GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เกี่ยวกับการงานขั้น 2 และ 3

(=w=)b

• Newbie
  • *
อยากรู้อัตราการได้ของ ของการงานอ่ะครับ
เพราะผมรู้สึกว่าหลังจากวันพุธที่ผ่านมา อัตราของที่ได้มามันน้อยลงอ่ะครับ ปกติจะได้ของประมาณ60-70%ของที่ทำแต่หลังผ่านวันพุธมามันไม่เคยได้ถึงครึ่งเลยอ่ะครับ
รึว่าระดับยิ่งสูงอัตราได้ของน้อยลง เพราะมันต้องเก็บประสบการณมากขึ้น

-crucify-

• Full Member
  • หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
มันแล้วแต่การงานด้วยมะ แล้วของแต่ละอย่างเหมือนมันไม่เท่ากันด้วยนี่ แล้วแต่ว่าทำอะไรป่ะ???

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

(=w=)b

• Newbie
  • *
ไม่มีคนเข้ามาดูเลยอ้า รึว่ามีผมการงานอยู่คนเดียว
ตอนนี้ที่ลองคือ
ขั้น2
เจียรไน  50-60%
ถลุง      30-40%  g#015
ลอกหนัง 40-50%
ปรุงยา   30-40%   g#015
คนครัว   50 %   (ไออันเนี้ยใส่ไปเท่าไหรออกมาครึ่งนึงตลอด)

ขั้น3
ตีเกราะ  20-30% g#035
ตีอาวุท  30-40%  g#015
ตัดเย็บ   40-50%
บรรจุ    50-60 %

ขั้น2อัตราได้ผมยังพอรับไหว แต่ไอขั้น3นี่สิ ไม่มันได้ต่ำมากๆ (รึผมซวย g#002)

Amazon_Kung

• Newbie
  • *
เปอร์เซ็นต์ได้ของ ผมไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่ แต่รู้สึกแปลกๆตรงที่พอระดับยิ่งสูง อัตราการได้ของระดับต่ำๆยิ่งน้อยลง แทนที่จะได้มากขึ้น (ถ้าดูจากความเป็นจริง คนเราทำของเดิมซ้ำๆมันต้องเก่งขึ้นสิ)

ปล.ความรู้สึกส่วนตัวนะ ใครรู้สึกแบบผมลองมาแชร์กันมั่ง

(=w=)b

• Newbie
  • *
เปอร์เซ็นต์ได้ของ ผมไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่ แต่รู้สึกแปลกๆตรงที่พอระดับยิ่งสูง อัตราการได้ของระดับต่ำๆยิ่งน้อยลง แทนที่จะได้มากขึ้น (ถ้าดูจากความเป็นจริง คนเราทำของเดิมซ้ำๆมันต้องเก่งขึ้นสิ)

ปล.ความรู้สึกส่วนตัวนะ ใครรู้สึกแบบผมลองมาแชร์กันมั่ง
เห็นด้วยสุดๆครับ ตีอาวุทระดับเกิน9ไปกลับมาตีระดับ1 ทำเป็นร้อยอัน โอกาสได้ไม่ถึง30อันด้วยซ้ำ นี่มันเป็นการงานจริงหรอเนี่ย
เริ่มไม่แปลกใจที่หลายๆคนทำการงานแล้วท้อใจ เลิกทำช่วงระดับ4-5กัน (ก็วัตถุดิบมันผลิตได้น้อยลง)

(=w=)b

• Newbie
  • *
จนถึงตอนนี้ผมยังไม่เข้าใจเรื่อง โอกาสได้ ??? เลยนะครับ หมายความว่ายังไง ยิ่งสูงยิ่งได้น้อยลงหรอ

nutpochan005

• Newbie
  • *
 g#024 ผม ทำการงาน มาทุกการ งานแล้ว ไป จอดที่ระดับ 5 ทุกอัน มันผ่านไปยากมาก เพราะมัน ใช่เอ็มเท็มเยอะมากที่เดียว  ไม่รู้ใครจะมา ช่วยเยียวยา ตรงนี้ซักที  g#014

Maid

• Jr. Member
  • **
ขั้น2มากสุดอยู่ที่ระดับ16 (คนครัว)

ส่วน ขั้น3 มากสุดอยู่ที่ ระดับ5ชาตินึงแล้วครับ ทั้งตัดเย็บทั้งตีเกราะ

ท้อสุดๆอ่ะ ตอนนั้นลอกหนังไป50,000 อัน ได้10%!!! แม่เจ้า!!!!

ตีเกราะ ขุดดีบุก50,000อันได้ยังไม่ถึง 20% เ

ตั้งแต่นั้นเลยเซงๆไปเลย

v_xxx101_v

• Jr. Member
  • **
สุดๆอ่ะ พวกงานขุดๆเนี๊ย ถ้าไม่ซื้อหนูขี้เกียจกด หรือ ออโต้เม้า ถ้าจะทำการงานให้อัพ แต่ละขั้น ชีวิตจริงคงไม่ต้องทำอะใรกันแล้ว แล้วก็ไม่ต้องถามว่าเบื่อใหม แต่ก้ยังมีความหวัง เล็กๆแม้จะเลือนลาง เต็มที่ ที่เคยได้ยิน จี บางท่านบอกว่ามีโครงการจะทำ สเต็ปการขุด จะทำเป็นแบบหาสมุนไพร ตอนนี้ ออนเกมส์มาก็ทำอยู่ 2 อย่าง การงาน กับ แบทบ้าง ส่วน กิจ สงครามชิงปราสาท ก็ไม่มี กลิ่นอายของสงคราม แล้ว เฮ้อ..จะนอกประเด็นล่ะ ได้บ่นทีใร ยาวทุกที เซ็ง.. g#036

KOWFANg. M$

• Full Member
  • ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส
ทำอาหาร โมโหตรงเบอเกอปู
ทำได้น้อยมาก ๆเกลือหายาก อย่างกะทอง
ทำไปต้องรอบรรจุไปอาเมน  g#041

ให้มันเป็นความทรงจำ

ในส่วนนี้เป็นทางการตั้งใจของทาง โปรแกรมเมอร์ ครับ ยังไงเดี๋ยวจะลองถามโปรแกรมเมอร์ให้นะครับ  woon_sad2