GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอแนวทางการเล่น วอร์ลอค การอัพสเตตัส สกิล วิธีเวลหน่อยครับ

ShamanKingo3

• Newbie
  • *
ช่วยแนะนำหน่อยครับ อยากได้ครบทุกสายเลย (แต่ถ้าไม่ครบอยากได้สาย อัญเชิญครับ) ช่วยแนะนำ สเตตัส สกิล วิธีเวลหน่อยครับ และของสวมใส่ต่างๆ  woon_shock

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
ลูฏไฟ  5 พลังแข็ง3 เบิร์น 1 เยือก5 ปัชญาฟรอช1 พฤกษา3 พสุธา5 ปัชยาเฮอคาเอล1 อัสนีบาด5 ราเซอ1  ลูกศร5(10)  เวท5(0)

ชำนานสาป5
สาปคลั่ง3
หิน3
สับสน3
ใบ้3
ศาสตรา3

อัญเชิญ1
ทูติ5
หมา5

เขี้ยว3
เลือด5
เวท1

สเตตอนแคสINT+DEX(ทุกอาชีพสายเวท ใช้สเตนี้หมด)
วอล็อคก็ด้วย
เวลเปงตี้ๆ

-Ai-

• Full Member
วอ ผมว่า INT VIT จ๊าบ กว่านะ

ส่วน ของก็ ออฟเลือดเอา เซต แนะนำ ไสยเวท ถ้าไม่ครบ ใส่แค่ลูกแก้วก็ยังดี

ส่วนสกิล ตามความชอบเลย ครับ อย่าเล่นตายตัว เดียวตัวจะตายง่ายครับ  g#031 g#031 g#031

ยิ้มท้ๅJu้ๅมตๅ

• Newbie
  • *
สายแคส
ลูกไฟ 5 = ปรัชเบิร์น 1
พลังน้ำแข็ง 3= พลังเยือกแข็ง 5=ปรัชญาฟอร์ซ 1
พลังราซอร์ 5=ปรัชญาราซอร์ 1(ปล.ผมจำชื่อสกิลไม่ได้ เอางี้คงเข้าใจนะอิอิ)
พฤกษา 3=พสุธา 5= ปรัชญา1
ลูกศรเวทย์ 10

วอลอค

ชำนาญคำสาป 5
>>>สับสน 3
>>>หิน 3
>>>ใบ้ 3
>>>คลั่ง 3

ศาสตราอาทรัม 3
อาภรอาทรัม 3 (ปล. จะเอาหรือเปล่าไม่ว่ากันนะ ถ้าไม่เข้าแบธไปเกบแต้ม คงไม่ต้องก้อได้มั้งนะ)

กลืนเลือด 3( ปล.เพราะ ระดับ1 ดูดเลือดถึง 7 ครั้ง[หรือจะอัพแค่ 1 กะไม่ว่ากันเนาะ])
กลืนวิญญาน 1

เขี้ยวรัตติกาล 3>>> วงแหวน 5 >> สายฝน 5
ปล. ถ้าเหรีญขาดหรือเกินยังไงก้อขออภัยด้วยนะ

ทิปการเล่นของผม
ก่อนเรียกหมา ใส่
หมวกเวทย์มืด
ลูกแก้วไสย
เข็มกลัดสมาคมเวทย์มืด
หน้ากากวิญญาณแค้น
เสื้อคลุมนักล่าวิญญาณ
ผ้าคลุมจอมเวทย์
รองเท้าผ้าสมาคม

เรียกหมาแล้วใส่
ใส่หมวกผีเสื้อ
คฑาเคออส
ผ้าคลุมหนังลงอาคม+เลือด
กำไลข้อเท้าละออง
หน้ากากวิญญาณ
ผ้าคลมุจอมเวทย์
รองเท้าผ้าสมาคมเวทย์

ลองเอาไปใช้ดูนะ อิอิ  อันนี้ผมก้อดัดแปลงมาจากท่านอื่นน่ะครับ อิอิ

(ปล.ถ้าไม่ใช้ลูกแก้วหรือของใส่ก่อนเรียกหมา โดยไม่ต้องเปลี่ยน แนะนำให้ออพของประมานเสนา +)นะงับ
เพราะผมก้อทำยุ่เหมือนกัน ออพเสนาอ่างับ

ยิ้มท้ๅJu้ๅมตๅ

• Newbie
  • *
เรื่องสะเตตัส
ถ้าไม่จุก้อ 
INT+DEX  ผมว่าน่าจะดีก่านะ
เพราะ ไปอัพ VIT มันเปลือง เอาของไปออพเลือดน่าจะดีก่าอัพสเตตัสนะ

อิอิ