GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

โดนระงับไอดี 30 วัน *

O&B

• Newbie
  • *
เมื่อ 3 วันที่แล้ว ได้แลกของจากลูกกิลมา แต่ก็ได้โทรไปแจ้งพี่จีเอ็มแพทแล้วว่ามีของชิ้นไหนบ้าง และเหตุกาลมันเป็นยังไง ใจเราก็ไม่เคยคิดว่าจะเป็นของที่โดนแฮกมาอีกที อีกอย่างตัวที่รับมาเป็นตัวหลักด้วย ในส่วนตัวขอยืนยันเลยว่าไม่มีผลประโยชน์ใดๆหรือส่วนร่วมคิดในการแฮกของชิ้นนั้นมา อยากขอให้พี่ๆทีมงานช่วยพิจารณาด้วยนะค๊ะ  g#027

ปล.ตัวนี้เป็นหัวกิลด้วย เดี๋ยวต้องวอละทำอะไรหลายๆอย่างอ่ะจ๊ะ

macoto

• Jr. Member
  • **
อยากให้พี่ๆทีมงานดูจากความเป็นจริงด้วยนะครับ ส่วนมากคนไม่รู้ย่อมไม่ผิด นะ g#046

O&B

• Newbie
  • *
อยากให้ทีมงานตรวจสอบไวๆ ด้วยนะ เดือดร้อนมากเลย เพราะโดนระงับไปไม่ทราบเลยว่าเป็นของโจร  g#027

แมกซิม

• Full Member
  • คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
อยากให้พี่ๆทีมงานดูจากความเป็นจริงด้วยนะครับ ส่วนมากคนไม่รู้ย่อมไม่ผิด นะ g#046
เรื่องนี้ถ้าผู้เล่นบอกว่า คนไม่รู้ย่อมไม่ผิด มันไม่มีหรอกครับ เพราะแม้กระทั่งรับของโจรโดยที่เราไม่รู้ว่าเป็นของโจร
แต่ถ้าตำรวจสืบเจอยังไงก็โดนจับอยู่ดีครับ เพราะยังไงตำรวจเขาจะตั้งข้อหารับของโจรครับ ถึงแม้จะแก้ตัวยังไงของเหล่านั่นก็อยู่ที่ตัว
เพราะผู้เล่นก็ได้รับผลประโยนช์ไปด้วย
ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยนะครับ
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้

macoto

• **
เรื่องนี้ถ้าผู้เล่นบอกว่า คนไม่รู้ย่อมไม่ผิด มันไม่มีหรอกครับ เพราะแม้กระทั่งรับของโจรโดยที่เราไม่รู้ว่าเป็นของโจร
แต่ถ้าตำรวจสืบเจอยังไงก็โดนจับอยู่ดีครับ เพราะยังไงตำรวจเขาจะตั้งข้อหารับของโจรครับ ถึงแม้จะแก้ตัวยังไงของเหล่านั่นก็อยู่ที่ตัว
เพราะผู้เล่นก็ได้รับผลประโยนช์ไปด้วย
ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยนะครับ
จะเรียกว่าผลประโยชน์มันก็ไม่เชิงนะครับ เพราะตังที่ได้ก็ยังไม่ใช้เลยสักบิล ยืนดีคืนนะครับ ขอแค่ทุกอย่างกลับมาเป็นเหมือนเดิม สมมุติว่าถ้าคนในเกมซื้อของในตลาดโดยไม่รู้ ละโดนแบบนี้ผมว่าไม่ยุติธรรมนะครับ อยากให้พี่ๆทีมงานสืบว่าต้นตอมันมายังไงผมว่าจะดีกว่านี้นะครับ ความจริงก็คือความจริง ไม่อยากให้คนที่ไม่รู้ต้องมารับทุกแทนคนที่แฮกของเขามา ฝากไว้ด้วยครับ  g#006

O&B

• Newbie
  • *
ถ้ารู้ว่าเป็นของโจร ใครเขาจะรับมาละคะ ? ก็คนมันไม่รู้

macoto

• **
พูดถึงความเป็นจริง ถ้าคนเขาจะโกงจริงๆ เขาคงไม่เอาตัวหลักมาเดลของหรอกครับ อยากให้ทีมงานตรวจสอบและพิจาณณาด้วยครับรอคำตอบอยู่ครับ ผมว่า แบน30 วัน ผมว่ามันนานมากกเลย อีกอย่างตัวนี้เป็นหัวกิลด้วย มาโดนแบบนี้คงเดือดร้อนทั้งกิลอ่าครับผม  g#011

แมกซิม

• Full Member
  • คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
สมมุตินะครับ ผู้เล่นมีเพื่อนอยู่คนหนึ่ง อยู่ดีวันนึงโทรมาบอกว่า จะเอารถมาฝากจอดไว้ในบ้านหน่อย ผู้เล่นเห็นว่าเป็นเพื่อน
และยอมให้ฝาก หลังจากมีตำรวจมาหาผู้เล่นที่บ้านและบอกกับผู้เล่นว่าผู้เล่นรับของโจร ต่อให้ผู้เล่นปฏิเสธยังไง
หลักฐานก็ยังอยู่ในบ้านของผู้เล่น ตำรวจเขาไม่ได้มองที่คำพูดนะครับ เค้ามองที่หลักฐานครับ
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้

macoto

• **
สมมุตินะครับ ผู้เล่นมีเพื่อนอยู่คนหนึ่ง อยู่ดีวันนึงโทรมาบอกว่า จะเอารถมาฝากจอดไว้ในบ้านหน่อย ผู้เล่นเห็นว่าเป็นเพื่อน
และยอมให้ฝาก หลังจากมีตำรวจมาหาผู้เล่นที่บ้านและบอกกับผู้เล่นว่าผู้เล่นรับของโจร ต่อให้ผู้เล่นปฏิเสธยังไง
หลักฐานก็ยังอยู่ในบ้านของผู้เล่น ตำรวจเขาไม่ได้มองที่คำพูดนะครับ เค้ามองที่หลักฐานครับ

แต่ผมโทรไปเล่าเหตุกาลให้พี่จีเอ็มแพทฟังแล้วอ่ะครับ ว่ามันเป้นมายังไง แล้วให้พี่เขาตรวจสอบคล่าวๆแล้ว แต่ผมยังยืนยันเหมือนเดิมครับว่าไม่ได้รู้เลยว่าของชิ้นนั้นมันมาจากไหน แต่ผมต้องหารในตอนนี้คือให้กลับมาเป็นเหมือนเดิม พอจะมีแนวทางเป็นไปได้ไหมครับ *ส่วนของที่รับมาหรือตังยอมคืนหหมดเลยครับเพราะถ้าเป็นของโจรก็ไม่อยากได้อยู่แล้วขอแค่ของและไอดีกลับมาเป็นเหมือนเดิม

macoto

• **

แต่ผมโทรไปเล่าเหตุกาลให้พี่จีเอ็มแพทฟังแล้วอ่ะครับ ว่ามันเป้นมายังไง แล้วให้พี่เขาตรวจสอบคล่าวๆแล้ว แต่ผมยังยืนยันเหมือนเดิมครับว่าไม่ได้รู้เลยว่าของชิ้นนั้นมันมาจากไหน แต่ผมต้องการในตอนนี้คือให้กลับมาเป็นเหมือนเดิม พอจะมีแนวทางเป็นไปได้ไหมครับ *ส่วนของที่รับมาหรือตังยอมคืนหหมดเลยครับเพราะถ้าเป็นของโจรก็ไม่อยากได้อยู่แล้วขอแค่ของและไอดีกลับมาเป็นเหมือนเดิม

*แก้ไขกระทู้บนพิมตก

pungponkung

• บุคคลทั่วไป
จากการตรวจสอบของทางทีมงานพอว่า Id ดังกล่าวได้รับผลประโยชน์จากการ Hack มาคะซึ่งขั้นตอนการ เทรด Item มานั้นไม่มีการแลกเปลี่ยนซึ่งเหมือนกับการชื้อขายโดยปรกติของผู้เล่นคะ

XxAlcohoLxX

• **
  • 191
เข้าใจนะคับว่ามันเปนกฏของเกมส์ แต่ความเปนจิง ผมขอถามหน่อยของที่ถุกแฮค
หรือขโมยมา ไคมันจะไปรุ้คับว่าของชิ้นไหนมันเป็นของโจร มันไม่ได้เขียนชื่อติดไว้นะคับ
ว่าของชิ้นนี้เปนของไค แบบนี้คนซื้อไปก้อซวยสิคับ เสียทั้งตัง+ทั้งโดนแบน ต่อไปคงไม่ต้อง
ซื้อขายกันแล้วมั้งคับ

macoto

• **
จากการตรวจสอบของทางทีมงานพอว่า Id ดังกล่าวได้รับผลประโยชน์จากการ Hack มาคะซึ่งขั้นตอนการ เทรด Item มานั้นไม่มีการแลกเปลี่ยนซึ่งเหมือนกับการชื้อขายโดยปรกติของผู้เล่นคะ

คือผมเล่าให้พี่จีเอ็มแพทฟังคือ

ผมเอาวิซาตชื่อSWEET_BEE คุยเรื่องแลกเปลี่ยนกับ ชื่อ IInJ..ZeeD ว่าจะแลกของคือ เซตนักฆ่าแลกกับของวิซาต ต่อมาคือตัวผมเองก็เลยรวมของจากหลายๆตัวมาเดลให้ตัววิซาตชายชื่อ M.Precious พอเดลเสด เขาเห็นของยุในตัวครบ เขาเลยเดลเซตนักฆ่าจากตัว  IInJ..ZeeD  มาที่ SWEET_BEE สรุปคือการเดลของมันมียุ2อย่างอ่ะครับผม ไม่ใช่เดลตัวต่อตัว ทีมงานลองเช็คดูก็น่าจะเห็นว่าของวิที่เดลไปมันมาจากหลายๆตัวส่งมาที่ตัว M.Precious เพียงตัวเดียว เพื่อแลกเซตนักฆ่าจาก ชื่อ IInJ..ZeeD มาตัว SWEET_BEE
ส่วนที่2 ก็ ผมได้เอาเซตนักฆ่าเดลจากตัว SWEET_BEE  มาเดลให้ตัวขายของชื่อ -BeE_OhM- เพื่อตั้งขาย แต่ก็มีคนมาซื้อไปอีกทอดนึง แต่ตังที่ขายไปยังไม่ใช้เลยสักบิลล่า **ตังในส่วนนี้ผมยอมคืนนะครับผมแต่ขอให้ไอดีของผมกลับมาเป็นเหมือนเดิม
**เพราะผมก็ไม่รู่เลยว่ามันจะมาเป็นของโจรแบบนี้

macoto

• **
ส่วนตัวผมเองไม่ขอไรมากครับ ขอให้ไอดีผมกับมาเป็นเหมือนเดิม ส่วนเรื่องของที่เป็นปัญหาอยู่ตอนนี้ ยอมให้ทีมงานนำมันไปให้เจ้าของเดิมเลยก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

*ถ้าผมจะแฮกของคนผมคงไม่เอาตัวหลักมาทำแบบนี้ และตัวผมเองก็ไม่เคยมีประวัติในการแฮกของด้วยครับขอยืนยัน

ปล.ไอดีตัวหลักด้วยเดือดร้อนเรื่องกิลมากเลยครับโดยมาจากสาเหตุที่ไม่ได้ตั้งใจ