GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ช่วยรวมให้เป็นเซิฟเดียวทีเถอะ สวรรค์ร้างแล้ว

untitled

• Sr. Member
รวมไปก็เท่านั้นเหมือนย่นเวลาให้เกมปิดเร็วขึ้นอยากรู้ว่าUIแบบนี้ที่มีคนค้านเยอะแยะมากมายถึงยืนยันที่จะทำอยากรู้เหตุผล

GPL.8915

• Newbie
  • *
ผมว่าถึงยังไง สุดท้ายก็ตองรวมถ้ามันไ่มมีคนจริงๆ ไม่เห็นเซิฟอื่นๆหรอ จาก4เซิฟตอนนี้ จนเหลือ2เซิฟ ก็ไม่มีไรเปลี่ยนแปลงอีกหน่อยไม่มีคนจริงมันก็ต้องรวม เพราะคนไม่ค่อยมีละ
สู้รวมไปตอนนี้ช่วยกันหาทางแก้ไขต่างๆ บัคต่างๆครั้งเดียวเซิฟเดียวไปบอกจีเอ็มให้ปรัปปรุง มันกว่านะ
ผลสุดท้ายก็ต้องรวมเชือเหอะเพราะมันไม่ค่อยมีคนแล้ว

untitled

ถามว่าอยากรวมไหมก็อยากแต่ควรแก้ปัญหาให้เสร็จก่อนปัญหามันอยู่ที่ทำไมคนถึงน้อย การรวมมันเป็นการแก้ที่ปลายเหตุเดี๋ยวคนก็หายเหมือนเดิม

GPL.8915

• Newbie
  • *
ก็ใช่นะครับ แต่ว่าถึงการรวมไม่ใช่ให้คนกลับมาเล่นเพิ่มก็จริง แต่ลองคิดกลับกันว่าในเมื่อคนเล่นน้อยลงทุกวัน จีเอ็มเค้าก็ทำเตมที่นะแจกของทุกอาทิตแต่ก็คนก็ยิ่งน้อยลงทุกวัน
ถามว่าเราจะหาสาเหตุจากไหนมันไม่มีหรอกครับสาเหตุมันอยู่ที่จีเอ็มทั้งหมดพร้อมจะเดินหน้าไปกับผู้เล่นหรือจมปลักอยู่กับที่ เพราะผมคิดว่าผลสุดท้าย ท้ายที่สุดที่มันหาสาเหตุไม่ได้
สุดท้ายไงต่อ ก็ต้องรวมเซิฟแบบเดิม แบบที่เคยๆทำมา

nupin2530

• Jr. Member
  • **
  • เซิญ ข่าน้อย
พอรวมแล้วแบทสู้ไม่ได้หรือตีบ้านเขาไม่แตก..ก็ร้องแยกเซิฟอีกแหระ g#030 g#030 g#030 g#030 g#030

Jimmy'

• Full Member
ถามว่าอยากรวมไหมก็อยากแต่ควรแก้ปัญหาให้เสร็จก่อนปัญหามันอยู่ที่ทำไมคนถึงน้อย การรวมมันเป็นการแก้ที่ปลายเหตุเดี๋ยวคนก็หายเหมือนเดิม
เห็นด้วยประสบการณ์รวมเชิฟก็มีให้เห็นตั้งเเต่เชิฟอวตาร ดาวดึง ต่างๆ สุดท้ายคนน้อยลงก็รวมกันอีก แล้วถ้ารวมแบบนี้จนเหลือเชิฟเดียวจะทำยังไงอีก ก็ต้องตามมีตามเกิดเเล้วล่ะ ถามว่าอยากให้รวมไหม ถ้าเอาความรู้สึกส่วนตัวอยากให้รวมสุดๆๆอยากมากๆๆ เพราะว่ามันไม่มีคนจริงๆ แต่รวมแล้วก็เป็นเหมือนเดิม ทางทีมงานควรมีเเผนการที่ทำให้คนกลับมาเล่น หรือดึงดูดคน หรือยื้อคนไว้ จะดีกว่า

LLSS85

• Newbie
  • *
ก็ใช่นะครับ แต่ว่าถึงการรวมไม่ใช่ให้คนกลับมาเล่นเพิ่มก็จริง แต่ลองคิดกลับกันว่าในเมื่อคนเล่นน้อยลงทุกวัน จีเอ็มเค้าก็ทำเตมที่นะแจกของทุกอาทิตแต่ก็คนก็ยิ่งน้อยลงทุกวัน
ถามว่าเราจะหาสาเหตุจากไหนมันไม่มีหรอกครับสาเหตุมันอยู่ที่จีเอ็มทั้งหมดพร้อมจะเดินหน้าไปกับผู้เล่นหรือจมปลักอยู่กับที่ เพราะผมคิดว่าผลสุดท้าย ท้ายที่สุดที่มันหาสาเหตุไม่ได้
สุดท้ายไงต่อ ก็ต้องรวมเซิฟแบบเดิม แบบที่เคยๆทำมผมเห็นด้วยกับคุณเลยครับ ผมว่ารวมไปให้มันเซิฟเดียว จะได้ช่วยกันแก้ปัญหาใมในเซิฟเดียว คนในสวรรคจะได้มีเพื่นใหม่ๆ มีอะไรใหม่ๆ เพราะการรวมเซิฟคือการตัดปัญหาทุกอย่าง
ยังยืนยันอยากให้รวม

ยืนยังซอย

• Newbie
  • *
พอรวมแล้วแบทสู้ไม่ได้หรือตีบ้านเขาไม่แตก..ก็ร้องแยกเซิฟอีกแหระ g#030 g#030 g#030 g#030 g#030

อ่านแล้วหดหู่ คิดได้เท่านี้เหรอ ถามจริง ...

nupin2530

• Jr. Member
  • **
  • เซิญ ข่าน้อย

อ่านแล้วหดหู่ คิดได้เท่านี้เหรอ ถามจริง ...
เชื่อซิถ้ารวมมันต้องมีคนอยากแยก g#030 g#030 g#030 g#030

untitled

ปรับของรางวัลจากกิจกรรมในเกมที่นอกจากเหรียญละก็ของที่ดรอปจากบอสให้มันคุ้มค่าหน่อยคนน่าจะเยอะขึ้น
ปรับUIใหม่เพราะจะเอาไปลงมือถือนี่เอง หวังว่าทีมงานจะคิดถูกทางนะครับ  g#032

อย่าเจ๋อ

• Newbie
  • *
สมัยโปรเจควันคนเล่นกิจกรรมเยอะมากๆได้เพื่อนมาก็ตอนเล่นกิจนี้ล่ะสร้างความสามัคคีละก็ผูกพันกับเกมในนรกตอนนี่มีให้ทดสอบกิจกรรมนะครีบลงไปทดสอบช่วยๆกันเสนอแนะได้