GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เล่นชาร์ป..แบบ THE-COOL ชาร์ปตัวจริงอย่าพลาด

โพลล์

คิดยังไงกับบอร์ดชาร์ปกันเอ่ย?

ไม่ชอบ ==*
เฉย ๆ งั้น ๆ ==
ชอบ ๆ  ^^

มนุษย์ว่างผู้หนึ่ง

• เราจะจืดจางไปด้วยกัน
  • Jr. Member
  • **
ไอ้ที่ว่าจุหลายรอบต้องจุกี่รอบหรอคับ  woon_o_o
เล่นชาปนี้ต้องจุ 4 รอบนะฮับถึงจะดี เเต่ถ้าใจรักชาปจริงๆไม่จุก็เล่นได้เลย  woon_555

newyear007

• Newbie
  • *
ไอ้ที่ว่าจุหลายรอบต้องจุกี่รอบหรอคับ  woon_o_o
เล่นชาปนี้ต้องจุ 4 รอบนะฮับถึงจะดี เเต่ถ้าใจรักชาปจริงๆไม่จุก็เล่นได้เลย  woon_555

ผมจุ 3 รอบ ได้ไหมคับ

• **

ถ้าใจรักชาปจริงก็เล่นได้ครับผมก็เล่นชาปตั้งเเต่ยังไม่จุจนถึงปัจจุบันนี้ครับถ้าเล่นเซิฟ PK ซิบมาปรึกษาเรื่องชาปได้นะครับ -XeCorn- ตามนี้เยย  woon_sunny

newyear007

• Newbie
  • *

ถ้าใจรักชาปจริงก็เล่นได้ครับผมก็เล่นชาปตั้งเเต่ยังไม่จุจนถึงปัจจุบันนี้ครับถ้าเล่นเซิฟ PK ซิบมาปรึกษาเรื่องชาปได้นะครับ -XeCorn- ตามนี้เยย  woon_sunny

คับ woon_sunny

• **
เพื่อนๆชาปทุกท่านวันนี้ผมขอเสนอวิธีการใช้ล๊อคเป้าให้เกิดประโยชน์  woon_love
หลายๆคนก็คงรู้เเล้วว่าล๊อคเป้าเมื่อใช้กับชุดอาคชูตเตอร์จะออกหลายดอก
วันนี้ผมมีเเนวทางการเล่นเเบบพิศดารๆมาเสนองับ>>เเต่รับลองสายนี้เวลไวสังหารคู่ต่อสู้โหด  woon_5555
คาด๋อย>>โกย สู้ยิบตา
เรน>> ลงตามคุณ จขกท
ชาร์ป>> เพิ่มความเร็วในการยิง 5 เพิ่มอำนาจทำลาย 5 นัยตาเหยี่ยว 5 ความชำนาญเล็งธนู 10
ศรรัศมีตะวัน 5 สมาธิขั้นสูง 5 ก้าวพริบตา 5
ถามว่าทำไมถึงเอาศรรัศมีตะวันมาหรอ>>เพราะศรรัศมีเป็นสกิลที่ใช้คู่กับล๊อคเป้าได้
ถามว่าทำไมถึงเอาเพิ่มอำนาจทำลายมาไม่ลงวายุล่ะ>>มันจะได้ยิงเเรงๆครับ(ผมเคยลงมาเเล้วเเต่ก็ไม่ค่อยได้ใช้เพราะสกิลหลักก็รัศอยู่ดี) woon_555
ถามว่าทำเเมวอะไรถึงเอาก้าวพริบมาตั้ง 5>> เอาไว้ก้าวหนีบอสหนีมอนไกลๆ  woon_555
ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยฮับ

peskohaji

• Newbie
  • *
ผมนี้เปิดด้วยตะวันเลยครับละวายุรัวๆๆไม่พอใจเปลี่ยนมานูผู้พิชิตแล้วกดสุดขั้วละเปลี่ยนมานูตู้วายุรัวๆๆได้ใจ g#031 g#031 g#031

• **
ผมนี้เปิดด้วยตะวันเลยครับละวายุรัวๆๆไม่พอใจเปลี่ยนมานูผู้พิชิตแล้วกดสุดขั้วละเปลี่ยนมานูตู้วายุรัวๆๆได้ใจ g#031 g#031 g#031
สเต็ปเมพ  g#003

routeboy

• Full Member
นานๆจะเข้ามาสักที เลยเอาข่าวสารเรื่องชาร์ปมาฝาก ไม่รู้ว่าชาวชาร์ปพอจะรู้กันหรือยัง
ว่ามีการเปลี่ยนแปลงสกิลชาร์ปเล็กน้อย ไม่น้อยสินะเยอะเลยล่ะ
มีการเปลี่ยนแปลงความสามารถของทักษะต่างๆให้มีพลังทำลายสูงขึ้น และลดระยะหลังใช้ลง
ถือว่าถูกใจจ๊อดมากเลย และอีกอย่างที่ชอบมากคือ เลิกใช้เงื่อนไขการแบ่งสายในการอัพสเตตัส
สามารถอัพสเตตัสได้แบบเสรี ไม่ติดเงื่อนไขสาย str กับ agi สามารถอัพคู่กันได้ไม่มีแบ่งสาย โอ้ว ชอบมาก
ก็เลยเอาผลงานที่ทดสอบการอัพสเตตัสแบบใหม่มาให้ดูว่าพอจะไปวัดไปวากับเขาได้มั้ย
สกิลที่ถูกลืมและ ลบออกจากคีลัด อย่างศรวายุ รีบอัพแล้วเอามาวางจุดที่สะดวกกดใช้งานได้ทันที
แล้วคุณจะเพลิดเพลินกับดาเมทที่ได้เห็น  #038

สายนี้อัพสเตตัส + สกิล อะไรบ้างอะคับ

C@T

• Newbie
  • *
ขออนุญาตเรียนถามพี่ๆครับ ว่า สเตตัส ชาป นะตอนนี้ (29 ตค 59) สามารถลงทั้ง str และ agi พร้อมกันได้ไหมโดยที่ไม่หักล้างกันครับ

THE-COOL

ขออนุญาตเรียนถามพี่ๆครับ ว่า สเตตัส ชาป นะตอนนี้ (29 ตค 59) สามารถลงทั้ง str และ agi พร้อมกันได้ไหมโดยที่ไม่หักล้างกันครับ

ลงได้ตามใจชอบ ไม่มีเงื่อนไข การแบ่งสาย ยิงแรง ยิงเร็ว เหมือนเมื่อก่อน
สามารถเรียนทักษะยิงแรงและยิงไวได้พร้อมกัน
รวมถึง STR+AGI อัพคู่กันได้

C@T

• Newbie
  • *

ลงได้ตามใจชอบ ไม่มีเงื่อนไข การแบ่งสาย ยิงแรง ยิงเร็ว เหมือนเมื่อก่อน
สามารถเรียนทักษะยิงแรงและยิงไวได้พร้อมกัน
รวมถึง STR+AGI อัพคู่กันได้

ขอบคุณครับ ....

ปล ... เซิฟสวรรค์ ใครมีเซตนัตาเหยี่ยว +10เลือด นู+10คลั่ง แบ่งใช้บ้างงับ

..TEERAK..

นาทีนี้ ถ้าคิดจะเวล ใส่ของ ฟิวโป๊ะ กับนูบวกโชค แล้วกดศรวายุ แรงกว่านู 10 คลั่งเป็นไหนๆ
คิดจะเล่นสายยิงคนก็ยังไหวนะ เชื่อดิ มันแรงจริง โป๊ะจริง
งานนี้ไม่มีทฤษฎีมาเกี่ยวข้อง ว่ากันด้่วยประสบการณ์ล้วนๆ

ZoDiC คนเดิม

นาทีนี้นูตู้ แพงกว่าแหวนไฟ จร้า
ซาปมาครบเครื่อง ยิงรัว สลายไว ก้าวรัว ยิงแรง โปะกระจุย

ผมมีนูตู้ 2 อัน มีคนมาถามแลกแหวนไฟ ยังไม่เอาเลย 55555