GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทีมงานใช้อะไรเป็นตัวชี้วัดในการตัดสินความผิด

pungponkung

• บุคคลทั่วไป
ตามกฏ บลาๆๆๆ   

ผมยังไม่เคยเห็นคนอื่นทำงี้สักคนเลยอะทีมงาน มาเปลี่ยนอะไรเลขบัตรประชาชนเนี่ย

เห็นแต่เค้าให้กัน ซื้อขายกันก็จบๆกันไปไม่ยุ่งยากขนาดนี้เล้ย ==

ในส่วนนี้ผู้เล่นสามารถ แจ้งเรื่องเข้ามาขอให้ทีมงานเปลี่ยน หมายเลขบัตรประชาชนได้คะ

โดนการส่ง Fax สำเนาบัตรประชาชนเดิม และ สำเนาบัตรประชาชนใหม่ที่ต้องการให้ทีมงานทำการเปลี่ยนให้

ปล. การยก Id ให้ผู้เล่น ทางทีมงานไม่ทราบคะ เนื่องจากเป็นการตกลงกันเอง ทีมงานไม่สามารถล่วงรู้ได้ว่า มีการยก Id ให้กัน จึงต้องปฎิบัติตามกฏที่ตั้งไว

ถึง A กับ B จะสนิทกันเป็นพี่น้องกัน แต่ถ้าหาก A แจ้งเข้ามาว่าโดนแฮ๊กแล้ว b นำไป ทางทีมงานก็ดำเนินการลงโทษ  B ตามระเบียน

ปล.  สอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์ มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

Ⓓr.™

• Full Member
  • Newbie
    • www.musicmun.us
เปนคนที่เข้าใจอะไรยากจังนะ เกรียนในตำนานนี้

ถามว่าทำไมไม่โดนแบนหยาบสามคน

แต่โดนแบนเรื่องขายโค๊ด

อยากรู้ว่า ทำไมหยาบไม่แบน

เลยตั้งกระทู้และก็รู้แล้ว

ว่ามันเหมาะกับคนยังไงที่เข้าไปเล่น

แล้วเรื่องแฮค จะเข้ามาทำแป๊ะอะไร ไม่ได้ถาม

ไม่ได้อยากรุ้จะเป็นผัวเปนเมีย

หรือไปปี้อะไรกันหรือเลิกเล่นแล้วก็ช่าง

ไม่ได้ถาม จะมาบอกทำไม

อีกอย่าง นี้บอร์ดอสุรา

http://forum.gameindy.com

ไม่ใช่อวตาร

ไม่มีแม้แต่ฟอรั่มเดียว ที่เกี่ยวกับอวตาร

ตามกฏ บลาๆๆๆ   

ผมยังไม่เคยเห็นคนอื่นทำงี้สักคนเลยอะทีมงาน มาเปลี่ยนอะไรเลขบัตรประชาชนเนี่ย

เห็นแต่เค้าให้กัน ซื้อขายกันก็จบๆกันไปไม่ยุ่งยากขนาดนี้เล้ย ==

ในส่วนนี้ผู้เล่นสามารถ แจ้งเรื่องเข้ามาขอให้ทีมงานเปลี่ยน หมายเลขบัตรประชาชนได้คะ

โดนการส่ง Fax สำเนาบัตรประชาชนเดิม และ สำเนาบัตรประชาชนใหม่ที่ต้องการให้ทีมงานทำการเปลี่ยนให้

ปล. การยก Id ให้ผู้เล่น ทางทีมงานไม่ทราบคะ เนื่องจากเป็นการตกลงกันเอง ทีมงานไม่สามารถล่วงรู้ได้ว่า มีการยก Id ให้กัน จึงต้องปฎิบัติตามกฏที่ตั้งไว

ถึง A กับ B จะสนิทกันเป็นพี่น้องกัน แต่ถ้าหาก A แจ้งเข้ามาว่าโดนแฮ๊กแล้ว b นำไป ทางทีมงานก็ดำเนินการลงโทษ  B ตามระเบียน

ปล.  สอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์ มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน
woon_shock woon_shock woon_shock
                          อันความผิดนี้ท่านได้แต่ใดมา
                          ก้อคนที่รักเค้าเมตตาจัดส่งมาให้
                          ท่านทำผิดเรื่องอันใดวานตอบ
                          ข้ายักยอกเอาของออกขาย..ข้าเตรียมตัวตาย ได้แล
                                      g#002 g#002 g#002

หนูอยากเหวี่ยง

• Newbie
  • *
อ้างถึง

ไม่ใช่อวตาร

ไม่มีแม้แต่ฟอรั่มเดียว ที่เกี่ยวกับอวตาร

Opps !!!!   woon_5555 woon_5555 woon_5555

LLอUหื่u.

งัั้นก็แสดงว่าเพื่อนที่ให้ไอดีกัน ไรประมาณนี้ ถ้าทีมงานรูจะแบนทันทีเลยใช่มะ

ถ้าเป็นพี่น้องให้ไอดีกันต้องเปลี่ยนบัตรประชาชนก่อนใช่มะ 555 

PETDO   FAIL   DRAMA   

_-§↑ⓁverBron-Achilles-_

• Jr. Member
  • **
  • "ปากดี" แต่ไม่เคย "ดีแต่ปาก"
เปนคนที่เข้าใจอะไรยากจังนะ เกรียนในตำนานนี้

ว่ามันเหมาะกับคนยังไงที่เข้าไปเล่น

แล้วเรื่องแฮค จะเข้ามาทำแป๊ะอะไร ไม่ได้ถาม

หรือไปปี้อะไรกันหรือเลิกเล่นแล้วก็ช่าง

ไม่ใช่อวตาร

นั้นสินะ เข้าใจยากจริงๆ

คนมาโพสไว้หยาบไม่ผิด แล้วมันจะโดนได้ยังไง คุณยังจะพล่ามอะไรมาอีกหรือ ??

รู้แล้วก็เงียบไปไม่ต้องพิมพ์ต่อล็อคกระทู้ แล้วผมบอกตอนไหนเป็นผัวเมียอะไรของคุณ ออกอาการเพ้อเจ้อแล้วนะ  woon_shock

ส่วนบอร์ดอสุรากับอวตาร ผมว่ามันก็น่าจะไม่เกี่ยวข้องกัน แต่หลังจากอวตารครั้งแรกลงบอร์ดผมโดนแบนผมก็เอาบ้าง มีไรป่ะละ ?

แล้วเว็บ http://forum.gameindy.com มันคือเกมอินดี้ ไม่ได้เข้า forum.asura.in.th กรุณาอย่าหลอน  woon_555

ไม่ทราบว่าสติคุณดีหรือไม่ แต่ถ้าคิดว่าตัวเองเป็นภาษาไทยก็ช่วยไปอ่านตั้งแต่เรปแรก แล้วก็คำตอบ จะได้รู้ว่าคุณถามมามันสื่อถึงอะไร แล้วคำตอบสื่อถึงอะไร

เพราะว่าผมไม่ได้ตอบคุณคนเดียวสักหน่อย ที่ตอบนั้น คือคนคุยเรื่องแฮค ผมก็ร้อนตัวสะคิดว่าโดนกล่าวหาว่าแฮคไป ก็เลยพิมพ์ๆไป ไม่เห็นจะมีอะไร  g#030
10 ขวบครับ อยู่ป.6

Furious

• **

ไม่ใช่อวตาร

คนมาโพสไว้หยาบไม่ผิด แล้วมันจะโดนได้ยังไง คุณยังจะพล่ามอะไรมาอีกหรือ ??

รู้แล้วก็เงียบไปไม่ต้องพิมพ์ต่อล็อคกระทู้ แล้วผมบอกตอนไหนเป็นผัวเมียอะไรของคุณ ออกอาการเพ้อเจ้อแล้วนะ  woon_shock

ส่วนบอร์ดอสุรากับอวตาร ผมว่ามันก็น่าจะไม่เกี่ยวข้องกัน แต่หลังจากอวตารครั้งแรกลงบอร์ดผมโดนแบนผมก็เอาบ้าง มีไรป่ะละ ?

แล้วเว็บ http://forum.gameindy.com มันคือเกมอินดี้ ไม่ได้เข้า forum.asura.in.th กรุณาอย่าหลอน  woon_555

ไม่ทราบว่าสติคุณดีหรือไม่ แต่ถ้าคิดว่าตัวเองเป็นภาษาไทยก็ช่วยไปอ่านตั้งแต่เรปแรก แล้วก็คำตอบ จะได้รู้ว่าคุณถามมามันสื่อถึงอะไร แล้วคำตอบสื่อถึงอะไร

เพราะว่าผมไม่ได้ตอบคุณคนเดียวสักหน่อย ที่ตอบนั้น คือคนคุยเรื่องแฮค ผมก็ร้อนตัวสะคิดว่าโดนกล่าวหาว่าแฮคไป ก็เลยพิมพ์ๆไป ไม่เห็นจะมีอะไร  g#030

ก็งี้แหละ คนงี้แก้ยาก ไม่รับสิ่งอื่นๆละ  คิดแต่ว่าตัวเองถูกไปหมด woon_5555 woon_5555 woon_5555

Ⓓr.™

• Newbie
เพราะไม่รู้ว่า มีเกรียนจากอวตาร แต่เสือกมาแจ้งกระทำผิดในอสุรา

เพราะไม่รู้ว่า มันเป็นอวตาร และไม่รู้ว่าอวตารมันหยาบได้ไม่โดนแบบ

เพราะเวปไซต์นี้ไม่มีอะไรเกี่ยวข้องกัุบอตาร

และกระทู้ก็ถามทีมงาน แต่มีคนอื่นมาเสือกจนมันยาว

T0Nz

อวตารมันเซิร์ฟเด็กเส้นครับ

หยาบไม่ผิด  g#037

คุณสามารถด่าได้ถึงโคตรเหง้าสักกะหลาดทีมงานเลยครับ

ยังไงคุณก็ไม่ผิด  g#037

เป็นเซิร์ฟที่ทุเรศมาก g#015

sixhart5

• Newbie
  • *
อวตารมันเซิร์ฟเด็กเส้นครับ

หยาบไม่ผิด  g#037

คุณสามารถด่าได้ถึงโคตรเหง้าสักกะหลาดทีมงานเลยครับ

ยังไงคุณก็ไม่ผิด  g#037

เป็นเซิร์ฟที่ทุเรศมาก g#015

คนทุกคนเล่นก็เส้นหมดนะครับเพราะหยาบไม่โดนสักคน รวมถึงการฟลัด

เพราะไม่รู้ว่า มีเกรียนจากอวตาร แต่เสือกมาแจ้งกระทำผิดในอสุรา

เพราะไม่รู้ว่า มันเป็นอวตาร และไม่รู้ว่าอวตารมันหยาบได้ไม่โดนแบบ

เพราะเวปไซต์นี้ไม่มีอะไรเกี่ยวข้องกัุบอตาร

และกระทู้ก็ถามทีมงาน แต่มีคนอื่นมาเสือกจนมันยาว

ถ้าคุณจะถามทีมงานก็ส่ง PM ไปส่วนตัวอย่ามากดบอร์ดสาธารณะแบบนี้สิครับ
ทุกคนมีสิทธิที่จะตอบได้หมด เพราะเว็บบอร์ดทำมาเพื่อส่วนรวม
แล้วถ้าคุณไม่รู้ว่าเป็นเกมไหนก็กรุณาอ่านชื่อเซิร์ฟเวอร์ตอนเซฟภาพสะ จะได้รู้ก่อนที่จะมาโชวโง่  g#037 g#037

_-§↑ⓁverBron-Achilles-_

• **
  • "ปากดี" แต่ไม่เคย "ดีแต่ปาก"

ไม่ใช่อวตาร

ก็งี้แหละ คนงี้แก้ยาก ไม่รับสิ่งอื่นๆละ  คิดแต่ว่าตัวเองถูกไปหมด woon_5555 woon_5555 woon_5555

g#040 g#040 ผมผิดอะไรก็ช่วยแถ ลงมาหน่อยเถอะครับ จะได้นำไปแก้ไข  g#040 g#040
10 ขวบครับ อยู่ป.6

LLอUหื่u.

เอาละเหวย เรื่องเกิดขึ้น  จะจบไหมละเนี่ย

น่าหนุก อ่านต่อครับ 

ตกลงใครจะผิดกันแน่ รอลุ้นๆ  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

PETDO   FAIL   DRAMA   

Coud™

เอาละเหวย เรื่องเกิดขึ้น  จะจบไหมละเนี่ย

น่าหนุก อ่านต่อครับ 

ตกลงใครจะผิดกันแน่ รอลุ้นๆ  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

สักคนเเหละครับ  woon_555
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

Ⓓr.™

• Newbie
ถ้าคุณจะถามทีมงานก็ส่ง PM ไปส่วนตัวอย่ามากดบอร์ดสาธารณะแบบนี้สิครับ
ทุกคนมีสิทธิที่จะตอบได้หมด เพราะเว็บบอร์ดทำมาเพื่อส่วนรวม
แล้วถ้าคุณไม่รู้ว่าเป็นเกมไหนก็กรุณาอ่านชื่อเซิร์ฟเวอร์ตอนเซฟภาพสะ จะได้รู้ก่อนที่จะมาโชวโง่  g#037 g#037

โค๊ด: [Select]
นิวบีอย่าเสือกครับ กรูไม่ได้ห้ามให้ใครตอบ
กรูจะตั้งกระทู้แล้วมรึงเสือกอะไรกรู หนักหัวใคร
ถ้าหนักหัวมรึง กรูจะเอาตีนออกให้

แล้วนี้เวปสำหรับ อสุรา - วุ้นสวรรค์ / ใต้พิภพ / ดาวดึงส์ / เหินหาว
GodsWar
PetsWar
๔๐๐
ไม่ใช่ที่สำหรับ อวตาร เค้ามีเวปไว้โดยเฉพาะ ไอ้สัตว์
อย่ามาโชว์โง่ ไปแดร๊กหญ้าเงียบๆ กรูรู้ไอดีมรึงมีเยอะ
จะสร้างกระแส ก็มาไอดีเดียวพอ