GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอเเจ้งข้อหาหมิ่นประมาทโดย เผยเเพร่รูปภาพ

TongDang

• Jr. Member
  • **
 ตามลิ้งข้างล่าง บุคลลใช้ชื่อ §ilverBron ได้โพสรูปภาพคุณ TongDang โดยละเมิดสิทธิส่วนบุคคล ชึ่งขัดต่อกฎของเกมส์ เเละกฎหมาย พระราชบัญญัติว่าด้วยการกระทำผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ พ.ศ.๒๕๕๐
มาตราที่16 ดังนั้นกระผมขอให้ ทางทีมงานดำเนินการตามกฎ หากไม่ดำเนินการใดๆๆภายใน 2 วัน กระผมจะดำเนินการฟ้องร้องบริษัทดีบัสช์ เเละในเครือ จนถึงที่สุด ที่ปล่อยประละเลยการกระทำผิด

นอกจากนี้ขอให้ดำเนินการตรวจสอบไอพี เเอดเดรส ถึงไอดีหลักด้วย มิฉะนั้น §ilverBron จะปั้มไอดีมากระทำผิดได้อีก

ตอนนี้กำลังดำเนินการเจ้งความที่สถานีตำรวจเพื่อ เอาผิดผู้ที่เผยเเพร่รูปภาพโดยไม่ได้รับอนุญาต หลักฐานต่างๆๆผมได้ทำการบันทึกไว้หมดเเล้ว

http://forum.avataronline.in.th/index.php?topic=1574.0

TongDang

• **
พระราชบัญญัติว่าด้วยการกระทำผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ พ.ศ.๒๕๕๐
ขอขอบคุณ จีเอ็มครูอุ้ย เเละ คุณอำนาจ คนหมั่น

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=429.0

Anatomy

• **

อาจารย์ ยุ่น

• **
หากต้องการข้อมูลใดๆ ที่เป็นข้อมูลส่วนตัวของลูกค้า ต้องแจ้งความเพื่อให้ตำรวจทำเรื่องขอความร่วมมือมาที่บริษัทนะครับ
แต่ ณ ที่นี้ ในบอร์ดนี้ หากต้องการให้ลบภาพออก ทีมงานสามารถทำให้ทันทีครับ

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
อยากจะถามว่าบริษัทมีส่วนได้ส่วนเสีย หรือเป็นอะไรกับคนในภาพครับ ถึงมีสิทธิที่จะไปฟ้องแทนได้นะ
จากเหตุการถ้าจะฟ้องหมิ่นน่าจะทำได้แต่ต้องเป็นตัวผู้ที่มีส่วนได้ส่วนเสีย นั่นก็คือเจ้าของภาพ
อยู่ๆ จะให้คนอื่นไปฟ้องแทน โดนทนายสวนมาหน้าจะแหกยับนะครับ

TongDang

• **
จะอ้างว่าไม่ผิดกฎเกมส์ก็ไม่เป็นไร เเต่ผิดกฎหมายนะไอน้อง ผมขอขอบคุณ อาจารย์ ยุ่น มากครับ ผมกำลังดำเนินการอยู่ครับเพราะภาพที่เอามาลงโดยไม่ได้รับอนุญาตมันมีกฎหมายรองรับอยู่ ถ้าทางตำรวจต้องการข้อมูลเพิ่มเติมผมจะติดต่อเอง
เเละผมขอชี้เเจงว่ากับทางทีมงานเเละคนที่อ่านกระทู้นี้ว่า ผมไม่มีข้อส่วนได้ส่วนเสียกับใครทั้งนั้น ผมขอปกป้องสิทธิของผมเอง โปรดเข้าใจไว้ด้วยครับ ทำอะไรไว้ก็ต้องรับไปตามกระบวนการทางกฎหมาย

อยากจะถามว่าบริษัทมีส่วนได้ส่วนเสีย หรือเป็นอะไรกับคนในภาพครับ ถึงมีสิทธิที่จะไปฟ้องแทนได้นะ
จากเหตุการถ้าจะฟ้องหมิ่นน่าจะทำได้แต่ต้องเป็นตัวผู้ที่มีส่วนได้ส่วนเสีย นั่นก็คือเจ้าของภาพ
อยู่ๆ จะให้คนอื่นไปฟ้องแทน โดนทนายสวนมาหน้าจะแหกยับนะครับ

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ผมอาจจะสื่อความหมายสั้นไปนิดที่ผมต้องการจะสื่อก็คือ

ผู้ที่มีส่วนได้ส่วนเสีย ก็คือท่านเจ้าของกระทู้ ซึ่ง ผลของการกระทำที่ถูกโพสภาพ และถูกหมิ่นประมาท
ซึ่งมีผลต่อเจ้าของกระทู้ แต่ไม่ได้มีผลต่อบริษัท ดังนั้นท่านเจ้าของกระทู้เป็นผู้ที่มีส่วนได้เสียโดยตรง
กับรูปภาพและข้อความที่โพส ซึ่งการจะดำเนินการใดๆ ท่านเจ้าของกระทู้ที่มีส่วนได้เสียต้องดำเนินการเป็นต้นเรื่องเอง
โดยเริ่มเก็บข้อมูลภาพที่โดนโพสกับข้อความ ไปแจ้งความ เพื่อขอถ่ายบันทึกประจำวันมายื่นเรื่อง
ขอให้บริษัทตรวจสอบข้อมูล id  และ ip โดยส่งสำเนาเอกสารยืนยันบุคคล และสำเนาเอกสารการแจ้งความ
เพื่อขอตรวจสอบชื่อที่ใช้ลงทะเบียน เพื่อให้ได้ชื่อคู่กรณี เอาคร่าวๆ ประมาณนี้ก่อนละกัน
ถึงผมไม่ได้จบกฎหมาย แต่ก็พอรู้ และเข้าใจกระบวนการต่างๆ พอสมควรครับ ส่วนกรณีแบบนี้
ถ้าจะเอาเรื่องจริงๆ ก็ตามชื่อนามสกุลมาให้ได้ครับ ต้องที่ถูกต้องด้วยนะ ถึงจะเอาเรื่งได้ถึงที่สุด

TongDang

• **
ขอบคุณที่เเสดงความเห็น เเน่นอนครับงานนี้มียาว

ผมอาจจะสื่อความหมายสั้นไปนิดที่ผมต้องการจะสื่อก็คือ

ผู้ที่มีส่วนได้ส่วนเสีย ก็คือท่านเจ้าของกระทู้ ซึ่ง ผลของการกระทำที่ถูกโพสภาพ และถูกหมิ่นประมาท
ซึ่งมีผลต่อเจ้าของกระทู้ แต่ไม่ได้มีผลต่อบริษัท ดังนั้นท่านเจ้าของกระทู้เป็นผู้ที่มีส่วนได้เสียโดยตรง
กับรูปภาพและข้อความที่โพส ซึ่งการจะดำเนินการใดๆ ท่านเจ้าของกระทู้ที่มีส่วนได้เสียต้องดำเนินการเป็นต้นเรื่องเอง
โดยเริ่มเก็บข้อมูลภาพที่โดนโพสกับข้อความ ไปแจ้งความ เพื่อขอถ่ายบันทึกประจำวันมายื่นเรื่อง
ขอให้บริษัทตรวจสอบข้อมูล id  และ ip โดยส่งสำเนาเอกสารยืนยันบุคคล และสำเนาเอกสารการแจ้งความ
เพื่อขอตรวจสอบชื่อที่ใช้ลงทะเบียน เพื่อให้ได้ชื่อคู่กรณี เอาคร่าวๆ ประมาณนี้ก่อนละกัน
ถึงผมไม่ได้จบกฎหมาย แต่ก็พอรู้ และเข้าใจกระบวนการต่างๆ พอสมควรครับ ส่วนกรณีแบบนี้
ถ้าจะเอาเรื่องจริงๆ ก็ตามชื่อนามสกุลมาให้ได้ครับ ต้องที่ถูกต้องด้วยนะ ถึงจะเอาเรื่งได้ถึงที่สุด

~๐ Ryan ๐~

หากต้องการข้อมูลใดๆ ที่เป็นข้อมูลส่วนตัวของลูกค้า ต้องแจ้งความเพื่อให้ตำรวจทำเรื่องขอความร่วมมือมาที่บริษัทนะครับ
แต่ ณ ที่นี้ ในบอร์ดนี้ หากต้องการให้ลบภาพออก ทีมงานสามารถทำให้ทันทีครับ
ไม่ลองเชือดให้ดูสักคดีหรือครับท่าน จริงๆแล้วเกมส์ของท่านเอง ท่านจะทำก็ทำได้ไม่ต้องโบ้ยไปให้เขาแจ้งตำรวจหรอก
  เห็นมาหลายรูปแบบแล้ว แจ้งตำรวจๆ ผมเห็นหายเงียบไปทุกที

CacAloz

ไม่ลองเชือดให้ดูสักคดีหรือครับท่าน จริงๆแล้วเกมส์ของท่านเอง ท่านจะทำก็ทำได้ไม่ต้องโบ้ยไปให้เขาแจ้งตำรวจหรอก
  เห็นมาหลายรูปแบบแล้ว แจ้งตำรวจๆ ผมเห็นหายเงียบไปทุกที

ที่คุณ ~๐ Ryan ๐~ ได้ว่ามานั้น ทางทีมงานไม่สามารถเชือดได้ครับผม ผู้เดือดร้อนที่ประสบปัญหาเท่านั้นที่มีสิทธิเอาเรื่องได้เต็มที่ ทางทีมงานสามารถช่วยเหลือในด้านข้อมูลต่างๆที่ผู้เล่นต้องการในรูปคดีได้เท่านั้นนะครับ

ในกฎเราก็ได้มีแจ้งไว้แล้วว่าถ้าใครทำผิดในกรณีเผยแพร่ตัดต่อรูปทำให้ผู้อื่นเสียหายนั้นจะเข้าข่ายในกดหมาย ม.16 ที่ผู้แจ้งก็ได้ยกตัวอย่างมาให้ดูแล้ว และการดำเนินการต่างๆ นั้น ต้องเป็นผู้เสียหายเท่านั้นที่สามารถแจ้งความได้ครับ

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
เคยโดนในบอร์ดเกมส์อสุราเช่นเดียวกัน ทีแรกจะฟ้อง
แต่เราเสียเวลา เสียทรัพย์ก่อนแล้วไม่รู้จะได้คืนไหม เสียจิตเปลืองพื้นที่ในสมอง
เคลียร์จบ โดยไม่ถึงโรงถึงศาล ก็เลยให้จบๆไป
คิดว่าโดนหมากัด ทำใจ แผ่ส่วนกุศลให้พวก"นักเลงคีย์บอร์ด"
สู้ๆค่ะ

§i¶\/€®ß®ØÑ

• **
  • "ชั่วฟ้าดินสลาย" > "ถึงตายก็ไม่เปลี่ยน" SVB ♥
อุ๊ยตายหงอก !  g#035

จะรอละกัน

อ้างถึง
ในกฎเราก็ได้มีแจ้งไว้แล้วว่าถ้าใครทำผิดในกรณีเผยแพร่ตัดต่อรูปทำให้ผู้อื่นเสียหายนั้นจะเข้าข่ายในกหมาย ม.16 ที่ผู้แจ้งก็ได้ยกตัวอย่างมาให้ดูแล้ว และการดำเนินการต่างๆ นั้น ต้องเป็นผู้เสียหายเท่านั้นที่สามารถแจ้งความได้ครับ

ไม่รู้ตัดต่อยังไง ไม่เคยตัดต่อ มาจากแหล่งจริงจากเจ้าตัวเอง  g#040

แล้วผมรู้ว่าแค่นี้ (ถ้าโดนจริง) ปรับไม่เท่าไหร่หรอก

ไม่ใช่ผมไม่เรียนกฎหมายมานะ ผมก็เคยเรียน

เอาเถอะๆ เอาทนายคุณมา เชิญจ้างเต็มที่ครับ เพราะ ผมไม่ใช่พวก"เซาะกราว" จะมาให้ใครแจ้ง ปรับโกง ง่ายๆ ทุ่มทุนจ้างทนายราคาเยอะๆเลยนะครับ

ผมไม่ได้จะอวดอะไรหรอกนะครับ ไว้รอเจอคดีมากจริงๆค่อยอวดนู้นนี่ดีกว่า  woon_5555

ปล. ข้อมูลเช็คไปก็จับฝุ่นเปล่า ไม่มีข้อมูลจริงสักไอดี เสียเวลา

อุ๊ยตายหงอก !  g#035

จะรอละกัน

อ้างถึง
ในกฎเราก็ได้มีแจ้งไว้แล้วว่าถ้าใครทำผิดในกรณีเผยแพร่ตัดต่อรูปทำให้ผู้อื่นเสียหายนั้นจะเข้าข่ายในกหมาย ม.16 ที่ผู้แจ้งก็ได้ยกตัวอย่างมาให้ดูแล้ว และการดำเนินการต่างๆ นั้น ต้องเป็นผู้เสียหายเท่านั้นที่สามารถแจ้งความได้ครับ

ไม่รู้ตัดต่อยังไง ไม่เคยตัดต่อ มาจากแหล่งจริงจากเจ้าตัวเอง  g#040

แล้วผมรู้ว่าแค่นี้ (ถ้าโดนจริง) ปรับไม่เท่าไหร่หรอก

ไม่ใช่ผมไม่เรียนกฎหมายมานะ ผมก็เคยเรียน

เอาเถอะๆ เอาทนายคุณมา เชิญจ้างเต็มที่ครับ เพราะ ผมไม่ใช่พวก"เซาะกราว" จะมาให้ใครแจ้ง ปรับโกง ง่ายๆ ทุ่มทุนจ้างทนายราคาเยอะๆเลยนะครับ

ผมไม่ได้จะอวดอะไรหรอกนะครับ ไว้รอเจอคดีมากจริงๆค่อยอวดนู้นนี่ดีกว่า  woon_5555

ปล. ข้อมูลเช็คไปก็จับฝุ่นเปล่า ไม่มีข้อมูลจริงสักไอดี เสียเวลา

เรื่อง ที่คุณพูดมามันก็ถูกครับ" ปรับไม่กี่บาท " อันนี้ผมไม่ทราบ แต่กลับกัน ถ้าคุณ ขอโทษดีดี แล้วยอมรับความผิด บอกว่าจะไม่ทำอีก บางครั้ง จขกท. อาจจะ ให้อภัย ก็ได้นะครับ

§i¶\/€®ß®ØÑ

• **
  • "ชั่วฟ้าดินสลาย" > "ถึงตายก็ไม่เปลี่ยน" SVB ♥
^
^
^

ผมไม่ลดตัวไปขอโทษหรอกครับ เพราะเขาทำอะไรผม และ ล้อพี่ๆ ของผมเกินความจริง รวมทั้งทำภาพบิดเบือนว่าผมโกง

ผมจะประจานมั่งจะทำไมผม จะแจ้งก็แจ้งไป ตัวเขาเองที่จะเสียเงินแจ้งด้วย แล้วบ้านผมมีเรื่องขึ้นศาลบ่อยอยู่ละ

ถ้าเขาคิดว่าเขาเส้นใหญ่พอผมโดนถึงจะยอม ผมไม่กลัวนะครับ ผมมี"พ่อแม่" ไม่ได้หงอกแบบนี้ ไม่มีแล้ว