GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ดีเดย์เปิดรับแจ้งแฮค 5 ตุลาคม นี้ รายละเอียดอ่านด้านใน

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member

กฏ กติการและการลงโทษ ผู้กระทำความผิดในคดี Hack
1. ไอดีของผู้แจ้งแฮค จะถูก แบนไอดี 30 วันทำการ เพื่อตรวจสอบ
2. ไอดีของผู้ทำการแฮค และไอดีของผู้ที่มีส่วนในการสมรู้ร่วมคิด รวมถึงตัวละครที่ได้ผลประโยชน์จากการกระทำผิดนี้ ทางทีมงานจะทำการ แบนไอดีถาวร(ทุกเซิร์พเวอร์)
3. ไอดีที่เป็นทางผ่านของไอเทมที่ถูกแฮคมา ทางทีมงานจะทำการ แบนไอดี 30 วัน หรือจนกว่าจะได้รับการชี้แจงจากเจ้าของไอดี
4. หากผู้เล่นท่านใดเจตนาแจ้งข้อความอันเป็นเท็จ หรือบิดเบือดข้อเท็จจริง เพื่อจุดประสงค์ใดๆ ทางทีมงานจะ แบนไอดีถาวร(ทุกเซิร์พเวอร์) ทุกไอดีที่มีส่วนเกี่ยวข้อง

ขั้นตอนการแจ้งเรื่องและส่งเอกสารยืนยัน
1. ให้ผู้เล่นทำการแจ้งเรื่องเข้ามาที่หน้าแจ้งปัญหาและระบุเลือกหัวเรื่อง "แจ้งแฮค" เท่านั้น  http://support.gameindy.com
2. ผู้เล่นควรกดลืมรหัสผ่านที่หน้าเว็บทันที เพื่อป้องกันไอดี และจำกัดความเสียหายที่จะเกิดขึ้นมาตามหลัง http://login.gameindy.com/user.php/edit/login
3. ให้ผู้เล่นระบุไอดี ชื่อตัวละคร และเวลาที่เกิดเหตุเพื่อให้ทีมงานได้ทำการตรวจสอบ
4. ระบุไอเทมที่ต้องการให้ทางทีมงานตามคืนมาเป็นรายไอเทม โดยระบุให้ชัดเจนถูกต้อง
    ตัวอย่างเช่น 1.ไอเทม "ดาบเก๊เทพแห่งความคลั่ง"
                       2.ไอเทม "โล่ห์ไม้ไผ่เสนาธิการแห่งการป้องกัน"
                       3. .........ฯลฯ
5. ให้ผู้เล่นทำการส่งแฟกซ์สำเนาบัตรประชาชนที่ใช้ในการสมัครไอดีดังกล่าวเข้ามา เพื่อยืนยันความเป็นเจ้าของในไอดีที่แจ้งนั้น ที่หมายเลข 02 - 7347591 พร้อมทั้ง ระบุกระทู้แจ้งปัญหาเข้ามา ทางทีมงานขอสงวนสิทธิ์ไม่ดำเนิน
การใดๆ ให้ในกรณีที่สำเนาบัตรประชาชนที่แจ้งเข้ามาไม่ตรงกับข้อมูลไอดีนั้น

หมายเหตุ
1. ทีมงานขอสงวนสิทธิ์รับเรื่องที่แจ้ง 1 ไอดี ต่อ 1 กระทู้แจ้งปัญหา
2. ทีมงานขอสงวนสิทธิ์ไม่แสดงรายการ การแลกเปลี่ยนของไอเทมเหล่านั้นให้ทราบ
3. กรณีการแจ้งแฮคเพื่อขอรับคืนไอเทม ทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการรับทำเฉพาะไอดีที่มี ยอดการเติมเงิน 30,000 โซลย้อนหลังไป 1 เดือนนับจากวันที่แจ้งและทีมงานเข้าไปตรวจสอบ
4. กรณีการแจ้งแฮคเพื่อขอรับคืนไอเทม จะต้องแจ้งเรื่องที่หน้าแจ้งปัญหา ภายใน 3 วัน พร้อมเอกสารสำเนาบัตรประชาชน หลังจากที่ถูกแฮคเท่านั้น
5. กรณีการแจ้งแฮคเพื่อลงโทษผู้กระทำผิด(ไม่คืนไอเทม) จะต้องแจ้งเรื่องที่หน้าแจ้งปัญหา ภายใน 15 วัน ทีมงานจะดำเนินการลงโทษผู้กระทำผิดให้ตามรูปคดี
6. ในการตรวจสอบกรณีคืนไอเทม ทีมงานจะดำเนินการอย่างสุดความสามารถ เว้นแต่ว่าไอเทมชิ้นนั้นๆ มีเหตุให้ไม่สามารถคืนได้ (ซึ่งจะแจ้งกลับทาง Support ให้ผู้แจ้งแฮคได้ทราบรายละเอียดในเงื่อนไขส่วนนี้อีกครั้งครับ)
7. กรณีที่มีการแปรเปลี่ยนสถาพของไอเทม ไม่ว่าจะเป็นอัพเกรดให้สูงขึ้น หรือต่ำลง ทีมงานจะนำกลับคืนในสภาพสุดท้ายที่ไอเทมนั้นเป็น
8. ทางทีมงานขอสงวนสิทธิ์ไม่ชดเชยไอเทม หรือของเช่าอันใดที่หมดไปในระหว่างการตรวจสอบความผิดในคดีแฮก และรวมถึงกรณีของไอดีที่ทางทีมงานระงับไอดีถาวรเพราะเป็นผู้กระทำผิดด้วย
9. ทางทีมงานขอสงวนสิทธิไม่ดำเนินการใดๆ ในกรณีระยะเวลาเกิน 30 วัน
10. ทางทีมงานขอสงวนสิทธิรับทำเฉพาะไอดีที่มีเลขบัตรประชาชน และข้อมูลครบถ้วนเท่านั้น
11. หลังจากการตัดสินของทีมงานในคดีการแฮกไอเทม ทางทีมงานจะเปิดให้ไอดีที่โดนแบนเนื่องจากคดีแฮก สามารถยืนเรื่องอุทรได้ภายใน 7 วัน นับตั้งแต่วันที่ถูกระงับไอดี
12. ทางทีมงานจะไม่ทำเนินการใดๆ ให้กับ ID และ ตัวละครที่เคยมีส่วนเกี่ยวข้องกับคดีแฮก จนกว่าจะเกินระยะเวลา 45 วัน
13. การตัดสินของทีมงานถือเป็นที่สิ้นสุด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2012, 10:41:08 โดย จีเอ็มค้างคาวไฟ »
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

ทีที้

คงต้องพูดว่า  ขอบคุณครับ    ให้กับทีมงาน ทุกๆคน

ปล.มี คำถาม   ผู้เล่นแฮ๊กของชาวบ้านมา เอามาขาย ราคาถูกเช่น หมวกเทพ ปกติ 25เอม  มาขาย 17-19เอมบอกร้อนเงินที่ตลาด  ผู้เล่นอื่นรีบมาซื้อ แลกเปลี่ยนโดยไม่ได้ผ่านการตั้งร้าน   แบบนี้  ถือว่าได้ผลประโยชน์ ด้วยไหม (แบนตรวจสอบ30วัน  ก็ไม่ไหวนะ)

ปล. ขั้นตอนการตรวจสอบนับตั้งแต่ แจ้งแฮ๊กสมบูรณื จะเสร็จสิ้นได้ไอดีคืน  ใช้เวลากี่วัน

อาจารย์ ยุ่น

• Jr. Member
  • **
คงต้องพูดว่า  ขอบคุณครับ    ให้กับทีมงาน ทุกๆคน

ปล.มี คำถาม   ผู้เล่นแฮ๊กของชาวบ้านมา เอามาขาย ราคาถูกเช่น หมวกเทพ ปกติ 25เอม  มาขาย 17-19เอมบอกร้อนเงินที่ตลาด  ผู้เล่นอื่นรีบมาซื้อ แลกเปลี่ยนโดยไม่ได้ผ่านการตั้งร้าน   แบบนี้  ถือว่าได้ผลประโยชน์ ด้วยไหม (แบนตรวจสอบ30วัน  ก็ไม่ไหวนะ)

ปล. ขั้นตอนการตรวจสอบนับตั้งแต่ แจ้งแฮ๊กสมบูรณื จะเสร็จสิ้นได้ไอดีคืน  ใช้เวลากี่วัน

ปิดการสร้างตัวแล้วต่างหากล่ะครับ ตอนนี้เปิดให้ทดสอบเฉพาะคนที่ยังมีตัวละคร  g#008

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?

ปิดการสร้างตัวแล้วต่างหากล่ะครับ ตอนนี้เปิดให้ทดสอบเฉพาะคนที่ยังมีตัวละคร  g#008

ตอบคนละเรื่องกันเลย  g#015 g#015

จีเอ็มแพท

• Global Moderator

ตอบคนละเรื่องกันเลย  g#015 g#015

ตอนนี้ อาจารย์ ยุ่น กลับไปแล้วครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

ทีที้

ตอนนี้ อาจารย์ ยุ่น กลับไปแล้วครับ

สงสัยจะมึน  อุอิ

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
3. กรณีการแจ้งแฮคเพื่อขอรับคืนไอเทม ทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการรับทำเฉพาะไอดีที่มี ยอดการเติมเงิน 30,000 โซลย้อนหลังไป 1 เดือนนับจากวันที่แจ้งและทีมงานเข้าไปตรวจสอบ

อ่านดีๆจะเห็นได้ว่า เอาแต่คนเติมเงิน

แล้วคนที่ไม่เติมคงไม่มีสิทธิ์ที่เท่าเทียมกับคนอื่นๆ

แอบดีใจแต่ก็เศร้าลึกๆ

ดาด้า

• ละไว้ในฐานที่เข้าใจ

มึนในคำตอบกันเลยทีเดียว   g#025 g#025 g#025

แจ่ม จัน

• Newbie
  • *
แบบ นี้พวกที่ไม่ได้ ตั้งใจจะรับของโจร ก้อไม่ได้เล่นไปอีก นานเลย สิครับผม เหอะๆ งั้นพวกเราไม่ต้องไปซื้อของ ที่ตลาดกันดีไหม  woon_yes woon_huh

สมมุติว่าผมไปซื้อ หมวกเทพมาใบละ 15 เอม จากราคา 30 แล้วโดยที่ผมไม่รู้เรื่องอะไร

ไม่ก้อพวกคาเดท โยนของลงพื้น

แล้วคนที่ไม่รู้อิโน่อิเน่ ไปเก็บ ก้อไม่ได้เล่นเกมส์ไปอีก นาน

หรือไม่ ก็ ผม ไปขายของ ให้ คนรวยๆ ขายของของผมเอง ไป แล้วก้อ แจ้งแฮ็ค เอาของคืน ไม่ดีหรอครับ เหอะๆ

ขอคำตอบในเรื่องนี้ด้วยนะครับผม

ปล.แล้วจะเปิดการแจ้งเฮ็คถึงเมื่อไหร่ครับผม

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
ควรจะลบแค่ไอเทมก็พอ

หรือไม่ก็แบนชั่วคราวจนกว่าจะมีการติดต่อกลับ

แต่การแบนชั่วคราวอาจจะทำให้เห็นความเสื่อมของทีมงาน

เพราะมีคนเคยโดนแบนถาวรมาแล้ว เท่าที่รู้มานะ ทั้งๆที่เขียนบอกว่าจะแบนชั่วคราวสำหรับคนไม่รู้เรื่อง

.P a t c h a :)

g#017 g#017 g#017

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

ท่านตอบไม่ตรงประเด็น g#002

แล้วว โดนโอนตัวระครอะครับ

ทางเรามีแนวทางในการดำเนินความผิด พร้อมทั้ง ส่งโอนตัวละคร คืนให้ผู้เล่นอยู่แล้วครับ  woon_sad2

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องแล้วแต่ความเหมาะสม และ การไต่ตรอง ของทางทีมงานด้วยนะครับ  woon_sad2