GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สรุปแข่ง ABT ปีนี้แปลงวุ้นลงแข่งได้ ใช่มั้ยครับทีมงานที่เกี่ยวข้อง

เราเก๋าอ่ะนาย

• Jr. Member
  • **
         แข่งขันครั้งต่อไป ก็แปลงวุ้นแม่มทั้งทีมไปเลยปีนี้ และทุกๆปี  g#031 g#031 g#046

สามารถแปลงวุ้นได้นะครับเพราะทางทีมงานถือว่าไอเท็มทุกชิ้นถือเป็นความสามารถของไอเท็มนั้นๆ ซึ่งทางทีมงานไม่ได้เก็บหรือเอาออก หรือแจกจ่ายเพียงคนคนเดียว แต่ทางทีมงานเปิดโอกาสให้ผู้เล่นได้มีทักษะต่างๆ เพื่อมาต่อสู้กัน และ Step ใหม่ๆ ของผู้เล่นเอง

ใช้แปลงวุ้น มุงยังต้องใช้สเตปด้วยหรอ
นี่พวกมุงไม่เบื่อหรอวะ  แล้วถ้าแม่งกดพร้อมกันทุกคนๆ ละสิบยี่สิบขวด
แม่มไม่ต้องไปทำไรแระ  นั่งแดกข้าว หรือสั่งเนื้อย่างมาแดกแม่มยังไม่จบแมตเลย

ปล.วันหลังกรุคงได้ดูกีฬาวิ่งเปรี้ยวที่ ABT อีกนะ
แปลงวุ้น แล้วพวกมุงวิ่งกันให้พร่านเลย
ใครวุ้นหมดก่อนก็แพ้ไปสัส ....

whatever

• **
  • c
         แข่งขันครั้งต่อไป ก็แปลงวุ้นแม่มทั้งทีมไปเลยปีนี้ และทุกๆปี  g#031 g#031 g#046

สามารถแปลงวุ้นได้นะครับเพราะทางทีมงานถือว่าไอเท็มทุกชิ้นถือเป็นความสามารถของไอเท็มนั้นๆ ซึ่งทางทีมงานไม่ได้เก็บหรือเอาออก หรือแจกจ่ายเพียงคนคนเดียว แต่ทางทีมงานเปิดโอกาสให้ผู้เล่นได้มีทักษะต่างๆ เพื่อมาต่อสู้กัน และ Step ใหม่ๆ ของผู้เล่นเอง

ใช้แปลงวุ้น มุงยังต้องใช้สเตปด้วยหรอ
นี่พวกมุงไม่เบื่อหรอวะ  แล้วถ้าแม่งกดพร้อมกันทุกคนๆ ละสิบยี่สิบขวด
แม่มไม่ต้องไปทำไรแระ  นั่งแดกข้าว หรือสั่งเนื้อย่างมาแดกแม่มยังไม่จบแมตเลย

ปล.วันหลังกรุคงได้ดูกีฬาวิ่งเปรี้ยวที่ ABT อีกนะ
แปลงวุ้น แล้วพวกมุงวิ่งกันให้พร่านเลย

-_panda_-

• Full Member

** ในการแข่ง ABT รอบต่อไปอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงหรือเพิ่มกฏกติกามากขึ้น หรือ ห้ามสิ่งของหรือสกิลมากขึ้นครับ **

จะเปลี่ยนทำไม ในเมื่อตอนแรกตอบแบบมั้นใจว่า ใช้ได้ไง มันเป็น Step ไง
 ถ้าพูดจา ปริ่นปร่อน กะร่อน ตอแหล แถไปเรื่อย แบบนี้ลูกค้าจะเชื่อใจได้ยังไง  g#046

._PerZifoNee_.

• **
  • ╭∩╮(︶︿︶)╭∩╮

woon_555 woon_555 woon_555 woon_5555 woon_yes woon_yes woon_sunny

XxAlcohoLxX

• **
  • 191
จบนะคับน้องเปิ้ล ไม่อยากพุดไรไม่ดี วันนี้อารมดี
แค่อยากบอกอย่าเลือกที่จะพูดเฉพาะที่ตัวเองอยากพูดสิคับ อิอิ
เลือกแต่พูดแปลงมอนกันทั้งกิล  แปลงด้วยกันทั้ง2ฝั่งไม่พูดถึงผล
ไม่แปลงด้วยกันทั้ง2ฝั่งก็ไม่นำมาพูดอีก ว่าผลมันเป็นไง สรุปเลือกพูดเฉพาะที่คิดว่าจะเป็นข้ออ้างได้

สรุปผลให้ฟังประมาณนี้นะคับ

แข่งแบททีมวันนี้ ฝั่งแคสกับทีมฟรีดอม แข่ง3รอบนะคับ
(รอบแรก) แปงวุ้น ทำตามกติกาทุกอย่าง ฝั่งแคสชนะ (แปงแค่พระ)
(รอบสอง) ต่างคนต่างแปลง แปลงด้วยกันทั้ง2กิล ทั้ง2ฝั่ง  ฝั่งแคส ก็ชนะเหมือนเดิมคับ
ที่ิจิงผลน่าจะขาดตั้งแต่2-0แล้ว ทางฝั่งฟรีดอม ขอนัดพิเศษทีมงานจัดให้คับ
รอบ3ไม่มีแปลงมอนใดๆเข้ามาเกี่ยว สุ้กัน ฝั่งฟรีดอมแพ้เหมือนเดิมคับ 3-0
สรุปนะคับแปลงไม่แปลงก็แพ้ หรือแปลงด้วยกันก้อแแพ้  ไม่รุ้ว่าฟังแต่พวกตัวเองอย่างเดียวหรือป่าว
อีกอย่างผลรอบ3ทีมงานไม่ประกาศคับ บางคนอาจไม่รู้ แร้วทางฝั่งฟรีดอมเป็นคนขอเอง รอบ3 จะอ้างไรไม่ได้แล้วมั่ง
สรุปนะคับ แพ้3-0 ไม่อายบ้างเหรอคับ ขอนัดพิเศษแต่แพ้ กลับไม่เอามาพูดถึง

Mobil'z

• **

โจ้ครับ I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn
คืออย่างนี้นะผมขอแนะนำอะไรเป็นเกร็ดความรู้หน่อยว่าก่อนพวกคุณท่านจะลงสมัครแข่งโปรดเสียเวลาไปอ่านกฏกติกาเขาหน่อย ว่าเขาห้ามอะไรหรือไม่ห้ามอะไร อะไรที่ไม่ห้ามก็ถือว่าทำได้ไม่ผิดเพราะไม่มีข้อห้าม ศึกษาคู่ต่อสู้ของตัวเองด้วยว่าเขาเป็นยังไง ความคิดเราทันเขามั้ย ต้องมีการวางแผน เตรียมความพร้อมมานานแค่ไหน ฝีมือระดับไหน ไอเท็มดีแค่ไหน ทีมเวิคดีแค่ไหน ยอมรับความจริงได้มั้ย แชมป์อะทุกคนมันก็อยากได้ เพราะว่า การได้แชมป์ว่ายากแล้ว แต่การรักษาแชมป์นี่ซิยากกว่า

ผมคนนึงเคยลงแข่งกิจกรรมนี้มารู้ดีว่าพวกคุณมุงเล่นแบบไหน แพ้หนะมันไม่น่าอายหรอกแต่ขี้โกงอะมันน่าอายกว่า แถมโกงแล้วแพ้มันยิ่งโคตรน่าอาย
เพราะฉนั้นปีหน้ามาใหม่ เอาข้อคิดที่ผมฝากไว้ไปศึกษามา ไม่แน่ปีหน้าอาจจะเจอผมด้วยก็เป็นได้

-_panda_-

คืออย่างนี้นะผมขอแนะนำอะไรเป็นเกร็ดความรู้หน่อยว่าก่อนพวกคุณท่านจะลงสมัครแข่งโปรดเสียเวลาไปอ่านกฏกติกาเขาหน่อย ว่าเขาห้ามอะไรหรือไม่ห้ามอะไร อะไรที่ไม่ห้ามก็ถือว่าทำได้ไม่ผิดเพราะไม่มีข้อห้าม ศึกษาคู่ต่อสู้ของตัวเองด้วยว่าเขาเป็นยังไง ความคิดเราทันเขามั้ย ต้องมีการวางแผน เตรียมความพร้อมมานานแค่ไหน ฝีมือระดับไหน ไอเท็มดีแค่ไหน ทีมเวิคดีแค่ไหน ยอมรับความจริงได้มั้ย แชมป์อะทุกคนมันก็อยากได้ เพราะว่า การได้แชมป์ว่ายากแล้ว แต่การรักษาแชมป์นี่ซิยากกว่า

ผมคนนึงเคยลงแข่งกิจกรรมนี้มารู้ดีว่าพวกคุณมุงเล่นแบบไหน แพ้หนะมันไม่น่าอายหรอกแต่ขี้โกงอะมันน่าอายกว่า แถมโกงแล้วแพ้มันยิ่งโคตรน่าอาย
เพราะฉนั้นปีหน้ามาใหม่ เอาข้อคิดที่ผมฝากไว้ไปศึกษามา ไม่แน่ปีหน้าอาจจะเจอผมด้วยก็เป็นได้

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ครั้งหน้าฝ่ายน้องๆผมที่ลงแข่งจะเตรียมตัวให้มากกว่านี้ครับ
 ส่วนเรื่องแพ้ อันนี้ก็ยอมรับครับ ว่าแพ้ จริงๆ
 แต่ประเด็น ของกระทู้นี้ คือการใช้แปลงวุ้น มันจะใช้ได้ตลอดจนจบซีซั่นนี้ รึไม่ จีเอ็มที่เกี่ยวข้องจะมีการประกาศกาศเปลี่ยนแปลงอะไรรึป่าว นี้คือ คำตอบที่ผมอยากจะได้ สำหรับกระทู้นี้ครับ ไม่ใช่ผลการแข่งขัน

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา
ยอมรับความพ่ายแพ้ครั้งนี้นะ คิดว่าครั้งหน้า ถ้ายังเล่นอยู่อาจ ลงมาแก้มืออีกครั้ง
และจะไม่พูดอะไรต่อแล้ว ถือว่าเป็นความโง่ของตัวเอง ที่ไม่ศึกษามาให้ดี

ปล.ส่วนตัวการแข่งวันนี้ยอมรับนะ ยอบรับและนับถือ Print.K.P ว่าเป็น No.1#เซิฟสวรรค์ จาก SiaMzZ.sato & muanglnw

ยังหวังลึกๆ ว่า คงจะมีการรีแมช เพื่อพิสูจน์และยอมรับความพ่ายแพ้ อีกครั้งนะ

Dekdii

• Newbie
  • *
ยอมรับความพ่ายแพ้ครั้งนี้นะ คิดว่าครั้งหน้า ถ้ายังเล่นอยู่อาจ ลงมาแก้มืออีกครั้ง
และจะไม่พูดอะไรต่อแล้ว ถือว่าเป็นความโง่ของตัวเอง ที่ไม่ศึกษามาให้ดี

ปล.ส่วนตัวการแข่งวันนี้ยอมรับนะ ยอบรับและนับถือ Print.K.P ว่าเป็น No.1#เซิฟสวรรค์ จาก SiaMzZ.sato & muanglnw

ยังหวังลึกๆ ว่า คงจะมีการรีแมช เพื่อพิสูจน์และยอมรับความพ่ายแพ้ อีกครั้งนะ

หวังเล็ก ๆ ในใจ ! g#006 g#006

<-•คนมีปัญหา•->

• **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...
ประเ็ด็นนี้ ถือว่าเป็นบทเรียนกับฝั่งผู้เล่นและเป็นบทเรียนให้กับทีมงาน ทำให้เรารู้เลยว่า เมื่อเกิดเหตุการณ์ที่เป็นปัญหาแบบนี้ก่อนการแข่งขัน การตัดสินใจเฉพาะหน้าของทีมงานนั้นเป็นอย่างไร ไม่ขอพูดถึงทีมงานล่ะกัน ผู้เล่นคงคิดได้ แต่ที่แน่ๆ อยากให้มีถ่ายทอดสด หรือไม่ก็อัดคลิปไว้ แล้วค่อยเอามาลงในเฟสในบอร์ดหลังแข่งจบ เหมือนที่ผ่านมา...แต่อดเลย

ปล.ABT ปีนี้ไม่เวิร์กเลย อยากเห็นคนเก่งๆเจอกัน โชว์สเต็บให้เพื่อนๆที่ไม่ได้ลง ได้ดูกันจะได้เอาไปศึกษาเป็นแบบอย่างการเล่น แต่ดันไม่มีคลิปให้ดู มีแต่ตัวเหลืองๆน่ารำคาญลายตาตอนเล่นเกม...

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b
ครั้งต่อไปใช้ กล่องพื้นที่ปริศนา ไม่ก็ กล่องปริศนา มาเปิดเรียกบอสเลยดีไหม ไม่มีเขียนว่าห้ามหนิจริงไหม ?  #038