GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

**ขออภัยที่นำภาพของคุณเอมาโดยไม่ได้รับอนุญาต**

จะถามว่า ที่GMประกาศว่า ค้าขายกล่องฟ้า ผิดกฏหรอครับ ผมพึ่งรู้ กฏใหม่หรือผมตกยุค ?

เท่าที่เข้าใจ ของผมการค้าขายกล่องฟ้าไม่ผิด แต่มีสิทธิ โดนโกง เท่านั้นไม่ใช้หรอครับ

เดี๋ยวนี้มันผิดกฏแล้วหรอ ?

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
ไม่รุจิ แต่ซื้อขายทีไร ใช้กล่องนั่นน้อยครั้งที่จะไม่โดนโกงอะ(สำหรับผม)

-crucify-

• Full Member
  • หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
ไม่ผิดนะ แต่มีโอกาสโดนโกง เลยมักจะเตือนว่า ผู้เล่นที่ซื้อขาย ไม่ควรซื้อขายโดยห่อน้ำเงิน เพราะว่าอาจจะโดนโกงได้ ควรใช้ล่องเหลืองมากกว่า

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ซื้อขายกล่องฟ้าไม่ผิดกฏครับ แต่ผิดวัตถุประสงค์ woon_5555
โอกาสโดนโกงจากการซื้อขายกล่องฟ้ามีสูงมากครับ
เนื่องจากไม่เห็นสินค้าข้างใน แนะนำให้ซื้อขายกล่องเหลืองดีกว่าครับ
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

FUNG1

ทีมงานเอาเวลา ที่ผู้เล่นโดนโกงกล่องฟ้า ไปแก้ปัญหาคือ การนำห่อฟ้าออก แล้วให้มีแต่ห่อเหลือง แต่ค่าห่อเป็นบิลล่าดีกว่าครับ
ไม่ใช่เวลามีคนโดนโกง ก็มาตอบแค่ว่า ทางทีมงานไม่สามารถช่วยได้เนื่องจากเป็นการแลกเปลี่ยนของผู้เล่นเอง และทางทีมงานก็เตือนว่าอย่าแลกเปลี่ยนกล่องฟ้า

• **
ทีมงานเอาเวลา ที่ผู้เล่นโดนโกงกล่องฟ้า ไปแก้ปัญหาคือ การนำห่อฟ้าออก แล้วให้มีแต่ห่อเหลือง แต่ค่าห่อเป็นบิลล่าดีกว่าครับ
ไม่ใช่เวลามีคนโดนโกง ก็มาตอบแค่ว่า ทางทีมงานไม่สามารถช่วยได้เนื่องจากเป็นการแลกเปลี่ยนของผู้เล่นเอง และทางทีมงานก็เตือนว่าอย่าแลกเปลี่ยนกล่องฟ้า

แก้แบบนั้น ผมว่าเอาพวกกล่องออกให้หมดเลยดีกว่ามั้ยครับ แล้วปรับให้แลกเปลี่ยนของโซลได้เหมือนไอเทมปกติ woon_5555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ϟ illu$i๏n™

• Superior officer
  • ถ้าคิดถึงกันก็ PM มา :)
แต่ก่อน(ถ้าจำไม่ผิด)

เปิดบัฟเด็กเส้นห่อของที่อคาเดมี่ไซร์กล่องเหลืองเป็นตังบิลล่า

(ถ้าจำไม่ผิดนะ) เพราะเคยทำ บางคนอาจจะ ไม่มีบัฟเส้นจะห่อของขาย

เค้าก้ห่อได้แต่กล่องฟ้าละมั้ง แต่บางคนก้เจตนาทำ

แต่เป้นไปได้ก้อย่าไปซื้อกล่องฟ้าเลย จะได้ไม่โดนโกง

Pnp. Clp.

CacAloz

ตามที่เพื่อนๆ ได้บอกนะครับ การแลกเปลี่ยนซื้อขายกล่องฟ้านั้น ไม่ผิดกฎนะครับ

แต่ทางทีมงานไม่แนะนำให้ซื้อขายผ่านการห่อกล่องสีฟ้า เพราะจะเสี่ยงต่อการโดนโกงได้ง่ายนะครับ
  woon_yes

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ

แก้แบบนั้น ผมว่าเอาพวกกล่องออกให้หมดเลยดีกว่ามั้ยครับ แล้วปรับให้แลกเปลี่ยนของโซลได้เหมือนไอเทมปกติ woon_5555
แบบนี้ได้ก็ดีครับ

ตามที่เพื่อนๆ ได้บอกนะครับ การแลกเปลี่ยนซื้อขายกล่องฟ้านั้น ไม่ผิดกฎนะครับ

แต่ทางทีมงานไม่แนะนำให้ซื้อขายผ่านการห่อกล่องสีฟ้า เพราะจะเสี่ยงต่อการโดนโกงได้ง่ายนะครับ
  woon_yes
ก็คนไม่มีโซลเขาไม่ยากห่อเพื่อเอาไปแจฟรีนี้ครับ ถ้าจะให้อะไรใครเขาก็ให้กันไปเลยไม่มีมาห่อฟ้าหรอ น้อยคนจะห่อก่อนให้ เพราะส่วนใหญ่จะไม่ให้กันฟรี ๆ เท่าไร จึงเอาไปห่อแบบไม่เหลืองแทน จะแลกฟ้า ก็แลกกับเพื่อนกันครับ ถ้าโกงจะได้แตกหักกันไปเลย 555+  ผมว่าทำระบบแลกเปลี่ยนซื้อขายแบบประมูลหรือเห็นกันทั้งเซฟไปเลยง่ายดีอิอิแต่เซฟคงเน่าลงเยอะทำงานหนัก
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

• **
กล่องของขวัญก็คือกล่องของขวัญ แต่ส่วนใหญ่จะแปลคำว่าของขวัญกันไม่ออก
มันมีข้อดีของระบบกล่องของขวัญอยู่ แต่คนส่วนมากเอาไปใช้ผิดวัตถุประสงค์กันเอง
อย่างผมเนี่ย เวลาจะให้ของขวัญน้องๆ ก็ห่อฟ้าแล้วเดลให้
จะได้ลุ้นกันว่าแต่ละคนได้อะไร เพราะจะไม่บอกว่าให้อะไรใคร

เมื่อก่อนมันมีกล่องเหลืองอย่างเดียว แต่ชื่อมันกล่องของขวัญ จำได้ว่าตอนนั้นผมก็ไปโวยไว้
จนได้กล่องของขวัญที่ไม่รู้ว่าข้างในใส่อะไรไว้ และห่อได้ด้วยเงินบิลล่า
ส่วนกล่องเหลืองที่ต้องห่อเงินโซลก็เปลี่ยนเป็น กล่องแลกเปลี่ยนแทน

ซื้อข่ายแลกเปลี่ยนกล่องฟ้าไม่ผิดนะ จีเอ็มอาสามาว่าผิดกฏแบบนี้สอบผ่านมาได้ยังไง

จีเอ็มอาสาความรู้ไม่ถึงแบบนี้ จีเอ็มตัวจริงจะว่ายังไง   หรือที่เค้าว่าจีเอ็มตัวจริงคุยกับพวกอดีตจีเอ็มอาสาเก่ามาช่วยเป็นจีเอ็มอาสา

อีกรอบเพราะคนสมัครไม่ค่อยมีสงสัยจะจริง ไม่งั้นก็คงไม่น่าปล่อยพวกความรู้ไม่ถึงผ่านมาได้

จีเอ็มอาสา หลายคนคิดว่าสิ่งที่ตัวเองทำถูกเสมอจนขาดว่าจริงๆ ตัวเค้าเองความรู้ไม่ถึง(ไม่น่าปล่อยให้สอบผ่านมา กาก g#030)

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

ซื้อข่ายแลกเปลี่ยนกล่องฟ้าไม่ผิดนะ จีเอ็มอาสามาว่าผิดกฏแบบนี้สอบผ่านมาได้ยังไง

จีเอ็มอาสาความรู้ไม่ถึงแบบนี้ จีเอ็มตัวจริงจะว่ายังไง   หรือที่เค้าว่าจีเอ็มตัวจริงคุยกับพวกอดีตจีเอ็มอาสาเก่ามาช่วยเป็นจีเอ็มอาสา

อีกรอบเพราะคนสมัครไม่ค่อยมีสงสัยจะจริง ไม่งั้นก็คงไม่น่าปล่อยพวกความรู้ไม่ถึงผ่านมาได้

จีเอ็มอาสา หลายคนคิดว่าสิ่งที่ตัวเองทำถูกเสมอจนขาดว่าจริงๆ ตัวเค้าเองความรู้ไม่ถึง(ไม่น่าปล่อยให้สอบผ่านมา กาก g#030)

แรง แต่อยากกดไลท์ มีปุ่มไหม

Man-U

ความผิดเล็กๆ
ปล่อยให้ลอยไปกับสายลม ~~  g#040

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • M-LEG..!?
ก้อนะ ไม่ขู่ คนมันจะกลัวหรอ  woon_5555 woon_5555

Asura

• __oเรียนไม่มา กีฬาไม่โดดo__
  • +เงียบเพราะเหงา เศร้าเพราะแคร์ เจ็บเพราะแพ้อ่อนแอเพราะรัก+
กล่องของขวัญก็คือกล่องของขวัญ แต่ส่วนใหญ่จะแปลคำว่าของขวัญกันไม่ออก
มันมีข้อดีของระบบกล่องของขวัญอยู่ แต่คนส่วนมากเอาไปใช้ผิดวัตถุประสงค์กันเอง
อย่างผมเนี่ย เวลาจะให้ของขวัญน้องๆ ก็ห่อฟ้าแล้วเดลให้
จะได้ลุ้นกันว่าแต่ละคนได้อะไร เพราะจะไม่บอกว่าให้อะไรใคร

เมื่อก่อนมันมีกล่องเหลืองอย่างเดียว แต่ชื่อมันกล่องของขวัญ จำได้ว่าตอนนั้นผมก็ไปโวยไว้
จนได้กล่องของขวัญที่ไม่รู้ว่าข้างในใส่อะไรไว้ และห่อได้ด้วยเงินบิลล่า
ส่วนกล่องเหลืองที่ต้องห่อเงินโซลก็เปลี่ยนเป็น กล่องแลกเปลี่ยนแทน

ใช่เลยคับโดยส่วนใหญ่เวลาผมจาSurprise.แฟนก็ห่อกล่องฟ้าแล้วเดลให้ซะส่วนใหญ่ g#022