GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอโทษนะครับ อยากดราม่าอะ เกินไปรึเปล่าว ..???

390929ton

• Newbie
  • *
ที่ผมเล่นเกมนี้ก็เพราะเพื่อนชวนครับปีก่อน แล้วผมก็เล่นมาเรื่อยๆ จน เวลประมาณ 70+  ตอนแรกผมก็มาอ่านบอร์ดบ่อยๆนะว่า (ตังหายากมั่ง เวลยากมั่ง เติมเยอะมั่งไรอย่างงี้) ตอนแรกมันก็ใช่อะ สบายจะตาย มีคนพาเวล 41 เปลี่ยนคลาสอย่างไวไม่ถึง 2 ชม. พอเปลี่ยนคลาส เสร็จ แล้วเล่นไปเรื่อยๆอะ ก็ไม่ได้คิดอะไร เพราะว่าผมว่าสมดุลอยู่ไม่เห็นจะเป็นอย่างที่เขาว่า จนถึงจุดๆนึง ก็พักไปมั้ง  มาอีกที  เห้ย...!!! แม้ม ตอนนั้น เกลือ 4000 หมัดแมลง แพงมากๆ 15000+ มั้ง ตอนนั้นหาเงิน m แปปเดียว ขุดอัญก็ คุ้ม มาตอนนี้ 2013 งงครับ เกลือเหลือ 2000 หมัดแมลง 3000-4000 ก็เข้าใจว่ามันดรอปง่ายขึ้นมาก แต่อัญมณีอะ - - เอาออกที จน ทั้งเซิฟอะ ก็เข้าใจว่า อยากให้ มันสมดุล กับราคาของ รายได้ไม่มากเกินไป แต่...ถึงจะปรับรายได้ให้น้อยลง ทำไม ของมันราคาเท่าเดิม บ้ารึเปล่าวอะ แล้วใครจะไปซื้อได้อะ 
คนที่เล่นให่มๆ มันจะซื้อ ชุดเซต กากๆ ยังทำไม่ได้เลย ดรอปของจากบอส 999 แต่ ของเวล 40+ เอง ไอพวกเทพๆมันก็ดรอปมาขาย ได้อย่างเดียว อย่าง เสื้อชายเล ตอนนี้ 3 m จริงๆมันต้องเหลือมา 1m  แล้ว เพราะว่ารายได้มันลดลง พูดจริงๆนะ มีคนขายเงิน 1m=10บาท เงินจริง ขายของโหดๆ ขายที 10 m บวก โอ้โห ถ้าซื้อ m ก็100 บาทอะ แต่ถ้า มือให่ม แล้ว ไม่เติมล่ะ ....ถ้าจะเทพ ต้อง โคตรคนอะ  เห็นมีคนบอกไม่ขยันเองๆ  ขยันจริงแต่ เวลา ล่ะ เก็บเวล ไม่ต้องเก็บเวลแล้ว ดรอปเกลือ ไปซิ บอกได้คำเดียว ผมจะรออีก 1ปี ให้ราคาของสมดุลกว่านี้  (เวลาหาเกลือ เยอะกว่าเวลาที่เวลอีก ไม่ต้องเล่นอาชีพอื่นอะ เล่นเทรทั้งเซิฟ จะวาร์ปทีเก็บเกลือ ที จะซื้อยาทีเก็บเกลือที) ผมว่าน่าจะมี NPC ที่สามารถหาเงินได้เหมือน อัญ GoodBye Asura (ดรอปเกลือจนเค็มไม่ต้องหลับต้องนอนไม่ต้องอาบน้ำ) g#002