GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

โดนระงับไอดี 30 วัน *

macoto

• Jr. Member
  • **
ในส่วนของตัว SWEET_BEE เป็นหัวกิลอ่ะครับผม วันพุธนี้ก็วอแล้วครับ ถ้าไม่มีหัวกิลก็วอไม่ได้อีกเดือดร้อนอย่างมากครับ อยากให้พี่ๆทีมงานเข้าใจว่าที่ผมอธิบายไปผมไม่เคยคิดที่จะโกหกเลยครับ หลักฐานทุกอย่างก็น่าจะเช็คได้หมดอยู่แล้ว ขออย่าแบนนานไม่งั้นเดือดร้อนมากเลย   g#043

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
ทีมงาน ที่คุยกับผมไว้ไม่ใช่แบบนี้นี่นา
ตอนคุยบอกว่า ให้ผู้รับของโจร โทรบอกรายละเอียดทีมงาน ยืนยันว่าเดลอะไร จำนวนเท่าไหร่ เงินเท่าไหร่ ให้ละเอียด
ทีมงานบอกว่ารับของโจร ผมเข้าใจนะว่าคุณเหมือนจะหาแพะมารับบาป แทนที่คุณจะสืบอะไรอีกเยอะแยะ จบง่ายๆแค่แบนไอดี
คราวหน้า ของทุกชิ้นให้สลักชื่อตัวละครลงไปเลยครับ เวลาซื้อ-ขาย ก็หาใบมาเซนรับซื้อ-ขาย  อย่าลืมพยานสัก3คนด้วย

เสียใจด้วยสำหรับจำเลย เสียใจด้วยที่เจอทีมงานทำงานแบบนี้

macoto

• **
ทีมงาน ที่คุยกับผมไว้ไม่ใช่แบบนี้นี่นา
ตอนคุยบอกว่า ให้ผู้รับของโจร โทรบอกรายละเอียดทีมงาน ยืนยันว่าเดลอะไร จำนวนเท่าไหร่ เงินเท่าไหร่ ให้ละเอียด
ทีมงานบอกว่ารับของโจร ผมเข้าใจนะว่าคุณเหมือนจะหาแพะมารับบาป แทนที่คุณจะสืบอะไรอีกเยอะแยะ จบง่ายๆแค่แบนไอดี
คราวหน้า ของทุกชิ้นให้สลักชื่อตัวละครลงไปเลยครับ เวลาซื้อ-ขาย ก็หาใบมาเซนรับซื้อ-ขาย  อย่าลืมพยานสัก3คนด้วย

เสียใจด้วยสำหรับจำเลย เสียใจด้วยที่เจอทีมงานทำงานแบบนี้
ผมก็โทรไปบอกรายละเอียดแล้วครับ ว่าในตัวผมมีของสิ่งเดียวที่มาละทำให้เป็นแบบบนี้ กำลังรอคำตอบจากพี่จีเอ็มอยู่ครับผม  g#027

macoto

• **
ประวัติผมดีมาตลอดครับผม ขอยืนยัน ถ้าโดนลงโทษก็ขอแค่การตักเตือนก็น่าจะเพียงพอ อย่างน้อยสิ่งของก็น่าจะเป็นแค่ทางผ่านมาถึงผม ส่วนคนไม่รู้อย่างผมก็ไม่น่าจะโดนไรก็มันร้ายแรง  g#043

ตัวผมเองเล่นเกมอสุรามาตั้งแต่บทที่ 3 น่าจะได้ ชอบมากเลยครับผม คือหัดเล่นเกมส์ออนไลเกมส์นี้เกมส์แลกก็ติดใจไม่ไปไหนจนทุกวันนี้ อยากให้ทีมงานรีบตรวจสอบให้ได้ความจริงไวๆครับ  g#031 g#046

จีเอ็มแพท

• Global Moderator

ในความหมายที่ผู้เล่นเข้าใจนั้นคือ แค่เป็นทางผ่านของ นะครับ แต่สำหรับกรณีของ ตัวละคร SWEET_BEE  เป็นการได้รับของมาเฉยๆ เมื่อถูกระงับไอดีจึงเข้ามาแจ้งว่า ได้ทำการแลกเปลี่ยนกันโดยใช้อีกตัวละครนึงแลกของไปให้อีกตัวละคร ซึ่งก็ไม่ใช่ตัวละครที่ได้รับของจากการแฮคมาแต่ต้น  หรือลำดับเหตุการณ์ง่ายๆ คือ  ตัวละคร SWEET_BEE ไปทำการแลกเปลี่ยนของแฮค จาก ตัวละคร A  โดยที่ A บอกว่าจะเอาอีกคัวละครนึงมารับของคือ ตัวละคร B ส่วน ตัวละคร SWEET_BEE ก็ได้ทำการบอก A ไปเช่นกันว่าจะเอาตัวละครตัวอื่นมาเทรดของให้คือ C D ฯ โดยของที่ใช้แลกไปนั้นมีมูลค่าไม่ถึง ครึ่งหนึ่งของ ของที่แลกมาครับ  Logs ของการแลกเปลี่ยนจึงเห็นแต่ตัวละคร SWEET_BEE รับของโจรเข้าตัว และนำของโจรนั้นไปให้ตัวละคร -BeE_OhM- ขาย และส่งเงินที่ขายได้กลับไปที่ตัวละคร SWEET_BEE  จึงทำให้ตัวละคร SWEET_BEE ได้รับผลประโยชน์จากการแฮคครับ  ซึ่งยังมีอีกหลายอย่างครับที่ ทีมงานสงสัยในตัว  SWEET_BEE แต่ไม่ขอลงรายละเอียดไว้นะครับเพราะหากการตรวจสอบอย่างละเอียดจบสิ้นลงแล้ว ตัวละคร SWEET_BEE ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง อาจจะตกเป็นจำเลยทางสังคมขอเจ้าทุกข์ได้ครับ   g#017
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

macoto

• **

ในความหมายที่ผู้เล่นเข้าใจนั้นคือ แค่เป็นทางผ่านของ นะครับ แต่สำหรับกรณีของ ตัวละคร SWEET_BEE  เป็นการได้รับของมาเฉยๆ เมื่อถูกระงับไอดีจึงเข้ามาแจ้งว่า ได้ทำการแลกเปลี่ยนกันโดยใช้อีกตัวละครนึงแลกของไปให้อีกตัวละคร ซึ่งก็ไม่ใช่ตัวละครที่ได้รับของจากการแฮคมาแต่ต้น  หรือลำดับเหตุการณ์ง่ายๆ คือ  ตัวละคร SWEET_BEE ไปทำการแลกเปลี่ยนของแฮค จาก ตัวละคร A  โดยที่ A บอกว่าจะเอาอีกคัวละครนึงมารับของคือ ตัวละคร B ส่วน ตัวละคร SWEET_BEE ก็ได้ทำการบอก A ไปเช่นกันว่าจะเอาตัวละครตัวอื่นมาเทรดของให้คือ C D ฯ โดยของที่ใช้แลกไปนั้นมีมูลค่าไม่ถึง ครึ่งหนึ่งของ ของที่แลกมาครับ  Logs ของการแลกเปลี่ยนจึงเห็นแต่ตัวละคร SWEET_BEE รับของโจรเข้าตัว และนำของโจรนั้นไปให้ตัวละคร -BeE_OhM- ขาย และส่งเงินที่ขายได้กลับไปที่ตัวละคร SWEET_BEE  จึงทำให้ตัวละคร SWEET_BEE ได้รับผลประโยชน์จากการแฮคครับ  ซึ่งยังมีอีกหลายอย่างครับที่ ทีมงานสงสัยในตัว  SWEET_BEE แต่ไม่ขอลงรายละเอียดไว้นะครับเพราะหากการตรวจสอบอย่างละเอียดจบสิ้นลงแล้ว ตัวละคร SWEET_BEE ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง อาจจะตกเป็นจำเลยทางสังคมขอเจ้าทุกข์ได้ครับ   g#017
สรุปคือ ตัว SWEET_BEE ไม่ผิดใช่ไหมครับพี่จีเอ็ม  g#014

macoto

• **
เอาตรงๆผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับของชิ้นนี้เลยครับ

ผมก็เข้าใจแบบว่าของชิ้นนี้เป็นเหมือนของขายทั่วๆไป อีกอย่าง ค้าขายกันในกิลอ่ะครับ เลยไว้ใจกัน ไม่คิดว่าของที่ได้มาจะเป็นการ
แฮกมาอีกที   woon_yes

THE-WOLFMAN

• **
อยากให้พี่ๆทีมงานดูจากความเป็นจริงด้วยนะครับ ส่วนมากคนไม่รู้ย่อมไม่ผิด นะ g#046
เรื่องนี้ถ้าผู้เล่นบอกว่า คนไม่รู้ย่อมไม่ผิด มันไม่มีหรอกครับ เพราะแม้กระทั่งรับของโจรโดยที่เราไม่รู้ว่าเป็นของโจร
แต่ถ้าตำรวจสืบเจอยังไงก็โดนจับอยู่ดีครับ เพราะยังไงตำรวจเขาจะตั้งข้อหารับของโจรครับ ถึงแม้จะแก้ตัวยังไงของเหล่านั่นก็อยู่ที่ตัว
เพราะผู้เล่นก็ได้รับผลประโยนช์ไปด้วย
ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยนะครับ
ถ้ารู้ว่าเป็นของโจร ใครเขาจะรับมาละคะ ? ก็คนมันไม่รู้

เอาน่าครับผมก็เจอละ30วันเเต่ก็ใกล้จะเจอปลดเเล้วครับอย่างที่ พี่ๆ จีเอ็มเขาว่าหลักฐานจริงๆ
ผมยังโดนเลยเห็นเเก่ของฟรีจัดนั่งอยู่ดีดีมีคนเอาของมาให้่โดยไม่คิดหน้าคิดหลังโดนเต็มๆ30วัน  woon_hurt woon_hurt woon_hurt

macoto

• **
อยากให้พี่ๆทีมงานดูจากความเป็นจริงด้วยนะครับ ส่วนมากคนไม่รู้ย่อมไม่ผิด นะ g#046
เรื่องนี้ถ้าผู้เล่นบอกว่า คนไม่รู้ย่อมไม่ผิด มันไม่มีหรอกครับ เพราะแม้กระทั่งรับของโจรโดยที่เราไม่รู้ว่าเป็นของโจร
แต่ถ้าตำรวจสืบเจอยังไงก็โดนจับอยู่ดีครับ เพราะยังไงตำรวจเขาจะตั้งข้อหารับของโจรครับ ถึงแม้จะแก้ตัวยังไงของเหล่านั่นก็อยู่ที่ตัว
เพราะผู้เล่นก็ได้รับผลประโยนช์ไปด้วย
ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยนะครับ
ถ้ารู้ว่าเป็นของโจร ใครเขาจะรับมาละคะ ? ก็คนมันไม่รู้

เอาน่าครับผมก็เจอละ30วันเเต่ก็ใกล้จะเจอปลดเเล้วครับอย่างที่ พี่ๆ จีเอ็มเขาว่าหลักฐานจริงๆ
ผมยังโดนเลยเห็นเเก่ของฟรีจัดนั่งอยู่ดีดีมีคนเอาของมาให้่โดยไม่คิดหน้าคิดหลังโดนเต็มๆ30วัน  woon_hurt woon_hurt woon_hurt
ต้องอิงหลักความเป็นจริงนิดนึงอ่ะครับ ว่าของที่โดนแฮกมามันมาถึงเราได้ยังไงหรือมีส่วนรู้เห็นกับคนแฮกไหมไรประมาณนี้ ในส่วนของผมได้ของมาโดยที่ไม่รู้เลยว่าแฮกมาอีกที อยากให้พี่ทีมงานเข้าใจในจุดนี้ไม่อยากเพื่อนๆโดนเหมือนผมอีก บางทีคนจะเดลของก็ซวยเหมือนผมก็เป็นไปได้  g#040

macoto

• **

ถ้าได้รับผลประโยชน์จริงๆ ตังผมคงเอาไปใช้อย่างอื่นแล้วอ่ะครับเพื่อให้ผลที่ได้มานั้นหายไป แต่เนี้ยตังที่ผมได้มายังไม่ใช้เลย
ก็นึกว่าได้ของมาแบบสุจริตเลยมีการเก็บไว้เพื่อใช้อย่างอื่นโดยไม่กลัว ถ้าพี่ๆทีมงนเข้าใจในลำดับการจริงๆ คงเข้าใจว่าเรื่องราวมันเป็นมายังไง ในความคิดของผมถ้าไม่ผิดก็น่าจะปล่อยให้ไอดีออนได้ปกติเหมือนเดิมนะครับรอคำตอบอยู่ครับ...

แมกซิม

• คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
ผู้เล่นได้รับคำตอบแล้วนะครับทางทีมงานขออนุญาตล็อกกระทู้นะครับ
ต้องขออภัยในครับไม่สะดวกนะครับ
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้