GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอเเจ้งข้อหาหมิ่นประมาทโดย เผยเเพร่รูปภาพ

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
ถึงได้บอกไงว่ามันขึ้นอยู่กับท่านทีมงาน จะทำหรือไม่ทำก็ได้ สิทธิ์การตัดสินใจอยู่ที่ท่านเอง เกมส์ก็เหมือนเขตการปกครองตนเองเล็กๆภายใต้กฎหมายแหละ อ้างอิงจากกฎหมายลงสู่กฎเกมส์ จริงอย่างที่คุณ first บอกแหละ ถ้าคิดว่ามาเล่นเกม อย่าไปใส่ใจมากเลย เครียดสมองตัวเองป่าวๆ  g#031

FUNG1

ถ้าคนจะฟ้องจริงๆโดนกันทั้งเกมแล้วจร้า พวกหยาบด่ากันในเกม อะ ก็ผิดกฎหมายเหมือนกัน

ExCuseMe

g#035  เเหม่เอา มาเผยเเพร่ก็ไม่ถูกๆ   มันผิดกฏหมายคอม   ด่ากันในเกม คนไทยไม่ อะไรกันมากไง เลย เฉยๆ อันนี้เล่นเอารูป = =  g#020

peskohaji00

• Newbie
  • *
เล่นเกมส์ถึงกับแจ้งตำรวจ..เป็นเอาหนักนะเนี่ย

อายุก็ขนาดนี้แล้วเอาเวลาไปทำการทำงานเฮ้อ

mameet

• Newbie
  • *
ถามว่าผิดไหม  ผิดครับ เพราะไม่ได้รับอนุญาติ  แต่เอาไปฟ้อง  --)"  เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ เสียสุขภาพจิตป่าว ๆ
อีกอย่าง คนที่โพส ก็อายุน้อย ยังไม่บรรลุนิติภาวะ   กฏหมายคุ้มครองมันเยอะ 
แต่ถ้า.... เป็นบริษัท หรือห้างร้าน นำรูปภาพ ไปตัดต่อเพื่อโฆษณา  ก็ว่าไปอย่าง  ฟ้องไปเลย มีแต่ได้กับได้ 
กฏหมายคอมพิวเตอร์ในโลกออนไลน์ บ้านเรามันยังอ่อน   ไม่ครอบคุมไปซะทุกเรื่อง ช่องโว่วมันเยอะ
อัยการเห็น ก็ปวดหัวแล้ว  งานที่ศาลก็เยอะอยู่แล้ว อย่าเอาเรื่องจิ๊บ ๆ จ้อย ๆ ไปให้ท่านปวดหัวเล่นเลย   

-StepUp-

• Jr. Member
  • **
  • รู้นะว่ากำรังอ่าน...
จริงจังกะชีวิตเกมกันซะจริงๆ  g#015 g#015

แล้วถ้าเป็นชีวิตจริงจะขนาดไหน  g#015 g#015

◄~►♥ความรักมักมาโดยไม่ตั้งใจ♥◄~►

• Newbie
  • *
  • ความรักมักมาโดยไม่ตั้งใจ
ถามว่าผิดไหม  ผิดครับ เพราะไม่ได้รับอนุญาติ  แต่เอาไปฟ้อง  --)"  เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ เสียสุขภาพจิตป่าว ๆ
อีกอย่าง คนที่โพส ก็อายุน้อย ยังไม่บรรลุนิติภาวะ   กฏหมายคุ้มครองมันเยอะ 
แต่ถ้า.... เป็นบริษัท หรือห้างร้าน นำรูปภาพ ไปตัดต่อเพื่อโฆษณา  ก็ว่าไปอย่าง  ฟ้องไปเลย มีแต่ได้กับได้ 
กฏหมายคอมพิวเตอร์ในโลกออนไลน์ บ้านเรามันยังอ่อน   ไม่ครอบคุมไปซะทุกเรื่อง ช่องโว่วมันเยอะ
อัยการเห็น ก็ปวดหัวแล้ว  งานที่ศาลก็เยอะอยู่แล้ว อย่าเอาเรื่องจิ๊บ ๆ จ้อย ๆ ไปให้ท่านปวดหัวเล่นเลย
LIKE

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
LIKE
like

jarsinara

• Newbie
  • *
อยากขำให้บ้าจริงๆ เอาสมองส่วนไหนคิดว่าจะฟ้องเด็กอายุไม่ถึง20 ไม่ถึง18ด้วยมั้ง เด๋วตำรวจก็จะบอกคุณว่า คดีนี้ลงบันทึกประจำวันไว้ก่อน แล้วเก็บใส่แฟ้ม ดองไว้  เราว่า เอาเวลาไปหางานทำก่อนดีกว่ามั้งดีกว่านั่งเล่นเกมส์แก่ จะตายห่าล่ะ 5 5 5+

ผู้หวังดี

• Newbie
  • *
ตามลิ้งข้างล่าง บุคลลใช้ชื่อ §ilverBron ได้โพสรูปภาพคุณ TongDang โดยละเมิดสิทธิส่วนบุคคล ชึ่งขัดต่อกฎของเกมส์ เเละกฎหมาย พระราชบัญญัติว่าด้วยการกระทำผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ พ.ศ.๒๕๕๐
มาตราที่16 ดังนั้นกระผมขอให้ ทางทีมงานดำเนินการตามกฎ หากไม่ดำเนินการใดๆๆภายใน 2 วัน กระผมจะดำเนินการฟ้องร้องบริษัทดีบัสช์ เเละในเครือ จนถึงที่สุด ที่ปล่อยประละเลยการกระทำผิด

นอกจากนี้ขอให้ดำเนินการตรวจสอบไอพี เเอดเดรส ถึงไอดีหลักด้วย มิฉะนั้น §ilverBron จะปั้มไอดีมากระทำผิดได้อีก

ตอนนี้กำลังดำเนินการเจ้งความที่สถานีตำรวจเพื่อ เอาผิดผู้ที่เผยเเพร่รูปภาพโดยไม่ได้รับอนุญาต หลักฐานต่างๆๆผมได้ทำการบันทึกไว้หมดเเล้ว

http://forum.avataronline.in.th/index.php?topic=1574.0

g#040  g#030กลัวตายไงคุณมิท ที่คนอื่นเค้าเห็นรูปคุณอ่ะ โถ่และมาทำมาปากดีกะผม ถ้าคิดจะมาเล่นกะผมและกลัวตายนะ อย่ามายุ่งกะผมจะดีกว่า พวกคุณอ่ะหยุดเห่าได้และนะในเกมอ่ะ เห็นพวกคุณแต่ละคนเก่งกันเหลือเกิน(ปากนะ)พอได้และ พอเอาเข้าจิงๆนะไม่เห็นจะกล้าสักคน หุหุ    g#030  g#040

ผู้หวังดี

• Newbie
  • *
LIKE
  กด LIKE 1,000,000 ครั้ง

TiK

• Newbie
  • *
ไอ้หงอก แมงไรสาระวะรูปมึงเองเค้าก็ไม่ได้เอาไปตัดต่อไรก็รูปธรรมดาหัวหงอกๆรับไม่ได้ หรอที่ตัวเองหัวหงอก

เดียวกุก็หงอกเหมือนมึงแต่ไม่ใช่เวลานี้ไง ที่เค้าเอามาโพส์ บอกว่าเนี้ยอะรูปมึง ไม่ใช่ว่ามึงไปกวนตีน เค้าไว้เยอะหรอ

คร๊าบบเค้าเลยอยากเห็นหน้ามึงอะจะได้เก็บถูกตัวทำใจเหอะหงอกมึงแจ้งความไปก็เท่านั้นอะไม่มีไรที่ผิดสักอย่าง

รูปก็รูปปกติๆเค้าไม่ได้ไปแฮ๊คมาจากคอมมึงมึงทำหลุดเองโทษตัวเองเหอะไอ้หงอกน่าสงสารจิงๆไอ้หงอกสมน้ำหน้าที่หลังปากดีอีกนะคร๊าบหงอกเดะมีหลุดอีกรูป2รูป

ปล.แจ้งจับกุอีกคนก็ได้นะหงอกที่กุด่ามึงอะควายชิบหายเรื่องแค่นี้แจ้งความถ้ามึงว่างขนาดนั้นก็ทำอ่าไรที่มันมีประโยชน์ต่อสังคมเหอะสังคมเค้าจะได้ยอมรับมึงมั้ง(ไอ้ควาย)

PEET

กฦหมายสร้างขึ้นให้ประชาชนทุกคนทำตาม ผู้ใดฝ่าฝืนก็จะถูกลงโทษ บ้านเมื่องเรานั้นจะขาดกฦหมายมิได้ ถ้าขาดทุกคนความสงบเรียบร้อยของบ้านเมือง และศีลธรรมอันดีของประชาชน
คำว่าไม่เป็นไร มีความหมายที่ดี เเต่หากว่าเราให้อภัยคนมากๆเเล้ว ผู้ที่ทำผิดก็จะไม่เกรงกลัวกฦหมาย เเล้วผู้นั้นก็จะทำต่อไป

บริษัทนี้ก็นะ เหมือน นายว่าขี้ข้าพลอย ต่ำตม มาก ไอ้หงอกบอกอะไรก็ กระดิกหางรับทำอย่างตั้งใจ ว่าจะรีบทำทันที สนตีน ที่อิร้านที่มันกระพริบยิกๆอยู่ในเกม รีบเอาหัวไปสุ่มทำกันได้แร้ว เอาความสามารถที่ไปทำให้ตัวเกมในเซิฟมันให้ดีก่อนเถอะ ที่อิเรื่องนี้รีบโผล่หัวออกมาจากรูเลยนะ ที่รีบขึ้นเนี่ยสงสัยมีคนเอาปูนขาวไปหยอดไว้รึไงมิทราบ

mameet

• Newbie
  • *
กฦหมายสร้างขึ้นให้ประชาชนทุกคนทำตาม ผู้ใดฝ่าฝืนก็จะถูกลงโทษ บ้านเมื่องเรานั้นจะขาดกฦหมายมิได้ ถ้าขาดทุกคนความสงบเรียบร้อยของบ้านเมือง และศีลธรรมอันดีของประชาชน
คำว่าไม่เป็นไร มีความหมายที่ดี เเต่หากว่าเราให้อภัยคนมากๆเเล้ว ผู้ที่ทำผิดก็จะไม่เกรงกลัวกฦหมาย เเล้วผู้นั้นก็จะทำต่อไป

ถูกต้องครับ  คนเราจะอยู่ได้ ก็ต้องรักษากฏหมายครับ  คุณพูดถูกทุกอย่าง แต่...
ปัญหากระทู้อันนี้  เป็นปัญหากาก ๆ ครับ  คุณกล้าไปแจ้งความมะล่ะครับ

A         มาแจ้งความคับ มีคนโพสรูปผมในเว็บบอร์ด โดยที่ผมไม่ได้รับอนุญาติ...
ตำรวจ   (แถวบ้านเรียกหมา)  แล้วเขาทำยังงัยต่อ
A         คือ ว่าโพส แล้วบอกว่า เป็นชื่อผมครับ
ตำรวจ    --)  แล้วคนที่โพส เขาอายุเท่าไร
A          น่าจะไม่เกิน 15 ปีครับ
ตำรวจ    --)"   แล้วคุณอายุเท่าไร
A          30+  ครับ
ตำรวจ    --)"""      แล้วสาเหตุมาจากอะไรครับ
A           คือ  ผมเล่นเกม แล้วมีปัญหากันครับ
ตำรวจ     -_-""     

คือผมว่านะ  คุณเอาเวลา ไปนั่งม่อ หญิงไม่ดีกว่าหรอ....
ตำรวจงานเขาก็เยอะนะครับ