GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มาดูวิธีเคล็ดลับต่างในการวิ่งโขนและลับแลและเจาะลึก ''ทำไมฝึกซีสามไม่ขึ้นอ่ะ???''

"Power Of Revenge"

• Newbie
  • *
หลายๆคนคงต้องรอการจุติโดยการไปเวลลับแลและโขนทุกคนครับ สำหรับผมมีข้อแนะนำดีๆ สำหรับเพื่อนชาวอสุราทุกคนครับ
1 การเวลที่ป่าลับแล
ทุุกคนที่ไม่อยากวิ่งโขนหรือดูดโขนต้องทำอย่างนี้อยู่แล้ว ส่วนใหญ่จะเป็น แอส เบอ เบลด เทร และอื่นๆอีกเยอะ
สิ่งที่จำเป็น
1.1 พระสำหรับฟื้นพลังหมู่ แนะนำต้องให้ร่ายเร็วๆ ให้ดีพระทีฟูเร็วดีต้องมีเซตกาลเวลาหรือเซตนักบวชแห่งแสงครับ เรามาดูกัน
1.1.1 เซตกาลเวลา ฟูจะเร็วที่สุดเลยครับ แนะนำให้พระระดับสูงๆหน่อยประมาณ 70+ ครับ โดยเซตกาลต้องมีหมวกผีเสื้อ (แน่นอนอยู่แล้ว)โดยผลของเซตกาลเมื่อครบเซตจะลดเวลาร่ายถึงครึ่งหนึ่งเลยที่เดียว 0-0 บวกกับหมวกผีเสื้อไปอีกเป็น 70 เปอร์เซนต์ สำหรับพระที่ dex เต็ม 99 แล้ว ไม้เท้าจักรวาลของท่านแค่ยศองครักษ์ก็พอครับ เวลาร่ายเวทของท่านจะลดลงไปถึง 99.99 เปอร์เซนต์เลยทีเดียว และถ้าไม้เท้ายศสูงกว่านั้นก็ไม่เป็นอะไรครับ(เซตไม่ใช่เป่านะครับ)

1.1.2 เซตนักบวชแห่งแสง ร่ายช้ากว่าเซตกาลเวลาหน่อยนึง แต่มีบัฟแสงคุ้มกายที่สามารถป้องกันบัฟไม่ดีได้ โดยเราคิดจากไอเทมชิ้นแรก กำไลข้อเท้าละอองเพลิง ลดร่ายเวทไป 30 เปอร์เซนต์เลยล่ะ กับหมวกผีเสื่อ(ขาดไม่ได้สำหรับพระฟูหมู่จริงๆ) ลดไปอีก 20 เปอร์เซนต์ แล้วไม้เท้าคุณจะเอายศสูงแค่ไหนก็ได้แล้วแต่กำลังทรัพย์ของคุณ
(ค่า dex ลดร่ายเวทหน่อยละ 0.1 เปอร์เซนต์นะครับ)

1.2 คนเฝ้าปาร์ตี้ แนะนำพวกมีสกิรุนแรงสามารถทำลายมอนส์เตอร์ได้ดี และกันพระฟูหมู่ได้ อาชีพอะไรก็ได้แล้วแต่คุณจะคิดว่าเป็นอาชีพนั้นครับ

2 การเวลที่วิหารท้าวจตุรกร(หรือแมปโขนนั่นเอง)
แมปนี้เป็นแมปที่ค่อนข้างเก็บเลเวลยาก แต่มอนส์เตอร์กำจัดค่อนข้างง่าย ซึ่งแต่ละตัวโหดๆกันทั้งนั้น และระวังการเดินด้วย เพราะคุณอาจหลงแมป
สิ่งที่จำเป็น
2.1 พระสำหรับกายทิพย์ อย่างต่ำต้องมี 2 คน เพราะจะได้วิ่งอย่างสม่ำเสมอ

2.2 อาชีพวิซาร์ดสายดินน้ำ ดินไฟ ลมไฟ นักวิ่งมาราธอนที่ทำหน้าที่ในการลากเหล่ามอนส์เตอร์ต่างไปกำจัด ซึ่งแต่ละคนมีเทคนิกวิ่งไม่เหมือนกันนะครับ(แนะนำนะ ผมเล่นสายดินน้ำ เวลาลงสกิลให้ลากเยอะที่สุดเท่าที่จะทำได้ ลงหมอกแห่งเทอร์ร่า พสุธากัมปนาท และปิดท้ายด้วยสายลมแห่งเหมันต์ และเวลาก่อนการวิ่ง ควรเริ่มอ้อมกอดตอนดีเลย์ของสายลมแห่งเหมันต์เหลือ 35 วินาที และจุมพิต และกายไปเลยครับ เวลาอาจจะคลาดเคลื่อนน้อย แต่น้อยมาก ลองไปทำดูนะครับ)

2.3 คนเฝ้าปาร์ตี้ ควรมีอาชีพวิซาร์ดสายธาตุอะไรก็ได้ไปคุ้มกันปาร์ตี้ ควรมีอาชีพประเภทกำจัดมอนสเตอร์เร็วอยู่ด้วยประมาณ 2 คน โดยให้วิซาร์ดพสุธาทะลายใส่ดาร์กี้ เจ้าดาร์กี้มักจะเป็นปัญหาอย่างหนักเลย)

มาดูกันว่า ทำไมหลายคนบ่นว่า '' ทำไมซีสามไม่ขึ้นอะ''
ซีสามแต่ละอย่างจะฝึกยากง่ายไม่เท่ากันครับ โดยคิดจาก (ระดับความยาก*ระดับซีสาม)+1 มันถึงจะขึ้นกระจึ๋งนึง แค่นี้ละครับ ลองไปทดลองดูนะครับ หัวข้อนี้คงมีประโยชน์กับเกมอสุราไม่มากก็น้อยครับ ใครอยากดูดผม ผมตัวหลักอยู่ที่เซิร์ฟเวอร์วุ้นใต้พิภพครับ ตัวละครชื่อ --Jamai-- ครับ มีอะไรมาสอบถามผมได้ครับ และขอโทษผู้ชมหัวข้อนี้ทุกท่านด้วย เพราะผมเอารูปลงไม่เป็น แถมรอเวลาอีก ขอบคุณครับ