GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

High-Scoop

• Full Member
  • แค่ลมปาก ;((
แฮม ไม่รู้อ่ะ อาจจะไม่ว่างออนมั๊ง ส่วนพี่จ๋า ก็คงทำงานมั๊งคะ

คหสต คิดว่าไม่ต้องออกมาถาม มาบ่นก็ได้นะ แค่ทำหน้าที่เพื่อพิสูจน์ตัวเองตัวเองให้ดีที่สุดก็พอแล้ว

แต่จะทำได้มั๊ยนะ  #038
You know you really love someone
when you can't hate them for breaking your heart.

so confused ):

ดาด้า

• ละไว้ในฐานที่เข้าใจ
ก็ไม่ตั้งหัวข้อไปเลยล่ะ  ว่าสองคนนี้ทำไมไม่มาทำงาน  ไม่ต้องอ้อมโลกขนาดนั้นก็ได้
มีหน้าที่ของตัวเองก็ทำต่อไปค่ะ  อย่ายกตัวเองให้สูงขึ้นโดยเหยียบคนอื่น
มีความสุขกับหน้าที่ตัวเองก็ทำต่อไปส่วนเรื่องของคนอื่นก็ปล่อยให้เป็นเรื่องของคนอื่น
อยากรู้ขนาดต้องตั้งกระทู้บ่อยๆขนาดนั้นเลยเหรอ
จ๋าคอมมันพัง  ย้ายที่อยู่  เพิ่งซื้อคอมใหม่ เน็ตติดต่อแล้ว ยังรอคิวให้เค้ามาติด จบป่ะ

Gℓαz.Sтчℓєz

• нυмαɴ
  • Jr. Member
  • **
  • нєαvєи
ถ้าคนที่เค้าทำหน้าที่ของตัวดีพอแล้ว ก็คงไม่มาค่อยจับผิดคนอื่นให้ตัวเองดีขึ้นหรอกครับ ,, กาลเวลาผ่านไป แต่ความคิดคนไม่รู้จักเปลี่ยนตาม ...

єvєячтнιпɢ чoυ do ... чєαн , нєч ωєгє αʟʟ чєʟʟoω
ทุกๆอย่างที่เธอทำ ... มันเจิดจรัสและสวยงาม

<aDminRAMA> SilverBorn

• **
  • เกมมาสเตอร์แถสตอเบอllxa@อสุรา.คอม
อย่าไปว่าเขาสิ คนเรามันก็เกรงใจ คนเป็นอาสาเหมือนกัน แต่ก็ทำอยู่คนเดียว

ตอนที่ผมเคยเป็นแต่ก่อนก็แบบนี้ละ เกือบๆ 10 คน ทำงานอยู่ 3 คน

1 คนคอยจัดกิจกรรมแล้วเอาพวกมาเล่นให้ชนะ
1 คนทำอะไรไม่ค่อยเก่ง มีแต่โดนผู้เล่นด่า สงสาร
1 คนก็ทำงานดี รั่วๆ เอาฮาแต่แป๊กบ้อยไปนิด

ที่เหลือเงียบ บางคนก็หายไปเลย

ก็เข้าใจอยู่ความรู้สึกแบบนี้ แต่ไม่เข้าใจความรู้สึกจีเอ็มมากกว่า มันแถเก่งจริง  g#037
เลิกๆกันไป อดีตจีเอ็มแนะนำ 555

ทีที้

ผมเห็นเจ้าของกระทู้ พยายามตั้งกระทู้แนวๆนี้ หลายรอบแล้วทั้งใช้ไอดีนี้  และไอดีิอื่นๆ 

พูดตาม การทำงานของคนที่เล่นในเซิร์ฟ ดาวดึงส์นะครับ  ผมก็ยอมรับละว่า เจ้าของกระทู้ ช่วงนี้ ออนมาทำงาน  บ่อยขึ้น ทั้งๆที่มีอยู่ช่วงที่หาย เงียบไปนานๆ(แต่ไม่เห็นอาสาท่านอื่นมาตั้งถามหาเจ้าของกระทู้เลยช่วงนั้น)

จากการที่ตั้งกระทู้ทำนองนี้บ่อยๆ  อาจเป็นเพราะเจ้าของกระทู้ อยากรู้คำตอบ(ทั้งๆก็รู้อยู่ว่า อาสาคนอื่นเขาไม่ออน อาจเลิกเล่น ติดงาน หรือ ธุระส่วนตัว)  แต่ ก็กระทำเหมือน  ตอนนี้ฉันทำงานอยู่นะ  เหมือนแสดงตัว เหมือนอยากให้คนอื่นเห็นในสิ่งที่คุณทำ  ทั้งๆที่เรื่องพวกนี้  บทสุดท้ายมันจะสรุปเองคนไหนทำคนไหนไม่ทำ คนไหนปฏิบัติตัวอย่างไร ผู้เล่นเขารู้ครับ  ไม่ต้องชี้นำหรอก

มาวิจารณืการทำงานของ เจ้าของกระทู้บ้าง   อย่างแรกเลยนะครับ   ผมไม่เคยเห็น การที่เจ้าของกระทู้ ทำการลงโทษ หรือ แจกรางวัล  ไม่เคยลงใน  กระทู้การปฏิบัติหน้าที่ หรือ แจ้งผู้กระทำผิด  (อาจมีลงแต่น้อยมากแน่ๆเพราะแทบไม่เห็น) มันก็เป็นการแสดงความไม่โปรงใสของการทำงาน    การให้ข้อมูลที่ผิดบ่อยๆ(ประกาศตัวเหลือง) และ  บางกิจกรรม  มีการ แอบขายของตัวเองก็เคย(กิจกรรมฝากข้อความ)   แต่เห็นๆว่าเจ้าของกระทู้ยังคงทำงานเลย  ไม่เคยมาตั้งกระทู้ให้ดราม่า  (ทั้งๆที่บางครั้งก็คันปากยิบๆ)

สรุป  ไม่ต้องตั้งกระทู้แนวๆนี้แล้วครับ  คนดาวดึงส์เขารู้ครับ  ใครทำงานอย่างไร  มันไม่ทำให้เจ้าของกระทู้ดูดีขึ้นมาเลย  ขยันทำงานต่อไปเถอะครับ

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

เฮ้อ...บ่ มีคำพูด  g#015
ในเกมส์นี้คนที่เค้าทำงานก็มีนะค่ะ
อย่างตัวเราเอง  บางทีทำงานจนไม่ได้ออน 1-2 เดือน ก็ยังเคยมาแล้ว
ยังไงทำใจให้กว้างซักนิด  ถ้าหวงใยกันจริงๆก็ช่วยๆกันทำงานแทนเค้าค่ะ
ถ้าจัดกิจกรรมไม่เก่งแนะนำลองมาดูที่เซิร์ฟสวรรค์ก็ได้นะ 
ว่าเค้ากิจกรรมเสริมความรู้อะไรยังไง แล้วค่อยไปปรับใช้

ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
จะไปสนใจทำไมว่าใครจะไปไหนมาทำงาน
หรือไม่มันเรื่องส่วนตัวของเค้าคุนทำหน้าที่คุนให้ดีที่สุดก็พอและม้าง
 #038 #038 #038

ทีมงาน Super pea

• **
  • NEVERDIE อยุธยา
ถ้ามันเหนื่อยนักก็ลาออกไปเลยคับ ผมอยู่ได้ไม่มีอาสามาพูดตัวเหลือง g#040
ตั้งกระทู้ให้ตัวเองดูดีป่าว g#035
ถูกสอนให้โง่งมงาย

oatcha

ถ้ามันเหนื่อยนักก็ลาออกไปเลยคับ ผมอยู่ได้ไม่มีอาสามาพูดตัวเหลือง g#040
ตั้งกระทู้ให้ตัวเองดูดีป่าว g#035

woon_yes

-Radio__ ●ω●

• ไม่ได้แคร์นะ อยากด่าด่าไป
  • **
  • Line : golp.a
เวลาคุณหายไป(อาจเพราะมีกิจธุระ) คนอื่นทำ

เวลาคนอื่นมีธุระบ้าง คุณก็ทำไปสิ

จีเอ็มอาสา ใช่ว่าว่างคนเดียวแล้วจะทำหน้าที่ไม่ได้ซะหน่อย
ไม่ได้อยากดราม่า แต่ว่าไม่ไหวจริงๆ !!

Amazon_Kung

• Newbie
  • *
เห็นแล้วคันปาก อยากด่า เอ๊ย อยากตอบ

เรื่องของคนอื่นไม่จำเป็นต้องอยากรู้หรอกครับ ทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุดก็พอ 
การที่มาตั้งกระทู้แบบนี้ จะด้วยเจตนาใดก็ตาม มันไม่ทำให้อะไรๆดีขึ้นหรอกครับ ถ้าอยากรู้จริงๆ ทำไมไม่ถามไปทาง Pm. ล่ะ
ถ้าเค้าไม่ตอบก็แปลว่า เค้าไม่ว่างจริงๆ (หรือเค้าไม่อยากตอบคุณ อันนี้ก็สุดปัญญาจะรู้ได้)

ไม่จำเป็นต้องตั้งกระทูโวยวายหรอกครับ เพราะไม่ว่าจะอ่านยังไง ความหมายที่คุณสื่อออกมา ก็เป็นการยกตนข่มท่าน เอาความดีเข้าตัวครับ
(ตูเหนื่อย ตูทำงานตัวเป็นเกลียว ตูขยัน ตูออนตลอด พวกเอ็_หายหัวไปหมด ขี้เกียจ บลาๆๆๆ)

oatcha

เท่าที่ผมสังเกตุมานะจีอาสาบูมจัดกิจกรรมทีรัยต้องมีการให้คนนั้นใบ้มั่ง คนนี้ใบ้มั่ง ก็ธรรมดานะมีอำนาจอยู่กะตัว ผมว่านะความเป็นจีอาสาแล้วแต่ทำตัวจิตรใจแคบผมว่าเลิกเป็นไปเถอะ ที่คุณมาเป็นจีอาสาได้ก็เพราะได้รับการโหวตจากพวกเพื้อนๆคุณ ถ้าหากต้องการให้โหวตออกจากการเป็นจีอาสามั่งผมละคนที่ขอโหวตคุณออก สวนจีอาสาจ๊ะจ๋า ผมให้อยู่ต่อครับ คือผมดูจากผลงานที่เขาทำมากกว่า ไม่ไช่แค่มาจัดกิจกรรมแล้วเห็นว่ามันเป็นความรับผิดชอบของหน้าที่จีอาสา และที่สำคัญผมก็อยู่กิวมิกเหมือนกัน  g#024

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
          เท่าที่ผมสังเกตุมานะจีอาสาบูมจัดกิจกรรมทีรัยต้องมีการให้คนนั้นใบ้มั่ง คนนี้ใบ้มั่ง ก็ธรรมดานะมีอำนาจอยู่กะตัว ผมว่านะความเป็นจีอาสาแล้วแต่ทำตัวจิตรใจแคบผมว่าเลิกเป็นไปเถอะ ที่คุณมาเป็นจีอาสาได้ก็เพราะได้รับการโหวตจากพวกเพื้อนๆคุณ ถ้าหากต้องการให้โหวตออกจากการเป็นจีอาสามั่งผมละคนที่ขอโหวตคุณออก สวนจีอาสาจ๊ะจ๋า ผมให้อยู่ต่อครับ คือผมดูจากผลงานที่เขาทำมากกว่า ไม่ไช่แค่มาจัดกิจกรรมแล้วเห็นว่ามันเป็นความรับผิดชอบของหน้าที่จีอาสา และที่สำคัญผมก็อยู่กิวมิกเหมือนกัน  g#024

ถ้าผมจำไม่ผิด ดาวดึงส์รุ่นนี้ไม่มีโหวตนะ เพราะผ่านทดสอบมา 3 คนพอดี woon_5555

เราก็เดินทางมาถึงรอบสุดท้ายกันแล้วนะครับสำหรับจีเอ็มอาสาขั้นไอยรา รุ่นที่ 2
รอบนี้จะเป็นรอบขวัญใจสื่อมวลชล ^^ เป็นการลงคะแนนเสียงโหวตจากเพื่อนๆ ทุกคนในเซิร์ฟเวอร์นะครับ
 g#005 รักใครชอบใครก็ไปลงคะแนนโหวตกันได้นะครับ  g#005

แต่ละไอดีสามารถโหวตได้ 1 ครั้ง ตัวละครต้องเป็นอาชีพคลาส 2 เท่านั้น โดยจะต้องเสียค่าโหวต 1 โซล

เพื่อนๆ สามารถรวมโหวตกันได้ที่ "เจ้าหน้าที่ดูแลการโหวต" จะประจำอยู่ที่เมืองเซาร์เทิร์นไชร์ (southern_shire/academy_office)

สามารถโหวตได้จนถึงวันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2555 เวลา 23.59 น.

หมายเหตุ
- เซิร์ฟเวอร์ดาวดึงส์จะไม่มีการเปิดโหวตเนื่องจากจำนวนจีเอ็มอาสาครบ 3 คน ตามจำนวนที่กำหนด
- เมื่อปิดการโหวตผู้เล่นจะได้รับเงินโซลในการโหวตคืน
- ทางทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการแก้ไขรายละเอียดต่างๆ โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
- การตัดสินของทีมงานถือเป็นที่สิ้นสุด
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ใจเขาใจเราคับ จะดีกว่า...วันนึงเราอาจจะตกอับและอาจจะโดนเหยียบก้อเป็นได้นะ..จะบอกให้..
                  #038 #038 #038