากจะรู้ คนทรงมันจะเวลยังไง ในเมื่อคนที่ไม่ได้ใช้ออโต้เม้าส์ ก็อยากเล่นทรงบ้าง เพราะทรง ไม่มีสกิวโจมตีอื่นเพื่อปิด เสาเวทแน่ๆ เพราะกว่าจะวิคิ จะทำงาน มอนก็ตายแล้ว แถมไม่ได้ เปออีก

ZoDiC คนเดิม

ออโต้เม้า ต้องยืนอยู่กับที่ นี่คือข้อจำกัด เพราะถ้าตั้งให้เดินแล้ว มีรวนแน่นอน เพราะบางทีจังหวะกดเดินไปจิ้มเอามอนเตอร์ ทำให้พิกัดต่อไปเพี้ยน และอาจตายได้เพราะมัวแต่จิ้มมอน
 แก้ตรงนี้ได้คุณเก่งครับ

yazakazuki

• **
อืม.....เรื่องเสาเวทย์ทรง ผมไม่รู้ว่าเหมารวมขนาดไหนนะครับ
ปักอย่างเดียว กับปักแล้วแบกต่างกันไหม
เหมือนบางแมพ ปักใช้ไม่ได้ แต่ปักแล้วแบก ใช้ได้
(ให้พวก Auto Mouse ตั้งค่าเพิ่มอีก 2-3 บรรทัด 555+)
เคยเจอพวกตั้ง Auto ในป่าไผ่เซิฟใต้บางครั้งครับ อย่าว่าแต่ยากูด้าเลย ไผ่เดือดไผ่แก่ยังแทบไม่ได้เกิด

ว่าแต่......ถ้าคนทรงแบกวิ่งไม่ได้ Exp ก็หายนะพอดูล่ะนะ

SaHaRa_GiBi

• Newbie
  • *
ยังสามารถเก็บได้ตามปกติครับ ขอแค่ใช้ทักษะอื่นทำ damage สุดท้ายครับ
ลองปรับตัว ใช้มากกว่า 1 skill ดูครับ

ปล.ใครมีวิธีที่ดีกว่าเสนอมาได้ครับ

แล้วอะไรละครับ  เลือดก็ต้องกดหยั่ง เติมเงินมาดูเลือดหรอครับ ก่อนปิดฉาก เอาไรคิดครับ
คุณไม่คิดว่าพระต้องกดทัเงอาหาร ยา หยังรู้เพื่อใช้ในการเก็บเวลและการเกรียนเลยหลอ มันเป็นอาชีพที่ซี3 ใช้ MP เพื่อใช้ในการเก็บเวล แล้วอีกอย่าง ถ้าพระไใ่กดอาหาร จะเอา MP ที่ไหนไเวลคับไม่ทราบ
แล้วที่คุณคิดว่ามันกันออโต้ได้ คุณหาความเห็นจากผู้บริโภคแล้วหลอ จู่ๆก็มาปรับ

SaHaRa_GiBi

• Newbie
  • *

ไม่ถึงกับต้องมองเห็น HP monster นี่ครับ
ในครั้งแรกๆ จะยังไม่ชิน แต่ถ้าเล่นบ่อยๆ จะรู้เลยว่ากี่ทีแล้วค่อยปิดด้วยทักษะอื่นๆ

แล้วถ้าผมอยากเก็บ หญ้า ทำแหวนแต่งงานกับแฟน  ผมทำไงดีละครับ ทวนทีเดียว เป็นผงไปซะแล้ว
จากข้อ 1 ทวนกระแสโดนลด damage ไม่เกิน 25% ของ HP MAX ไงครับ
แปลว่าให้ทวนโดน 3 ที แล้วค่อยปิดด้วยทักษะอื่น
คุณ เอาใจเขามาใส่ใจเราซ้ะบ้าง ถ้าจะจบที่เรื่องออโต้ คุณเอาเวลาไปปรับ อาชีพอื่นเช่นชาป ทรง สื่อ ไม่ดีกว่าหลอ ออโต้สบายๆ แค่ไม่กี่สกิลซึ่งต่างจากพระ
ที่ต้องเอา MP ไปแลกกับดาเมจที่มีความแรงพอสมควร ทวนไม่โดน MP ที่จะเด้งคืนมา 20% ก็จะไม่มีผล ยังไงก็ต้องกดอาหารใจการเก็บเวล ผมนี่ปวดจิตเลย

ปล. ไม่ได้พลานไปอาชีพอื่นนะคับ แค่เอามายกตัวอย่าง  woon_555

ReBornZ

• **
ลดอัตราการเกิดของมอนสเตอร์ที่แมพโขน ดีที่สุดครับ อย่าไปปรับความสามารถอะไรเลย เดือดร้อนกันไปหมด ลด exp ไปด้วยยิ่งดี เฉพาะแมพนะ  g#032

ReBornZ

• **
ไปปรับเสาเวทย์ ก็ออโต้ใช้ชิกามิได้อยู่ดี ปรับม่อน ดีกว่าม้าง  woon_bye