GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการปรับปรุงทักษะ C2 : รอบ 2 (อัพเดทลงเซิร์ฟเวอร์หลัก 5/8/58)

Barakun

• Jr. Member
  • **
ผมว่านะจะลิมิตไปเลยเรื่องหลเวทย์ของแอสที่เกี่ยวกับพันเงาว่าได้เท่าไหร่ แบบไม่เอาพวกของหลบเวทย์มารวมกับพันแอส ไม่งั้นมันส่งผลทั้งเกมมันแย่นะ อย่างบางคนทำหมวกบอสที่หลบเวทย์20ไปแล้ว พอปรับให้มันมีผลทั้งเกมแบบนี้ก้เจ๊งสิ  woon_angry

ADox

• Administrator
  • Full Member
ผมว่านะจะลิมิตไปเลยเรื่องหลเวทย์ของแอสที่เกี่ยวกับพันเงาว่าได้เท่าไหร่ แบบไม่เอาพวกของหลบเวทย์มารวมกับพันแอส ไม่งั้นมันส่งผลทั้งเกมมันแย่นะ อย่างบางคนทำหมวกบอสที่หลบเวทย์20ไปแล้ว พอปรับให้มันมีผลทั้งเกมแบบนี้ก้เจ๊งสิ  woon_angry
ลองหาจังหวะเข้าทำดูครับ ถ้าเล่นทื่อๆ ก็จะโดนสถานะผิดปกติแก้ทางเอาได้ครับ

ReBornZ

• **
ปรับสายปาดาว มีดสั้น หน่อยเถอะครับ ทำให้มันน่าเล่นเหมือนกับสายมีดหน่อย พยุหดารานี่สกิลกิ๊กก๊อกมาก โดนทำลายก็ง่าย แทนที่ระดับ5 จะวางได้ 5 อันไม่มีดีเลไรงี้ สกิลทำงานทุกๆ 1 วินาทีไม่คิดป้องกันงี้ กระโดดก็ไม่ได้อีก

IM มาจ้า

• **
เข้าใจว่าคนเล่นแอสก็อยากเทพคนเล่นอาชีพที่โดนแอสฆ่าก็อยากเทพต่างคนต่างมองต่างมุมเข้าใจๆๆหัวอกเดียวกัน #038 #038 #038 #038

IM มาจ้า

• **
จีเอ็มน้องรักเป็นอย่างไรบ้างสบายดีหรือปล่าวส่วนทางนี้สบายดีไม่ต้องเป็นห่วง เข้าพรรษากลับบ้านบ้างนะทางบ้านคิดถึง g#037 g#037 g#037เข้าเรื่องก่อน เบลดพุ่งน้องว่าระยะช่องที่พุ่งได้มันน้อยไปนิดนึงนะขอรับปรับไห้น่าเล่นมาอีกนิสได้ไหมตอนนี้ไม่รู้เท่าไหร่แต่ระยะมันน้อยน้องว่านะ #038 #038 #038น้องจะรอดูคนโวยก่อน555โวยตามสบายนะไม่หวง

23015

• Newbie
  • *

วอร์ลอค
1.ฝนแห่งความมืด
 - เพิ่มพลังโจมตี 15% ต่อความมืดสะสม และเพิ่มพลังโจมตี 50% ต่อสถานะผิดปกติ ใบ้ เป็นหิน เมา คลั่ง ศาตราแห่งอาทรัม อาภรณ์แห่งอาทรัม
 - ลดระยะเวลาหน่วง หลังร่ายจาก 1.5 วิเหลือ 0.2 วินาที (ร่ายเสร็จจะเดินได้ทันที จากปกติจะหน่วง 1.5 วินาที)
2.วงแหวนรัตติกาล
 - เพิ่มพลังโจมตี 15% ต่อความมืดสะสม และเพิ่มพลังโจมตี 50% ต่อสถานะผิดปกติ ใบ้ เป็นหิน เมา คลั่ง ศาตราแห่งอาทรัม อาภรณ์แห่งอาทรัม
3.เขี้ยวรัตติกาล
 - เพิ่มพลังโจมตี 5% ต่อความมืดสะสม

ช่วยอธิบายหน่อยครับ พวกเพิ่มพลังโจมตีต่อความมืดสะสมนี้คือยังไงครับ(ถ้าไม่มีแรร์วอ 95 โจมตีเวทมืดไปก็จะไม่มีผลของความมืดสะสม ใช่หรือไม่ครับ ?)

แล้วเรื่องเพิ่มพลังโจมตีต่อสถานะผิดปกติ
คือถ้าสมมุติ A โดนสาป ทั้ง4 (ใบ้/เป็นหิน/เมา/สาปคลั่ง) แล้วก็โดนศาตราอาทรัม
ถ้าเราโจมตี A ด้วย ฝนแห่งความมืด หรือ วงแหวนรัตติกาล A จะโดนความเสียหายเพิ่มขึ้น 250%(สาปทั้ง4+ศาตราอาทรัม)

ตรงนี้ผมเข้าใจถูกหรือไม่อย่างไร เรียนท่าน Adox ช่วยชี้แจ้งทีครับ

9169

• **
การเล่นเกมอสุรามีความเสี่ยง โปรดใช้สมองทั้ง2ฝั่งวิเคราห์เยอะๆ อะไรที่ได้ประโยชน์ก็เฉยๆ อะไรที่เสียประโยชน์ก็เรียกร้องจัง เกมนะเว้ย woon_555

ADox

• Administrator
ช่วยอธิบายหน่อยครับ พวกเพิ่มพลังโจมตีต่อความมืดสะสมนี้คือยังไงครับ(ถ้าไม่มีแรร์วอ 95 โจมตีเวทมืดไปก็จะไม่มีผลของความมืดสะสม ใช่หรือไม่ครับ ?)
ไม่ต้องมีแรร์ครับ ปกติวอลอคทำความมืดสะสมได้อยู่แล้ว

แล้วเรื่องเพิ่มพลังโจมตีต่อสถานะผิดปกติ
คือถ้าสมมุติ A โดนสาป ทั้ง4 (ใบ้/เป็นหิน/เมา/สาปคลั่ง) แล้วก็โดนศาตราอาทรัม
ถ้าเราโจมตี A ด้วย ฝนแห่งความมืด หรือ วงแหวนรัตติกาล A จะโดนความเสียหายเพิ่มขึ้น 250%(สาปทั้ง4+ศาตราอาทรัม)

ตรงนี้ผมเข้าใจถูกหรือไม่อย่างไร เรียนท่าน Adox ช่วยชี้แจ้งทีครับ
เข้าใจถูกต้องแล้วครับ

ZoDiC คนเดิม

คิดเล่นๆ นะ

แอสพัน 10 หลบหลีกเวท 36%
กาก+16 ลวง หลบหลีกเวท 25%
หมวกราชันเขี้ยวทมิฬ Lux99  หลบหลีกเวท 19.8
รับบัพจากพยากรณ์ 7.5%  กรณีนอกแบท ที่ได้ 7.5 เพราะถึงพยากรณ์จะกดผนึกลมทำให้เพิ่มเป็น 2 เท่า เผ่ามนุษย์ ก็รับแค่ครึ่งเดียวอยู่ดี

รวมแล้ว ก็ 80.8

แม่จ้าว วิ เพลงแอส ที ต้องลุ้นว่าจะโดนป่าวว้าาาา

g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037
งั้นไม่ต้องมีหลบเวทก้ได้เอาอาวุดศาสออกไปดิจะได้เท่าเทียมจบป่ะ

ก็บอกแล้วไง แอสทำกันเวทหลังได้ 100 อยู่แล้ว กลัวไรแค่ศาสเวท

ถ้าเอาศาสเวทออก ก็เอา พันแอสออกด้วยสิจะได้เท่าเทียม

คิดเล่นๆ นะ

หมวกราชันเขี้ยวทมิฬ Lux99  หลบหลีกเวท 19.8
รับบัพจากพยากรณ์ 7.5%  กรณีนอกแบท ที่ได้ 7.5 เพราะถึงพยากรณ์จะกดผนึกลมทำให้เพิ่มเป็น 2 เท่า เผ่ามนุษย์ ก็รับแค่ครึ่งเดียวอยู่ดี

แม่จ้าว วิ เพลงแอส ที ต้องลุ้นว่าจะโดนป่าวว้าาาา

g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037

ทำหลบหลีกเวทได้ 80.8%

ถ้าแอส มีแรร์ดันเพลิงกัลป์ ที่โดนตีเวท จะได้บัพเงาอัคนี  ความสามารถ เพิ่มหลบเวท ตามกันหลัง ถ้าแอส กันหลัง 50+  แน่นอน หลบเวท มเพิ่มมาอีก 50%  รวมกับ 80% เป็น 130%   

โอ้วแม่จ้าววววววววววววววววววว  หลบเวท 130%   มึงคงจะตีแอสโดนมั้ง สายเวทพวกมึง เลิกเล่นไปเล่นแอสตามเดิมเหอะ

คิดดูละกัน แอส มีเดจาวู+ปีกลูซีส   หรือแอส มีเดจาวู+สกิวจิตเบลด

ส่วนตัวผม ไม่เคยกลัวแอสเลย ถึงจะใส่สนับ+16 ศาสเวท แต่ก็พอมีสนับ+16 แม่น   แต่จะตีไง วะ มันติดพันเว้ยยยย  จ้าว ลงทุนเป็น 1000 เอม ตีแอสทุนไม่ถึง 500 เอม ไม่โดน  ถ้าไม่มีกองพันช่วย กูคงไม่ชนะ มั้ง กู ว่า  เดวดราม่าว่ากองพันกูโกงอีก เอาออกอีก ควย

แก้ไขเพิ่มเติมแล้วนะครับ
สถานะผิดปกติที่ทำให้เดินไม่ได้ทุกอย่าง จะลดโอกาสหลบหลีกเวทครึ่งหนึ่ง (มีผลกับระบบหลบหลีกเวททั้งเกม)

แบบนี้ก็ดี แอสกระจอกตัวไหนไม่ลงทุนซื้อยาครอบ ก็ แพ้ไป แล้วไม่ต้องมาบ่นอีก

IM มาจ้า

• **
แอสทำกันหลังเวทได้100อยู่แล้วทำไงอะครับบอกน้องทีเพื่อเป็นวิทยาธานนะ g#001

แอสทำกันหลังเวทได้100อยู่แล้วทำไงอะครับบอกน้องทีเพื่อเป็นวิทยาธานนะ g#001

กาก + 16รอบ   โรกทำลายเวท 10  แหวนน้ำ   woon_bye woon_bye woon_bye

boy40375

• Newbie
  • *

กาก + 16รอบ   โรกทำลายเวท 10  แหวนน้ำ   woon_bye woon_bye woon_bye

ลงทุนเท่าไรหรอ หุหุ  กล่าวอะไรมา มันจะเข้าตัวเองเอาน้ะ

boy40375

• Newbie
  • *
คิดเล่นๆ นะ

ทำหลบหลีกเวทได้ 80.8%

ถ้าแอส มีแรร์ดันเพลิงกัลป์ ที่โดนตีเวท จะได้บัพเงาอัคนี  ความสามารถ เพิ่มหลบเวท ตามกันหลัง ถ้าแอส กันหลัง 50+  แน่นอน หลบเวท มเพิ่มมาอีก 50%  รวมกับ 80% เป็น 130%   

โอ้วแม่จ้าววววววววววววววววววว  หลบเวท 130%   มึงคงจะตีแอสโดนมั้ง สายเวทพวกมึง เลิกเล่นไปเล่นแอสตามเดิมเหอะ

คิดดูละกัน แอส มีเดจาวู+ปีกลูซีส   หรือแอส มีเดจาวู+สกิวจิตเบลด

ส่วนตัวผม ไม่เคยกลัวแอสเลย ถึงจะใส่สนับ+16 ศาสเวท แต่ก็พอมีสนับ+16 แม่น   แต่จะตีไง วะ มันติดพันเว้ยยยย  จ้าว ลงทุนเป็น 1000 เอม ตีแอสทุนไม่ถึง 500 เอม ไม่โดน  ถ้าไม่มีกองพันช่วย กูคงไม่ชนะ มั้ง กู ว่า  เดวดราม่าว่ากองพันกูโกงอีก เอาออกอีก ควย

คนอื่นยังไม่โวย เป็นอะไรกับแอสมากป้ะ ผูกคอตายดิ