GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แค่คุณคลิกมุมมองก็เปลี่ยนไป

ทีมงาน GodsWar

• Jr. Member
  • **
แค่คุณคลิกมุมมองก็เปลี่ยนไป

สวัสดีครับเพื่อนๆชาว Sparta และ Athens ทุกท่าน วันนี้ผมมีฟังก์ชั่นเล็กแต่มีให้ผลลัพธ์ใหญ่เท่าหน้าจอเลยทีเดียว อ่านะสงสัยกันแล้วละซิว่าผมจะสื่อถึงอะไรเราไปดูรายละเอียดกันเลยครับ

การหมุนมุมกล้อง

ผมคิดว่ายังมีเพื่อนๆชาว Godswar อีกหลายคนอย่างแน่นอนครับที่ยังไม่ทราบ เรื่องฟังก์ชั่นหมุนมุมกล้อง มันเป็นฟังก์ชั่นเล็กแต่ช่วยให้เพื่อนๆมีอิสระในมุมมองเพิ่มมากขึ้นครับ โดยฟังก์ชั่นดังกล่าวจะเป็นรูปกล้องเล็กดูด้านล่างช่องแถบสถานะตัวละครนะครับ ดังในรูป ซึ่งปกติจะขึ้นรูปเครื่องหมายห้ามไว้

เมื่อเพื่อนๆกดเลือกแล้ว ก็จะทำให้สามารถหมุนมุมกล้องได้ครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นในบางแผ่นที่ก็ไม่สามารถหมุนได้นะครับ โดยเพื่อนๆสังเกตในคำบรรยายของฟังก์ชั่นครับ จะบอกรายละเอียดไว้แล้วว่าใช้ได้ที่แผนที่ใดบ้าง

อย่าเพิ่งมองว่าไม่สำคัญนะครับ ในยามที่ท่านต่อสู้กับฝั่งตรงข้ามหรือมอนเตอร์นั้น มุมมองในการมองเห็นศัตรูนั้นสำคัญมากครับ หากมองเห็นก่อนก็สามารถจะตั้งรับ หรือตอบโต้ไปได้อย่างทันท่วงทีสำหรับข้อมูลแจ่มในวันนี้ขอลาไปก่อนครับรอบหน้าจะพยายามหาข้อมูลดีๆมาให้เพื่อนๆได้ทราบกันต่อไปครับ

Source: แค่คุณคลิกมุมมองก็เปลี่ยนไป